[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Tối đó 2 anh em chắc hơi say nên chị ko muốn nghe đt :)
Mà ko cần gọi gì cho chị đâu, nếu quân em đủ và có thể làm bên chị thì chuẩn bị, nhưng mà mùa hè thì chị e ngại lắm đấy :)
Nên cho quân học việc chuyên nghiệp đi, cho qua hẳn mùa hè đi, sang T8 chuẩn bị T9 làm là chuẩn, chứ hè nóng sợ lắm ấy.
Vâng, em cũng đặt vấn đề để về bên chị và anh em cũng ok thôi. Nhưng quân chưa quen việc sợ hỏng việc nên phải từ từ ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em cũng đặt vấn đề để về bên chị và anh em cũng ok thôi. Nhưng quân chưa quen việc sợ hỏng việc nên phải từ từ ạ.
Từ từ, làm đâu chắc đó đi, chứ mùa hè mà vỡ trận thì quá là tội cho chị, lẫn cho bên em, bắt đền thì ko được, quân cũ nó thịt chị chết, nv chị nó oán chị mất, hihi.
Cứ từ từ, làm đâu chắc đó đã, có đủ quân thì sang nhà máy mới cùng quân ông T là ok, cứ làm kèm 1-1 như thế càng tốt, ko vội được.
Nghề này chỉ sợ thiếu quân và ko đào tạo được quân, còn lại ko thiếu việc! Là nghề rất lành luôn.

KENO

Xe buýt
Em cũng từng nói chuyện với Tulai24 về chuyện kd gara, em khi đó đang máu mở gara bên ecopark :)
Thấy giọng nói ấm áp, tử tế, mọi việc tư vấn khá ok, v.v
Nên sau này em hơi ngạc nhiên...
Trước đây Tulai24 có mấy lần thuê xe bên E nên có giao tiếp chút, E thây cũng rất bình thường, sòng phẳng, ngày tết E ném mấy con cho cậu ấy luôn, cậu ta cũng khá thông minh và giao thiệp rộng, nảy số làm tiền nhanh lắm, mấy chuyện sau này E nghe nói lại thôi, nếu là thật thì cũng đáng tiếc

Có 2 bộ phim VN em thấy hợp với hoàn cảnh cụ thớt đó là " Sóng ở đáy sông" và "Đường đời".
Chúc cụ ấy may mắn và thành công.
Đường đời là dựa trên câu chuyện có thật, còn Núi là hư cấu mà ngẫm đúng với Hoàn cảnh tù ra trại. Nghe câu Núi nói với tổ trưởng tổ mộc: “giá như ai đó cho em một cái nghề, thì em đã ko phải đi tù” thấy đúng quá!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây Tulai24 có mấy lần thuê xe bên E nên có giao tiếp chút, E thây cũng rất bình thường, sòng phẳng, ngày tết E ném mấy con cho cậu ấy luôn, cậu ta cũng khá thông minh và giao thiệp rộng, nảy số làm tiền nhanh lắm, mấy chuyện sau này E nghe nói lại thôi, nếu là thật thì cũng đáng tiếc
Vâng, em ko có va chạm sâu như cụ, nhưng đọc bài viết - như các cụ nói văn là người... thì em cũng thấy đáng tiếc!
Em có gọi điện nói chuyện 2 lần, hẹn gặp nhưng rồi nhà em có biến cố, nên em từ bỏ ý định làm gara.
Hy vọng cụ ấy chỉ sai nhất thời, có thể làm lại, lấy lại lòng tin của mọi người và tự tôn cho bản thân mình.

TÔN

Xe container
Em cũng từng nói chuyện với Tulai24 về chuyện kd gara, em khi đó đang máu mở gara bên ecopark :)
Thấy giọng nói ấm áp, tử tế, mọi việc tư vấn khá ok, v.v
Nên sau này em hơi ngạc nhiên...
E đã từng ở bên ecopark nên e cũng biết cái gì nó đang thiếu,nhưng lực bất tòng tâm nên ko làm đc.vì xa quá đi lại bất tiện ,ô tô chưa có nên e lại quay về bên này
E chính là đứa mở ra cái dịch vụ ship 2 chiều ecopark và hà nội.sau khi e về bên này ở thì e ko làm nữa.đến tận bây giờ gần 3 năm rồi mà thỉnh thoảng vẫn có khách gọi em ship
Ko nên buôn xe máy cũ, em khuyên thật! Hết thời từ 20 năm trước rồi. Nhà em, sói từng buôn xe máy cũ, mà em bảo lão bỏ nghề, vậy mà cũng được vài chục năm rồi, mà giờ còn lao vào làm gì???
Nên buôn đồ xe ô tô nhé, buôn ô tô cũ, mua xe cỏ thôi.
E cũng đang chờ tiền e buôn bán mấy cái xe cỏ.e đc đào tạo ăn học về xây dựng nhưng ra trường gần như là e bỏ nghề,toàn làm những mảng liên quan đến ô tô nên về ô tô cũng có tí ti hiểu biết

