Gentra sx lâm trong bệnh - xin thuốc chữa

ong dat

Xe tăng
Kính thưa các cụ !
Gentra sx ghẻ nhà e vừa sinh nhật lần thứ 7. Tổng hành trình 68.700km.
1. Triệu chứng bệnh: "Đi đường hơi sóc - không kể tốc độ cao hay thấp; khi dồn số, sang số; khi phanh và tăng tốc" ... phát ra tiếng kêu "lộc cộc", "lịch kịch" liên tục và không ngừng. Nếu buổi sáng đi làm thì khoảng 2 - 3 km đầu tiên không kêu, sau đó kêu liên tục đến hết hành trình !!!
2. Các bác sỹ HOA SÚNG chuẩn đoán và điều trị như sau:
- Bác sỹ 1 (Đại lý ủy quyền của Daewoo): Chuẩn đoán "2 bát bèo não hóa" - Thay mới (thiệt hại 700k) - Thay xong kêu như cũ (tổn thất thêm 600k cân bằng lại).
- Bác sỹ 2 (cũng đại lý khác của Daewoo): Chuẩn đoán "2 giảm sóc trước hỏng" Thay 2 giảm sóc mới (thiệt hại 3.600k). Thay xong lại phán "01 giảm sóc sau hỏng" - Lại thay (thiệt hại 1.400k nữa) - Thay xong không giảm tí nào - Mất m ... nó thêm 5.000k nữa chưa kể tiền công.
- Nhà e không tin đại lý nữa vào Garage tư nhân, bác sỹ này phán: "Rotuyn lái rơ + cao su càng A não hóa" và đè ngửa ra thay 02 quả Rotuyn (thiệt hại hơn 600k), ép cao su càng A thay mới, thiệt hại 500k (cả công) - Vừa thay xong đi ra khỏi xưởng mấy km lại trở lại nguyên trạng ban đầu !!!
Tổng thiệt hại sau 3 lần khám chữa bệnh theo yêu cầu gần 8.000k + 3 ngày của em (không quy ra tiền được) và mọi việc trở về như cũ, vẫn kêu như ngô rang !!!
EM THẤT VỌNG QUÁ VÀO TAY NGHỀ CỦA THỢ !!!
KÍNH XIN CÁC CỤ CAO NIÊN, NHIỀU KINH NGHIỆM CHỈ BẢO CHO EM CHỖ VÀ CÁCH XỬ LÝ VỤ NÀY - Thanks !

KunBoy

Xe buýt
Kính thưa các cụ !
1. Triệu chứng bệnh: "Đi đường hơi sóc - không kể tốc độ cao hay thấp; khi dồn số, sang số; khi phanh và tăng tốc" ... phát ra tiếng kêu "lộc cộc", "lịch kịch" liên tục và không ngừng. Nếu buổi sáng đi làm thì khoảng 2 - 3 km đầu tiên không kêu, sau đó kêu liên tục đến hết hành trình !!!
- Bác sỹ 1 (Đại lý ủy quyền của Daewoo): Chuẩn đoán "2 bát bèo não hóa" - Thay mới (thiệt hại 700k) - Thay xong kêu như cũ (tổn thất thêm 600k cân bằng lại).
- Bác sỹ 2 (cũng đại lý khác của Daewoo): Chuẩn đoán "2 giảm sóc trước hỏng" Thay 2 giảm sóc mới (thiệt hại 3.600k). Thay xong lại phán "01 giảm sóc sau hỏng" - Lại thay (thiệt hại 1.400k nữa) - Thay xong không giảm tí nào - Mất m ... nó thêm 5.000k nữa chưa kể tiền công.
- Nhà e không tin đại lý nữa vào Garage tư nhân, bác sỹ này phán: "Rotuyn lái rơ + cao su càng A não hóa" và đè ngửa ra thay 02 quả Rotuyn (thiệt hại hơn 600k), ép cao su càng A thay mới, thiệt hại 500k (cả công) - Vừa thay xong đi ra khỏi xưởng mấy km lại trở lại nguyên trạng ban đầu !!!
Tổng thiệt hại sau 3 lần khám chữa bệnh theo yêu cầu gần 8.000k + 3 ngày của em (không quy ra tiền được) và mọi việc trở về như cũ, vẫn kêu như ngô rang !!!
KÍNH XIN CÁC CỤ CAO NIÊN, NHIỀU KINH NGHIỆM CHỈ BẢO CHO EM CHỖ VÀ CÁCH XỬ LÝ VỤ NÀY - Thanks !
Cụ đã kiểm tra cao su thanh cân bằng chưa ạ?

