[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

trantrongphung

Xe tải
Dạ không có ạ. Tất cả các phạm nhân giam giữ như nhau, ở trong buồng giam như bình thường, chế độ như nhau ạ. Nhà anh ấy có quan tâm thì cũng chỉ gửi nhiều đồ sinh hoạt hơn mà thôi. Ngày xưa em không biết, chú bây giờ ông giám thị nào mà để phạm nhân có phòng riêng thì ông ấy cũng vào trong đấy mà ngồi luôn ạ
Em vẫn hóng câu chuyện của cụ nhưng chuyện các cốp hoặc các người có chức vụ/nhiều tiền cụ nói thì không chuẩn rồi. Cụ thể em xin phép không nói thêm.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn hóng câu chuyện của cụ nhưng chuyện các cốp hoặc các người có chức vụ/nhiều tiền cụ nói thì không chuẩn rồi. Cụ thể em xin phép không nói thêm.
Em đã từng ở với khá nhiều cốp, họ có thể cải tạo nhàn hơn vì họ đều đã có tuổi, mà theo quy định của pháp luật thì người hết tuổi lao động thì khi cải tạo lao động thì không tính sản. Còn cụ nào bảo họ được ở riêng phòng tự giác, tự quản thì em xin thưa. Trong một trại giam chỉ có phòng thi đua và thư viện, trong trại có thường trực thi thi đua gồm 4 đến 8 phạm nhân tùy theo số lượng phạm trong phân trại. Từ năm 2008 khi chuyển từ V26 về Tổng cục 8 thì không còn có phạm nhân tự giác ngoài lô lán. Lúc ấy bắt đầu có luật chấp hành án phạt tù với tôn chỉ: Các phạm nhân chấp hành án đều bình đằng như nhau. Đến năm 2018 khi chuyển Trại giam về C10 thì càng khét. Cụ cứ hỏi ai đi trại Ngọc Lý về xem cụ Thăng mới lên trại làm gì, ở đâu trước khi bị đưa về xét xử tiếp.
Còn vào trại giam thì chẳng có mâm nao cả, chỉ là nhà ai có điều kiện kinh tế hơn thì tiếp tế nhiều hơn, ăn ngon hơn, có tiền hơn thì quan hệ tốt hơn. Còn với cán bộ, mấy ông đấy chỉ là con màu để quay tiền.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Tù như chủ thớt thì sao mà đc ngồi cùng mâm với mấy cốp
Thế nên đừng có nghĩ ông Thăng với ông Vĩnh như các phạm khác
Giống nhau, chỉ là đều có số tù mà thôi
Trong phân loại giam giữ, họ không phân biệt loại án mà chỉ phân biệt thời gian chấp hành án thôi. Khi lên trại giam để cải tạo thì loại nào chẳng được ở với nhau, đên khi được bẻ án thì sẽ phân loại riêng.
Vào trong đấy, thằng khôn là thằng biết gỉa ngu, còn thằng ngu nhất là thể hiện ta đây có trình độ. Các cán bộ chỉ thích quản lý mấy thằng luôn thể hiện mình ngu. Còn những thằng khôn thì sẽ đề phòng và luôn nghĩ cách hành....

lambogi79

Xe điện
Trong phân loại giam giữ, họ không phân biệt loại án mà chỉ phân biệt thời gian chấp hành án thôi. Khi lên trại giam để cải tạo thì loại nào chẳng được ở với nhau, đên khi được bẻ án thì sẽ phân loại riêng.
Vào trong đấy, thằng khôn là thằng biết gỉa ngu, còn thằng ngu nhất là thể hiện ta đây có trình độ. Các cán bộ chỉ thích quản lý mấy thằng luôn thể hiện mình ngu. Còn những thằng khôn thì sẽ đề phòng và luôn nghĩ cách hành....
Án kinh tế nó khác với án hình sự
Quyết Tiến và Yên Lập là 2 trại khác nhau về phạm nhân hoàn toàn!
Cụ cứ tiếp truyện của cụ đi, ko phải lan man ra ngoài lề làm gì nữa

