Getz 1.1 MT - không tự động trả lái, Có cụ nào bị tình trạng này chưa?

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Bẩm các cụ đi xe GETZ,

Nhà cháu mới phát bệnh như kể trên. Tức là nhà cháu quay đầu chỗ Bưởi sang Nguyễn Khánh Toàn í, mọi khi thả tay ra là nó tự trả thẳng, thậm chí có hôm phải giữ chút, không thì nó trả nhanh quá.

Mấy bữa nay nhà cháu tự nhiên thấy em nó chạy có kiểu như bánh xe non (thực tế thì không non, vì bố cháu đi kiểm tra lốp rồi), hơi lắc lư tý, và không tự trả lái như mọi khi bố cháu thích lái kiểu thế.

Có cụ nào có cao kiến gì không ạ?:-w:-w:-w

DelayAirlines

Xe máy
Website
www.acb.pro.vn
Khổ thân cụ chủ thớt,
Hỏi từ hôm qua đến giờ này chưa có cao thủ nào vào giúp đỡ. Chắc cụ ... mà anh em ghét cái mặt rồi.

Theo em, bác thủ đi gara kiểm tra cái đám dầu trợ lực có bị thiếu và các thứ xung quanh xem liệu có bị chuột, chó, ... có bị cắn không? Chắc là do áp lực dầu nó ko đủ lớn để nó đẩy trở lại trạng thái cân bằng cho bác đấy thôi.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ lấy hai đoạn dây chun dài cùng loại, dài bằng nhau buộc vào hai bên vô lăng rồi cố định lại. Đảm bảo tự trả thẳng. Ngon choét!

alibibi

Xe tải
lạ nhỉ ? Đoạn này phải trả lái ác mới đúng chứ

ducta

Xe hơi
. Trước xe em cũng thế Em tưởng lốp non, nhưng thực ra không phải. Bác đi kiểm tra cái tuyo gì đó ở dưới tay lái xem có bị lỗi gì không, hết dầu hay hỏng, thay mới là hết ngay