[Funland] Giãn nợ ngân hàng

Palisade

Xe tải
Tình hình covid đại đa số các doanh nghiệp vừa và nhỏ đang thoi thóp thở đặc biệt trong lĩnh vực phân phối, bán lẻ, nguồn thu gần như đã mất từ 30/4 và thực tế sống lay lắt từ khi con mụ Vít xuất hiện, nợ ngân hàng cứ lù lù 1 đống trước mặt mà sao ngân hàng chưa có chính sách giãn nợ các cụ nhỉ, giảm tý lãi và thuế TNDN chả có ý gì trong thời buổi này, thôi thì kệ cmn các cụ nhỉ? Cụ nào làm bank có thông tin gì về giãn nợ hú lên tiếng cho a em xem còn vớ cái cọc nào?

Huuhiep

Xe đạp
Người dân gửi tiết kiệm có giãn hạn cho ngân hàng trả lãi ko?

Chúng ta cứ nghĩ đơn giản ko trả 1 thời gian thì sau tiếp tục trả thì ngân hàng chả mất gì, nhưng sau đó NH vẫn phải trả lãi cho các nguồn huy động khác

Nên thà nó giảm lãi suất ở mức độ vừa phải chứ cơ cấu giãn xa vời lắm

Chưa kể bác nào vay mà hồ sơ sạch đẹp đúng ko nói, chứ còn ảo ma thu nhập, giá trị tài sản, mục đích sử dụng vốn thì thôi quên luôn chuyện được cơ cấu đi, thanh tra nó bóp chết hết nên ko ai dám làm đâu.

smallcarvn

Xe buýt
Tình hình covid đại đa số các doanh nghiệp vừa và nhỏ đang thoi thóp thở đặc biệt trong lĩnh vực phân phối, bán lẻ, nguồn thu gần như đã mất từ 30/4 và thực tế sống lay lắt từ khi con mụ Vít xuất hiện, nợ ngân hàng cứ lù lù 1 đống trước mặt mà sao ngân hàng chưa có chính sách giãn nợ các cụ nhỉ, giảm tý lãi và thuế TNDN chả có ý gì trong thời buổi này, thôi thì kệ cmn các cụ nhỉ? Cụ nào làm bank có thông tin gì về giãn nợ hú lên tiếng cho a em xem còn vớ cái cọc nào?
Biết là covid thì doanh nghiệp khó khăn, nhưng ngân hàng cũng là doanh nghiệp thôi mà, lúc huy động vốn để cho doanh nghiệp vay thì họ cũng phải trả lãi suất cao cho người gửi? Bây giờ giảm lãi suất cho doanh nghiệp thì người gửi tiết kiệm có giảm cho họ không? Lúc các doanh nghiệp làm ăn lãi có chia cho ngân hàng không? Nên cứ theo cơ chế thị trường thôi, ông nào yếu thì bị đào thải còn việc hỗ trợ phải kêu chính phủ chứ, sao lại kêu ngân hàng?

Palisade

Xe tải
Thì ngân hàng phải được chỉ đạo chính sách của ngân hàng nhà nước chứ cụ, lãi trả đầy đủ mà

Huuhiep

Xe đạp
Thì ngân hàng phải được chỉ đạo chính sách của ngân hàng nhà nước chứ cụ, lãi trả đầy đủ mà
NHNN còn sửa cái thông tư 03 lên xuống nữa là, anh đọc thử xem có áp được vô mình ko?

Lãi trả đầy đủ theo anh là 3 tháng giãn vẫn tính lãi của 3 tháng đó đúng ko😂

Thế anh vay 60 tháng sau khi giãn nợ 3 tháng thì anh có tổng kỳ đóng lãi là 63 tháng

Thế thì lại hay quá cơ😂

vietsunboy

Xe tải
Hiện nay các ngân hàng có các hình thức hỗ trợ khách hàng bị ảnh hưởng bởi Covid như sau:
1. Về cơ cấu nợ, miễn giảm lãi:
- Thực hiện cơ cấu nợ (gia hạn hay điều chỉnh khoản vay)
- Giảm miễn lãi vay
2. Giảm lãi suất cho vay:
- Giảm lãi suất cho khoản vay hiện hữu
- Giảm lãi suất cho khoản vay mới

DidiLe

Xe container
Người OF
Hiện nay các ngân hàng có các hình thức hỗ trợ khách hàng bị ảnh hưởng bởi Covid như sau:
1. Về cơ cấu nợ, miễn giảm lãi:
- Thực hiện cơ cấu nợ (gia hạn hay điều chỉnh khoản vay)
- Giảm miễn lãi vay
2. Giảm lãi suất cho vay:
- Giảm lãi suất cho khoản vay hiện hữu
- Giảm lãi suất cho khoản vay mới
chờ chỉ đạo từ NHNN, chứ mấy ông NH tuổi tôm mà dám xé rào!

vietsunboy

Xe tải
chờ chỉ đạo từ NHNN, chứ mấy ông NH tuổi tôm mà dám xé rào!
Cụ có nghiên cứu văn bản của NHNN chưa mà xé hay ko xé ạ. Cái em nói là chỉ đạo của Chính phù và NHNN đó ạ.

tuan7

Xe máy
Bank vẫn chưa thấy hỗ trợ j.

Palisade

Xe tải
Mới có thông tư 03 sửa đổi tuần trước rồi đấy cụ

Thắng Cỏ 98

Xe hơi
cái này em nghĩ là cực khó vì vấn đề cần giải quyết trước mắt nó đơn giản hơn nhiều còn chưa làm được. VD: giảm tiền điện , nước cho dân

iamtam

Xe đạp
Giãn nợ là khó lắm các cụ ạ. Cụ nào có chiêu gì thì tư vấn ae

ubisapro

Xe trâu
Cái này e nghĩ chờ NN hỗ trợ nếu có thôi

barca_vd

Xe máy
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Giãn nợ hoặc gia hạn nợ nó áp với tuỳ đối tượng thôi cụ. Nếu cụ thấy mình thuộc những đối tượng quy định trong thông tư mới đây thì cụ cứ mạnh dạn bảo tín dụng làm hồ sơ cho cụ :D Nhưng thực tế là hên xui vì ko phải bank nào hoặc chi nhánh nào cũng nhiệt tình làm cho cụ đâu:D lí do muôn thuở vẫn là anh chưa phải đối tượng được ưu tiên:))

Mss AN TÂM

Xe điện
E cũng chả thấy đc giảm xu nào