[Funland] Gấp lắm.Chọn dàn mini Denon Ms3 hay Onkyo X7 hả các cụ ???

Gyn G.O

Xe hơi
Kính các cụ. Xèng đang cầm trong tay nên cháu bấn lắm rồi=:). Tình hình cháu đang muốn mua một dàn mini để nghe thay loa vi tính chứ nghe cái loa microlab cùi nhiều khi còn thấy stress thêm :(. Lọ mọ trên mạng thì thấy chim ưng 2 cháu này.
Cháu thường hay thích nghe những loại nhạc nhiều bass nên muốn hỏi các cụ nên trọn con nào trong 2 e này ạ. Tiếng bass của nó có sâu và chắc ko hay lại ù ù thì chán lắm ạ.Và nếu sau này cháu muốn lắp thêm cục sub khoảng 2-3 củ nữa vào thì nghe nó có ra gì ko các cụ. Xem film có rung rốn được ko nhỉ :D. Và tầm tiền khoảng 3tr có lựa chọn nào tốt hơn ko ạ?
1. Denon Ms3

2. Onkyo X7

Chỉnh sửa cuối:

kybinhbay

Xe buýt
Nhìn màng Coin của loa con denon kia cho tiếng bass chắc và đanh, cụ nghiện rock thì xài con đó, còn cụ khoái tiếng bass trầm sâu mềm mại kiểu nghe giao hưởng với dàn contrebass khủng thì múc con còn lại. Chắc ăn nhất là cụ đi nghe thử trực tiếp.

IZZ

Xe tăng
Trông có vẻ nuột nhề, mua ở đâu thế cụ chủ thớt?

Gyn G.O

Xe hơi
Nhìn màng Coin của loa con denon kia cho tiếng bass chắc và đanh, cụ nghiện rock thì xài con đó, còn cụ khoái tiếng bass trầm sâu mềm mại kiểu nghe giao hưởng với dàn contrebass khủng thì múc con còn lại. Chắc ăn nhất là cụ đi nghe thử trực tiếp.
Vâng.Cháu vẫn phải đến nghe thử nhưng muốn hỏi xem các cụ đã trải nghiệm thì thấy nó dư lào cho cháu dễ quyết ạ.Chứ cái tai trâu của cháu thì .... :P
Trông có vẻ nuột nhề, mua ở đâu thế cụ chủ thớt?
Cháu ngắm mấy bộ này ở Phương Liệt cụ ạ
làm con loa vitính nghe còn hay hơn ạ
Ơ thế mà cháu nghe nói mấy bộ này đập chết mấy con loa vi tính cùng tầm tiền. Dư lày thì cháu chẳng biết dư lào mà lần :(

xamthung

Xe tăng
Cụ thích bass thì mấy dàn mini này ko đáp ứng được rồi , nó mạnh về mid và treble hơn , con X7 kia hình như có ngõ ra cho sub nhưng em khuyên ko nên vì oánh kiểu 2.1 nghe nhạc ko hay một chút nào , cụ mua sub vào nữa hòm hòm hơn 5tr rồi (Đừng mua sub tàu kẻo ôm hận , ngon bổ rẻ có mấy con yamaha bass 20 điện 110v nhưng hơi khó kiếm và bị đẩy giá) .
Lời khuyên là mua một đôi bookshelf loại trung trung tầm 3-4tr , amply 2nd tầm 3tr nữa sẽ hiệu quả hơn

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
E đang nghe ms3, phải nói quá tuyệt vời, trong veo, tí tách, giọng hát mượt lắm, bass hơn hẳn bass của onkyo.
Tuy nhiên chả ai nghe rock với dàn mini cả denon và onkyo cả, cụ nên chọn sony.
E từng mua và đổi nhiều bộ, sau vẫ về vs ms3. Tuy nhiên cụ nên treo lên 2 bên trên cao sẽ hay hơn nhiều

ZARG

Xe container
3 Củ em đi làm bộ loa vi tính có khiển từ xa, điện 220V dùng cho sướng, mấy cái ông nội điạ này cũ rích ra rồi, dùng đổi nguồn phức tạp.

Sự tiện dụng còn cần thiết hơn, mà loa vi tính nghe cũng hay chả kém, nhất lại là phòng ngủ, gọn gàng dễ bố trí, ông nội địa này phải giá rổ mệt người.

chuotdong

Xe điện
MÓN này nghe thử mới rõ đc

masterminh_bn

Xe tăng
tầm này thì cụ xúc Denon Ms3 có vẻ sạch hơn. tuy nhiên về âm thanh cụ nên đầu tư không thuơng tiếc :-" và không thì cụ sẽ có những học phí mà không đống không được !

