Thảo luận Giá Suzuki ciaz về 488?

tombongtun

Xe đạp
Hôm nay em vào bonbanh.com thấy rất nhiều tin đăng Ciaz giá 488.
Các cụ cho đánh giá có phải giá ciaz từ đầu 2018 chính thức sẽ giảm về như vậy không?

Website
suzukihathanh.com
Các cụ cho đánh giá có phải giá ciaz từ đầu 2018 chính thức sẽ giảm về như vậy không?
Hiện tại thời điểm này thì bên em đang bán 565tr cụ ơi? Còn sau tháng 1/2018 thì không biết như nào nữa ạ.

Bim Kem

Xe hơi
Không còn giá này đâu cụ ơi. Giá này từ đợt tháng 7, 8/2017 khuyến mại 92 triệu nên các hãng vẫn đăng tin như vậy, để câu khách ý mà hehe. Cụ mua Suzuki Ciaz đi để anh em lập hội, xe đi chất lắm. Kiểu dáng đẹp, rộng dãi nhất phân khúc, khoảng sáng gầm xe hơn cả Altis, Mazda 3, Civic...

hungtd2

Xe hơi
=))) em cứ tưởng giá vẫn thế, đang giới thiệu cho ông anh mua, đúng là giá tết hehe

tien_dat

Xe hơi
Cả nước tháng 12 chỉ bán đc 1 xe mà cũng đua đòi tăng giá tết cơ à^:)^

Dunga

Xe buýt
Cả nước tháng 12 chỉ bán đc 1 xe mà cũng đua đòi tăng giá tết cơ à^:)^
Tháng 11 mới là bán đc 1 xe chứ tháng 12 chả bán đc xe nào vì có xe đâu để bán!
Nguyên nhân thì xin đc trích từ nguồn báo mạng: "Giảm giá kịch sàn, doanh số Suzuki Ciaz bất ngờ tăng phi mã: Theo báo cáo của Hiệp hội các nhà sản xuất, lắp ráp ô tô Việt Nam (VAMA), trong tháng 9/2017, Suzuki Ciaz đạt doanh số 119 xe". Hàng nhập lại theo kiểu thăm dò thí điểm nên số lượng chắc cũng không thể nhiều và sẵn như lắp ráp trong nước. Tất nhiên nếu so doanh số với vios, city, maz2 không thể bằng được vì nhiều lí do nhưng đó là chuyện khác. Ở đây muốn nói đến việc không bán được và không có để bán mà nhiều cụ dè bỉu thôi ạ.

Bim Kem

Xe hơi
Tháng 11 mới là bán đc 1 xe chứ tháng 12 chả bán đc xe nào vì có xe đâu để bán!
Nguyên nhân thì xin đc trích từ nguồn báo mạng: "Giảm giá kịch sàn, doanh số Suzuki Ciaz bất ngờ tăng phi mã: Theo báo cáo của Hiệp hội các nhà sản xuất, lắp ráp ô tô Việt Nam (VAMA), trong tháng 9/2017, Suzuki Ciaz đạt doanh số 119 xe". Hàng nhập lại theo kiểu thăm dò thí điểm nên số lượng chắc cũng không thể nhiều và sẵn như lắp ráp trong nước. Tất nhiên nếu so doanh số với vios, city, maz2 không thể bằng được vì nhiều lí do nhưng đó là chuyện khác. Ở đây muốn nói đến việc không bán được và không có để bán mà nhiều cụ dè bỉu thôi ạ.
Đồng ý với cụ. Không hiểu mấy cụ "dè bỉu" kia đang đi xe gì, đổi mấy đơi xe rồi mà "dìm" xe khác kinh quá :)

hungtd2

Xe hơi
Em đi thì em thấy tội cho Suzuki hoặc sướng cho bản thân, xe quá ngon và giá quá ổn, ko bị làm giá như các em khác mấy. Nhưng Marketing không tốt nên người dùng ko quen, mà ko quen thì ko mua nhất là phía Bắc. Đi vào thì mới thấy nó thế nào, em biết rất nhiều cụ đọc thông số xe rồi chê. Như em su này có 1.4, hộp số 4 cấp etc... đi vào thì thấy số nó chỉ là số thoai ạ :D

Dunga

Xe buýt
Đồng ý với cụ. Không hiểu mấy cụ "dè bỉu" kia đang đi xe gì, đổi mấy đơi xe rồi mà "dìm" xe khác kinh quá :)
Cưới em nó rồi thì hay dở cũng là vợ mình, trừ khi nó láo và ko làm em hài lòng nữa thì đôi ngả chia ly thôi. Giờ em chỉ lo chăm bẵm em nó để nhận đc sự phục vụ lại tốt nhất chứ chả hơi đâu để ý thiên hạ dè bỉu cụ ạ! :)

xda0306

Xe tải
Su ko lo hạ về giá hạ để cháu nhập hội ko mấy hôm nưa các hãng hạ trước lại phải đi hội khác. Huhu

Dunga

Xe buýt
Su ko lo hạ về giá hạ để cháu nhập hội ko mấy hôm nưa các hãng hạ trước lại phải đi hội khác. Huhu
Hôm qua có vc vào Suz K.D.Tiến thấy có 1 em đang dán kính ngay tại showroom, hỏisale bảo của khách đã mua giá 565.

