Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Jay Tran

Đi bộ
Chăm sóc giầy

Hi mấy cụ,
Mình có đôi giầy do bất cẩn làm tẩy mất màu...

Mình có nghe nói là đi đánh patine/patina lại là được...
Cho mình hỏi, có cụ nào biết địa chỉ đánh patine/patina lại thì cho mình xin nhen.
Mình ở TP.HCM
P/s: Mình thành viên mới không biết bài viết có bỏ đúng box không nên có gì bỏ qua nhé..

Chỉnh sửa cuối:

Dê!

Xe tăng
cạp trễ thì nói thực là e k rõ lắm. ống thì 18 ạ
Cạp trễ là dưới rún 3 cm đổ xuống, còn ngang rốn là bình thường, trên rốn là cạp cao. Ống bao nhiêu còn tùy vào vòng đùi và bắp chân của cụ. Khi may quần các cụ yêu cầu cạp đằng sau dông cao hơn phần trước mặc nó ôm mông mà vẫn thoải mái, khi ngồi xổm k lòi mông dù là cạp trễ

Cụ chụp ảnh kiểu đó khó nhìn quá,

Chỉnh sửa cuối:

Dê!

Xe tăng
Hi mấy cụ,
Cho mình hỏi, có cụ nào biết địa chỉ đánh patine/patina lại thì cho mình xin nhen.
Mình ở TP.HCM
P/s: Mình thành viên mới không biết bài viết có bỏ đúng box không nên có gì bỏ qua nhé..
Cụ hỏi cụ [@Paint;165358]

Nhatdang14tv

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ vào thử bọn này xem http://perludo.com/
Thấy bảo là của Lê Hiếu. Cháu mới mua 1 đôi oxford nâu 3 củ sale còn 2 củ đi ổn phết. Cơ mà giờ chắc hết sale rồi :D
Lê Hiếu cũng chỉ là đại sứ hình ảnh thôi/ Giống như Tuấn Hưng với dòng giày J SHOES vậy !
Nhưng cũng phải khẳng định Perludo đẹp và chất !!!

oriole189

Xe tải
Hi mấy cụ,

Mình ở TP.HCM
đôi này brand nào thế. Trông ổn. Hình như ko fai goodyear

oriole189

Xe tải
Cạp trễ là dưới rún 3 cm đổ xuống, còn ngang rốn là bình thường, trên rốn là cạp cao. Ống bao nhiêu còn tùy vào vòng đùi và bắp chân của cụ. Khi may quần các cụ yêu cầu cạp đằng sau dông cao hơn phần trước mặc nó ôm mông mà vẫn thoải mái, khi ngồi xổm k lòi mông dù là cạp trễ

Cụ chụp ảnh kiểu đó khó nhìn quá,
cạp sau cao hơn cạp trước bao nhiêu cm nhỉ. Cụ có biết làm cách nào khắc phục vải đùn dưới mông ko

Dê!

Xe tăng
cạp sau cao hơn cạp trước bao nhiêu cm nhỉ. Cụ có biết làm cách nào khắc phục vải đùn dưới mông ko
Cụ bảo thợ là như thế, nó còn tùy theo vòng bụng (độ cong của eo, lồi hay lõm) của cụ chứ nếu chia theo công thức thì không phải may đo. Thường thì chênh nhau 3cm. Vải đùn dưới mông là do đũng bị dài, chắc vòng 3 cụ hơi lép, vài lần thợ họ sẽ khắc phục được nhược điểm của cụ. Nói chung là may đo 1 hai lần đầu thường không được như ý chỉ những thợ cực giỏi mới ăn ngay phát đầu, may một chỗ rồi uốn nắn thợ, sau họ quen phom rồi may sẽ đẹp dần.

Chỉnh sửa cuối:

oriole189

Xe tải
Cụ bảo thợ là như thế, nó còn tùy theo vòng bụng (độ cong của eo, lồi hay lõm) của cụ chứ nếu chia theo công thức thì không phải may đo. Thường thì chênh nhau 3cm. Vải đùn dưới mông là do đũng bị dài, chắc vòng 3 cụ hơi lép, vài lần thợ họ sẽ khắc phục được nhược điểm của cụ. Nói chung là may đo 1 hai lần đầu thường không được như ý chỉ những thợ cực giỏi mới ăn ngay phát đầu, may một chỗ rồi uốn nắn thợ, sau họ quen phom rồi may sẽ đẹp dần.
Cụ nhận xét quả mông lép là chuẩn đó. Cụ có thể chỉ rõ phần đũng là phần nào ko? E cũng hỏi thợ cách khắc phục nhưng ngay cả thợ cũng chưa rõ.
Gửi cụ mấy cái ảnh.

Dê!

