Giải đua xe địa hình VOC 2014 (Kết quả chung cuộc, ảnh của BTC và các thành viên)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em xin trả lời các cụ về vụ lốp xe của e. 1 tuần trước ngày thi e lấy xe, e mang ra cửa hàng lốp để thay lốp At 265/75 cho đúng với đăng kiểm. Nhưng ra đến nơi thì thấy có cả Mt và xtream nhìn phê quá cũng định lắp luôn mt, lúc đi thi thì lắp lốp cũ cho đúng quy định. Lúc đó chủ cửa hàng nói hay lắp lốp MS này cũng đc 31". Em mới gọi cho số dt của ban tổ chức hỏi. Đầu tiên la cụ Định haiau nghe, e có hỏi rõ là lốp ms của maxxis có thể chạy được ko ? Cụ ấy trả lời là được, ko phải là mt , ko quá 33" là ok. Để chắc chắn hơn cụ ấy còn chuyển máy cho e nói chuyênj với 1 cụ khác e ko nhớ tên, em có đọc đúng thông số trên lốp, 2 cụ bàn bạc và trả lời là đc.bản thân e ở cửa hàng lốp cũng thấy gai của em khác hoàn toàn so với lốp mt ạ.nhìn ko ngầu bằng nhưng mà thôi để kết hợp cả 2 trong 1 em quyết định chọn ms của maxxis.

Đến 2 hôm trước ngày thi, e đi lên xem trước và lại gặp cụ Định là phó trưởng btc. Em chỉ cụ áy xem lốp của em như vậy. Cụ ấy nói là được. Đến ngày thi lúc kiểm tra xe, cụ thắng XO có hỏi sao lốp này đi thi đc, e mới kể lại chuyện, cụ ấy gọi cụ định ra và cụ định có xác nhận và đồng ý. Đến lúc trọng tài chinh ra khám thì nhất định bắt e phải về thay lại lốp. Em có kể lại đầu đuôi 1 lần nữa. Với e thi voc chỉ có 1 ngày 1 năm nhưng sử dụng xe là hằng ngày hàng năm.nếu btc ngay từ ban đầu nói là ko chỉ at thôi thì e sẽ mua hẳn Mt cơ, vì mt nhìn ngầu hơn, hợp với sở thích của e. Chứ ms nhìn khác mt hoàn toàn đấy cụ nhé. Cụ đi ms chạy cao tốc êm ru ko bị ồn tẹo nào như mt đâu.
Sau đó e vẫn vui vẻ về nhà đi mượn lốp, cũng may là mượn đc lốp, nhưng cỡ có 235 thôi ạ. Cụ nào đang quen đi lốp to nhảy ngay sang lốp bé như vậy cảm giác lái khác hoàn toàn.

Em ko có tranh cãi chuyện đó, vì đúng là nếu để lốp cũ thì lốp e có tốt hơn lốp các cụ khác, tuy nhiên em chỉ buồn vì nếu ngay từ ban đầu btc thống nhất thì em đã có thể thay lốp khác để sử dụng vào các việc khác nữa ko phải chỉ voc ạ.
Các cụ đừng nên nhìn cục diện một cách cá nhân phiến diện như thế.
- Chỉ được sử dụng các loại lốp có gai HT, AT, MT(cho hạng Nâng cấp), đường kính không quá 33'' hay 84cm

Kể ra cũng tiếc, nhưng điều lệ ghi rõ là nguyên bản chỉ dc chạy lốp HT hoặc AT thì sao phải xoắn vụ MS này. Ngoài bác ra còn 1 đội Korando nguyên bản lắp MT 33 inch, sau khi e góp ý đã vui vẻ đi thay lốp.

Chỉnh sửa cuối:

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Cụ ơi, giải đua kết thúc thành công tốt đẹp rồi. Em ko tranh cãi mà là góp ý để lần sau diễn ra nó hấp dẫn hơn thôi ạ. Cái gì nó khó phức tạp mình không thể làm thì mới chịu chứ cái việc có cái bảng thành tích cỏn con đấy làm đơn giản mà.
Em đi tham gia lần đầu đã thấy thiếu xót vậy mà các cụ đi bao nhiêu rồi không chịu đóng góp sửa đổi. Đúng là chỉ quen ngậm miệng ăn tiền thôi. Thế làm sao mà phát triển đc

