Thảo luận Ford everest sắp có đối thủ mới ?

Binhtn99

Xe buýt
Theo trang tin (từ đầu tháng 4): http://xehoigiatot.vn/lo-thong-tin-suv-7-cho-moi-cua-chevrolet-sap-ve-viet-nam-quy-iv-2017/a1365317.html
Nếu đúng thì Everest có đối thủ ngang tầm, em thấy các thông số tương đương, Suv của Chevrolet còn có phần rộng hơn FE.

Lộ thông tin SUV 7 chỗ mới của Chevrolet sắp về Việt Nam quý IV 2017
Nhiều nguồn tin rò rỉ từ các nhân viên Sale bán xe Chevrolet cho rằng nhiều khả năng mẫu SUV 7 chỗ mới của hãng - Trailblazer 2017 sẽ chính thức ra mắt người tiêu dùng Việt Nam vào quý IV năm nay hoặc có thể trong thời gian ngắn sắp tới.

Nếu như Chevrolet Trailblazer 2017 được đưa về Việt Nam thì nó sẽ cạnh tranh trực tiếp với các đối thủ rất mạnh cùng phân khúc như: Toyota Fortuner, Ford Everest hay Isuzu mu-X và Mitsubishi Pajero Sport. Và theo các Sale bán hàng xe Chevrolet tự tin khẳng định: Trailblazer 2017 mà được đưa về Việt Nam thì đủ khả năng cân được Toyota Fortuner chứ đừng nói đến Everest hay MU-X, nếu trong tầm giá 1 tỷ.

XEM CHI TIẾT CHEVROLET TRAILBLAZER 2017

Đây là hình ảnh chuẩn về phiên bản Trailblazer 2017 mới sẽ được nhập khẩu về Việt Nam trong thời gian tới...

Phiên bản concept Chevrolet Trailblazer Premier 2017 tại triển lãm Bangkok Motor Show.

Từ ghi nhận của các nhân viên Sale xe Chevrolet về sự tự tin với sản phẩm, điều này theo chúng tôi đánh giá cũng không phải không có cơ sở, bởi lẽ dòng xe Mỹ vốn nổi tiếng với khả năng vận hành mạnh mẽcảm giác lái đầm chắc điển hình như Chevrolet Cruze, cộng với đó phải thừa nhận thiết kế mới của Trailblazer quá đẹp !!! hiện đại và sang trọng với nhiều đường nét được vay mượn từ mẫu xe bán tải đang rất HOT hiện nay Chevrolet Colorado 2017.

Ngoại thất xe Chevrolet Trailblazer 2017 phiên bản concept tại Thái Lan.

Phiên bản nâng cấp 2017, Chevrolet Trailblazer đã có sự tinh chỉnh đáng kể, ngoại thất xe gây ấn tượng bằng những đường nét khỏe khoắn, góc cạnh. Điểm nổi bật nhất là thiết kế lưới tản nhiệt mới tương tự như mẫu xe Colorado 2017, ốp cản trước và cụm đèn pha tích hợp dải đèn chiếu sáng ban ngày dạng LED.

Nội thất xe Chevrolet Trailblazer 2017 mới hiện đại và ấn tượng hơn.

Trong khi đó ở nội thất, mẫu SUV tạo điểm nhấn với thiết kế sang trọng, hiện đại đi cùng hệ thống giải trí Mylink II tiên tiến với các tính năng như hỗ trợ kết nối Apple CarPlay và Androi Auto bao gồm nhận diện giọng nói Voice Siri Eyes Free. Và việc bố trí 7 chỗ ngồi trên xe khá thông minh theo phong cách ghế ngồi rạp hát, giúp hành khách ở hàng ghế 2 và 3 có tầm nhìn bao quát hơn.

Chevrolet Trailblazer 2017 mới có 3 tùy chọn động cơ máy dầu, bao gồm: 2.8L Duramax Turbo Diesel VGT công suất 197 mã lực, mô-men xoắn 500 N.m; 2.5L Duramax Turbo Diesel VGT công suất 180 mã lực, mô-men xoắn 440 N.m và 2.5L Duramax Turbo Diesel FGT công suất 161 mã lực, mô-men xoắn 380 N.m. Các phiên bản động cơ sẽ đi kèm với hộp số tự động hoặc số sàn 6 cấp.

Chevrolet Trailblazer 2017 sở hữu khả năng vận hành ưu việt.

Xét về mặt an toàn, Trailblazer 2017 mới được trang bị một loạt các tính năng an toàn tiên tiến hàng đầu trong phân khúc như: hệ thống cân bằng điện tử (ESC), hệ thống kiểm soát lực kéo (TCS), hỗ trợ xuống dốc (HDC), hỗ trợ khởi hành ngang dốc (HSA), hệ thống chống trượt và kiểm soát lực văng khi kéo rơ-mooc, cảnh báo va chạm sớm, cảnh báo điểm mù... Đặc biệt, còn phải kể đến khả năng khởi động xe từ xa với khoảng cách lên đến 100m với chìa khóa thông minh Smart Key.

Với nhiều trang bị an toàn và hệ thống giải trí tiện nghi, Trailblazer 2017 được kỳ vọng sẽ mang lại thành công cho thương hiệu xe Chevrolet tại thị trường Việt Nam.

Theo Xehoigiatot.vn

bản quyền bởi xehoigiatot http://xehoigiatot.vn/lo-thong-tin-suv-7-cho-moi-cua-chevrolet-sap-ve-viet-nam-quy-iv-2017/a1365317.html#ixzz4f5MrrfTo

moonlight

Xe tăng
Càng nhiều chú vào choảng nhau dân càng có lợi, hi vọng ngon chứ không dẫm vào vết bánh Captiva ngày xưa!

Lacet_ti

Xe container
Càng nhiều chú vào choảng nhau dân càng có lợi, hi vọng ngon chứ không dẫm vào vết bánh Captiva ngày xưa!
Cap xưa lỗi 1 phần, các phiên bản sau đã khắc phục. Nhưng cũng do hệ thống đại lý quá lởm của GM thời gian đó.
Đi Lacetti SE, thử 1 vài xe khác, vẫn thích cảm giác lái chân thực của GM.
Có lẽ nào lại về đội Gm :)

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em này có vẻ nhiều tính năng nhỉ, trông cũng hầm hố :)) các dòng Chevrolet hiện nay hầu như ko phải đối thủ của Ford và hầu hết các hãng khác

Chiến lược của Chevrolet sai ở chỗ nào đó.

Trước xem công nghệ Trax rất thích nhưng mức giá là giào cản :( Cruise thì mẫu đoa giờ quá quê rồi ko thay đổi :( Spark mẫu mới cũng đẹp mà ko đú dc Morning.

Ko biết giờ Chevrolet có mẫu nào hổ báo ở phân khúc các cụ nhỉ?

grandis2012

Xe buýt
Em nghĩ con này chắc nhập Thái lan thôi. Nếu thế thì quá ngon. Chỉ còn quan tâm giá rổ nữa. Em ngồi thấy Không gian quá rộng rãi, thiết kế ngoại thất khá ổn trừ phần mông, quá giống MU-X nên không đẹp lắm.
Options khá tốt nhưng ít hơn Cap, máy dầu và không bị lỗi như Cap (các bạn em đi thực tế bẩu thế).
Giá dưới 1 tỏi thì ngon chứ trên tỏi là chết với Fotuner ngay, không cần bàn nhiều.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em nghĩ con này chắc nhập Thái lan thôi. Nếu thế thì quá ngon. Chỉ còn
quan tâm giá rổ nữa. Em ngồi thấy Không gian quá rộng rãi, thiết kế ngoại thất khá ổn trừ phần mông, quá giống MU-X nên không đẹp lắm.
Options khá tốt nhưng ít hơn Cap, máy dầu và không bị lỗi như Cap (các bạn em đi thực tế bẩu thế).
Giá dưới 1 tỏi thì ngon chứ trên tỏi là chết với Fotuner ngay, không cần bàn nhiều.
7 chỗ sao dưới 1 tỏi dc, CX5 bản full đã hơn 1 tỏi rồi. Dưới 1 tỏi kẹp vào phân khúc Captiva

Cái con Fortuner với Inova nó bá chủ phân khúc rồi. Ở phân khúc đó có nhẽ phải là: Fortuner và phần còn lại, các hãng tranh nhau phần còn lại :D

grandis2012

Xe buýt
7 chỗ sao dưới 1 tỏi dc, CX5 bản full đã hơn 1 tỏi rồi. Dưới 1 tỏi kẹp vào phân khúc Captiva

Cái con Fortuner với Inova nó bá chủ phân khúc rồi. Ở phân khúc đó có nhẽ phải là: Fortuner và phần còn lại, các hãng tranh nhau phần còn lại :D
Em đồng ý với cụ, 7 chỗ trên tỏi thì chả thằng nào qua được Fotuner. Mà ở mấy nước ASEAN thì Fotuner vẫn là bá đạo. Giá Cap hiện chỉ còn 8xx mà vẫn chết.
Bên Thái lan giá Trail còn thấp hơn Cap đó cụ ạ. 2 thằng này không cùng phân khúc khách hàng nhé cụ.
Còn cụ so Mazda với Chev thì khập khiễng quá. Vả lại con Trail này options kém xa CX5.

Binhtn99

Xe buýt
Em này có vẻ nhiều tính năng nhỉ, trông cũng hầm hố :)) các dòng Chevrolet hiện nay hầu như ko phải đối thủ của Ford và hầu hết các hãng khác

Chiến lược của Chevrolet sai ở chỗ nào đó.

Trước xem công nghệ Trax rất thích nhưng mức giá là giào cản :( Cruise thì mẫu đoa giờ quá quê rồi ko thay đổi :( Spark mẫu mới cũng đẹp mà ko đú dc Morning.

Ko biết giờ Chevrolet có mẫu nào hổ báo ở phân khúc các cụ nhỉ?
em thấy option ổn, nếu so với FE 2.2 Tita thì Trail có khi còn lợi thế, đang lăn tăn là cảm giác lái, độ đầm chắc có bằng không thôi, giá ở Thái Trail 4x4 còn thấp hơn cả FE2.2

Mũi tên bạc

Xe container
Giá ở Thái thì về Việt chắc rẻ hơn FE2.2 khoảng 60tr cụ ạ!
em thấy option ổn, nếu so với FE 2.2 Tita thì Trail có khi còn lợi thế, đang lăn tăn là cảm giác lái, độ đầm chắc có bằng không thôi, giá ở Thái Trail 4x4 còn thấp hơn cả FE2.2

antunglam123

Xe hơi
Em cũng nghĩ Trail 4x4 về VN phải rẻ hơn FE tầm 100 củ may ra sống được
chả còn đất đâu mà sống cụ ơi. Giá rẻ thì co cap, mu. công nghệ nhiều, an toàn, lái tốt thì có everet. Mấy con đó, con nào cũng có ưu điểm vượt trội. Nhưng tổng doanh số nhân 3 mới bằng fò tũn ah.
Cái thương hiệu nó ăn vào máu rồi. Muốn thay đổi, khó lắm. Xem maza, kia vật vã đánh chiếm thị phần vios kia kìa

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em đồng ý với cụ, 7 chỗ trên tỏi thì chả thằng nào qua được Fotuner. Mà ở mấy nước ASEAN thì Fotuner vẫn là bá đạo. Giá Cap hiện chỉ còn 8xx mà vẫn chết.
Bên Thái lan giá Trail còn thấp hơn Cap đó cụ ạ. 2 thằng này không cùng phân khúc khách hàng nhé cụ.
Còn cụ so Mazda với Chev thì khập khiễng quá. Vả lại con Trail này options kém xa CX5.
7 chỗ mà bem vào chân con Inova thì cũng chết, thực tế dòng xe đa dụng dân mình vẫn ưu tiên số 1 là Toy thôi. Dù Toy có phốt nhiều vụ lật xe hay bung túi khí thì cũng vẫn có doanh số lớn ở phân khúc này

Nó lật vì thiết kế 1 phần và thực ra cũng do nó bán quá nhiều :D kiểu như ông Toy bán 10.000 xe tỉ lệ lật 1% thì nghĩa là có 100 xe lật, lên báo 50 xe. Ông Trax của Chevrolet bán 70 xe tỉ lệ cũng 1% thì tính ra còn chưa đủ 1 xe và lên báo 0 :D ví dụ kiểu nó như vậy. :))

Kia Caren chết mất ngáp dù giá rẻ hơn Inova :D nói chung, dòng xe đa dụng ở phân khúc phổ thông thì Toy thống trị tuyệt đối :D

ajmclean

Xe tải
E này e nghĩ trừ khi giá cực tốt ạ. Chưa nói đến thực tế e ý như thê nào so với Fe, Fo tủn , PS , nhưng thương hiệu Chev ở vn đuối quá...

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
chả còn đất đâu mà sống cụ ơi. Giá rẻ thì co cap, mu. công nghệ nhiều, an toàn, lái tốt thì có everet. Mấy con đó, con nào cũng có ưu điểm vượt trội. Nhưng tổng doanh số nhân 3 mới bằng fò tũn ah.
Cái thương hiệu nó ăn vào máu rồi. Muốn thay đổi, khó lắm. Xem maza, kia vật vã đánh chiếm thị phần vios kia kìa
Cụ nói khả chuẩn. Thương hiệu nó ăn vào máu. Ford còn cứu vớt được 1 chút ở VN thì đã ở thị trường này lâu, có em Ranger bá đạo bán tải nên SUV bán cũng sẽ có lợi thế hơn, dĩ nhiên là ko thể so với Toy.
Em Trailblazer này nhìn trên giấy thì quá hay, nếu 4x4 mà giá rẻ hơn Eve 4x2 thì em nghĩ cũng ổn. Nhưng Chev ở VN = Daewoo nên...sorry thôi ạ.

thienthanh29

Xe máy
ở vn mua xe mà định bán lại thì mua mấy con có thương hiệu còn dc giá,chứ mua mấy xe ít dc chuộng ở vn thì khi bán mất giá quá nhiều

Em liên tưởng đến Captiva, chắc nghẻo sớm thôi :D

Nothing2Say

Xe tải
Vầng, nếu mức giá 1 tỏi cho bản 2.8 thì có cửa so với 4` còn tầm 1,5 tỏi thì chắc là đối thủ của MUX :))

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cụ nói khả chuẩn. Thương hiệu nó ăn vào máu. Ford còn cứu vớt được 1 chút ở VN thì đã ở thị trường này lâu, có em Ranger bá đạo bán tải nên SUV bán cũng sẽ có lợi thế hơn, dĩ
nhiên là ko thể so với Toy.
Em Trailblazer này nhìn trên giấy thì quá hay, nếu 4x4 mà giá rẻ hơn Eve 4x2 thì em nghĩ cũng ổn. Nhưng Chev ở VN = Daewoo nên...sorry thôi ạ.
Khi em chọn mua xe, trong đầu em Ford là Mỹ còn Chevrolet là Deawoo chứ em cũng ko nghĩ nó là Mỹ. Hình như nó bị ăn vào đầu rồi. Nên dù là cực đam mê các tính năng công nghệ xe nhưng vẫn quyết ko chọn Trax :(