[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mưa tháng 11

Xe tăng
Thế mà mọi người đồn là các VIP ở tù đều được hưởng chế độ VIP, có phòng riêng và tiện nghi. Nếu như cụ chủ nói thì các cụ VIP làm sao chịu được điều kiện trong ấy nhỉ, chẳng hạn trời lạnh có đủ chăn bông ấm, trời rét có quạt và điều hoà không? Đồ ăn thì chắc cũng có khẩu phần riêng chứ?

--Lamborghini--

Xe lăn
Thế mà mọi người đồn là các VIP ở tù đều được hưởng chế độ VIP, có phòng riêng và tiện nghi. Nếu như cụ chủ nói thì các cụ VIP làm sao chịu được điều kiện trong ấy nhỉ, chẳng hạn trời lạnh có đủ chăn bông ấm, trời rét có quạt và điều hoà không? Đồ ăn thì chắc cũng có khẩu phần riêng chứ?
Các cụ kia bảo rồi, giờ là tù tiền mà.
Kiểu như bầu Kiên thì e nghĩ chắc cũng không quá khổ, nhưng chắc không như kiểu nghỉ dưỡng.
Với cả tầm đấy quan hệ rộng trại nó cũng phải để ý, kể cả như cụ Tôn nói là để ý sát sao thì cũng tốt vì ko thằng nào dám dây vào.
E thắc mắc là mấy tay cục bca vụ đánh bạc vào ko biết như nào, cùng ngành quan hệ tốt chắc cũng khác.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Thời điểm bị bắt đến khi có quyết định khởi tố bị can thì được gọi là đối tượng. Thời gian này không quá 9 ngày.
Từ lúc có quyết định khởi tố bị can đến khi nhận kết luận điều tra, ngắn hay dài do công tác điều tra của cơ quan điều tra. Bản kết luận điều tra chỉ nêu ra kết luận công tác điều tra xem bị can phạm tội gì với tình tiết nào. Sau đó chuyển lên viện kiểm sát.
Sau khi viện kiểm sát nhận bản kết luận điều tra từ phía cơ quan điều tra sẽ cử công tố viên phúc cung và đưa ra bản cáo trạng. Bản cáo trạng căn cứ vào nhân thân bị can, tình tiết vụ án để định khung khoản đối với tội danh của bị can. Lúc này sau khi nhận cáo trạng bị can se chuyển thành bị cáo.
Sau khi đưa ra cáo trạng VKS sẽ chuyển cáo trạng lên Toà án nhân dân cấp có thẩm quyền. Toà án sẽ thông báo lịch xét xử và hình thức xét xử. Có các hình thức xét xử là xử công khai, xử kín, xử lưu động,...
Sau khi xét xử, bị cáo có 15 ngày để kháng án với bản án sơ thẩm và sau 45 ngày từ ngày xét xử nếu bị cáo không kháng án thì bản án sẽ có hiệu lực. Bị cáo sẽ được ký vào quyết định thi hành án phạt tù do Toà tuyên và lúc này bị cáo chính thức là Phạm nhân.
Cụ rất am hiểu luật pháp, tư duy rõ ràng mạch lạc, văn phong cú pháp chuẩn chỉ, không thể nghĩ là cụ mới chỉ tốt nghiệp c3 >:D<

Với tư duy như cụ, cộng thêm vốn sống & từng trải nữa, nếu cụ thực sự muốn làm một việc gì không chỉ đơn giản có thu nhập như chạy Grab mà có thể tìm một con đường làm ăn tốt hơn là hoàn toàn có thể.

Cụ cứ suy nghĩ xem tìm cách mở 1 mảng kd gì đó hợp với khả năng của cụ thì chắc chắn sẽ có cửa sáng chứ không phải mọi cánh cửa đều đóng với cụ, tất nhiên tránh xa các nghề có dính dáng đến các vấn đề nhạy cảm thôi. .