ong dat

Xe tăng
Cụ đã kiểm tra cao su thanh cân bằng chưa ạ?
Thay rồi ạ, siết cả ốc gầm, thanh giằng đã kiểm tra hết; lắc bánh kiểm tra vòng bi đều ok !!!
Sau 3 lần điều trị hôm nay thêm cái bệnh mới là tay lái đã nặng thêm khá nhiều :)]

KunBoy

Xe buýt
Thay rồi ạ, siết cả ốc gầm, thanh giằng đã kiểm tra hết; lắc bánh kiểm tra vòng bi đều ok !!!
Sau 3 lần điều trị hôm nay thêm cái bệnh mới là tay lái đã nặng thêm khá nhiều :)]
Xe em Cruze cũng bị lịch kịch khi đi vào đường xấu hoặc hơi xấu cũng kêu. Thay 1 cái cao su ở thanh cân bằng là hết luôn ạ. :)
Chúc cụ sớm tìm ra bệnh :)

ong dat

Xe tăng
Thanks cụ, cuối tuần e làm phát nữa xem có hết kêu không.

kduc

Xe container
Xe e LAC trước (năm ngoái) cũng cứ lách cách, lách cách rất nhỏ và đều và khó chịu ở phía sau bên phụ nhưng e kiên quyết ko đi viện mà kiểm tra toàn bộ các khớp chuyển động thì thấy thanh cân bằng đứng bị rách phớt nên khô mỡ, lập tức tra dầu và hưởng thành quả ( e làm năm ngoái nhưng mấy hôm nay lại có hiện tượng tái phát rồi :D)

ong dat

Xe tăng
Thanks cụ !
Cuối tuần nhà e lại đi cho nó xử lý tiếp - Đặc biệt lưu ý ý kiến của cụ.

Bui Anh Tu

Xe buýt
Xe cụ đi 2 đến 3 cây mới bị thì không thể kêu ở những thứ như trên được.Cái này nó ở phần máy do đi nóng máy lên mới bị.

ong dat

Xe tăng
Báo cáo cụ tiếng kêu không thể ở máy. Lúc đầu nhà e nghi giảm sóc, sau khi đi một đoạn dầu giảm sóc mất tác dụng sẽ kêu nhưng vẫn không phải cụ ạ !

Bui Anh Tu

Xe buýt
Báo cáo cụ tiếng kêu không thể ở máy. Lúc đầu nhà e nghi giảm sóc, sau khi đi một đoạn dầu giảm sóc mất tác dụng sẽ kêu nhưng vẫn không phải cụ ạ !
Cụ biết không kêu ở máy thì cụ xem kêu ở khu vực nào thì mới đoán bệnh được chứ.

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
em xin kiểm tra miễn phí cho cụ. xe hết bệnh thì trả tiền
hùng 091 541 1386

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
Các bạn nói bệnh đều sai hết. Thông báo xe này đã được bên mình chữa khỏi hoàn toàn nhé.
Còn nguyên nhân thì chẳng ai đoán đúng

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Kính thưa các cụ !
8-> 8-> 8-> vụ này để em! cụ tin đại lý lần nữa đi. em kết bệnh này rồi đấy!

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Các bạn nói bệnh đều sai hết. Thông báo xe này đã được bên mình chữa khỏi hoàn toàn nhé.
Còn nguyên nhân thì chẳng ai đoán đúng
:41::41::41: chưa thấy cụ chủ đăng đàn nhỉ? chúc mừng cụ chủ nhé!

Gara_Hung_Thuan

Đi bộ
ôi VOVauto đây mà sao phải dấu chữ ký thế ah!
Bây giờ không còn là vov nữa rồi. Tôi là vũ mạnh hùng đã lấy lại xưởng. Tôi đã cho thay hết toàn bộ nhân viên cũ. Xưởng tôi xin đảm bảo về chất lượng đội ngũ nhân viên.
- Thợ máy đều là 4 thợ cứng có thể đảm nhiệm mỗi người một xe. Không như đâu đó có 1 ông bác cả và toàn người thử việc
- Thợ gò: cảnh gò nổi tiếng GM trung sơn
- Sơn thì đội ngũ giỏi của quang minh, new way... Do trực tiếp tôi lựa chọn về