Xe tăng
Cụ nhận xét quả mông lép là chuẩn đó. Cụ có thể chỉ rõ phần đũng là phần nào ko? E cũng hỏi thợ cách khắc phục nhưng ngay cả thợ cũng chưa rõ.
Gửi cụ mấy cái ảnh.
Đũng hơi dài và bị khoét hơi nông, cụ bảo thợ lên đũng và khoét vòng đũng sâu thêm chút nữa. Quần cụ may ống rộng như thía phải may dài thêm 2cm nữa mới chuẩn, còn với chiều dài quần như vậy cụ nên bóp ống nhỏ lại mỗi bên 2 phân. Cụ nên mặc ôm hơn chút nữa nhìn vòng 3 đỡ bị bẹt. Lưng quần phía sau dông cao hơn phía trước sẽ tạo độ ôm quanh lưng, mông cảm giác được nâng cao hơn. Thợ may của cụ cũng khá ổn về đường kim mũi chỉ, cửa quần vào cũng ok

Chỉnh sửa cuối:

oriole189

Xe tải
Đũng hơi dài cụ ợ, bảo thợ nâng đũng lên thôi. Quần cụ may ống rộng như thía phải may dài thêm 2cm nữa mới chuẩn, còn với chiều dài quần như vậy cụ nên bóp ống nhỏ lại mỗi bên 2 phân. Cụ nên mặc ôm hơn chút nữa nhìn vòng 3 đỡ bị bẹt. Lưng quần phía sau dông cao hơn phía trước sẽ tạo độ ôm quanh lưng, mông cảm giác được nâng cao hơn. Thợ may của cụ cũng khá ổn về đường kim mũi chỉ, cửa quần vào cũng ok
cái này em mới may lần đầu phần đũng là chiều dài từ háng lên đến cạp phải ko? cụ bảo quần may dài thêm 2cm là chiều dài quần đó hả, dài quá sợ gẫy ống đùn ống cụ ah, và ống của minhlaf1 19,5 nếu nhỏ hơn 2cm thí bó quá như quần côn luôn cụ ah, ôm hơn thì là ôm phần mông thôi chứ ? cụ có thể cho cụ thể cách xử lý phần mông được ko ah? mình cảm ơn

Vansinh.ks

Xe đạp
Thưa các cụ hôm nay em up lại ảnh để các cụ góp ý cho em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Vansinh.ks

Xe đạp
Ủa sao em ko up đc ảnh các cụ nhỉ?

Dê!

Xe tăng
cái này em mới may lần đầu phần đũng là chiều dài từ háng lên đến cạp phải ko? cụ bảo quần may dài thêm 2cm là chiều dài quần đó hả, dài quá sợ gẫy ống đùn ống cụ ah, và ống của minhlaf1 19,5 nếu nhỏ hơn 2cm thí bó quá như quần côn luôn cụ ah, ôm hơn thì là ôm phần mông thôi chứ ? cụ có thể cho cụ thể cách xử lý phần mông được ko ah? mình cảm ơn
Ống 18 thôi cụ, quần cụ hơi bị loe ống rồi mặc dù là dáng đứng. Cụ chỉnh ôm hơn từ đầu gối xuống dưới là đẹp. Mông cụ hơi bẹt thợ lại khoét đũng hơi nông, cạp quần cũng cao. Theo em cụ hạ cạp thấp xuống 2 cm nữa.

- Vòng đũng khoét sâu hơn chút nữa để nó ôm vào mông và đũng cũng sẽ được nâng nên
- Ống quần hơi to, cụ cứ xuống 18 cho em. Người ta sẽ chỉnh ống ôm vừa vừa cụ đừng lo bị bó
- Mông cụ lép mà cứ khăng khăng mặc ống rộng như vậy thì chả nhìn thấy mông đây toàn thấy ông quần. :))

Chỉnh sửa cuối:

cbkhanh

[Tịch thu bằng lái]
Lê Hiếu cũng chỉ là đại sứ hình ảnh thôi/ Giống như Tuấn Hưng với dòng giày J SHOES vậy !
Nhưng cũng phải khẳng định Perludo đẹp và chất !!!
Em xác nhận lại là lúc đầu nhìn thì đẹp nhưng một thời gian sau thì chất không thấy đâu. Đôi của em mặc dù đi ít mà rách chỗ này 1 ít rách chỗ kia 1 tí. Giờ đang cho ở nhà đắp chiếu cho nó ... ĐẸP!

Nhatdang14tv

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em xác nhận lại là lúc đầu nhìn thì đẹp nhưng một thời gian sau thì chất không thấy đâu. Đôi của em mặc dù đi ít mà rách chỗ này 1 ít rách chỗ kia 1 tí. Giờ đang cho ở nhà đắp chiếu cho nó ... ĐẸP!
Giầy cho SAO đi mà cụ ^^
Mỗi sự kiện các Sao đi 1 đôi khác nhau ko trùng lặp nên cụ đắp chiếu là đúng rồi :)