[Cần bán] Bàn ghế và đèn học cho trẻ em nhưng cccm có thể dùng chung

Số điện thoại
0919200815
Giá
645,000 VNĐ
Địa chỉ
Số 8 Lô B2 Nhà phố Thương Mại 24h, đường Tố Hữu, Vạn Phúc, Hà Đông, Hà Nội

dandihome

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
Khi nói đến bàn ghế dành cho các cháu, cccm thường sẽ nghĩ ngay đến những bộ bàn ghế nhiều màu sắc: ghế nhỏ, bàn nhỏ có giá sách, ngăn kéo...
Nhưng những bộ bàn ghế này thường có độ bền không cao, các bé chỉ dùng được trong vài năm.
Tệ hơn nữa là thiết kế của những bộ bàn ghế kiểu này nếu không tốt sẽ làm ảnh hưởng đến tư thế ngồi của trẻ.

Một bộ bàn ghế gần 10tr nhưng lại ngăn bàn bị vướng chân bé, em để link gốc trong ảnh

Vậy tại sao cccm không cho bé sử dụng bàn ghế của người lớn luôn? Nếu sử dụng những thương hiệu có tiếng, giá có thể cao ban đầu nhưng bé cũng sẽ dùng 12 năm học phổ thông và 4-5năm ĐH/ sau ĐH nữa.
Lâu dài lại thành rẻ hơn bàn ghế thông thường - mà trong thời gian đó bé sẽ luôn được ngồi thoải mái-êm ái-đúng tư thế!
Việc rèn cho bé 1 tư thế ngồi đúng + bàn ghế hỗ trợ tốt thì cccm sẽ không phải lo các bệnh về cột sống cho bé như đau mỏi cổ vai gáy, thoái hóa... nữa!

Combo bàn ghế mà em setup cho một cụ mua cho bé gái năm nay đang học lớp 1 (ảnh trên là bé đang ngồi thử lúc mới lắp, để ngồi học chuẩn thì cần thêm một số phụ kiện khác)

Ở văn phòng thì em cũng dùng combo y hệt như cháu lớp 1 ở trên luôn: cái bàn, cái ghế và cả cái đèn

Để sử dụng những món đồ trên, cccm cần những món đồ sau:
1. Chân bàn nâng hạ bằng điện Ergo Edge: giá từ 3.450k-6.450k (chỉ có chân bàn - chưa bao gồm mặt bàn)

Bàn nâng hạ là sự lựa chọn tối ưu, nhưng cccm cần bàn có thể hạ cao độ tối thiểu là 60cm - cao độ này vẫn khá cao với bé lớp 1, nhưng chỉ sau vài năm là bé có thể dùng bình thường. Thời gian đầu bé có thể dùng kê chân.

Mặt bàn: nên chọn mặt bàn gỗ tự nhiên để có độ bền cao. Nếu kinh tế chưa cho phép, cccm có thể đặt mặt bàn gỗ công nghiệp với giá khoảng vài trăm k trên shopee (em ko bán mặt gỗ công nghiệp)

Do chỉ kinh doanh sản phẩm có chất lượng tốt nên em ko có những loại giá rẻ: chân bàn to chắc chắn, mặt bàn gỗ tự nhiên tiêu chuẩn xuất khẩu châu Âu, bảo hành cả mặt bàn 2 năm.

Các cụ lưu ý: bàn nâng hạ trên thị trường có rất nhiều loại rẻ hơn: chân bé hơn, rung lắc nhiều hơn, không có nhớ vị trí, mặt gỗ công nghiệp chất lượng kém - không có bảo hành...

Em để link chân bàn bên em ở đây: https://dandihome.vn/ban-nang-ha/, cccm có thể đặt hàng thẳng trên web ạ.