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E đã từng ở bên ecopark nên e cũng biết cái gì nó đang thiếu,nhưng lực bất tòng tâm nên ko làm đc.vì xa quá đi lại bất tiện ,ô tô chưa có nên e lại quay về bên này
E chính là đứa mở ra cái dịch vụ ship 2 chiều ecopark và hà nội.sau khi e về bên này ở thì e ko làm nữa.đến tận bây giờ gần 3 năm rồi mà thỉnh thoảng vẫn có khách gọi em ship

E cũng đang chờ tiền e buôn bán mấy cái xe cỏ.e đc đào tạo ăn học về xây dựng nhưng ra trường gần như là e bỏ nghề,toàn làm những mảng liên quan đến ô tô nên về ô tô cũng có tí ti hiểu biết
Nếu chưa có vốn buôn xe cỏ, thì buôn phụ tùng, cung cấp phụ tùng, v.v
Em là người cực kỳ đau khổ về việc đưa xe ra gara và toàn bị thịt, thịt đau... Nhớ đời luôn!
Nên em chỉ mong muốn các gara làm ăn tử tế, báo giá đúng và chuẩn! Cần đến đâu làm đến đó, đừng thịt khách...
Nhưng em chưa tìm được gara ruột như thế, nên em đành phải đưa vào hãng, đắt cho lòi phở, nhưng còn hơn bị vặt, cay mũi mà ko hiểu mình bị vặt, hixx.

Tiểungưnhi88

Xe điện
E khuyên cụ chủ bán đất/thế chấp NH làm chuyến xuất ngoại hàn quốc hoặc nhật bản, ko thì đi học 1 nghề điện hoặc cơ khí rồi mở cái cửa hàng con con, chứ cứ chạy grab, 4h ngủ, 7h dậy thì chẳng mấy mà sập nguồn.
Mấy cái tư tưởng giữ lấy đât hương hỏa, sợ mang tiếng, rồi mong 1 ngày thành đạt về cho dân làng sáng mắt ra nó cổ hủ lắm rồi.
Đầu tiên phải cứu lấy mình đã, muốn vào đời phải có vốn (kiến thức, hoặc tiền), cụ chủ lại ko còn trẻ nữa.
Cụ chỉ sai khi bán đất đi mà lại tiêu hết, chứ nó giúp mình thay đổi cuộc sống tốt hơn, thi ko có gì là sai cả. Cụ nên tìm hiểu khái niệm bẫy thu nhập trung bình, rất nhiều gia đình rơi vào vòng luẩn quẩn của nghèo đói vì thu nhập thấp, không có tich lũy, bệnh tật, tai nạn rủi ro!!!
Em đọc thớt 1 mạch 63 trang ko nổi. Với comnet cụ em phải ngoi lên ạ.
Cụ thớt viết lách rất gỏi có đọc qua lão hạc ko biết của nam cao. Lão hạc rất nghèo nhưng nam cao ko nhắc việc bán đất. Hay có nhắc đến em ko nhớ.
Nhưng với cụ em khuyến mại cụ 1 chuyến đi thị phạm vài trường hợp đã bán đất ông bà tổ tiên và đến giờ kết quả như thế nào?.
Việc này em 8 ngồi tư pháp phường của 1 quận tại HN năm quan sát trên địa bàn phường em.
Rất may cụ chủ thớt ko có tư tưởng này.
Về vấn đề này em chẳng bàn sâu.
Chỉ là ý kiến cá nhân ạ.

