Fiat Doblo - Xuyên Việt là chuyện nhỏ !

TungRau

Xe tăng
Thân chào các bác !

Đúng ra , cái bài này em phải post bên câu chuyện những chuyến đi , nhưng vì các chuyến xuyên việt bài cũng nhiều rồi , với Fiat thì mới chỉ có bác Fiat Lux , và bây giờ là chuyến này , thế nên post tạm trong này cho đỡ bị ném đá , chứ xe cùi mà đem ra ngoài kia chắc chẳng còn lành lặn gì .

Số là thế này , trong 1 ngày đẹp trời tháng 3 , tự nhiên đâu ra có 1 lời đề nghị khiếm nhã của 1 gã xa lạ đòi chiếm đoạt vợ 2 của em .

Máu đàn ông trong em trỗi dậy và thể hiện bản chí nam nhi của mình em quyết định hẹn gã kia ra làm 1 trận quyết đấu để trả mối nhục này .

Trớ trêu thay , sự đời oan nghiệt , vợ 2 em nhất mực đòi ra đi theo tiếng sét ái tình khi lần đầu chạm mặt gã teen kia , dù gì cũng đã có tình cảm với nhau nhưng em quyết định để cô ấy đi tìm hạnh phục mới .

Thế là , mới có cuộc tiễn đưa 2 ngày đêm trong nước mắt và khổ đau để hộ tống từ Nam ra Bắc mà em sắp kể cho các bác nghe sau .

Mong rằng từ nay về sau , mối hận này các bác fiat Hà nội giải quyết hộ em , kẻ phá hoại hạnh phúc của em có nick là Kiavuong , các bác nhớ nhé .

Mandini

Xe đạp
Cụ đổi vợ à???

Thế cụ đã cưới vợ lại chưa??? định cưới em nào???. Nên cưới một em khỏe nhưdđốt lò ý ...ha ha...:21::21::21:

TungRau

Xe tăng
Chi tiết lịch trình như sau :

Ngày 1 : Khởi hành 5h sáng từ nhà bác hanx bên Q7 - Tp.HCM , ăn sáng gần phan thiết - ăn trưa lúc hơn 1h tại Nha Trang , dạo biển Nha Trang - 8h tối đến Bình Định - Thưởng thức món cá gà cực ngon cùng bác minhninh - 10h30 tiếp tục lên đường - 2h sáng đến Quảng Ngãi , ngủ tại Quảng Ngãi

Ngày 2 : Khởi hành 7h sáng - Ăn sáng Mì Quảng - Ghé Hội An - Chạy dọc bãi biển Đà Nẵng - Hơn 1h trưa đến Huế - Ăn trưa và dạo HUế - Chiều 4h đi Đông Hà .

Nghỉ Đông Hà ăn chiều , mua đồ chợ Đông Hà và chơi ở Đông Hà đến 9h tối xuất phát thẳng hướng Hà Nội .

7g sáng hôm sau đến Hà Nội .

Tạm pót lịch lên coi như đặt gạch , em phải làm ít việc kiếm cơm ăn , tý rảnh post tiếp hầu các bác .

Mandini

Xe đạp
Sướng nhẩy?

Kẻ chiếm vợ Pác trả cho Pác bao nhiêu ? mà gấu thế?:101:

Lada1207

Xe tăng
Thân chào các bác !
Đúng ra , cái bài này em phải post bên câu chuyện những chuyến đi , nhưng vì các chuyến xuyên việt bài cũng nhiều rồi , với Fiat thì mới chỉ có bác Fiat Lux , và bây giờ là chuyến này , thế nên post tạm trong này cho đỡ bị ném đá , chứ xe cùi mà đem ra ngoài kia chắc chẳng còn lành lặn gì .
Số là thế này , trong 1 ngày đẹp trời tháng 3 , tự nhiên đâu ra có 1 lời đề nghị khiếm nhã của 1 gã xa lạ đòi chiếm đoạt vợ 2 của em .
Máu đàn ông trong em trỗi dậy và thể hiện bản chí nam nhi của mình em quyết định hẹn gã kia ra làm 1 trận quyết đấu để trả mối nhục này .
Trớ trêu thay , sự đời oan nghiệt , vợ 2 em nhất mực đòi ra đi theo tiếng sét ái tình khi lần đầu chạm mặt gã teen kia , dù gì cũng đã có tình cảm với nhau nhưng em quyết định để cô ấy đi tìm hạnh phục mới .
Thế là , mới có cuộc tiễn đưa 2 ngày đêm trong nước mắt và khổ đau để hộ tống từ Nam ra Bắc mà em sắp kể cho các bác nghe sau .
Mong rằng từ nay về sau , mối hận này các bác fiat Hà nội giải quyết hộ em , kẻ phá hoại hạnh phúc của em có nick là Kiavuong , các bác nhớ nhé .
ối vụ rửa hận này Bác cứ giao cho E, hôm trước gặp Bác mà E nghẹn ngào thương cảm quá, nước mắt giàn dụa toàn bia ( câu này hình như E chôm được của cụ PCN ) thôi Bác ạ, chấp gì cái gã sát gái ấy, mà hắn có sở thích rất đặc biệt là chỉ quyến rũ Gái phương Nam thôi, mà cũng Đông Gioăng lắm Bác ạ, trước gã quyến rũ bạn gái Bác Hanxờ, no xôi chán chè xong gã bèn đá luôn để quyến rũ vợ 2 của Bác, mà bạc tình lắm Bác ạ, ngay hôm đầu tiên ra Bắc gã cứ ấn nàng vào tay E rồi giục: A thử đi, ngon lắm, làm E ngượng quá chừng.
thôi cũg là cái duyên, đừng hận tình mà đi tu Bác nhé, kiếm 1 nàng ngon lành mà vui vầy duyên mới cho nó quên chuyện tình Lan Điệp đi Bác nhé