0916187779

Xe tải
Em đã từng ở với khá nhiều cốp, họ có thể cải tạo nhàn hơn vì họ đều đã có tuổi, mà theo quy định của pháp luật thì người hết tuổi lao động thì khi cải tạo lao động thì không tính sản. Còn cụ nào bảo họ được ở riêng phòng tự giác, tự quản thì em xin thưa. Trong một trại giam chỉ có phòng thi đua và thư viện, trong trại có thường trực thi thi đua gồm 4 đến 8 phạm nhân tùy theo số lượng phạm trong phân trại. Từ năm 2008 khi chuyển từ V26 về Tổng cục 8 thì không còn có phạm nhân tự giác ngoài lô lán. Lúc ấy bắt đầu có luật chấp hành án phạt tù với tôn chỉ: Các phạm nhân chấp hành án đều bình đằng như nhau. Đến năm 2018 khi chuyển Trại giam về C10 thì càng khét. Cụ cứ hỏi ai đi trại Ngọc Lý về xem cụ Thăng mới lên trại làm gì, ở đâu trước khi bị đưa về xét xử tiếp.
Còn vào trại giam thì chẳng có mâm nao cả, chỉ là nhà ai có điều kiện kinh tế hơn thì tiếp tế nhiều hơn, ăn ngon hơn, có tiền hơn thì quan hệ tốt hơn. Còn với cán bộ, mấy ông đấy chỉ là con màu để quay tiền.
vậy chắc sau này thay đổi chứ trc em biết khoảng 2004 2005 đổ về trước, mấy bác lớn tuổi có điều kiện vào trại toàn thấy vào đội tự giác, tự giác lại ở chung phòng với mấy ô thi đua, cải tạo bằng việc chăm sóc cây cảnh, với giặt giũ quần áo cho cán bộ...nói chung việc nhẹ nhàng.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Án kinh tế nó khác với án hình sự
Quyết Tiến và Yên Lập là 2 trại khác nhau về phạm nhân hoàn toàn!
Cụ cứ tiếp truyện của cụ đi, ko phải lan man ra ngoài lề làm gì nữa
Lần đầu em nghe thấy phân biệt hai khái niệm Án Kinh Tế và án Hình Sự. Khi đã bị khởi tố hình sự thì đều là hình sự hết. Thứ hai là không có trại Yên Lập ạ chỉ có Tân Lập và Yên Hạ. Các trại này thì ko có gì khác nhau về thành phần giam giữ. Cả tội phạm về kinh tế, tội phạm về ma túy, tội phạm về TTXH đều giam với nhau.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
vậy chắc sau này thay đổi chứ trc em biết khoảng 2004 2005 đổ về trước, mấy bác lớn tuổi có điều kiện vào trại toàn thấy vào đội tự giác, tự giác lại ở chung phòng với mấy ô thi đua, cải tạo bằng việc chăm sóc cây cảnh, với giặt giũ quần áo cho cán bộ...nói chung việc nhẹ nhàng.
Phòng thi đua thì được ban thường trực thi đua sử dụng. Sau khi hết việc thì thi đua cũng về buồng giam như các phạm nhân khác chứ đâu có được ở hẳn. Mà buồng thi đua thì cũng nằm trong trại giam chứ có nằm bên ngoài cổng phủ đâu ạ.