--Lamborghini--

Xe lăn
Vs bầu K thì lão ý xđinh thế rồi. Giảm án đồng nghĩa vs nhận tội à?
Tầm lão ý khác vs rất nhiều người cta.
Lão ý không mặc áo juve mà mặc áo dân sự gắn số là cũng đẳng cấp rồi.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ chủ viết rõ ràng hấp dẫn quá! Cụ đã âm tính chưa, thỉnh thoảng cụ kể tiếp câu chuyện nhé!
Cảm ơn các cụ đã hỏi thăm. Sức khoẻ của em đã dần ổn định và em nghỉ ngơi thêm vài hôm nữa là có thể cùng ông bạn hai bánh lên đường được rồi. Em sẽ viết tiếp tự truyện để chia sẻ cùng các cụ. Em kể ra không phải để khoe, không phải để câu viu, câu vod, em chỉ muốn chia sẻ chân thực cuộc sống của bản thân, một góc nhìn từ chính những người trong cuộc. Em mong câu chuyện của em sẽ được mọi người đón nhận, chia sẻ và rút ra được một cái gì đấy. Ranh giới giữa tội phạm và người lương thiện rất mong manh, chỉ một sai lầm nhỏ cũng có thể đẩy chúng ta vào vũng bùn mà phải rất khó khăn mới rút chân ra được.

nguyen_kia

Xe điện
Em muốn hỏi cụ chủ và các cụ qua đồn xxx rồi, e nghe nói là đối tượng bị xxx đưa vào đồn thì vào sau cánh cửa là bị uýnh cho sấp mặt chưa biết đúng sai nên phải khai và nhận hết tội phải ko ah. Hay chỉ là ngày xưa chứ h chắc "dân chủ" hơn???

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chính xác, nhưng nó có pháp nhân, có hợp đồng đòi nợ theo công ty...
Cty đó có barem như thế mà cụ...
Tuy nhiên em hơi lăn tăn một chút, vì em hỏi cách thức đòi nợ họ ko nói, mà đây là khoản nợ cty, nên em sợ mang tiếng cty, hixx.
Ca của em dễ vì có giấy tờ nhận tiền, hợp đồng đầy đủ.
Cứ làm (doạ làm) thủ tục khởi kiện ra Toà án, những ông nào còn hoạt động chắc chắn sẽ sợ, ông nào nghẻo thì tính phương án khác ạ.

silver1

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã hỏi thăm. Sức khoẻ của em đã dần ổn định và em nghỉ ngơi thêm vài hôm nữa là có thể cùng ông bạn hai bánh lên đường được rồi. Em sẽ viết tiếp tự truyện để chia sẻ cùng các cụ. Em kể ra không phải để khoe, không phải để câu viu, câu vod, em chỉ muốn chia sẻ chân thực cuộc sống của bản thân, một góc nhìn từ chính những người trong cuộc. Em mong câu chuyện của em sẽ được mọi người đón nhận, chia sẻ và rút ra được một cái gì đấy. Ranh giới giữa tội phạm và người lương thiện rất mong manh, chỉ một sai lầm nhỏ cũng có thể đẩy chúng ta vào vũng bùn mà phải rất khó khăn mới rút chân ra được.
Chúc cụ thực sự đoạn tuyệt quá khứ, cố lên với sức lao động của mình sẽ dần dần xóa bỏ h ảnh cũ trong mắt nhiều ng.
Ở cõi OF này chả ai quen biết cụ nên cụ cứ thoải mái tự truyện coi như cho ae mở mang thêm kiếm thức XH, có ích mà cụ.
Chúc cụ sức khỏe và thành công.

Gừng

Xe container
Bầu Kiên lúc mới về trại Thanh Xuân cũng rất ngông nghênh.gặp phó ban GT đề xuất đc dùng điện thoại riêng nhưng bị gạt :)) bầu Kiên lên trại phá giá thị trường đt làm giá cả tăng vòn vọt.đấy cũng là 1 trong các lý do bị các anh em ghét.ngoài ra còn rất nhiều cái khác làm các ae cùng buồng bị ảnh hưởng và vạ lây vì khi đó bầu K đc " chăm sóc đặc biệt" theo lệnh từ trên triều đình xuống
Bầu Kiên ko nhận tội,ko bao giờ chịu mặc quần áo phạm nhân ( bộ juve ) và chỉ mặc quần áo dân sự ( có đóng dấu phạm nhân ) .chính vì ko nhận tội nên ko đạt 4 tiêu chuẩn thi đua chấp hành án phạt tù để xếp loại cải tạo lao động nên sẽ ko bao giờ đc giảm án.đặc xá thì lại càng ko bao giờ đc.rất nhiều con mắt ở trọng trại theo dõi từng cử chỉ hành động của bầu K nên sểnh ra là sẽ có đơn kiện tụng gửi lên tận bộ luôn nên bầu Kiên ko sướng như mọi người nghĩ đâu