Gyn G.O

Xe hơi
Cụ thích bass thì mấy dàn mini này ko đáp ứng được rồi , nó mạnh về mid và treble hơn , con X7 kia hình như có ngõ ra cho sub nhưng em khuyên ko nên vì oánh kiểu 2.1 nghe nhạc ko hay một chút nào , cụ mua sub vào nữa hòm hòm hơn 5tr rồi (Đừng mua sub tàu kẻo ôm hận , ngon bổ rẻ có mấy con yamaha bass 20 điện 110v nhưng hơi khó kiếm và bị đẩy giá) .
Lời khuyên là mua một đôi bookshelf loại trung trung tầm 3-4tr , amply 2nd tầm 3tr nữa sẽ hiệu quả hơn
Kiếm đôi bookshelf là amply thì ngon quá nhưng hiện tại cháu định đầu tư 3tr thôi ạ vì phòng cháu hỏi nhỏ nên ko có diện tích bày biện. Còn sub định là sau này nhưng nếu ko ổn cháu sẽ thanh lý luôn dàn mini để lên đời ợ :D

Gyn G.O

Xe hơi
E đang nghe ms3, phải nói quá tuyệt vời, trong veo, tí tách, giọng hát mượt lắm, bass hơn hẳn bass của onkyo.
Tuy nhiên chả ai nghe rock với dàn mini cả denon và onkyo cả, cụ nên chọn sony.
E từng mua và đổi nhiều bộ, sau vẫ về vs ms3. Tuy nhiên cụ nên treo lên 2 bên trên cao sẽ hay hơn nhiều
Nghe cụ nói mà cháu đã thấy sướng rồi. Háo hức muốn chạy đi nghe thử quá. Xem mấy tin rao bán Ms3 thì cụ não cũng "Chất âm con này khỏi phải bàn,các bác google sẽ rõ" thế mà cháu google thì nó chẳng có thông tin zì #:-s

Gyn G.O

Xe hơi
Cụ cho cháu ít cảm nhận sau 1 thời gian sử dụng đi. Cháu khoái nghe rì viu lắm 8->
3 Củ em đi làm bộ loa vi tính có khiển từ xa, điện 220V dùng cho sướng, mấy cái ông nội điạ này cũ rích ra rồi, dùng đổi nguồn phức tạp.

Sự tiện dụng còn cần thiết hơn, mà loa vi tính nghe cũng hay chả kém, nhất lại là phòng ngủ, gọn gàng dễ bố trí, ông nội địa này phải giá rổ mệt người.
Nói thật là trước cháu nghe qua mấy dòng Fc giá tầm củ rưỡi của microlab thôi mà đã thấy phê như con tê tê rồi ạ. Chắc tại tai trâu của cháu ít được nghe hàng hịn đâm ra thấy có nét tí đã sướng run người ;))
MÓN này nghe thử mới rõ đc
Cháu sợ đi nghe ko có nhiều thời gian,ko được nghe nhiều dòng nhạc rồi nghe người bán hàng tư vấn lộn tùng phèo lại rối thêm nên mới phải chạy lên đây nhờ các cụ tư véo trước.

ThienAnh

Xe điện
Theo e làm con Ms3 là đẹp. K biết cụ tham khảo giá bao nhiêu?

drbacgms

Xe tăng
Mình đang dùng ONKYO, được 3 năm rồi, cũng là hàng second, mình thấy nghe hay và ấm. Giá mua hơn 2 củ tý, nói chung chấp nhận được

honda acura

Xe điện
theo em bác nên chọn em này
em đảm bảo không bao giờ ân hận, nhà tuấn di chợ trời em thấy có mấy con

troc9696

Xe tăng
cứ ra hàng bảo ng bán cho nghe thử cái nào vừa tai thi bê

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Tai mỗi người đều khác nhau.. kể cả những kỹ sư âm thanh lừng danh cũng đánh giá khác nhau về cùng 1 sản phẩm.
Với em thì Onkyo X7 có độ khô, cứng, đôi khi nghe ko nịnh tai nhưng có một cái khá quý giá.. đó là thật hơn.. tuy nhiên serial này chưa phải là đẳng cấp tinh tế, nhưng lại khá nổi tiếng.

Tùy cụ chọn, và phụ thuộc vào thể loại âm nhạc cụ thường nghe.. mỗi bộ âm thanh đều có sở trường cho 1 thể loại.. và ko là thế mạnh ở thể loại khác, cụ hãy kiếm vài CD loại test âm sắc, và CD dòng cụ yêu mến và nghe thử, cắm phone nghe và nghe loa ngoài.. đừng nghe nhiều quá sẽ ko còn sự chính xác.