Đại Ba

Xe điện
Cụ thớt viết lách rất gỏi có đọc qua lão hạc ko biết của nam cao. Lão hạc rất nghèo nhưng nam cao ko nhắc việc bán đất. Hay có nhắc đến em ko nhớ.
Nhưng với cụ em khuyến mại cụ 1 chuyến đi thị phạm vài trường hợp đã bán đất ông bà tổ tiên và đến giờ kết quả như thế nào?.
Việc này em 8 ngồi tư pháp phường của 1 quận tại HN năm quan sát trên địa bàn phường em.
Chỉ là ý kiến cá nhân ạ.
Cụ thử kể vài câu chuyện xem sao. Lược bỏ những chi tiết là thông tin cá nhân thì chẳng sao cả.

edc

Xe lăn
Chỉ là ý kiến cá nhân ạ.
Bán đất đi xong vài năm về. Nếu có tiền xin mua lại, người mua k bán, cãi nhau....
Không có tiền thì xin ở nhờ góc vườn nhà cũ, hay ở nhờ họ hàng.... Đa phần rơi vào k có xèng :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đường đời là dựa trên câu chuyện có thật, còn Núi là hư cấu mà ngẫm đúng với Hoàn cảnh tù ra trại. Nghe câu Núi nói với tổ trưởng tổ mộc: “giá như ai đó cho em một cái nghề, thì em đã ko phải đi tù” thấy đúng quá!
Chính xác cụ ah! Có nghề nghiệp thì mới an tâm, mới ko dễ bị rơi trở lại vòng xoáy cũ...

TÔN

Xe container
Thằng bạn thân e học hết cấp 3 thì bà già làm ăn thua lỗ phá sản,bán cả nhà trả nợ.2 anh em chơi bời nghiện ngập rồi đi tù.ra tù thời gian đầu vẫn nghiện,nhà gửi vào bà cô trong đắc lắc.vào đấy thì chịu khó chăm chỉ.mỗi tội yêu 1 con ở đấy,con kia gốc ngoài bắc gia đình vào tây nguyên định cư,lại theo đạo.con kia có thai nhà bên này ko có cưới.e và anh nó bắt nửa đêm trốn ra xe khách về HN.về HN thời gian đầu đi làm bảo vệ,khổ cực lương thấp nhưng nó vẫn làm.rồi quen con vợ có nhà ở cái chung cư nơi nó làm bv.nó cũng tâm sự kể hết quá khứ con kia cũng chấp nhận hết.rồi nghỉ bv chuyển sang bán đt cho cô ruột,rồi lại nhảy sang bán xe đạp điện.rồi lại chuyển sang làm thị trường maketting,dần dần lên làm trưởng nhóm,rồi phó phòng trưởng phòng.đc cái đẹp trai khéo mồm gái theo nhiều.giờ ngon lành lắm,đi làm lương nó cũng trên dưới 20tr/1 tháng
Trước e làm lương cao thì nó cứ suýt xoa kêu mong đc như e.giờ thì e sa cơ lỡ vận,ko bằng ko góc của nó bây giờ
Cuộc đời ko ai biết trước đc điều gì.nhưng tất cả đều phải xuất phát tự sự cố gắng chứ cũng ko có gì đến mới mình 1 cách tự nhiên dễ dàng cả

Chính xác cụ ah! Có nghề nghiệp thì mới an tâm, mới ko dễ bị rơi trở lại vòng xoáy cũ...
Thằng bạn thân e học hết cấp 3 thì bà già làm ăn thua lỗ phá sản,bán cả nhà trả nợ.2 anh em chơi bời nghiện ngập rồi đi tù.ra tù thời gian đầu vẫn nghiện,nhà gửi vào bà cô trong đắc lắc.vào đấy thì chịu khó chăm chỉ.mỗi tội yêu 1 con ở đấy,con kia gốc ngoài bắc gia đình vào tây nguyên định cư,lại theo đạo.con kia có thai nhà bên này ko có cưới.e và anh nó bắt nửa đêm trốn ra xe khách về HN.về HN thời gian đầu đi làm bảo vệ,khổ cực lương thấp nhưng nó vẫn làm.rồi quen con vợ có nhà ở cái chung cư nơi nó làm bv.nó cũng tâm sự kể hết quá khứ con kia cũng chấp nhận hết.rồi nghỉ bv chuyển sang bán đt cho cô ruột,rồi lại nhảy sang bán xe đạp điện.rồi lại chuyển sang làm thị trường maketting,dần dần lên làm trưởng nhóm,rồi phó phòng trưởng phòng.đc cái đẹp trai khéo mồm gái theo nhiều.giờ ngon lành lắm,đi làm lương nó cũng trên dưới 20tr/1 tháng
Trước e làm lương cao thì nó cứ suýt xoa kêu mong đc như e.giờ thì e sa cơ lỡ vận,ko bằng ko góc của nó bây giờ
Cuộc đời ko ai biết trước đc điều gì.nhưng tất cả đều phải xuất phát tự sự cố gắng chứ cũng ko có gì đến mới mình 1 cách tự nhiên dễ dàng cả
Để làm lại cuộc đời thì cần một nghề để nuôi sống bản thân, và như cụ nói, cần nỗ lực, may mắn một chút để thành công.

