Giải pháp giảm thiệt hại khi độp xe

Em và gấu độp xe được khoảng 1 tháng rồi, đã khá quen không còn đau chân mỏi tay nhiều nhưng vẫn ê mông do cái yên xe thể thao quá bé so với bình thường. Em cũng đã thử bằng quần bỉm loại dầy hơn và thay một cái yên xe to hơn cho Gấu nhưng sau mỗi hôm độp xe về vẫn còn đau rát.
Em mới phát hiện ra một cách làm cho cái yên xe nó đỡ sợ hơn khi phải ngồi lên trên đó là mua một cái bọc yên có lớp silicon dầy bọc lên trên. Bây giờ em có thể độp xe mà không cần mặc quần bỉm vướng víu nóng bức làm hại cậu nhỏ, gấui thì vui lên rõ rệt.

Trông nó như thế này, cái chỗ giữa có cái hõm để cho đỡ hải dóng :))

buituananh_as

Xe điện
em đồ đc mâý bưã cụ lại vứt ra..và quần bỉm lại là lưạ chọn tốt :))

hatoyota

Xe tăng
Theo e cụ bỏ hết ra chỉ để cái cọc thôi cũng được ...

Vẫn cứ quần thôi anh ạ. Yên thì nếu ko hợp có thể thay, chứ ko ai bọc cái túi silicon cả
Ngồi mấy hôm nó quen, tại giờ bay của anh ít quá.
Hồi mới đạp em chỉ ngồi được 30 phút
Đạp 1 thời gian giờ bay được khoảng gần 1 tiếng.
Hôm vừa rồi em ngồi gần 2 tiếng mà ko có vấn đề gì. Quan trọng là vượt qua những cột mốc thì sẽ thấy dễ dàng ...

dhtoan

Xe tải
Em mới mua xe, ngồi yên thường cũng ko thấy ê, đau như nhiều bác nói. Ko biết do em đạp ít (mỗi lần 20-25km) hay mông nhiều mỡ nhỉ :))

Rongcon.com.vn

Xe tải
e đang bị đau hết cái xương cụt đây các cụ ạ, chỉnh lại độ dốc của yên thì đảm bảo đỡ hải dóng rồi, nhưng ko hiểu sao đau đc xương cụt mới tài. cụ cho e hỏi cái bọc silicon đấy cụ mua ở đâu thế

Duatretoxac

Xe buýt
e đang bị đau hết cái xương cụt đây các cụ ạ, chỉnh lại độ dốc của yên thì đảm bảo đỡ hải dóng rồi, nhưng ko hiểu sao đau đc xương cụt mới tài. cụ cho e hỏi cái bọc silicon đấy cụ mua ở đâu thế
Cụ cứ rình trên này, thế nào cũng có cụ hiến tặng, chả phải mua đâu :))

Tony vn

Xe đạp
Em dự thế này, khi yên dốc phía trước thì phần hông, xương chậu của kụ ko tiếp xúc được với yên nên nó phải tiếp xúc với xương cụt:)). Hơn nữa em thử thí nghiệm rồi, để chúi yên thì cơ thể ko có điểm tì sẽ đổ chúi về phía trước mỏi tay lắm, cách tốt nhất là để yên ngang, song song với mặt đất*-:)

Cọc yên cũng nên để sao cho chân hơi chùng tí thì trọng lực sẽ dồn vào 2 chân, chứ để cao quá thì 2 chân đạp sẽ bị với và phần xương chậu và 2 tay sẽ chịu tải là chính, nên đau nhức. Chân chắc rồi thì mông sẽ tự động tìm điểm ngồi cho hợp lý bằng cách dịch lên dịch xuống.*-:)

Nhân tiện các kụ cho hỏi cái nút hoa thị có tác dụng gì ý nhỉ, e mới vào đang thắc mắc;;)=))

Tien seven

Xe tải
Em dự thế này, khi yên dốc phía trước thì phần hông, xương chậu của kụ ko tiếp xúc được với yên nên nó phải tiếp xúc với xương cụt:)). Hơn nữa em thử thí nghiệm rồi, để chúi yên thì cơ thể ko có điểm tì sẽ đổ chúi về phía trước mỏi tay lắm, cách tốt nhất là để yên ngang, song song với mặt đất*-:)

Cọc yên cũng nên để sao cho chân hơi chùng tí thì trọng lực sẽ dồn vào 2 chân, chứ để cao quá thì 2 chân đạp sẽ bị với và phần xương chậu và 2 tay sẽ chịu tải là chính, nên đau nhức. Chân chắc rồi thì mông sẽ tự động tìm điểm ngồi cho hợp lý bằng cách dịch lên dịch xuống.*-:)

Nhân tiện các kụ cho hỏi cái nút hoa thị có tác dụng gì ý nhỉ, e mới vào đang thắc mắc;;)=))
Nút hoa thị là để cảm ơn. Nếu bác thấy bài viết của ai hay lời khuyên của ai đó chí lý, hợp ý bác thì bác cảm ơn người đó bằng cách rót một ly rượu cảm ơn. :)

Fiat_ELX

Xe điện
Giờ bay cụ 2S chưa cao nên có hiện tượng ê mông, chứ như em Hải Dóng toàn phần rồi nên không sao, thứ 7, chủ nhật 2 ngày em ngồi mỗi ngày hơn 8h liên tục trên xe, chạy cung HN - LS - MS - HN tổng cộng 374km chỉ hơi ê mông tý tẹo, hôm nay hết rồi.

