Thảo luận Xin chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Fortuner.

vôlangday

Xe tăng
em bổ sung kinh nghiệm lái phò tủn đường trường:

NHẰM TRÁNH CẢM GIÁC BỒNG BỀNH, VÀO CUA BỊ NGHIÊNG.

cc chỉ cần hạ thấp ghế lái xuống thấp nhất có thể (không nhìn thấy nắp capô phía trước luôn), và đẩy ghế xa tay lái nhất có thể, nếu chân còn dài cc mở khóa tay lái và kéo tay lái gần về phía mình hơn.

với cách ngồi ntn, trọng tâm người và vị trí đầu của cc là thấp và gần với vị trí giữa xe nhất.- kết quả là hoàn hảo cc ợ. và không hề khó lái như trước giờ em nghĩ, lái hoàn toàn bt như sedan thôi. hehe.
vẫn chòng chành như thường cụ ơi , đấy là đánh lừa cảm giác thôi ạ !
em thay giảm xóc , lắp them space vẫn cảm giác đưa võng như thường
fortuner được kiểu dáng và thương hiệu thôi cụ ơi

vôlangday

Xe tăng
Fortuner chạy cũng ổn mà. Mình chạy em nó 5 năm rồi, thay dầu, nước nôi, tắm rửa đầy đủ là chạy ầm ầm. Chẳng thấy hắt hơi sổ mũi lúc nào. Đồ đạc thấy cũng rẻ đối với 1 nhân viên quèn như mình. Chúc cụ lái vợ 2 an toàn và vui vẻ. Còn về bia em nó uống, ta cứ xác định 15l bia/100km cho nó thoải mái :D.
cụ làm em có thêm động lực vần fortuner 2,8 của em

Atlantic 669

Xe tải
test xe thôi cụ ơi ! chứ ẻm fortuner này chạy trên 120 mà không cứng tay hoặc lái mới thì cũng đóng bỉm luôn cụ ạ !
Vâng cụ. Em chạy altis 2.0 2011 . Vít 160. Lúc có men lá. Chạy chạm 160 xuống ngay. Láng hoà lạc. Cảm giác thêm 2 cánh có khi cất cánh luôn. Nhưng đó là câu chuyện cách đây gần 10 năm. Mỗi quý vào hãng Sơn 1 lần. Đến mức PVI từ chối bán bảo hiểm. Nhưng từ khi ôm em ft thì thật điềm tĩnh. 1 năn nay chưa vết nào. Trừ 1 cháu sv húc đít không xước vì xe gầm cao nên húc vào phần nhựa

vôlangday

Xe tăng
Vâng cụ. Em chạy altis 2.0 2011 . Vít 160. Lúc có men lá. Chạy chạm 160 xuống ngay. Láng hoà lạc. Cảm giác thêm 2 cánh có khi cất cánh luôn. Nhưng đó là câu chuyện cách đây gần 10 năm. Mỗi quý vào hãng Sơn 1 lần. Đến mức PVI từ chối bán bảo hiểm. Nhưng từ khi ôm em ft thì thật điềm tĩnh. 1 năn nay chưa vết nào. Trừ 1 cháu sv húc đít không xước vì xe gầm cao nên húc vào phần nhựa
Chạy fortuner cho điềm đạm cụ ah. Cháu đam mê tốc độ lắm, nhưng khi đi fortuner cháu thấy già thêm 15 tuổi, đi đứng ngoan hẳn ạ