0916187779

Xe tải
Phòng thi đua thì được ban thường trực thi đua sử dụng. Sau khi hết việc thì thi đua cũng về buồng giam như các phạm nhân khác chứ đâu có được ở hẳn. Mà buồng thi đua thì cũng nằm trong trại giam chứ có nằm bên ngoài cổng phủ đâu ạ.
ý em là hồi đấy thi đua + tự giác ở riêng 1 phòng, tất nhiên vẫn trong trại chứ không phải dc ở ngoài cổng phủ. Còn lúc làm việc thì đội tự giác được ra ngoài chăm sóc cây cảnh, sang bên khu nhà cán bộ dọn dẹp, làm việc vặt.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
ý em là hồi đấy thi đua + tự giác ở riêng 1 phòng, tất nhiên vẫn trong trại chứ không phải dc ở ngoài cổng phủ.
Họ chỉ có làm việc trong giờ hành chính ở phòng thi đua thôi ạ. Em cũng nằm trong Thường trực Tự quản (Ban Thi Đua) của Trại Giam đây ạ. Hàng ngày sau khi phát xong bản tin của trại lúc 20h sau chương trình thời sự trên TV thì em vẫn phải về buồng giam. Còn các thi đua khác thì phải vào buồng giam chung lúc 5h30 sau khi điểm buồng

TÔN

Xe container
Nhưng các phạm kiểu này thường giam ở phòng tự giác, tự quản, trại với khu thì cũng là nơi chuyên tội kinh tế ít phạm hình sự, có án hình sự thì chỉ cũng án nhẹ và tù đầu chẳng hạn. Được cái là không phải lao động nặng, chuyên đi chăm sóc cây cảnh làm việc lặt vặt thôi cụ nhỉ. Ăn uống, giặt giũ thì cũng không phải nghĩ, tiền nhiều vào tự khắc có người chăm lo ăn uống còn chỉ việc bơm tiền thôi.
Ko có chia án kinh tế giam riêng án hình sự giam riêng gì cả.tất cả các tội danh đều nhốt chung với nhau hết
Chỉ có chia án ngắn án dài,tiền án đầu hay tiền án nhiều thôi.ví dụ như án dài trên 20 năm thì nhốt chung với cái bọn tiền án 3 tiền án 4.gọi là quản chế đặc biệt
Để mà nói ngày trước như ở trại Thanh Xuân,thi đua ( thượng tá Vũ Bản trưởng phòng của C16 dính vụ Vũ Xuân Trường ) hay mấy ông cốp ( ông bộ trưởng bộ năng lượng ngày trước dính cái vụ đường dây 110kv bắc nam,ông này thì đến thủ tướng VVK còn vào thăm ông ý ) thì đc giam buồng riêng,thoả mái như ở nhà.nhưng đấy là xưa,còn bây giờ thì hầu như ko có.ở trại Thanh Xuân e chỉ chứng kiến 2 trường hợp đc ở buồng riêng.còn cỡ như bầu Kiên vẫn phải nằm buồng chung.sau này ông ý xin ra nằm chữa bệnh dài hạn ở bệnh viện 198.ra viện vẫn có các cán bộ vũ trang trông coi ngày đêm.bầu Kiên ở viện 198 thế nào thì e ko biết,chứ như các phạm thường ở viện Hà Đông ( các phạm nhân trại hoả lò,văn hoà,thanh xuân,t16 đều nằm ở viện Hà Đông chữa bệnh là chủ yếu ).mỗi trại đều có 1 đội cán bộ luôn ăn ăn trực nằm chờ luôn ở viện trông các phạm ra viện chữa bệnh.nếu phạm nhân bệnh vớ vẩn thì mất tiền để ra viện khám thì sáng ra chiều về trại luôn.bệnh nặng và mất nhiều tiền mới đc nằm lại viện.nằm viện thì ngày xích đêm cả xích lẫn cùm.sáng chiều mỗi lần thả tầm 15-30 phút vệ sinh tắm giặt.ngoài ra mỗi trại cho khoảng 2 thằng phạm tự giác ra viện phục vụ cán bộ và phạm nằm viện.thằng nào đc chân này thì bon lắm,gọi là đi tù đc mùa :)) nếu phạm nào bệnh nặng hơn nữa và có tiền mạnh thì đc ra các bệnh viện chuyên ngành hơn để chạy chữa,nhưng vẫn có vũ trang đi kèm và xích khoá cẩn thận
Nếu nhà có cơ có cửa thì bệnh nặng thì đằng nào cũng mất tiền thì thêm ít nữa chạy luôn giấy tạm hoãn thi hành án về chữa bệnh.lúc nào khỏi thì lại trả án,nếu chết thì thôi ko phải trả :)) ví dụ những bệnh này là đc tạm hoãn : suy thận độ 3 suy gan độ 4,ung thư hay hiv giai đoạn cuối.nhà ko có tiền thì cố gắng,chết trong trại mới đc về

