[Funland] ePass bẩn bựa

hotro.ePass

Xe hơi
Em Epass đây, lúc đầu dán đèn không đc, sau đổi thành dán kính cũng k đc. Từ ngày dán đến giờ dùng hết hơn 1tr tiền vé rồi mà chỉ mở tự động đc đúng 1 lần, còn lại toàn mở cưỡng bức. Làm hồ sơ hủy thì 2 tuần rồi k thấy trả nhời!
Chán anh Viettel quá!!
Dạ ePass chào anh/chị ạ. Trước tiên ePass thành thật xin lỗi anh/chị về sự bất tiện này ạ. Anh/chị vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ ạ.

timtoi

Xe tăng
E dán thẻ của epass lâu không dùng quên béng mất cách chuyển tiền vào tk epass. Cụ nào có hướng dẫn e xin với ạ

Hự.

Xe điện
Dạ ePass chào anh/chị ạ. Trước tiên ePass thành thật xin lỗi anh/chị về sự bất tiện này ạ. Anh/chị vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ ạ.
Là người hay là máy đấy?

TriTrung050597

Xe đạp
Mới ngày hôm kia e đi lên trung tâm đăng kiểm để dán VETC.
Cụ thể là trước đó 2 ngày nữa. E định dán epass. Nhưng khi ra Viettel store thì các e bảo hết thẻ.
E đành ra trung tâm đăng kiểm. May mắn xe e ko bị nó( epass) tự ý đăng ký. E dán VETc thành công trong vòng 1 phút.
Nhưng.
Rất nhiều chủ xe khác dính chuyện thằng epass tự ý đăng ký.
Ngay lúc kiểm tra..có vài bác bị mà mặt cứ ngệch cmn ra. Bảo là mình đâu có đăng ký gì đâu. Sao lại thế???
Mẹ.
Bọn epass rất mất dạy chổ này. Phải mang giấy tờ ra chổ khỉ ho nào ấy để hủy, nhưng hủy đc hay ko thì ko biết.
Theo mình được biết thì dự kiến từ ngày 1.8 tất cả các tuyến cao tốc sẽ chỉ thu phí tự động, xe bác dán rồi tốt quá còn gì, có thể chủ cũ họ đăng ký bác ạ

fantomas9x

Xe đạp

Giờ dán tem Epass là 120.000 đ/tem. Dân không hủy được cái việc nó đăng ký bậy ngậm ngùi phải dán thẻ của nó.
Đến giờ chả thấy báo chí nào lên tiếng cả
E thấy nhiều người cứ thích gọi tên Epass. nhà e dán 2 xe đi lại bon bon chưa nghi nhận lỗi

lanlan089

Xe hơi
Lại có trò này nữa cơ à, thế thì epass bẩn quá :(
E dán bọn epass này 2 năm rồi, đi cũng ổn nhưng ghét nhất nạp tiền còn mất phí :( giờ đi hủy cũng ngại mất tgian :(
[/QUOTE]
em dùng epass ổn mà, ko lỗi gì, cskh cũng nhiệt tình, dùng viettel pay thanh toán ổn luôn

tquang

Xe tăng
Chắc đăng ký trên hệ thống chứ có dán cho mình đâu mà đi.
Chắc toàn bài VETC đi tố epass
Thì nó dk trên hệ thống rồi, nhưng bjo hủy thì gây khó khăn nên cụ chỉ cung cấp thông tin cho họ để sửa lại thông tin cho khớp và dán thẻ là dùng mà.

nguyenanhha

Xe đạp
Em Epass đây, lúc đầu dán đèn không đc, sau đổi thành dán kính cũng k đc. Từ ngày dán đến giờ dùng hết hơn 1tr tiền vé rồi mà chỉ mở tự động đc đúng 1 lần, còn lại toàn mở cưỡng bức. Làm hồ sơ hủy thì 2 tuần rồi k thấy trả nhời!
Chán anh Viettel quá!!
cụ thử gọi tổng đài sp xem chứ e cũng xài cả năm nay dùng bình thường phết ấy, chưa thấy lỗi gì cả

nvanlong836

Xe đạp
Đóng được cũng là cả vấn đề cụ ạ. Em lên tận trạm Bắc TL-NB để đóng mà nửa tháng rồi nó k thông tin gì cả.
Em cạch các sản phẩm của Viettel
dùng epass e vẫn thấy hơn của vetc ấy, chắc do ăn ở nên lần nào hỗ trợ cũng nhanh

wanderersg

Xe tăng
Thằng epass thì bẩn bựa rồi,e cũng là nạn nhân cua nó đây.no dán xong kích hoạt lén lút làm mình định đi dán Vetc thì lòi ra đã dk epass rồi. Thủ tục huỷ thì 8 ngay lam viẹc thêm bỏ tg h hành chính đi huỷ với photos giấy tờ đủ thứ.Nói chung thằng epass là thằng khốn nạn ,mặc du e cũng fai đang dùng nó đây vì ko thể bỏ tg đi huỷ được. Đúng là thể loại làm ăn chụp giật,tsb nó. Cay lắm phải chửi thêm phát nữa.

