[Funland] Epass thu phí tự động bị lỗi

gauhd1986

Xe tăng
Em vẫn dùng VETC, tuần trước đi Nội bài trạm thu 10k ý, dính e.pass nhà cụ nó ko mở ợ. Em tưởng nó liên thông chứ nhỉ, xong buộc phải lùi lại đi lối trả bằng cơm
E đi ầm ầm, vẫn mở bt mà cụ. Ghét nhất mỗi bố cao tốc hn-lào cai chưa có thu phí tự động. Đọc trên mạng thì thủ tuong bảo là 31.12.2020 k lắp thì k cho thu. Thế mà chúng nó vẫn thu ầm ầm.
Đọc báo Thấy bảo chưa bố trí đc vốn. Nghe lộn ruột vãi. Tiền thì thu có trượt phát nào phí bảo trì đường bộ đâu.

lx125_black

Xe container
E bị chiều ngược cụ. E vào ở đầu Pháp Vân thì vào cổng ko dừng, mà lúc ra ở Liêm Tuyền cẩn thận đi sát làn ngoài cùng bên trái thì dính như cụ, chả nhẽ lại lùi ra, đành móc ví trả tiền mặt, hơi bực với nhà trạm :D
Bọn mất dạy, cụ chưởi chết cụ chúng nó lên chứ.
Cụ vào bằng thu phi không dừng mà ra lại trả tiền mặt là nguy cơ cụ mất 2 lần tiền rất cao.
Thứ hai nữa là chúng nó không có gì chứng minh (vé đầu vào) thì lấy căn cứ gì thu tiền giấy của cụ? Hay thu theo khai báo miệng của cụ?
Cụ học các đại ka trong OF này, lúc vào ok mà lúc ra không mở cổng - trong tài khoản đủ tiền thì cụ cứ ỳ ra đấy, tự khắc bọn trạm sẽ phải mở cụ ạ.

TuanAnh5665

Xe máy
Em đi cao tốc HN-HP, đầu vào OK nhưng khi ra trạm QL39 em bị mấy lần ko mở, các bạn đấy nói ko thấy dữ liệu đầu vào, em cứ đứng ỳ ra đấy cuối cùng cũng mở cho đi và thấy TK bị trừ 40k.
Hôn đi Cao Bồ - Pháp Vân thì đầu vào ko nhận, sau một lúc thì barie mở, nhưng đến trạm Pháp Vân lại ko mở, nhân viên trạm bảo ko có dữ liệu, hỏi em vào từ đâu, em bảo vào từ Cao Bồ, một lúc sau thì mở trạm và TK thấy trừ 105K. Sao các trạm đầu vào/ra lại hay lỗi thế cụ ? Mỗi lần qua trạm thẻ epass có trừ thẳng đc từ TK viettelpay được ko ạ?
em đi cao bồ cũng bị vậy cụ ạ, mà toàn thấy nhân viên của VETC, em qua đấy xong ko mở, bảo tài khoản epass của em bị khóa, mà tài khoản mình có khóa đâu? nói vậy xong mấy ông lại ậm ừ xin lỗi xong bảo cho thu vé giấy, cũng đang vội với đông xe đằng sau em cũng cứ thanh toán rồi đi luôn cho xong chuyện. Chỉ sợ là cạnh tranh k lành mạnh thôi

ah99x6

Xe điện
Nếu o tiền mặt thì qua trạm kiểu gì nhỉ?

cucsat

Xe tải
Em đi cao tốc Bắc Ninh - Lạng Sơn cũng không nhận luôn. Lúc lùi ra đến phát nhục.