Theo em cụ không nên giải thích nhiều. Bởi em thấy cụ có quá nhiều ý kiến - Ý kiến nhiều quá sẽ gây khó hiểu cho nhiều người.
1. Hôm sáng thứ 7 cái vụ MS, hay MT và cụ phải thay AT - cụ ơi công bằng nhé - tất cả các cụ khác ai cũng AT cả, nếu MS như cụ được lắp thì mọi người lắp luôn rồi ạ.
2. Hôm thi cụ cũng có tranh luận với BTC về cái vụ dây đai an toàn, và cụ đã được gạch không tính lỗi đó - tính rồi lại được gạch đi.
3. Hôm qua hôm nay cụ lại ý kiến là giải không công bằng cho rằng xếp hạng không công khai. Em qua mấy lần thi em khẳng định khi các phiếu trọng tài mang về BTC căn cứ vào ấy cộng điểm rồi xếp theo thứ tự là công bằng.
PS: Riêng cái vụ dây an toàn bài thi số 1 tức là lần thi số 3 để chữa không tính lỗi ấy mấy cụ trọng tài phải ký vào ô tích ấy cẩn thận đấy là công bằng. Còn cụ nói nếu được lắp cụ sẽ nhất em nghĩ là không chuẩn lắm - quan trọng là kỹ năng và cái đầu lạnh ạ.
Âu cũng là cuộc chơi cả, có thể cụ rất giỏi nhưng cụ thi không may mắn, mất bình tĩnh nên kết quả không đc cao nhất - thôi sang năm làm lại. OFFROAD là đam mê, là trải nghiệm là cái đầu lạnh trong tình huống nóng... chứ không cần phải cay cú cụ ạ.
sang năm nếu em thi em sẽ coi cụ là những đối thủ chính đấy nhé.
Chúc cụ vui vẻ - nào chúng ta tiếp tục xem ảnh nhé.

kevinvss

Xe đạp
Giải đấu nào cũng vậy có làm tốt đến mấy vẫn có thể còn "sạn", góp ý và chia sẻ để cùng tốt hơn các cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

pingpoong

Xe tăng
Cụ ơi, giải đua kết thúc thành công tốt đẹp rồi. Em ko tranh cãi mà là góp ý để lần sau diễn ra nó hấp dẫn hơn thôi ạ. Cái gì nó khó phức tạp mình không thể làm thì mới chịu chứ cái việc có cái bảng thành tích cỏn con đấy làm đơn giản mà.
Em đi tham gia lần đầu đã thấy thiếu xót vậy mà các cụ đi bao nhiêu rồi không chịu đóng góp sửa đổi. Đúng là chỉ quen ngậm miệng ăn tiền thôi. Thế làm sao mà phát triển đc
ai sai người ấy sửa chứ không phải vơ cả nắm cụ ạ
Em nói cụ thế này nhé: em góp ý riêng với cụ, cụ lại 1 lần nữa vơ em vào là thi lâu rồi không góp ý là "NGẬM MIỆNG ĂN TIỀN"
Còn cái tình huống của cụ bình thường so với của em ngày xưa, thời ấy em lôi từng ông BTC cho đến kính thưa các loại trọng tài. ầm ĩ cả 1 bài thì, cổ động viên ủng hộ chứng kiến gầm trăm người, xử công bằng xong em lại thi tiếp thi xong bắt tay nhau ầm ĩ vui vẻ, kính thưa các kiểu rút kinh nghiệm - Xong là xong chuyện gì ra chuyện ấy chứ không quăng lung tung.
em khiếp cụ thật em góp ý mà cụ cho chúng em xơi ngay dòng đo đỏ.
Thôi vục đầu vào tủ lạnh cho hạ hỏa đi cụ, em đang chườm đá đây =))

Chỉnh sửa cuối:

bipboemlaxichlo

Xe điện
Mở cuộc thi phân tích đi:D
Nhưng chắc là dây buộc tóc:))
em ứ tin là dây buộc tóc =))
chắc mợ ý thủ sẵn phần thưởng dành cho cụ óp phơ nào giống cái cụ mà cụ pingpoong đang nói đây ạ =))=))=))
Theo em cụ không nên giải thích nhiều. Bởi em thấy cụ có quá nhiều ý kiến - Ý kiến nhiều quá sẽ gây khó hiểu cho nhiều người.
1. Hôm sáng thứ 7 cái vụ MS, hay MT và cụ phải thay AT - cụ ơi công bằng nhé - tất cả các cụ khác ai cũng AT cả, nếu MS như cụ được lắp thì mọi người lắp luôn rồi ạ.
2. Hôm thi cụ cũng có tranh luận với BTC về cái vụ dây đai an toàn, và cụ đã được gạch không tính lỗi đó - tính rồi lại được gạch đi.
3. Hôm qua hôm nay cụ lại ý kiến là giải không công bằng cho rằng xếp hạng không công khai. Em qua mấy lần thi em khẳng định khi các phiếu trọng tài mang về BTC căn cứ vào ấy cộng điểm rồi xếp theo thứ tự là công bằng.
PS: Riêng cái vụ dây an toàn bài thi số 1 tức là lần thi số 3 để chữa không tính lỗi ấy mấy cụ trọng tài phải ký vào ô tích ấy cẩn thận đấy là công bằng. Còn cụ nói nếu được lắp cụ sẽ nhất em nghĩ là không chuẩn lắm - quan trọng là kỹ năng và cái đầu lạnh ạ.
Âu cũng là cuộc chơi cả, có thể cụ rất giỏi nhưng cụ thi không may mắn, mất bình tĩnh nên kết quả không đc cao nhất - thôi sang năm làm lại. OFFROAD là đam mê, là trải nghiệm là cái đầu lạnh trong tình huống nóng... chứ không cần phải cay cú cụ ạ.
sang năm nếu em thi em sẽ coi cụ là những đối thủ chính đấy nhé.
Chúc cụ vui vẻ - nào chúng ta tiếp tục xem ảnh nhé.