Nghiêm H Sơn

Xe tải
Hôm vừa rồi e định đi dán VETC, lên trang chủ search thấy có địa điểm dán là trạm đăng kiểm đối diện BV K Tân Triều, e liền phi tới đó và gọi số đt trên trang chủ, 1 bạn nghe máy bảo e nghỉ ko làm cái này nữa rồi a ạ, nếu a cần gấp thì e nhờ các anh dán cho a xong gửi thông tin để e kích hoạt. Đến đây thì e hơi chán nên có bảo là thôi để mình đi dán nơi khác. E lại lên trang chủ tìm 1 đại lý khác, thấy chỗ này dán tự do nên e gọi hỏi thì bảo là bên e hết người dán rồi a ạ, sang tuần nhé. Tiếp đó e lại lên trang chủ tìm 1 điểm nữa, hẹn hò xong đâu đó, đến đứng ngoài đường thì 1 bạn ra bảo chỗ e làm là quán cà phê đằng kia kìa. Vậy là nói chung VETC ko có đại lý hay phòng giao dịch nào cụ thể, toàn làm việc ngoài đường hết. Bạn này có lấy biển số xe e và check thì bảo xe a dán EPass rồi, để e gọi lên tổng đài VETC check xem xử lý thế nào. E đứng chờ bạn đó gọi số tổng đài mà đến nửa tiếng ko ai nghe, chán thêm lần nữa. Sau đó bạn này có bảo e là anh chạy ra Viettel store để họ hỗ trợ hủy cái EPass đi rồi quay lại e dán cho. Đoạn này thì e cũng phải nói thật là xe e mua lại của người khác, cũng đc mấy năm rồi, e hơi nghi là hồi chủ cũ có khi làm gì đã có dán EPass. Nhưng quả thực là mục đích của e là muốn dùng dịch vụ của Viettel, vì ko tìm hiểu kỹ nên e lại cứ tưởng VETC là của Viettel :))
Thấy may quá, ít nhất là cũng có cái phòng giao dịch tử tế là Viettel store, em phóng thẳng ra Viettel Store, ko phải để hủy EPass mà là để hủy cái cũ và dán cái mới. Bạn nhân viên VT store hỏi sao anh ko sang tên hợp đồng mà a lại phải hủy. E giải thích là a mua lại xe, ko biết xe a dán khi nào mà ng ta bảo dán rồi, mà giờ a cũng ko biết ng đứng tên là ai. Em đó check thì bảo ng dán tên ... Khánh, trong khi xe e chủ cũ tên là Dung =))
Qua việc này có vẻ như các bác nói EPass tự đăng ký qua biển số của các bác cũng có căn cứ =))Nhưng ko sao, mục đích của e là hủy cũ dán mới, hoặc làm cho e cái hợp đồng mới, nên ko quan tâm. Tóm lại là bạn đó làm sang tên hợp đồng cho e, chỉ phút mốt là xong thôi.
Sau đó thì e liên kết với tài khoản Viettel Money của e, và nhờ e nhân viên đó nạp 500 vào tài khoản Viettel Money của e, rất nhanh gọn.
Hôm vừa rồi e có chạy xuống Hải Tiến, cả chiều đi và chiều về e đều đc +35K do chương trình khuyến mại của VT khi đi qua trạm Pháp Vân. Mà nhiều bác nói đọc kém, đọc lỗi chứ e dán kính lái thấy chắn nó mở từ tít xa, chẳng thấy có lỗi gì cả.
Tóm lại là e rất hài lòng, khi sử dụng dịch vụ.
Và hơn nữa là nếu cần hỗ trợ gì thì có các điểm giao dịch Viettel store rất đàng hoàng chứ ko phải gọi số tổng đài trong vô vọng hoặc chạy ra 1 góc đường nào đó như buôn hàng cấm =))
Lát e vào điện thoại add thêm ảnh làm bằng chứng để các bác khỏi nghi e là người bên EPass nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
Theo mình được biết thì dự kiến từ ngày 1.8 tất cả các tuyến cao tốc sẽ chỉ thu phí tự động, xe bác dán rồi tốt quá còn gì, có thể chủ cũ họ đăng ký bác ạ
Không, xe mới chứ a. Thế mới bảo. Có a nghe bảo xe mình đã đăng ký bên epass thì mặt ngáo ngơ ra.
Ủa.
Xe tôi đã dính dán ở đâu đâu...
Mà hình như hôm nay báo Tuổi trẻ cũng có bài về vấn đề này rồi đấy.