So sánh mặt bàn gỗ tự nhiên Ergo Edge và mặt bàn gỗ công nghiệp 2.jpg

So sánh mặt bàn công nghiệp và mặt bàn của em

2. Ghế ngồi: giá từ 5.600k - 54.000k (chỉ có ghế của hãng lớn trên thế giới)
Cccm lưu ý: bên em không bán ghế OEM-ODM, các loại ghế em đang bán cũng đang được hãng bán ở Mỹ, Châu Âu...
Ghế người lớn sẽ là rất to đối với các bé, nhưng chỉ cần một vài phụ kiện là bé có thể sử dụng ghế người lớn bình thường:

1. Tựa lưng: giúp bé ngồi tiến về phía trước do ghế người lớn sẽ hơi rộng.
2. Kê chân: bàn 60cm vẫn là khá cao với bé cấp 1, vì thế cần kê chân cho bé.
3. Bánh xe có khóa: giúp bé cố định khi ngồi ghế vì tuổi này bé vẫn khá hiếu động.

Tùy vào nhu cầu, kinh tế... cccm có thể chọn ghế của các thương hiệu có tiếng trên thế giới hoặc các thương hiệu OEM/ ODM ở VN. Ghế có thương hiệu lớn sẽ có độ bền cao cũng như hỗ trợ cột sống tốt hơn.
Đối với em, chiếc ghế cũng như đôi giày. Em chỉ bán giày của nike/ das... chứ không bán giày OEM hay ODM...

Bên em hiện đang phân hối 3 thương hiệu lâu đời:
  • HermanMiller - Mỹ (thành lập năm 1905, có giá từ 16tr trở lên)
  • Ergohuman - Đài Loan (thành lập năm 1996, có giá từ 8,95tr trở lên)
  • GTChair - Trung Quốc (thành lập năm 1992, có giá từ 5,6tr trở lên)
Em để link các loại ghế ở đây, https://dandihome.vn/ghe-cong-thai-hoc/, cccm có thể đặt hàng thẳng trên web ạ

3. Đèn bàn Ergo Edge 1-2-3, giá từ 645k-1.485k (BH 3 năm 1 đổi 1 trong suốt thời gian BH)
Một sản phẩm không thể thiếu trên bàn học của bé chính là chiếc đèn.
Theo TCVN 8793: 2022 dành cho học sinh tiểu học, ánh sáng tốt nhất để bé học bài cần có độ rọi >500LUX, độ hoàn màu CRI >80Ra.
Đèn bàn em có nhiều loại: Ergo Edge 1-2-3, có độ rọi tối đa từ 1000-2000LUX, độ hoàn màu CRI 95Ra.

Đặc biệt, đèn Ergo Edge của em có tiêu chuẩn sáng đồng đều JIS Nhật Bản AA giúp bé đủ sáng học bài trong khoảng không gian rộng.

Em để link đèn bàn bên em ở đây: https://dandihome.vn/den-ban-bao-ve-mat-thong-minh-dandihome/, cccm có thể đặt hàng thẳng trên web ạ.

CCCM có thể tham khảo combo em và F1 đang dùng chung ở nhà, tổng ngân sách 34tr:

Bàn: Ergo Edge chân chữ T, hạ thấp nhất 60cm, mặt bàn 1m8 gỗ tự nhiên bảo hành 2 năm, giá 10,4tr
Ghế:
Herman Miller Aeron phiên bản Remastered bảo hành 12 năm (chiếc ghế Aeron này bản Classic đầu tiên ra mắt năm từ 1994 đến giờ vẫn có nhiều người dùng), giá 22,5tr
Đèn bàn:
Ergo Edge 1: 2 nguồn sáng, công suất tối đa 18W, CRI 95Ra, bảo hành 3 năm 1 đổi 1, giá 1,295tr

Chỉnh sửa cuối:

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Em cập nhật các list sản phẩm em bán trên otofun từ 2018 đến nay, gồm hình ảnh và giá ở dưới để cccm tiện theo dõi:

Hoặc cccm có thể vào website bên em để xem và đặt mua hàng: Trang chủ DandiHome
Nếu các cụ quen mua hàng trên sàn TMĐT thì có thể vào link Shopee và đặt mua trên này.

Chương trình ngồi thử ghế miễn phí tại nhà:
.
.
.