TN Hải

Xe hơi
Nay e đi cao tốc pháp vân lúc đi thì k sao lúc về nó bị lỗi tí nữa thì e đâm vào ba ri e vì nó k tự mở, tài khoản em vẫn còn tiền
Có cụ nào bị như vậy chưa, nếu e đâm vào có sao k?
em cũng bị như vậy, phải phanh dúi dụi. mà lúc về kiểm tra tiền thì ko thấy bị trừ phí qua trạm nên thôi coi như an ủi :))

toimuondie

Xe container
E đi ầm ầm, vẫn mở bt mà cụ. Ghét nhất mỗi bố cao tốc hn-lào cai chưa có thu phí tự động. Đọc trên mạng thì thủ tuong bảo là 31.12.2020 k lắp thì k cho thu. Thế mà chúng nó vẫn thu ầm ầm.
Đọc báo Thấy bảo chưa bố trí đc vốn. Nghe lộn ruột vãi. Tiền thì thu có trượt phát nào phí bảo trì đường bộ đâu.
Mấy cao tốc do VEC quản lý chưa lắp ETC với lý do chưa thu xếp được vốn.
Bề nổi là VEC đang tái cơ cấu nhưng thật ra nhà nước đang nợ VEC rất nhiều tiền, nó kếu chưa có tiền làm VEC thì nhà nước phải chịu thôi.
Giống như hầm Hải Vân 2, Phó TT xuống cắt băng khánh thành xong bọn Đèo Cả nó đóng lại mà không làm gì được, lý do là nợ tiền nó nên không dám nói.

tt0812us

Xe điện
Các cụ đi lối vào Liêm Tuyền, Hà Nam vào 1B chú ý, từ xa bọn nó phân làn để xe đi vào các làn bên trái là thu phí tự động (có màu đỏ - chữ thu phí không dừng).
Nhưng cổng làn sát ngoài cùng bên trái nó lại ko để tự động bật barrier mà có mấy nhân viên đứng đó để phát vé giấy. Muốn thu phí tự động thì lùi lại đi sang làn bên cạnh, ông nào tặc lưỡi thì lại cầm vé giấy tí nữa trả tiền giấy.
Hôm Tết mình cũng bị kiểu như vậy ở trạm thu phí Nam Cầu Giẽ.
dạ cháu ghi lại ý kiến của cụ, comment trong cuộc họp với team dev sắp tới ạ, đợt này App nhà cháu update liên tục!!!
Cụ giúp mình khắc phục lỗi cứ hiện số 1 như này được không? Hôm trước hỏi cụ ở bên thớt kia mà không hiểu sao lại bị xoá mất bài

Với cụ Hỗ trợ cho mình hỏi muốn xem kết quả quay thưởng hôm 21/02 ở đâu vậy cụ? Cảm ơn cụ!

tuanna0510

Xe tải
Hôm trc em vừa dán Epass xong, lại còn xúi ông anh Sếp dán cùng nữa. Nhiều lỗi thế này có khi bị mắng vốn :))

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Lúc nãy đi làm về , đang tưới mấy cái cây thì có cậu chạy lại nói : Để con dán cho chú cái epass nhé . Ok , đưa cmnd nó chụp và số điện thoại . Sau 30 phút thì có tin nhắn gửi về để đăng nhập , và 18h30 nó đến dán luôn .

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
Không có trả sau mà chỉ có liên kết với ví điện tử. Cụ muốn tự động hết đương nhiên trong ví của cụ phải có tiền để nó trừ.
Nếu không cụ nạp vào tài khoản epass trước khi đi thì sẽ chả làm sao hết.
Em mới đi loanh quanh các điểm quen, nên em thuộc giá tiền, cứ mai đi thì hôm nay em nạp đủ tiền cả đi cả về, qua trạm trừ sạch sẽ mà lại đi nhanh ko phải xếp hàng.
Em ko muốn dùng vietelpay, nhân viên đang tư vấn em là liên kết đc trực tiếp với tk ngân hàng???