kebaothuls

Xe điện
LÊ TRAO GIẢI

Chi tiết các đội đạt giải:

Hạng cơ bản
Giải nhất: Vit Club 3 (lái xe Hoàng Long & Nguyễn Đình Du): 300 điểm
Giải nhì: Karando- Miền Trung (lx Nguyễn Trọng Toàn & Lưu Thành Tâm): 246 điểm
Giải ba: Cà phê (lx Vũ Thanh Tùng & Vũ Văn Tĩnh): 231 điểm

Hạng đồng đội bán tải
Giải nhất: PVC Huy Linh (lái xe Phm Đình Trng - Đinh Bá Trung): 277 điểm
Giải nhì: Hà Giang - Miền Trung (lx Nguyn Văn Duy - Nguyn Thế Đin): 270 điểm
Giải ba: Fast & Furious (lx Dương Văn Khoa - Nguyn Toàn Thng): 251 điểm

Hạng nâng cấp
Giải nhất: PVC Huy Linh (lái xe Nguyn Tun Cường - Nguyn Hi Bng): 533 điểm
Giải nhì: Vit Club 2 - Miền Trung (lx Nguyn Tun Long - Thch Anh Tun): 516 điểm
Giải ba: Vit Club 4 (lx Nguyn Huy Thơm - Dương Quc Ton): 505 điểm

BTC công bố danh sách số điểm tất cả các xe tham gia thi đấu đi ạ. ai cũng muốn biếtmình xếp hạng thứ bao nhiêu để năm sau còn cố gắng hơn nữa...

longphamhoai

Xe tăng
Cảm ơn cụ có nhiều shots đẹp trong đó có ảnh này, em thấy ảnh này nhiều ý nghĩa nhất vì khi chung 1 niềm đam mê thì rất dễ để hỗ trợ nhau, đúng tin thần chơi và tranh luận hết sức công bằng (có phần máu chiến ở bài số 4 thì tời) ai cũng mệt và rất dễ dàng cò thể đi nhờ nhau từ cụm 4,5 sang bài 6 ở cầu. Lên xe không cần quen biết, chỉ cần xin đi nhờ là sẵn sàng được giúp đỡ, cho dù xe có chật...lòng nhiệt huyết luôn rộng mở.
Cảm ơn cụ 1 lần nữa về nhiều bức hình đẹp.

N68

Xe điện
Cảm ơn cụ có nhiều shots đẹp trong đó có ảnh này, em thấy ảnh này nhiều ý nghĩa nhất vì khi chung 1 niềm đam mê thì rất dễ để hỗ trợ nhau, đúng tin thần chơi và tranh luận hết sức công bằng (có phần máu chiến ở bài số 4 thì tời) ai cũng mệt và rất dễ dàng cò thể đi nhờ nhau từ cụm 4,5 sang bài 6 ở cầu. Lên xe không cần quen biết, chỉ cần xin đi nhờ là sẵn sàng được giúp đỡ, cho dù xe có chật...lòng nhiệt huyết luôn rộng mở.
Cảm ơn cụ 1 lần nữa về nhiều bức hình đẹp.
Cám ơn cụ đã động viên

Bọn em có một đội, anh em chia nhau theo từng khu vực - em chỉ là người nhận và post ảnh ngay cho nó thời sự thôi cụ ạ.
Em sẽ chuyển nhời của cụ đến tác giả >:D<

Hội Kute

Xe máy
tiếc e không thể tham gia để giao lưu, học hỏi các bác

PersonaHung

Xe buýt
năm nay ít ảnh up lên nhỉ các cụ. Các năm trước nhiều ảnh sinh nhật lắm cơ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hai ảnh này của lão Cốm đẹp quá.

Hic... Em cũng có mấy tấm dư lày ... đang chuyển từ súng sang lap ... lập cập ...nhỡ tay xóa mất 1 serie ...:(( ( bao nhiêu ảnh đẹp )

Thôi lão Cốm chuyển bản quyền lại cho em đê :))