LỜI GIỚI THIỆU:
Em bán đũa inox 304 (sản phẩm đầu tiên) và các đồ nhà nhà bếp khác trên OF từ 2018 đến giờ, có thể nói OF là nơi em bắt đầu "start-up". Nếu các cụ vào web https://dandihome.vn/ bên em cũng sẽ thấy màu nền của web là màu nâu quen thuộc :x
Hồi đó, mỗi ngày em phải ngồi làm việc từ 8-10 tiếng. Cuối năm 2019, em tìm hiểu ghế "xịn xịn" một chút để dùng vì ghế cũ ngồi lâu làm em khá ê ẩm lưng.
Sau một thời gian tìm hiểu, mua về và sử dụng một thời gian dài, em cũng kinh doanh luôn những chiếc ghế mà em đã từng ngồi. Cũng như các món đồ khác, khi "nhảy hố vôi" thì các cụ sẽ thấy ghế cũng có rất nhiều loại ghế this, ghế that, ghế nào chỉ để ngồi bình thường, ghế nào thiết kế để ngồi làm việc...
Những chiếc ghế em đang bán ra đều là ghế Ergonomic của các thương hiệu lớn trên thế giới, có giá từ hơn 6tr đến gần 60tr đồng. (Hiện em chưa có dòng ghế nào rẻ hơn)

Có thể các cụ trên OF quen với những chiếc giày, chiếc túi, đồng hồ... tiền triệu hay nhiều chục triệu. Nhưng ghế vài triệu đến vài chục triệu như em đang bán thì có thể các cụ chưa "quen".

VD chiếc ghế Aeron em đang bán khoảng 30tr (nhưng giá bên US là 1750$) được đánh giá là ghế tốt nhất thế giới. (Mà em chưa thấy có món đồ nào tốt nhất thế giới lại có giá... thấp như chiếc ghế này cả :D)
Nhiều chiếc Aeron từ năm 1994 đến giờ vẫn dùng bình thường sau gần 30 năm.

Nếu cụ không có nhu cầu ngồi thì rõ ràng không nên mua. Nhưng nếu đã ngồi nhiều giờ mỗi ngày thì rất nên nghiên cứu. Chiếc ghế cũng như chiếc xe của các cụ: ghế nào thì cũng có thể ngồi, xe nào thì cũng có thể đi từ A đến B, tùy nhu cầu của mình mà chọn loại ghế, loại xe cho phù hợp.
Cái ghế khác cái xe một chút là nó còn liên quan khá nhiều đến sức khỏe của các cụ hay phải ngồi nhiều: "Chúng ta cứ ngồi những loại ghế linh tinh, về lâu dài sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến sức khoẻ" - đoạn này không phải em bịa ra để bán hàng mà là 1 bác sĩ xương khớp ở bệnh viện Australia đã nói - các cụ có thể xem thêm ở link dưới đây: https://ngochieu.com/chuyen-cai-ghe/

Ảnh trên là David (một trong các vị giám khảo của Britain's Got Talent) ngồi trên 1 chiếc ghế Aeron, khác với những người còn lại (ghế Aeron của David tuy đắt hơn ghế thông thường nhưng nó có giá chỉ =1/3 ghế của những người còn lại thôi)

.
.
.
.
.
Em sẽ cập nhật tiếp hình ảnh ghế Ergonomic ở bài #2.
Bây giờ em tiếp tục giới thiệu qua về các sản phẩm nhà bếp mà em kinh doanh trên OF từ 2018:
Hiện tại mảng đồ nhà bếp bên em đang bán chủ yếu trên các sàn thương mại điện tử, các cụ ủng hộ em có thể đặt thẳng trên trên đó hoặc inbox/zalo em để đặt trực tiếp ạ (hotline/zalo: 0919.200.815 - các cụ chat qua zalo em sẽ xử lý nhanh hơn ạ)
Một số hình ảnh:

Các loại dao thìa nĩa muỗng bên em:

Thí nghiệm chất liệu và ATVSTP:

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

"Thật quá vô lý khi phải bỏ ra 10tr để mua một chiếc ghế" - đó là suy nghĩ của em khi đang ngồi ghế có giá gần 2tr. Vài tháng sau, em mua ghế 10tr rồi lại thanh lý nó và lên đời ghế 15tr: "Thật quá vô lý khi phải bỏ ra 30-40tr để mua một chiếc ghế" - đó cũng là suy nghĩ của em khi đang ngồi trên chiếc ghế 15tr và đã thấy nó rất ngon rồi.