Dungha

Xe điện
Vụ Epass chơi bẩn cá nhân em tin là thật. Năm ngoái, năm kia cũng có thớt về cái phần mềm gì dùng để nộp học phí đấy. Bọn nó chưa nhảy vào thì ko sao. Nhảy vào phát tài khoản vủa trường con nhà em báo lỗi ngay. Không chuyển khoản bình thường được. Nó ăn dây với nhà trường, ngân hàng ép phu huynh sử dụng dịch vụ của nó.

landaumuaxe

Xe điện
E dán thẻ của epass lâu không dùng quên béng mất cách chuyển tiền vào tk epass. Cụ nào có hướng dẫn e xin với ạ
cụ vào thẳng chỗ hướng dẫn chuyển , e dán cả năm k dùng, vừa rồi mới tải app epass về và ck từ tk bank, cụ nhập ngan hàng bidv, sau đó mã của xe cụ là gì, của xe e là V5EPASSV000222xxx là nó ra tên chủ xe luôn, nộp tiền ck như banking bình thường, e chuyển không mất phí gì , nên cũng kệ với e đi cao tốc năm vài lần nên chả cần đợi km gì, đợt rồi e đi về cao tốc HN - HP cũng mượt, nhớ là đi qua trạm thì chậm, đợi khi cái thanh chắn nó lên hãy phi, đừng đi sát xe trước mà nó lại hạ vào xe thì mệt

mrdaubac

Xe điện
Em xác nhận điều cụ chủ xảy ra giống của em. Xe em cũng bị tương tự. Từ tháng 12/2021 mà còn chưa giải quyết đây cụ. :)). Đội này còn bẩn đến mức bảo gửi ảnh thông tin để check nhưng không check mà sửa lại thông tin cho khớp. Quá đen khi hình ảnh các chú bộ đội lại có dính dáng đến dịch vụ này.
Bây giờ nó là doanh nghiệp kinh doanh nên tiền là nhất...

cocsku

Xe cút kít
Mình dùng epass cũng tốt

hoagvc3

Xe tăng

Em bị ăn gian chổ này năm 2021, xe của em cách trạm 500km, bị trừ 105k, năm 2022 mới phát hiện bị trừ láo( do cả năm ko qua trạm BOT nào nên ko để ý) điện lên tổng đài thì thông báo ko giải quyết vì thời gian quá 15 ngày. Khoảng 30 phút sau nhân viên điện thoại lại bảo nhầm và hoàn tiền.

tungLam.nwl

Xe tăng
Em dùng Epass, Cty dùng VETC đều thấy ngon và chưa bị lỗi phát nào, việc này em cũng rất ủng hộ vì nó tiện lợi, minh bạch. Tuy nhiên em thấy đúng là người tiêu dùng như kiểu con vịt bị vặt lông chỉ biết kêu quạc quạc. Không dán=> phạt => dân chịu. Dán muốn đổi => rất khó => Dân chịu. Hai thằng cung cấp dịch vụ oánh nhau gây lỗi sử dụng => dân chịu. Lỗi, bực mình => Dân chịu0
Để chạy được cái xe ra đường thì ối giời ơi các thủ tục: Học, thi, cấp bằng lái, đổi bằng lái, Đăng ký xe, đăng kiểm, Mang theo CCCD khi đi đường, mua xăng dầu, chịu phí môi trường, thuế TTĐB, dự phòng tiền nộp phạt cho các xxx, nộp thuế đường bộ, làm thẻ ETC, nộp tiền vào thẻ ETC, bảo dưỡng bảo trì xe cộ.. Hồi cổ xưa cái bọn Lương sơn bạc thu thuế đường chắc cũng chỉ mất ít bạc chứ cũngkhông thể bắt bon dân đen tốn nhiều thời gian công sức như vậy được.

timtoi

Xe tăng
cụ vào thẳng chỗ hướng dẫn chuyển , e dán cả năm k dùng, vừa rồi mới tải app epass về và ck từ tk bank, cụ nhập ngan hàng bidv, sau đó mã của xe cụ là gì, của xe e là V5EPASSV000222xxx là nó ra tên chủ xe luôn, nộp tiền ck như banking bình thường, e chuyển không mất phí gì , nên cũng kệ với e đi cao tốc năm vài lần nên chả cần đợi km gì, đợt rồi e đi về cao tốc HN - HP cũng mượt, nhớ là đi qua trạm thì chậm, đợi khi cái thanh chắn nó lên hãy phi, đừng đi sát xe trước mà nó lại hạ vào xe thì mệt
Cụ chỉ e mới biết cái tk epass để chuyển khoản. Bố sư nó chứ sao không để luôn cái số tk ngay ngoài giao diện epass cho mọi người dế làm.