Focus 2009 kêu khó chịu

morpheus

Xe máy
Thưa các cụ, xe em gần đây có biểu hiện là lúc đề thì có tiếng kêu ọc ọc nghe như tiếng rót nước vào cốc ý ạ (cái này chỉ mấy giây là hết). Lúc tăng tốc thì tiếng động cơ nghe cứ vo vo rất bí nghe như tiếng máy xay sinh tố chứ không được rừm rừm thông thoát như trước. Em đang nghi cho cái phần điều hòa, máy phát. Các cụ phán giúp em với ạ.

Porsche 911

Xe container
Thưa các cụ, xe em gần đây có biểu hiện là lúc đề thì có tiếng kêu ọc ọc nghe như tiếng rót nước vào cốc ý ạ (cái này chỉ mấy giây là hết). Lúc tăng tốc thì tiếng động cơ nghe cứ vo vo rất bí nghe như tiếng máy xay sinh tố chứ không được rừm rừm thông thoát như trước. Em đang nghi cho cái phần điều hòa, máy phát. Các cụ phán giúp em với ạ.
Bác cứ vào hãng hay gara kiểm tra thôi, em lại nghi là cao su chân máy. Khi cao su chân máy kém rồi thì nó ồn lắm, ồn khó chịu vào tai.

morpheus

Xe máy
Em lại vừa thay cao su chân máy chứ. Cả ba chân luôn. Cơ mà không thấy khác so với chân cũ mặc dù chân cũ của em nứt, chảy dầu hết cả. Vô lăng vẫn rung, máy không thấy êm hơn. Thậm chí còn có vẻ ù hơn. Chân thủy lực của em mua giá 800k nhiều người phán là hàng lởm. Thế mới chán.