Dunga

Xe buýt
Thời điểm thôi các cụ ợ. Giờ này các cụ muốn cũng chẳng mua đc City đâu. Trong lúc các cụ rủa nó chết nhưng thực tế nó đang đều đều đến tay phục vụ những người biết đc giá trị thực sự đó ạ.

grandis2012

Xe buýt
Thời điểm thôi các cụ ợ. Giờ này các cụ muốn cũng chẳng mua đc City đâu. Trong lúc các cụ rủa nó chết nhưng thực tế nó đang đều đều đến tay phục vụ những người biết đc giá trị thực sự đó ạ.
Em nghĩ nhiều người, trong đó có em cảm nhận được giá trị thực sự của nó. Tuy nhiên giá trị thực và giá trị bán hàng là 2 khái niệm khác nhau thậm chí còn khác nhau nhiều là đằng khác.
Còn đến tay người tiêu dùng đều đều như cụ nói em cũng không hiểu mức thế nào là đều đều???? 2000 xe/tháng hay 20 xe/ tháng cũng là đều đều.
Ý ở trên của em là định giá phù hợp với thương hiệu cũng như giá trị sử dụng, dịch vụ sau bán hàng, giá phụ tùng và giá bán lại của nó so với đối thủ cùng phân khúc. Với giá của ciaz là 565 tr thì liệu mấy ai sẽ chọn thay cho City, Vios, Rio, Mazda2 ????
Cá nhân em nghĩ những người chọn Ciaz ở thời điểm này với mức 565 tr thì thực sự là cá biệt hoặc khác biệt.

Dunga

Xe buýt
Em nghĩ nhiều người, trong đó có em cảm nhận được giá trị thực sự của nó. Tuy nhiên giá trị thực và giá trị bán hàng là 2 khái niệm khác nhau thậm chí còn khác nhau nhiều là đằng khác.
Còn đến tay người tiêu dùng đều đều như cụ nói em cũng không hiểu mức thế nào là đều đều???? 2000 xe/tháng hay 20 xe/ tháng cũng là đều đều.
Ý ở trên của em là định giá phù hợp với thương hiệu cũng như giá trị sử dụng, dịch vụ sau bán hàng, giá phụ tùng và giá bán lại của nó so với đối thủ cùng phân khúc. Với giá của ciaz là 565 tr thì liệu mấy ai sẽ chọn thay cho City, Vios, Rio, Mazda2 ????
Cá nhân em nghĩ những người chọn Ciaz ở thời điểm này với mức 565 tr thì thực sự là cá biệt hoặc khác biệt.
Cụ để ý em nói là thời điểm nhé cụ.
Khi mà tất cả các hãng khác ko có xe để bán vì nhiều lí do thì với 1 chiếc xe nhập khẩu mà các tiêu chí định giá cụ nêu em chỉ thấy đúng mỗi việc giá trị khi bán lại thì nó cũng sẽ theo quy luật cung cầu của thị trường thôi cụ ạ. Em cũng chẳng quảng bá cho cái xe che nắng che mưa này làm gì cả, nhưng thực tế trong lúc thị trường xe cuối năm đang loạn lạc như thế này những người cá biệt hay khác biệt như cụ nói ko ít đâu cụ. Nhiều cụ cứ ngồi rủa nào là sập tiệm chết sớm, nào là chung tay tẩy chay để về giá trị thực nhưng cũng ko ít cụ vẫn âm thầm chấp nhận sống chung với lũ miễn sao đạt được mục đích họ cần bởi họ sẽ biết tìm cách bù lại để cân bằng thay vì chỉ khoanh tay ngồi chờ.

xda0306

Xe tải
Chính xác cụ ợ. Su bán với giá này thì lại ảo tưởng về sức mạnh rồi!!! Lại chết sớm thôi.
Kính rượu Cụ ạ. Đồng quan điểm. Kệ các hãng thôi bao giờ hết lộn xộn mình chọn rồi móc xỉa. Ko bội Cụ nhờ.

xda0306

Xe tải
Thaco hôm nay đăng đàn hạ giá. Các seller hôm nay lại thấy liên lạc rôm rả. Nghe chừng lại sắp có biến.