Rongcon.com.vn

Xe tải

hôm mới mua về để ngang e đâu hết tờ rìm, fải lấy cờ lê ra vặn nó chúc xuống tí tẹo đới cụ ơi

Vẫn cứ quần thôi anh ạ. Yên thì nếu ko hợp có thể thay, chứ ko ai bọc cái túi silicon cả
Ngồi mấy hôm nó quen, tại giờ bay của anh ít quá.
Hồi mới đạp em chỉ ngồi được 30 phút
Đạp 1 thời gian giờ bay được khoảng gần 1 tiếng.
Hôm vừa rồi em ngồi gần 2 tiếng mà ko có vấn đề gì. Quan trọng là vượt qua những cột mốc thì sẽ thấy dễ dàng ...
Em tham khảo cụ Nâu-za tý thế bây giờ cụ độp lâu hơn thì nó có "lâu ra" như trước không ạ :)) :))

Giờ bay cụ 2S chưa cao nên có hiện tượng ê mông, chứ như em Hải Dóng toàn phần rồi nên không sao, thứ 7, chủ nhật 2 ngày em ngồi mỗi ngày hơn 8h liên tục trên xe, chạy cung HN - LS - MS - HN tổng cộng 374km chỉ hơi ê mông tý tẹo, hôm nay hết rồi.
Đúng là cụ Mod có khác, hy sinh tất cả vì sự nghiệp độp xe. Em nghĩ là sớm muộn thì cũng "hải dóng" thôi nhưng mà vẫn luyến tiếc muốn trì hoãn và giảm thiệt hại tại vì em chưa thể cắt đứt dây chuông ngay được ạ :))

QAZ

Xe container
Tôi thấy cái bọc yên này rất tốt cho các chị em phụ nữ, làm giảm các vết thâm và chai ở vùng tọa.

Để cố định thì các bác cắt 1 đoạn săm rộng khoảng 1.5cm rồi tròng vào phần đầu yên xe:

Vietkid

Xe điện
Nút hoa thị là để cảm ơn. Nếu bác thấy bài viết của ai hay lời khuyên của ai đó chí lý, hợp ý bác thì bác cảm ơn người đó bằng cách rót một ly rượu cảm ơn. :)
Cụ ngây thơ quá, ý cụ ấy bảo cụ bấm vào hoa thị đi.
Em mấy hôm đầu cũng bị đau, giờ chạy loanh quanh thì không cần bỉm.

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em hồi đầu cũng đau mông nhất là mấy đợt đạp xa dù có mặc quần bỉm. Đạp một thời gian quen dần và cũng có thay một cái yên mềm hơn cái yên nguyên bản của XTC790 thế là giờ đạp khoảng 40km đổ lại không cần mặc quần bỉm thấy vẫn OK.

vthung

Xe đạp
Em thấy đạp trên 40km nên mặc quần bỉm là chuẩn vì hôm CN vừa rồi đạp Tam Đảo về, không thấy ê mông mấy, tuần trước đi Đồng Mô (coi thường không mặc) về ko có cảm giác gì - tưởng bị liệt.

Tony vn

Xe đạp
Cụ ngây thơ quá, ý cụ ấy bảo cụ bấm vào hoa thị đi.
Em mấy hôm đầu cũng bị đau, giờ chạy loanh quanh thì không cần bỉm.
Hix em bít đâu, ấn vodka cho cả kụ lẫn kụ Tiên7 mờ có thấy gì thay đổi đâu nhỉ?????:-o

Em hồi đầu cũng đau mông nhất là mấy đợt đạp xa dù có mặc quần bỉm. Đạp một thời gian quen dần và cũng có thay một cái yên mềm hơn cái yên nguyên bản của XTC790 thế là giờ đạp khoảng 40km đổ lại không cần mặc quần bỉm thấy vẫn OK.
Chắc bây giờ nó tiêu mất rồi nhỉ :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chắc bây giờ nó tiêu mất rồi nhỉ :D
Đợt này em toàn phải cai bớt xe đạp vì thấy khỏe quá, mà cái gì khỏe quá cũng không tốt :D

Sáng đạp xe toàn bộ máu nó dồn xuống dưới thắt lưng, muốn đi làm được lại phải trồng cây chuối 15p cho máu nó lên não để còn làm máy tính.