ngu ngơ

Xe điện
Bọn mất dạy, cụ chưởi chết cụ chúng nó lên chứ.
Cụ vào bằng thu phi không dừng mà ra lại trả tiền mặt là nguy cơ cụ mất 2 lần tiền rất cao.
Thứ hai nữa là chúng nó không có gì chứng minh (vé đầu vào) thì lấy căn cứ gì thu tiền giấy của cụ? Hay thu theo khai báo miệng của cụ?
Cụ học các đại ka trong OF này, lúc vào ok mà lúc ra không mở cổng - trong tài khoản đủ tiền thì cụ cứ ỳ ra đấy, tự khắc bọn trạm sẽ phải mở cụ ạ.
Xe em trên thùng mà nó trừ không trượt phát nào, lăm bánh lại phải rút tiền túi :))

lx125_black

Xe container
Xe em trên thùng mà nó trừ không trượt phát nào, lăm bánh lại phải rút tiền túi :))
Nó là sóng radio, như lần em tháo lắp 1 hệ đếm thu tiền chạy thử thì nó gồm mấy chục mét dây chôn ngầm trước khi vào trạm, mấy tấm radar lắp bên trên giá long môn của trạm và kết nối với hệ thống camera soi biển số, hệ thống hiển thị trên bảng điện tử, barier,...
Nên xe cụ nằm trên thùng thì vẫn bị trừ nếu trong tài khoản còn tiền.
Cụ có thể đòi lại bằng việc yêu cầu tra soát, trích xuất thời gian, hình ảnh, xe qua trạm. Nếu tụi nó ko có và cụ chứng minh xe cụ nằm trên thùng xe khác đi qua trạm thì nó phải trả lại tiền thôi.

lx125_black

Xe container
Em ko muốn dùng vietelpay, nhân viên đang tư vấn em là liên kết đc trực tiếp với tk ngân hàng???
Em chịu thôi, em thấy chuyển khoản trực tiếp vào epass cũng được, hình như có cả momo nữa.

nhimbi

Xe buýt
Các cụ thông não em một chút, nếu ePass liên kết với ViettelPay, ViettelPay liên kết với ATM của MBBANK thì qua trạm nó trừ trực tiếp từ ATM của MBBANK không hay mình phải nạp tiền vào ePass hoặc ViettelPay

lx125_black

Xe container
Các cụ thông não em một chút, nếu ePass liên kết với ViettelPay, ViettelPay liên kết với ATM của MBBANK thì qua trạm nó trừ trực tiếp từ ATM của MBBANK không hay mình phải nạp tiền vào ePass hoặc ViettelPay
Như em hiểu thì bắt buộc phải nạp tiền vào viettel pay nó mới trừ được.
E không dùng MB bank nhưng như em biết thì bản chất viettel pay là 1 dạng tài khoản điện tử của mb bank rồi.

Mấy lần e đi e toàn bắn tiền trực tiếp vào tài khoản epass cho lành.

muca

Xe tăng
Như em hiểu thì bắt buộc phải nạp tiền vào viettel pay nó mới trừ được.
E không dùng MB bank nhưng như em biết thì bản chất viettel pay là 1 dạng tài khoản điện tử của mb bank rồi.

Mấy lần e đi e toàn bắn tiền trực tiếp vào tài khoản epass cho lành.
Cụ bắn tiền từ tài khoản ngân hàng (không phải MB bank) vào epass có phức tạp không ạ. Em cũng vừa đăng ký epass chạy chỉ tiêu cho người quen nên đang nghiên cứu nạp tiền vào để khi nào đi em mới bắn đủ tiền thôi có được không? Em chả biết viettelpay là cái gì cả.

huneu

Xe tải
Hôm rồi e cũng định dán ngay Viettel sát nhà, nhưng nghĩ ít đi nên thôi

29a 136 20

Xe tải
Cụ bắn tiền từ tài khoản ngân hàng (không phải MB bank) vào epass có phức tạp không ạ. Em cũng vừa đăng ký epass chạy chỉ tiêu cho người quen nên đang nghiên cứu nạp tiền vào để khi nào đi em mới bắn đủ tiền thôi có được không? Em chả biết viettelpay là cái gì cả.
Bắn dễ ợt cụ nhé. Cụ vào phần mềm epass trên đt nó hướng dẫn cụ thể. E mới dán trước tết, đi chưa bị lỗi phát nào, e bắn tiền trực tiếp vào tk nhé