hic

sao a Kiên trố của e lại thế, chịu mềm dẻo đi tí có phải về nhà sớm ko

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Khi lên trại thì phạm nhân được cấp phát đầy đủ quần áo, chăn bông, áo ấm, chiếu, màn, thậm chí là bát đũa, bàn chải kem đánh răng. Buồng giam thì được trang bị điện chiếu sáng, quạt mát, tivi. Khẩu phần ăn thì theo quy định của nhà nước chứ không có phần riêng, nhưng nếu có điều kiện kinh tế thì được mua thêm theo định mức quy định.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Cụ chủ viết hấp dẫn và đạt được hai trong số 3 tiêu chí của văn hay là tính trung thực và tính thiện (chân, thiện, mỹ). Cụ mà xuất bản thì sách sẽ được xã hội đón nhận nhiệt liệt đấy. Ít nhất sẽ có 500 anh em của offer mua sách cụ. Giờ cụ cứ kiếm chân grab và kể cả chuyện làm grab nữa cụ nhé.

LAIMOI

Xe hơi
Chính xác, nhưng nó có pháp nhân, có hợp đồng đòi nợ theo công ty...
Cty đó có barem như thế mà cụ...
Tuy nhiên em hơi lăn tăn một chút, vì em hỏi cách thức đòi nợ họ ko nói, mà đây là khoản nợ cty, nên em sợ mang tiếng cty, hixx.
Ca của em dễ vì có giấy tờ nhận tiền, hợp đồng đầy đủ.
Từ 01-01-2021 cấm tất cả các công ty đòi nợ hoạt động rồi cụ ah

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Thấm thoát tôi đã lên trại được 3 năm và tôi cũng chuẩn bị đến thời gian được xét giảm án. Lúc này tôi vẫn cải tạo ở đội làm mi mắt giả xuất khẩu. Đây là một nghề đòi hỏi tính kiên trì, tỷ mỉ và tôi cảm thấy nó khá phù hợp với mình. Lúc này tư tưởng của tôi đã dần ổn định, cuộc sống trong trại cũng đã bình hơn, các phạm nhân đã đoàn kết hơn, ít xảy ra xung đột va chạm hơn. Tôi tích cực tham gia các hoạt động phong trào văn hoá văn nghệ, tham gia đầy đủ các phong trào như " gửi lời xin lỗi" hay " giữ lửa yêu thương". Tôi cũng tham gia làm bản tin hàng ngày phát trên hệ thống phát thanh của trại. Còn về LVL, cậu ta đã bị hai lần kỷ luật trong trại. Tuy nhiên những vấp ngã ấy lại khiến cậu ta trưởng thành và có bản lĩnh hơn. Cậu ta đã bắt đầu có chí hướng cải tạo và đọc sách kinh phật, đọc sách về chữa bệnh bằng đông y. Điều trăn trở lớn nhất của cậu ấy là hậu quả dư luận xã hội quá nặng nề mà cậu ta khó vượt qua được.
Cái ngày mà tôi được đọc tên trong danh sách giảm án dịp Tết năm 2016, tôi có cảm giác thật khó tả. Tôi đã được giảm 7 tháng tù giam cho lần giảm đầu tiên, ngày về của tôi đã được gần hơn một chút. Tôi tự hào với thành quả của mình đạt được.
Tâm trí tôi lúc này đã không còn suy nghĩ nhiều về quá khứ, về thời gian lầm lỗi ngoài xã hội. Tâm hồn tôi lúc này như một khu vườn với những hạt giống mới gặp cơn mưa. Tôi lại có quyền hi vọng, hi vọng về bầu không khí tự do, về một cuộc sống tốt đẹp hơn.
Tuy nhiên tôi cũng không tránh được những giây phút yếu lòng. Đấy là những dịp lễ Tết, anh em xung quanh có người nhà vào thăm, có nguồn động viên từ ngoài xã hội. Còn tôi thì không. Anh em bạn bè đã dần quên lãng tôi. Họ cũng phải lo cho cuộc sống của mình và không còn chỗ của một kẻ tù tội như tôi trong tâm trí họ nữa. Những lúc ấy, tôi thấy tủi thân, và có lúc tôi đã khóc. Nhưng cuộc sống vẫn cứ phải tiếp tục, tôi vẫn phải vững bước trên con đường cải tạo của mình, tôi không được phép gục ngã hay bỏ cuộc.
Và cái Tết năm 2019 là cái Tết cuối cùng của tôi trong này. Sau khi nghe đọc giảm án lần thứ 4 tôi biết được ngày về của tôi là ngày 29/5/2019. Những ngày cuối cùng trong trại giam, tôi bỗng thấy lạnh gáy khi trong đầu vang lên câu hỏi sẽ về đâu và làm gì. Bất chợt tôi cảm thấy sợ hãi khi biết ngoài kia còn đầy cám dỗ có thể giết chết tôi bất cứ lúc nào.
Đêm cuối cùng, khi mọi người chìm vào giấc ngủ, tôi vẫn không thể nào ngủ nổi. Hết đêm nay, tôi sẽ được tự do. Tôi đợi nhày này đã lâu lắm rồi, vì hai chữ tự do mà tôi đã phải chấp nhận bao gian khổ. Xung quanh tôi, còn bao người đang chấp hành án chung thân mà với họ hai chữ tự do đã dần quên đi trong tâm trí. Tôi vẫn là người may mắn.
Sáng hôm sau, tôi khoác lên người bộ quần áo xã hội. Đã lâu lắm rồi tôi mới mặc bộ quần áo thế này, tôi cảm thấy xa lạ với chính bản thân mình. Tôi bước ra cổng phủ trong lời chúc mừng của biết bao anh em. Có một anh đang chấp hành hai án chung thân chỉ nhắn một câu:
- Giữ lấy tự do và hãy sống thêm phần cho tôi nữa nhé.
Sau khi làm thủ tục và cầm quyết định chấp hành xong án phạt tù, tôi bước đi qua hai cây sung cổ thụ, bước qua hàng dừa xanh ngát và hít một hơi dài bầu không khí của tự do....