Hiện tại thì em đang ngồi trên chiếc ghế hơn 40tr. Và càng sử dụng thì em lại càng thấy chiếc ghế này RẺ, em đã có bài viết phân tích rất kỹ ở ĐÂY

Em không có ý khoe gì cả, nhưng ở trên chỉ là một ví dụ về một món đồ đắt tiền hơn bình thường của em.
Ngoài những món đồ cơ bản, chắc chắn em và các cụ ai cũng có những món đồ đắt hơn loại cơ bản một chút hoặc "nhiều hơn một chút" như cái ghế của em. Ví dụ nữa là về đồng hồ, em có 1 chiếc khoảng 10tr, nếu so với mấy chiếc đồng hồ sinh viên thì cái của em thuộc loại đắt tiền, hàng hiệu... Nhưng nếu so với các cụ có Omega và Rolex trên này thì đồng hồ của em không khác gì đồ chơi trẻ con.
Một ví dụ đơn giản khác là chính chiếc xe mà em và cụ đang đi: có thể là loại hơi hơi đắt hơn những chiếc xe cơ bản một chút, hoặc rất đắt hơn rất nhiều lần.

Như vậy, bất kì món đồ nào đều có hàng bình dân đến cao cấp. Và những chiếc ghế Ergonomic em đang bán thuộc phân khúc trung cấp đến cao cấp. Về định nghĩa ghế Ergonomic mà ở Việt Nam, mọi người hay gọi là ghế Công Thái Học em có một bài viết cụ thể ở đây:

Cá nhân em luôn nghĩ rằng rất lãng phí nếu không sử dụng hoặc ít sử dụng mà lại mua đồ thuộc phân khúc cao cấp.

Vì thế, trước khi mua bất kỳ món đồ nào, ngoài tài chính, các cụ cần cân nhắc kỹ nhu cầu sử dụng của mình khi chọn. Riêng về lựa chọn ghế, em đã có bài viết ở ĐÂY. Nếu các cụ phải ngồi nhiều, hoặc có người thân phải ngồi nhiều thì nên đọc để lựa chọn "một phát ăn ngay" - tránh như em phải chọn đến chiếc ghế thứ 4 mới ưng ý.

Về các loại ghế Ergonomic, dưới đây em chỉ tóm tắt một số sản phẩm bên em đang bán. Chi tiết mời các cụ ấn vào website bên em dưới đây ở để xem thêm các loại ghế khác ạ:

Các loại ghế đang bán chạy nhất bên em:
Giới thiệu về ghế văn phòng Ergonomic:
Đối với các cụ thường xuyên phải ngồi làm việc trong thời gian dài mà muốn tìm được một chiếc ghế sử dụng lâu dài, bền, tốt cho sức khỏe - lưng, cổ, cột sống ... hoặc đơn giản là một chiếc ghế đẹp, có thể ngả lưng buổi trưa... thì nên cân nhắc lựa chọn ghế Ergonomic.

Em giải thích nhanh: Ghế Ergonomic là loại ghế được được thiết kế có thể điều chỉnh với từng người, giúp các cụ cảm thấy thoải mái khi ngồi. Từ đó, nó tạo tư thế ngồi tốt, giảm lực tác động lên lưng, cột sống, cổ...
Vì vậy, ghế tối ưu năng suất làm việc cũng như tránh được các bệnh ngồi lâu của giới văn phòng như thoái hóa cột sống, thoái hóa đốt sống cổ.
Các cụ chẳng may mà mắc những bệnh này thì ngồi ghế này cũng rất tốt đó ạ.

Em làm bảng so sánh chiếc ghế bán chạy nhất bên em Dvary Butterfly với 1 chiếc ghế thông thường để các cụ dễ hình dung:

setup (1) - Copy.jpg

Ghế Dvary Butterfly ở văn phòng em. Bên em đang là nhà phân phối chính hãng của dòng Dvary Butterfly ở Việt Nam.