pooka

Xe container
Chỉ là ý kiến cá nhân ạ.
Em cũng nghĩ là không nên bán đất. Nên học một nghề ngay và luôn, tạm đủ sống trong giai đoạn trước mắt đã.

zolahn

Xe điện
Các sếp lớn tầm uỷ viên tw hay vd như anh # thì chắc có chế độ khác cụ nhỉ? Nếu nói là sàn sàn nhỉnh hơn mức dân đen 1 chút e là khó tin nếu không có người trực tiếp như cụ chia sẻ
Những ông đấy thì lại giam ở 1 trại khác

zolahn

Xe điện
Trong những năm gần đây, cùng với sự phát triển về kinh tế xã hội thì công tác thi hành án hình sự cũng đã được chú ý hơn. Và ngay trong hiến pháp sửa đổi cũng đã có những quy định rõ ràng hơn với người chấp hành án phạt tù, đấy là tiên đề để ra đời Luật thi hành án hình sự, quy định rõ ràng hơn về quyền lợi và nghĩa vụ của người chấp hành án phạt tù.
Trong hiến pháp đã thay đổi " kẻ phạm tội" thành " người phạm tội". Chỉ 1 từ đơn giản thôi nhưng đã thay đổi rất nhiều đối với các phạm nhân. Thời gian gần đây thì trên báo đã bỏ hai từ " y " và " thị " mà thay vào đấy là " đối tượng".
Người bị bắt mà chưa bị tuyên án hoặc bản án chưa có hiệu lực thì có thêm quyền bầu cử, thực hiện ở nhà tạm giam tạm giữ.
Các phạm nhân đang chấp hành án phạt tù thì không phải bị mất quyền công dân như mọi người vẫn nghĩ mà chỉ là hạn chế một số quyền.
Quyền bất khả xâm phạm về sức khoẻ, nhân phẩm và danh dự vẫn được đảm bảo.
Quyền tự do đi lại vẫn có nhưng bị hạn chế. Chỉ được đi lại trong phạm vi quy định.
Quyền tự do ngôn luận vẫn được đảm bảo. Các phạm nhân vẫn có quyền làm đơn thư khiếu nại theo quy định của PL, không nặc danh và không vượt cấp.
Quyền mưu cầu hạnh phúc bị hạn chế quyền kết hôn nhưng vẫn có quyền mưu cầu hạnh phúc. Điển hình là buồng hạnh phúc trong các trại giam.
Vẫn được đảm bảo quyền học tập, lao động, sản xuất theo quy định.
Quyền được hưởng chế độ khoan hồng của Đảng và NN. Đã từng có cả 1 hệ thống cán bộ bị kỷ luật vì xét giảm án phạt tù sót cho 1 phạm nhân và phải xin lỗi công khai. Bất cứ phạm nhân nào cũng được xét giảm, xét tha, đặc xá nếu đủ điều kiện. Đấy là quyền lợi.
Cụ nói như trưởng ban tuyên giáo ý nhỉ :D

TÔN

Xe container
Những ông đấy thì lại giam ở 1 trại khác
Sau này thành án đi thi hành án ở các trại chung hết.ko có cái trại nào chỉ để giam các ông lớn như các cụ tưởng tượng đâu.quá trình tạm giam thì có thể giam ở trại của bên an ninh hoặc quân đội

landaumuaxe

Xe điện
giờ mới đọc, e đào mộ lên, e đang định thuê xe tết của cụ, cụ chuẩn chỉ được thì e mừng, vì e thuê hộ

Trạng thái
Thớt đang đóng