sthd

Xe lăn
Bầu Kiên lúc mới về trại Thanh Xuân cũng rất ngông nghênh.gặp phó ban GT đề xuất đc dùng điện thoại riêng nhưng bị gạt :)) bầu Kiên lên trại phá giá thị trường đt làm giá cả tăng vòn vọt.đấy cũng là 1 trong các lý do bị các anh em ghét.ngoài ra còn rất nhiều cái khác làm các ae cùng buồng bị ảnh hưởng và vạ lây vì khi đó bầu K đc " chăm sóc đặc biệt" theo lệnh từ trên triều đình xuống
Bầu Kiên ko nhận tội,ko bao giờ chịu mặc quần áo phạm nhân ( bộ juve ) và chỉ mặc quần áo dân sự ( có đóng dấu phạm nhân ) .chính vì ko nhận tội nên ko đạt 4 tiêu chuẩn thi đua chấp hành án phạt tù để xếp loại cải tạo lao động nên sẽ ko bao giờ đc giảm án.đặc xá thì lại càng ko bao giờ đc.rất nhiều con mắt ở trọng trại theo dõi từng cử chỉ hành động của bầu K nên sểnh ra là sẽ có đơn kiện tụng gửi lên tận bộ luôn nên bầu Kiên ko sướng như mọi người nghĩ đâu
tư.ớng V chột đi rồi, ô Kiên đỡ ko?

TÔN

Xe container
Cụ ơi,nhiều khi nhìn vào phía trước thấy chông gai thử thách thì người ta sợ hãi chùn bước.nhưng khi bước vào rồi thì mới thấy sự thích nghi chịu đựng khắc nhiệt của con người nó là vô hạn.ví dụ như mình thấy thời tiết bên ấn độ hơn 40 gần 50 độ mình nghĩ sao chịu đc.nhưng rồi khi sang đấy thì mình vẫn chịu đc có chết đâu
Lão ý không mặc áo juve mà mặc áo dân sự gắn số là cũng đẳng cấp rồi.
Có phải mình ông ý ko mặc đâu.đầy thằng ko nhận tội nó cũng ko mặc
Em muốn hỏi cụ chủ và các cụ qua đồn xxx rồi, e nghe nói là đối tượng bị xxx đưa vào đồn thì vào sau cánh cửa là bị uýnh cho sấp mặt chưa biết đúng sai nên phải khai và nhận hết tội phải ko ah. Hay chỉ là ngày xưa chứ h chắc "dân chủ" hơn???
Tuỳ đối tượng và cũng tuỳ án.xxx cũng nhìn mặt mà bắt hình dong,mềm thì nắn mà rắn quá thì thôi

TÔN

Xe container
Bầu K mà cũng bị đuổi té khói à, cháu tưởng tầm cỡ đấy thì sẽ được tiêu chuẩn VIP chứ mấy ai sờ đến nhỉ :))
Ban bệ nhiều lúc còn bị tù nó lùa nữa là bầu K cũng chỉ là thằng tù như chúng nó.ở Hoả lò có mấy vụ cán bộ chạy nhanh hơn cả vịt ko nó xiên luôn ý chứ.vua thua thằng cùn

Trạng thái
Thớt đang đóng