WeChat Image_20220413160829.jpg

Team Chim Sẻ Đi Nắng cũng đang dùng ghế Dvary Butterfly

I-see X cho cảm giác ngồi rất tốt, cá nhân em thích ngồi chiếc ghế này nhất trong các ghế GTChair

ghế aeron herman miller (3).jpg

Ghế Aeron mà anh Mark đang ngồi ở trên ra mắt từ năm 1994, là bản đầu tiên là Classic.

Aeron phiên bản thứ 2 là Remasatered ra mắt năm 2016, bên em đang bán là phiên bản này.
Video vì sao chiếc ghế Aeron này lại đắt của tinhte:

Ngoài ghế Ergonomic, bên em cũng có cả bàn nâng hạ. Nếu các cụ ngồi trên một chiếc ghế tốt nhưng bàn lại quá cao hoặc quá thấp thì đều không thể thoải mái được. Ngoài ra việc thay đổi tư thế đứng và ngồi trong khi làm việc cũng là điều nên làm, vì đó bàn nâng hạ ra đời.
Loại bàn em đang bán là loại có chất lượng thuộc hàng tốt nhất thị trường hiện nay với tải trọng cao và khung to, chắc chắn.

Các cụ ấn vào link bên dưới để xem chi tiết ạ:

Video bên em làm về bàn nâng hạ:

Chỉnh sửa cuối:

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Việc chọn ghế "1 nhát ăn ngay" quả thực không dễ. Cá nhân em đã phải chọn đến chiếc thứ 4 mới vừa ý. Đây là hướng dẫn chọn ghế Ergonomic dựa trên hành trình mua ghế của em.
Các cụ nên đọc để chọn cho mình 1 chiếc ghế phù hợp nhất nhé:

Góc setup của em hiện tại

Em cũng có bài hướng dẫn chọn bàn ghế cho trẻ em, em để link bên dưới:
z3945259827646_b2eac521e8081f0cd0100c073437df0a - Copy.jpg

Góc của F1 nhà em
Video bên review ghế GTChair I-seeX:

Các bài viết khác của em về việc setup góc làm việc hợp lý:

Chỉnh sửa cuối:

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Mỗi năm một sản phẩm mới, em xin giới thiệu sản phẩm mới nhất bên em.
Em tìm đại lý cho sản phẩm này. Rất mong được hợp tác với các cụ trên OF.
Một chiếc đèn bàn:
c2b0c9b9-5d99-48b2-9f50-a6194a49d4e1.__CR0,0,970,600_PT0_SX970_V1___.png

GIỚI THIỆU SẢN PHẨM
Đây là sản phẩm mới bên em. Dù nó mới chỉ có gần 100 lượt bán trên Shopee Mall (gian hàng chính hãng) ở thời điểm hiện tại, nhưng được KH review rất tốt với 100% phản hồi 5*.
Giá em đang bán là 1.4500.000 VNĐ (loại chân kẹp thông dụng nhất) đến 1.700.000 VNĐ (loại dùng chân đế)

Các cụ xem chi tiết sản phẩm, review của KOL Duy Luân cũng như các review của các khách hàng khác tại link shopee bên em ở ĐÂY

Có thể nhiều cụ sẽ nói rằng đèn gì mà đắt thế, gần 1,5tr.
Bất kì món đồ nào cũng sẽ có phân khúc tầm thấp, trung, cao. Đôi giày 200k nhưng làm cụ đau chân, bị hỏng trong vài tháng nếu so với đôi giày 2000k đi êm chân và dùng trong nhiều năm thì cái nào đắt, cái nào rẻ ạ?
Mời các cụ xem những gì chiếc đèn này mang lại xem nó có xứng đáng không nhé:

Cây đèn này cũng đang bán trên Amazon với giá 56,99$ (không bảo hành) và thêm 6,99$ cho bảo hành 3 năm