TungRau

Xe tăng
Ngày 1 :

4g sáng , chuông báo thức lôi em khỏi giấc ngủ ngon , phi vội từ nhà sang quận 7 đón 2 vợ chồng kiavuong ,5g sáng chính thức khởi hành

Đường từ Sài Gòn đến Đồng Nai nếu đi trễ , sẽ rất khó chạy vì lượng xe khá đông và người chạy xe tuân thủ luật giao thông khá kém .

Cũng may đi sớm , vượt khỏi đồng nai lúc hơn 8 giờ , gần đến địa phận phan thiết , chúng em dừng ăn sáng . Cho 2 bác HN thưởng thức món Hủ tiếu của miền Nam

Thẳng hướng Nha Trang , từ đây , thỉnh thoảng bên đường lại được ngắm biển , trong xanh , khá là đẹp

Đến Nha Trang tầm 2giờ chiều , ăn trưa xong , bọn em dạo vòng Nha Trang trong 1 ngày nắng nóng kinh người , chả chụp được gì , ghé lên Dinh Bảo Đại chụp được cái tàu du lịch to đùng

Mạng củ chuối quá , có mấy tấm ảnh mà up mệt mỏi quá

minhninh

Xe tải
Thôi để mai mốt xem luôn thể, em cũng mệt mỏi quá:102:

cam3333

Xe tăng

Ngày 1 : Khởi hành 5h sáng từ nhà bác hanx bên Q7 - Tp.HCM , ăn sáng gần phan thiết - ăn trưa lúc hơn 1h tại Nha Trang , dạo biển Nha Trang - 8h tối đến Bình Định - Thưởng thức món cá gà cực ngon cùng bác minhninh - 10h30 tiếp tục lên đường - 2h sáng đến Quảng Ngãi , ngủ tại Quảng Ngãi

Ngày 2 : Khởi hành 7h sáng - Ăn sáng Mì Quảng - Ghé Hội An - Chạy dọc bãi biển Đà Nẵng - Hơn 1h trưa đến Huế - Ăn trưa và dạo HUế - Chiều 4h đi Đông Hà .

Nghỉ Đông Hà ăn chiều , mua đồ chợ Đông Hà và chơi ở Đông Hà đến 9h tối xuất phát thẳng hướng Hà Nội .

7g sáng hôm sau đến Hà Nội .

Tạm pót lịch lên coi như đặt gạch , em phải làm ít việc kiếm cơm ăn , tý rảnh post tiếp hầu các bác .
cụ thánh kiu Vila miu này chạy cũng dữ thật :77::69:

vinavina

Xe máy
sac nghe bác kể mà thuơng đứt ruột thôi em nó củng theo bácbao năm rùi cho em nó tư do đi bác kiếm em mới về phục vụ cái sở thích của bác mong bác có duoc em nào 2009 hay 2010 nha :D

Civic 29Z-7083

Xe hơi
bác bán với giá nhiêu mà ác thía
mà sao lại bán hử bác
sinh con gái à

nam_ch

Xe buýt
tiếp đi bác ơi có vẻ hay đây, mà bác chạy xung thật

Phú Ông

Xe container
Tiếp mối tình "lâm ly bi đát" đi cụ!
Trưa nay họp "Hội thảo về mông em Đút Lò", em có hỏi thăm lão Kia Vương về cô vợ da vàng nhà bác, hắn chỉ ngoáy mũi rồi cười thôi!:'(:21::6:
Em vưỡn không hiểu hành động kỳ quặc đó là sao?:6:
Có nghe giang hồ đồn là hắn đã đưa vợ cũ của bác làm người mẫu chân dài, đương biểu diễn sàn Két uộc bên Ý hay sao ấy!:21:

