Giải pháp độ đèn cho VIOS 2010

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Thưa các cụ, tình hình em VIOS 2010 nhà em sau một thời gian độ bộ Projector (Đài Loan) với bộ Xenon Philip, lúc đầu nó có sáng hơn nhưng sau đó phát sinh một số lỗi trong quá trình sử dụng như vào nước, sáng kém dần, thỉnh thoảng bật không lên... kết hợp với việc hôm vừa rồi đi đăng kiểm nó bảo ánh sáng bị yếu, dải sáng phân tán chứ không chụm lại. Cho nên em lại phải lọ mọ lên OF nhờ các cụ tư vấn cho em. Em phân vân 2 phương án:
1. Là nâng cấp lên loại tách pha cos riêng, mẫu nguyên bộ mà Taiwan làm. Em chưa nhìn thấy bộ này ngoài đời nên không biết cơ chế vận hành nó có giống như các xa pha cos tách rời khác không? Giá thì cả bộ nó cũng phải trên 10tr (hơi chát với em).
2. Quay về nguyên bản đèn halogen. Gọi là quay về nhưng mà phải là mua bộ pha khác vì thấy bảo không thể làm ho bộ đèn độ đang dùng quay lại nguyên bản được.

Trên cơ sở em hay phải về quê, đi đường tối nên cần tăng sáng. Các cụ, các Pro tư vấn thiệt hơn cho em. Em chân thành cảm ơn.

SupperBoy

Xe đạp
giá bộ bi này mà cho camry thì mấy cụ ? tăng sáng halogien thường và bi xenon nhé . cụ ib e nhé

Dũng car parts

Xe máy
em cũng đi vios 2010 công nhận đèn tối thật

Khanhduy87

Xe đạp
Cụ otopro tư vấn luôn cho em Altis 2009 của em với. Mắt mũi có tuổi rồi nên kèm nhèm, em đã thay bóng tăng sáng mà vẫn chưa ưng, đi mưa vẫn như mù!

Thưa các cụ, tình hình em VIOS 2010 nhà em sau một thời gian độ bộ Projector (Đài Loan) với bộ Xenon Philip, lúc đầu nó có sáng hơn nhưng sau đó phát sinh một số lỗi trong quá trình sử dụng như vào nước, sáng kém dần, thỉnh thoảng bật không lên... kết hợp với việc hôm vừa rồi đi đăng kiểm nó bảo ánh sáng bị yếu, dải sáng phân tán chứ không chụm lại. Cho nên em lại phải lọ mọ lên OF nhờ các cụ tư vấn cho em. Em phân vân 2 phương án:
1. Là nâng cấp lên loại tách pha cos riêng, mẫu nguyên bộ mà Taiwan làm. Em chưa nhìn thấy bộ này ngoài đời nên không biết cơ chế vận hành nó có giống như các xa pha cos tách rời khác không? Giá thì cả bộ nó cũng phải trên 10tr (hơi chát với em).
2. Quay về nguyên bản đèn halogen. Gọi là quay về nhưng mà phải là mua bộ pha khác vì thấy bảo không thể làm ho bộ đèn độ đang dùng quay lại nguyên bản được.

Trên cơ sở em hay phải về quê, đi đường tối nên cần tăng sáng. Các cụ, các Pro tư vấn thiệt hơn cho em. Em chân thành cảm ơn.
Nếu muốn đơn giản cụ lắp lumiled nhanh gọn mà độ sáng tăng gấp 2

SupperBoy

Xe đạp
có bi ben cos thôi cụ , camry là đen xenon (HID)

k_dragon

Xe hơi
Chào cụ! Em đã nắm được phần nào những "nỗi đau" mà cụ gặp phải ạ. Em là em cũng ủng hộ cụ thay luôn bộ đèn nguyên bộ cho anh gọn và cải thiện được độ sáng khá đáng kể ( pha, cos riêng bên cos đã có bi cho cụ cụ lắp với bóng xenon ánh sáng khỏi bàn luôn cụ nhé)
Cụ thấy mẫu nguyên bộ này thía nào ạ ( giá k như cụ nghĩ ạ=> khi đến với Otopro) :D:D>:D<

Hoặc thay bi của cụ sang 1 gói bi mới cháu đảm bảo sẽ cải thiện được ánh sáng cho cụ thực sự thỏa mãn ạ.
Trên đây là 1 số ý kiến cá nhân của cháu ạ. Cảm ơn cụ.
cụ inbox giá cho e bộ này nhưng là của altis 09 nhé cụ

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Vâng cụ! Cụ tăng sáng đi cho an toàn cụ ạ. Lo lắng cho cụ. 8-|
Mợ cho em hỏi, bộ đèn VIOS đã tách pha cos thì khi bật cos thì chắc chắn là chỉ cos sáng, còn khi bật pha thì cả cos và pha cùng sáng đúng không? Bên cụ có máy để đo cường độ sáng giống như bọn đăng kiểm không?

xe vợ mua

Xe tăng
Vâng Cụ! Cụ độ bi- xenon lên đi cụ :D:D tăng sáng gấp 7-8l so với bóng halogen nguyên bản ạ. Cụ muốn thay chân sang bóng Lumiled P6 cũng ok ạ. Tăng sáng đi cho an toàn ạ.
Cụ cho em hỏi em muốn độ bi cho v2 vios 2011 limo thì rổ giá ra sao?

vitomxau

Xe container
Dù là led hay Xenon thì khuyên các cụ lên xác định lên bi thì hãy dùng. Bản chất hai loại bóng này là tán sắc nên không có bi gom ánh sáng lại thì lại khổ người đối diện thôi. Sáng và chói nó là hai phạm trù khác hoàn toàn nhau !

vitomxau

Xe container
Mợ cho em hỏi, bộ đèn VIOS đã tách pha cos thì khi bật cos thì chắc chắn là chỉ cos sáng, còn khi bật pha thì cả cos và pha cùng sáng đúng không? Bên cụ có máy để đo cường độ sáng giống như bọn đăng kiểm không?
Em kể với cụ câu truyện hơi vui thế này. Ngày rỗi việc mấy bạn thợ nhà em đang cắt tóc cho nhau thì có khách vào hỏi " Anh ơi, chỉnh lại đèn cho em với. Em đi đăng kiểm người ta nói đèn bên cao bên thấp". Bọn em vác cả bảng chỉnh đèn, cả cọc laze ra không thấy có vấn đề gì cả. Vấn đề là ở chỗ khách hàng của em quên "thủ tục" thôi. Đằng nào cũng phải thế thì cứ làm thế nào mình cảm thấy cần thiết. Giúp mình lái xe an toàn hơn !