[Funland] Giảm thu nhập là do mình lỗi thời lạc nhịp

thaibinhdutu

Xe buýt
Tính mốc từ con covid19, bắt đầu từ tết 2020 tới nay, lợi nhuận thu nhập của em giảm đều rất đẹp cứ chia 2 mỗi năm. Đến giờ thì vể mức mo, thu đủ chi. Mỗi nửa năm lại ngồi tổng kết, đều rút ra là do mình lạc hậu dần về công nghệ, tiền vốn thì rút ra đầu tư cái khác. Tất cả là do mình, không cải tiến kịp thời theo kịp thời đại, mặc dù đặc thù ngành của mình luôn yêu cầu đi trước thời đại. Năm tới em phải bắt nhịp với hiện thực, chắc hẳn lại có thu nhập dương. Tài sản có thêm nhiều mà tiền mặt vãn hẳn đi, cuộc sống không vui.

bing-bing

Xe buýt
Cụ làm ngành gì thế

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

sungsan2007

Xe tải
Tài sản tăng, thêm cái c nợ phải đòi, trả lại bé bé thì tết này vẫn vui cụ nhỉ

thaibinhdutu

Xe buýt
Nghe cụ nói mâu thuẫn nhỉ, tài sản thêm nhiều mà cuộc sống lại k vui là sao?
Có gì mâu thuẫn đâu. Tài sản cố định tăng nhiều lần nhưng chi phí xung quanh tăng nhiều thêm, tiền mặt vãn hết tiền đi chơi, bóp mồm bóp miệng. Kiểu lấy tiền thằng nọ nuôi thằng kia mình làm osin.

bing-bing

Xe buýt
Cụ làm lập trình à. Thế thì càng già càng oải, càng lười, càng kém là đúng quy luật rồi mà. Buồn làm gì cụ ơi. Như Ronaldo với Mecsi cũng phải chấp nhận thôi

thaibinhdutu

Xe buýt
Thế có cách: đem thế chấp ngân hàng, rút tiền ra xài. Vậy là không phải bán, mà vẫn vui.
Xưa nay em va vài lần và nghiệm ra phận mình: nợ thì nguồn thu sẽ teo, khổ chồng khổ, kiểu như duy tâm vận hạn ấy. Vậy, không bao giờ nợ nữa.

thaibinhdutu

Xe buýt
Cụ làm lập trình à. Thế thì càng già càng oải, càng lười, càng kém là đúng quy luật rồi mà. Buồn làm gì cụ ơi. Như Ronaldo với Mecsi cũng phải chấp nhận thôi
Khi xưa em cũng chưa tin ngoài 4 xịch phải về hưu. Giờ bắt đầu đến chuông reo, tinh thần tư duy vẫn sung mãn nhưng thể chất đập bẹp luôn. Sức khỏe giờ còn tốt hơn thuở 30, vác cày qua núi hay vác đá đào đất cả ngày không mệt nhưng mắc bệnh không thể nhìn nổi màn hình pc quá 10 phút.

xomlieuhn

Xe hơi
Công nghệ khiến con người thất nghiệp là chuyện bình thường mà cụ. Ngày xưa có xe gắn động cơ là bao nhiêu ông nuôi ngựa mất việc. TMĐT phát triển khiến bao nhiêu cửa hàng vật lý cũng đi toong. Không có gì là mãi mãi cả, phải chấp nhận thôi.

Tuoitan

Xe buýt
Tính mốc từ con covid19, bắt đầu từ tết 2020 tới nay, lợi nhuận thu nhập của em giảm đều rất đẹp cứ chia 2 mỗi năm. Đến giờ thì vể mức mo, thu đủ chi. Mỗi nửa năm lại ngồi tổng kết, đều rút ra là do mình lạc hậu dần về công nghệ, tiền vốn thì rút ra đầu tư cái khác. Tất cả là do mình, không cải tiến kịp thời theo kịp thời đại, mặc dù đặc thù ngành của mình luôn yêu cầu đi trước thời đại. Năm tới em phải bắt nhịp với hiện thực, chắc hẳn lại có thu nhập dương. Tài sản có thêm nhiều mà tiền mặt vãn hẳn đi, cuộc sống không vui.
Chẳng hiểu cụ kêu cái gì. Bao người thất nghiệp kia kìa. Tài sản nhiều đỡ lo mất giá, k đủ thì đổi sang tiền mặt mà tiêu. Chắc cụ phải ngủ trên đống tiền mới vui

Langthang_Mercedes

Xe container
Cái này gọi là khoe của và thể hiện hà tiện đến mức khổ dâm. Có tài sản tăng mấy lần lại bóp mồm bóp miệng khóc than thì không đáng thông cảm chút nào.

vanhai493

Xe điện
chỗ in đậm - nhanh trí bán 1 BDS đi tiêu tết bét nhòe ạ

thanhhava

Xe buýt
Khi xưa em cũng chưa tin ngoài 4 xịch phải về hưu. Giờ bắt đầu đến chuông reo, tinh thần tư duy vẫn sung mãn nhưng thể chất đập bẹp luôn. Sức khỏe giờ còn tốt hơn thuở 30, vác cày qua núi hay vác đá đào đất cả ngày không mệt nhưng mắc bệnh không thể nhìn nổi màn hình pc quá 10 phút.
Có thể bác bị về mắt, bác thử đi khám để người ta đo độ cho chuẩn làm cặp kính tốt. Dù chỉ bị cận hay viễn nhẹ không để ý cũng không thấy khác lạ gì nhưng lúc đọc sách hoặc nhìn màn hình 30 phút là chịu hết nổi.

Langthang_Mercedes

Xe container
có thể cụ chưa hiểu hết.
Cơ cấu tài sản bao gồm vốn chủ và nợ. Cụ ấy bảo tài sản tăng thì có 2 khả năng, vốn chủ tăng từ lợi nhuận hoặc tăng phần nợ. Mà tăng phần nợ thì phải mừng mới đúng vì còn vay được là còn tiền để quay vòng được.
Tăng từ đâu mà chả là tăng, tăng mấy lần từ gốc vốn dĩ đã to to sẵn đới. Đơn giản con số thôi chứ mang kinh tế học vào làm gì.