Mandini

Xe đạp
Tungrau sướng

Ô đi xuên vẹt mà có cả ô sin vừa ăn cùng lại ngủ cùng nữa???? sướng:)):)):))

kiavuong

Xe điện
Ô đi xuên vẹt mà có cả ô sin vừa ăn cùng lại ngủ cùng nữa???? sướng:)):)):))
Hì hì em nghiệm ra ở đời có những cái trợ lực cơm hơi bị có lý,ô sin nhà em là 1 ví dụ biết cấp tiền ăn,uống bia với anh em,biết giặt quần áo chọn chỗ bẩn mà giặt..........
Em tiếp vụ Xiên vịt nhé:

Thủ phạm chính gây ra vụ cướp dâu là tên này,hắn trông xã hội đen thía này thì bác tungrau thua là phải:

[/IMG]

Hắn lượn chán ngoài đường về kết luận xanh rờn : Đường xá Sài Thành thì Hà Nội thủ đô gọi bằng cụ ngon nghẻ và người dân chấp hành luật ngon hơn tỷ lần:

[/IMG]

Bắt đầu vụ dắt gái xuyên vịt sau khi ăn sáng no say anh em lên đường.Phải nói chạy xe đoạn bắt đầu này là thằng chả thấy ưng ý nhất trong tất cả cuộc hành trình:

[/IMG]
Trời nắng quá không ai dám mò xuống đường để chụp ảnh

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Civic 29Z-7083

Xe hơi
Hì hì em nghiệm ra ở đời có những cái trợ lực cơm hơi bị có lý,ô sin nhà em là 1 ví dụ biết cấp tiền ăn,uống bia với anh em,biết giặt quần áo chọn chỗ bẩn mà giặt..........
Em tiếp vụ Xiên vịt nhé:

Tay lái lười như hủi chỉ ngủ là chính chạy xe là phụ cái lão này đểu thật đới:
[/IMG]
cho ít ảnh body của bác Tungrau đi chứ
cứ xem cái anh xã hội đen nài đâu tim nắm

kiavuong

Xe điện
cho ít ảnh body của bác Tungrau đi chứ
cứ xem cái anh xã hội đen nài đâu tim nắm
Bình tĩnh bác đâu rồi có đó

Trên đường nào ruộng nho là nho nhiều vô kể nhưng em chẳng nhìn thấy quả nào cả các bác ạ!

[/IMG]

Chặng dừng chân đầu tiên Nha Trang:

[/IMG]

Con đường Trần Phú đẹp và thoáng nhất Nha Trang đây ạ!

[/IMG]

[/IMG]

minhquoc

Xe điện
(b)Nhìn sướng thía nhà KV nhỉ, ước gì chẹp chẹp

TungRau viết

cụ thánh kiu Vila miu này chạy cũng dữ thật :77::69:
Chạy thế mà dữ á? Thua xa CD5 nhé:
Đã từng phi cách đây 4 năm:
0500 từ sân QK7 => 0900 ăn sáng Phan Thiết => 1200 cơm trưa Cam Ranh => 1700 cơm tối chân đèo Cù Mông (Bình Định) nghỉ 1h30 dưỡng xe => 0030 Đà Nẵng => 0200 tới Huế (b)(b)

Doanvien qua Huệ lúc nào mà kg thấy a lô nhẩy? :mad:

kiavuong

Xe điện
Chạy thế mà dữ á? Thua xa CD5 nhé:
Đã từng phi cách đây 4 năm:
0500 từ sân QK7 => 0900 ăn sáng Phan Thiết => 1200 cơm trưa Cam Ranh => 1700 cơm tối chân đèo Cù Mông (Bình Định) nghỉ 1h30 dưỡng xe => 0030 Đà Nẵng => 0200 tới Huế (b)(b)

Doanvien qua Huệ lúc nào mà kg thấy a lô nhẩy? :mad:
Bác Gấu ah ,ânh em lần này xiên vịt lần đầu kinh nghiệm còn kém với lại đi chơi là chính nơi nào cũng bảo là ghé rồi đi mà ít nhất cũng cỡ 4 tiếng nên chạy thế đã là hạnh phúc rồi bác ạ!Để lần tới em sẽ cố :21::21::21:

Em không nghĩ bác Tùng nặng lòng với em nó thế em mới dám quến rũ chứ không thì...giờ em thấy ân hận quá , trưa nay anh em ở HN lại kiểm điểm em 1 lần nữa về vụ này(b)(b)(b)(c)(c)(c)

Chỉnh sửa cuối: