Fortuner các cụ giúp em với

Vaan

Xe buýt
chào các cụ ạ!
Các cụ nào đi hay từng đi xe này cho em cái đánh giá.
Về máy móc, tiện nghi, An toàn. Không biết giờ lấy được khuyến mại gì không. giá cả như nào ạ. Thân các cụ

Moondoll

Xe đạp
2.7V là 1.034tr thì phải cụ ak
Còn 2.5G D4D là 867tr cụ ak ? E ko nhớ rõ cụ ak
Cụ muốn biết giá chi tiết + options thế nào thì cụ vào trang
http://www.toyotavn.com.vn

Vaan

Xe buýt
Vâng! em cảm ơn ạ. xe này 2.7 mà có 150 mã lực còn loại 2,5 máy dầu có 100 mã , xác thì nặng chạy chắc yếu lắm.

toanvinh_forever

Xe điện
có điên mới mua xe này

GAT

Xe điện
FT thì nên mua FT - V

Moondoll

Xe đạp
Fortuner là dòng xe chiến lược giá rẻ dành cho thị trường các nước đang phát triển ! Khung gầm của e nó được bê nguyên xj từ chiến binh HILUX lừng lẫy 5 châu của TOY ? Với hi vọng FORTUNER cũng thành công ko kém ? Nhưng Kết quả là TOY đã sản sinh ra cho mình chiếc xe tệ hại nhất lịck sự của TOY ? Khiến người tiêu dùng hoàn toàn thất vọng não nề ! Động cơ là loại 2.5G D4D chưa đầy 100 mã lực trong khj em nó mang trong mình 1 cơ thể đồ sộ ? Khiêan em nó trở nên chậm chạp đj trông thấy ? Nhưng em nó cũng có ưu điểm là ngoại hình khá bảnh trai cụ nhỉ ?
Khả năng "đánh bóng mặt đường" của e nó là vô địch ? Ko ai sánh bằng !
Tóm lại nếu cụ mê vẻ ngoài bảnh bao của e nó + cụ là người coi cái "chết" nhẹ tựa lưng hồng => thì cụ cứ múc em nó mà đj ... VĂN ĐIỂN với MAI DỊCH vẫn thừa đất đợi cụ ... ( em nói là lo cho sự an toàn của gja đình cụ chứ ko có ý gì khác ak )
Em xjn hết !

Vaan

Xe buýt
Fortuner là dòng xe chiến lược giá rẻ dành cho thị trường các nước đang phát triển ! Khung gầm của e nó được bê nguyên xj từ chiến binh HILUX lừng lẫy 5 châu của TOY ? Với hi vọng FORTUNER cũng thành công ko kém ? Nhưng Kết quả là TOY đã sản sinh ra cho mình chiếc xe tệ hại nhất lịck sự của TOY ? Khiến người tiêu dùng hoàn toàn thất vọng não nề ! Động cơ là loại 2.5G D4D chưa đầy 100 mã lực trong khj em nó mang trong mình 1 cơ thể đồ sộ ? Khiêan em nó trở nên chậm chạp đj trông thấy ? Nhưng em nó cũng có ưu điểm là ngoại hình khá bảnh trai cụ nhỉ ?
Tóm lại nếu cụ mê vẻ ngoài bảnh bao của e nó + cụ là người coi cái "chết" nhẹ tựa lưng hồng => thì cụ cứ múc em nó mà đj ... VĂN ĐIỂN với MAI DỊCH vẫn thừa đất đợi cụ ... ( em nói là lo cho sự an toàn của gja đình cụ chứ ko có ý gì khác ak )
Em xjn hết !
cảm ơn bác! Em thì an Phận rồi.. nghe bác phân tích thấy ghê quá

SmallRiver

Xe điện
Em xjn hết !
Nhưng nhỡ có chọi nhau với mấy em siêu xe Hàn ( SFe, Sorento) thì em tin đi Mai Dịch là mấy em Hàn đới cụ. Vì sao thì cứ nhìn xuống gầm xe rồi biết.
Tặng cụ chủ thớt mất bức ảnh cho vững tâm:

http://www.tinmoi.vn/Xe-Toyota-tong-tru-dien-lat-ldquochong-vordquo-03113384.html

alexlo999

Xe hơi
haha ẻm nằm gọi mời khiêu gợi quá đi ,

Porsche 911

Xe container
Sao lại bác tặng xe lật ngửa như thế mà lại nói là vững tâm được? Bác giải thích hộ em cái, hay ý bác nói xe này có nóc cứng?

Đây, em lấy từ box tai nạn giao thông ở trên xuống. Fortuner dễ bị lật lắm.

Vaan

Xe buýt
em này không có cân bằng tự động(ESP) và abs mà lại dạng chân lên trời vậy. sáng nay cũng đi xem rồi các bác ạ. đành chuyển sang Highlander 2011 vậy. Ông anh quyết rồi. To cao đẹp trai, dàn cao máy thoáng chân dài,xi lanh cũng to hơn8-} và bảnh bao hơn Fortuner nhiều mà lại đến từ USA

lexus_bk

Xe điện
em này không có cân bằng tự động(ESP) và abs mà lại dạng chân lên trời vậy. sáng nay cũng đi xem rồi các bác ạ. đành chuyển sang Highlander 2011 vậy. Ông anh quyết rồi. To cao đẹp trai, dàn cao máy thoáng chân dài,xi lanh cũng to hơn8-} và bảnh bao hơn Fortuner nhiều mà lại đến từ USA
ớ hớ! 2 len! thì chuẩn luôn ợ! cụ yên tâm -> không phải nghĩ luôn :))

huybkauto

Xe hơi
E cũng chạy thử e này roài chán kinh khủng các cụ ạ, nếu có chăng chỉ thích hợp dân công trình thui, đi phá 1 chút cũng đỡ sót.hii. Nếu pác nghĩ đến dòng xe gia đình sao không để ý đến e Sorento nhỉ, tấm xiền như vậy mà đi thích hơn nhiều (đấy là do e cảm nhận thoai) :)) . Pác thử xem thế nào nhé!

0948994999

Xe tải
Giá em 2lander = 1 em Fortuner V + G đó cụ ak ? Ko đẹp chai hơn mới lạ

Porsche 911

Xe container
Ở bên Thanh niên đầy đủ hơn.

Toyota VN bị tố sản xuất hàng loạt xe kém chất lượng
01/04/2011 0:46
Cục Đăng kiểm VN (Bộ GTVT) vừa nhận được đơn và nhiều tài liệu của một kỹ sư làm việc trong Nhà máy Toyota VN (TMV) trình báo về việc phát hiện nhiều lỗi nghiêm trọng trên các dòng xe Toyota đã bán ra thị trường.

Cục này cho biết đang khẩn trương kiểm tra để có kết luận cuối cùng về sự việc.

Nhiều lỗi nghiêm trọng?

Được biết, người trình báo là kỹ sư Lê Văn Tạch, hiện đang làm việc cho TMV với công việc chính là lắp ráp cho các dự án xe hơi và hỗ trợ bộ phận sản xuất điều tra các nguyên nhân gây ra lỗi chất lượng của xe ô tô.

Dòng xe Innova được các hãng taxi ưa chuộng - Ảnh: Khả Hòa

Theo các tài liệu cũng như trình báo của kỹ sư Tạch tại cơ quan đăng kiểm thì trong quá trình làm việc cho TMV, ông đã phát hiện ra 3 lỗi quan trọng có ảnh hưởng đến vận hành cũng như đảm bảo an toàn cho người sử dụng trên các dòng xe Innova và Fortuner do TMV sản xuất và đã bán hàng ngàn chiếc ra thị trường.

Cụ thể, lỗi mất cân bằng và nghiêng xe Innova do các đai ốc, gioăng cao su không được siết chặt theo đúng như bản vẽ kỹ thuật của Hãng Toyota tại Nhật Bản quy định. Điều này ảnh hưởng đến việc vận hành cũng như tăng nguy cơ lật xe khi vào cua với tốc độ cao. Một lỗi khác được mô tả đặc biệt nguy hiểm là tỷ lệ áp suất dầu phanh giữa bánh sau và bánh trước của xe Innova và Fortuner vượt quá tiêu chuẩn cho phép. Điều này dẫn đến hậu quả bó phanh hoặc khiến phanh bị mất tác dụng dẫn đến tai nạn.

Ngoài ra, ông Tạch cũng cho rằng đã phát hiện ra lực siết trên các ê-cu ở chân ghế dòng xe Innova và Fortuner không được siết đúng với giá trị lực quy định. Từ đó dẫn đến hậu quả xe sau khi được vận hành một thời gian sẽ gây ra tiếng ồn và có thể bị tuột ghế ra khỏi sàn xe.

Cần phải có kiểm chứng

Qua thẩm định các tài liệu do kỹ sư Lê Văn Tạch cung cấp, tiến sĩ Hồ Hữu Hải, Phó viện trưởng Viện Cơ khí động lực, Đại học Bách khoa Hà Nội cho rằng: “Đánh giá sơ bộ của tôi qua xem xét về mặt kỹ thuật thấy rằng đây là các lỗi về chức năng, có ý nghĩa đặc biệt quan trọng trong việc vận hành cũng như yếu tố an toàn cho người điều khiển. Tuy nhiên, đây chỉ mới là thông tin một chiều. Để đánh giá được đúng mức, chính xác và khách quan thì cần phải có sự kiểm chứng để xác định các lỗi cụ thể trên các dòng xe với nhiều chiếc xe để thấy đó là đơn lẻ hay lặp lại. Qua đó các bên liên quan có các biện pháp tiếp theo”.

Ém nhẹm thông tin?

Trong trình báo của mình cũng như các tài liệu gửi đến Cục Đăng kiểm VN, ông Tạch còn cho rằng, các lỗi nêu trên đã được ông và các đồng sự phát hiện lần lượt từ các năm 2006, 2009 và tháng 11.2010. Các lỗi này không chỉ đơn lẻ mà có sự lặp lại với tính chất, quy mô nghiêm trọng. Với trách nhiệm của mình, ông Tạch đã gửi các báo cáo tới lãnh đạo các cấp của TMV để thu hồi và sửa chữa nhưng không được ai quan tâm giải quyết. Ông Tạch đưa ra một số bằng chứng cho rằng một số cán bộ của TMV đang cố tình ém nhẹm các thông tin nói trên.

Ông Đỗ Hữu Đức, Cục phó Cục Đăng kiểm VN cho rằng các thông tin về lỗi xe của ông Tạch mới là thông tin từ một phía. Hiện Cục đã giao cho các chuyên viên cao cấp tiếp nhận, nghiên cứu kỹ lưỡng hồ sơ, tài liệu. Qua đó, có thể sẽ tiến hành thử nghiệm trên một số xe đã đưa ra thị trường sử dụng hoặc đang trưng bày để kiểm định về các lỗi do ông Tạch nêu. “Tùy vào kết quả cuối cùng, chúng tôi sẽ làm việc với Toyota hoặc có văn bản đề nghị cơ quan liên quan, cơ quan cao hơn cùng vào cuộc để phối hợp điều tra, làm rõ”, ông Đức nói.

Ông Đức cho biết, theo quy định, Cục Đăng kiểm chỉ đăng kiểm khoảng 20 - 30% chiếc xe, phần còn lại do nhà sản xuất cam kết với cơ quan quản lý nhà nước về chất lượng và độ an toàn. “Đăng kiểm không thể kiểm soát hết tất cả chiếc xe. Chúng tôi chỉ kiểm soát đăng kiểm những phần cơ bản nhất trên chiếc xe. Ngoài phần cơ quan nhà nước đăng kiểm, phần còn lại nếu xảy ra những sai sót gây mất an toàn thì nhà sản xuất hoàn toàn phải chịu trách nhiệm”, ông Đức nói.

Để có thông tin khách quan, Thanh Niên đã liên lạc, trao đổi và được người có trách nhiệm của TMV cho biết, chiều hôm nay (ngày 1.4), TMV sẽ có thông tin chính thức về sự việc này.

http://www.thanhnien.com.vn/Pages/20110401/Toyota-VN-bi-to-san-xuat-hang-loat-xe-kem-chat-luong.aspx

GAT

Xe điện
Như trên thì chết mựa ló roài !!!

pippolinus

Xe tải
Vãi chưởng rồi, em đi cao tốc ĐLTL toàn vít For` 120kmh :-s Xem ảnh cạch đến già, ko dám vít nhanh nữa :-ss

tata

Xe máy
cụ chủ thớt có tầm xiền để mua Highlander mà đi ngâm cứu em này thì đúng là chịu cụ, bản 2.5 vơi 100 mã lực em nghĩ nó không khác mấy với công nông đầu ngang được lắp trong cái áo TOY