0916187779

Xe tải
Họ chỉ có làm việc trong giờ hành chính ở phòng thi đua thôi ạ. Em cũng nằm trong Thường trực Tự quản (Ban Thi Đua) của Trại Giam đây ạ. Hàng ngày sau khi phát xong bản tin của trại lúc 20h sau chương trình thời sự trên TV thì em vẫn phải về buồng giam. Còn các thi đua khác thì phải vào buồng giam chung lúc 5h30 sau khi điểm buồng
thế chắc tùy hoặc sau này như nào e không rõ, chứ trc e thấy có trại buồng giam thi đua + tự giác riêng. Buồng này thì dc trực trại mở cửa trc rồi thi đua mới lấy chìa khóa đi mở các buồng còn lại.

TÔN

Xe container
Lần đầu em nghe thấy phân biệt hai khái niệm Án Kinh Tế và án Hình Sự. Khi đã bị khởi tố hình sự thì đều là hình sự hết. Thứ hai là không có trại Yên Lập ạ chỉ có Tân Lập và Yên Hạ. Các trại này thì ko có gì khác nhau về thành phần giam giữ. Cả tội phạm về kinh tế, tội phạm về ma túy, tội phạm về TTXH đều giam với nhau.
Chuẩn.chả có chia kinh tế hình sự gì cả.nhốt chung tất cả các loại tội danh với nhau
Nhiều ông hay tưởng hoặc nghe thằng khác nó chém thì nó tưởng thế
Mấy thằng án lừa đảo hỏi án gì toàn kêu em án kinh tế :)) bọn này ở đâu cũng bị ghét

TÔN

Xe container
thế chắc tùy hoặc sau này như nào e không rõ, chứ trc e thấy có trại buồng giam thi đua + tự giác riêng. Buồng này thì dc trực trại mở cửa trc rồi thi đua mới lấy chìa khóa đi mở các buồng còn lại.
Cái đấy là ngày trước.vì trước thi đua nó có giá lắm,đc ở buồng riêng.giờ nhốt chung hết.còn mở cửa thì cái buồng có thằng tự giác thi đua trước,rồi thằng thi đua cái cầm khoá đi mở các buồng khác.giờ vẫn vậy
Trước cụ ở trại nào ?

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Theo luật thì phạm nhân phải được giam giữ trong buồng giam theo tiêu chuẩn của BCA về kiến trúc kết cấu, tiêu chuẩn giám sát. Nếu trại giam giam giữ phạm nhân không đúng tiêu chuẩn thì Ban Giám Thị phải chịu trách nhiệm. Nên bây giờ tất cả đều phải về buồng chung hết rồi ạ.

Vomoicuoi

Xe tăng
Cụ chủ giờ mà chịu khó làm grapbike đã coi là 1 thành công rồi. Nhiều lúc sinh con mình ước muốn nó thế nọ thế kia nhưng thực ra chỉ cần khỏe mạnh , ngoan ngoãn và chăm chỉ là được. Còn mơ ước của con người ta thì nó vô cùng

braveheart2810

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi .
Ví dụ bị truy nã từ những năm 95 cho đến nay và đã có một cuộc sống mới , nếu như bây giờ bị tóm về mà phạm nhân đã 76 tuổi , già yếu và mất hết sức khỏe thì sẽ bị xử như thế nào ?
Có phải vẫn bị giam giữ và xử đúng mức án , chết trong tù luôn ah ?

Trạng thái
Thớt đang đóng