• Đèn có chỉ số hoàn màu CRI Ra95, cho ánh sáng đẹp gần với ánh sáng mặt trời. Các cụ có thể tìm hiểu những chiếc đèn bàn trên thị trường có CRI >95 thế này có giá cũng loanh quanh 1,5-2tr rồi ạ.
  • Đèn có tay dài và các khớp thông minh, có thể kẹp cao không bị vướng tầm nhìn, em đang dùng với màn hình 32inch thoải mái mà không bị lóa như đèn bàn thông thường.
  • Xoay cực kì linh hoạt với 6 khớp xoay, khớp có tuổi thọ 100.000 lần gập, phù hợp với nhiều nhu cầu sử dụng.
  • Điều chỉnh 4 kiểu ánh sáng: từ vàng, trung tính đến trắng.
  • Có tính năng hẹn giờ tắt đèn sau 15p-45p.
  • Cường độ sáng tối đa 2300 LUX (cường độ sáng để học tập theo TCVN chỉ là 500 LUX, phòng thí nghiệm là 1000LUX...)
  • Điều chỉnh 5 cường độ sáng từ 5-100%.
  • Thân đèn bằng nhôm, độ hoàn thiện cao chứ không phải dạng nhựa ọp ẹp.
  • Tuổi thọ của bóng LED: 50.000 giờ.
  • Tiêu chuẩn AA và chip LED RG0: ánh sáng phân bố đều, tránh ánh sáng xanh, không bị nhấp nháy gây hại cho mắt.
  • Cuối cùng là thời giao bảo hành: 3 năm, 1 đổi 1 trong 1000 ngày - em cũng chưa thấy chỗ nào bảo hành như bên em luôn, kể cả mấy chiếc đèn đắt gấp đôi, thậm chí gấp 3 đèn của em.

Setup của em với màn hình 32inch

View attachment 7779953
Nếu dùng đèn bình thường (bên trái) sẽ bị lóa màn hình

Bên em mở bán thêm dòng ghế thư giãn này, thích hợp với nhà cụ nào rộng rãi, hoặc có phòng thư giãn, đọc sách riêng ạ:
WeChat Image_20220719103732.jpg

Em lôi ra trước cửa hàng để chụp choẹt:
eames (8).jpg

Mấy chiếc ghế trên em bán là hàng cóp pi giá rẻ thôi cccm nhé, ghế mang tên em DandiHome luôn ạ. Tuy là hàng copy nhưng em đã chọn đến đời thứ 5 trong 4 năm qua, chất lượng tương xứng với giá thành ạ! Hiện em đang bán là 26,5tr

Hàng authentic thì thông tin chi tiết bên dưới ạ, bên em có nhận đặt hàng cccm nhé.
Ghế Eames Lounge & Ottoman của Herman Miller https://dandihome.vn/san-pham/ghe-thu-gian-eames-lounge-ottoman/

Hình ảnh và video ghế Eames Lounge & Ottoman:

2 cụ này ngồi thì chắc chắn là hàng xịn rồi, khỏi cần bàn cccm nhỉ :D
Video ghế:

Ảnh ghế Eames Lounge & Ottoman của Herman Miller, phiên bản hơn 200tr :

Chỉnh sửa cuối:

PICK UP

Xe tải
Ghế massage DH02 nhà mợ có sẵn hàng không ợ?

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Còn những màu gì ạ? Xem hàng ở đâu đấy mợ?
Em có sẵn màu đen trắng da vân cá sấu.
Em đang chuyển cửa hàng nên ghế đang để ở nhà riêng ở Triều Khúc ạ

PICK UP

Xe tải

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn

HeoQuay66

Xe tăng
Chúc cụ chủ đắt hàng ! Em ủn kiếm rượu, bánh chưng với đào quất chơi tết ạ

hrfantasy

Xe hơi
Còn robot hút bụi ko bạn, m xin giá gồm ship về lĩnh nam

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn

cuongvc

Xe hơi
Ecovacs Deebot DE53

cho em xin giá net nhé!

dandihome

Xe buýt
Website
dandihome.vn
Ecovacs Deebot DE53

cho em xin giá net nhé!
Dạ em chào cụ, hiện robot bên em đã hết hàng rồi ạ. Em gửi cụ các sp bên em cập nhật:
https ://drive.google.com/file/d/1Ix120VuVFUGHDvhNEpBzD12G9gAPjb89/view?usp=sharing
https ://drive.google.com/file/d/1lVmwsk-U8KYP5XwFf1-bDiiOHteKsNXM/view?usp=sharing

Chỉnh sửa cuối: