Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy là Annonay Banglades rồi, cụ nói làm em bùn quá oa oa:((
Thực ra nếu cụ để đi thì cũng chẳng đến nỗi đâu vì sang năm lại làm đôi khác cho đổi gió . Da Ấn với Banglades không phải là không tốt, chỉ có cái nó không tốt bằng thôi, chứ dùng thì vẫn được thời gian chứ ko như hàng mã của Phú Xuyên group.

macan silverwing

Xe tải
Thực ra nếu cụ để đi thì cũng chẳng đến nỗi đâu vì sang năm lại làm đôi khác cho đổi gió . Da Ấn với Banglades không phải là không tốt, chỉ có cái nó không tốt bằng thôi, chứ dùng thì vẫn được thời gian chứ ko như hàng mã của Phú Xuyên group.
Em thấy giầy anh Tiến đi cũng ổn, khá chắc chắn, đế goodyear. Nhưng có thế nào phải nói thế chứ sao lại bảo Annonay thế là ko dc, để mai em nói chuyện phải quấy với ông Tiến nếu ko nghe thì... thôi.

kamikaze1281

Xe điện
Em thấy giầy anh Tiến đi cũng ổn, khá chắc chắn, đế goodyear. Nhưng có thế nào phải nói thế chứ sao lại bảo Annonay thế là ko dc, để mai em nói chuyện phải quấy với ông Tiến nếu ko nghe thì... thôi.
Trước đây em đi giày của ông ấy rồi vẫn có cái gì đó mà nói chung giày Việt kể cả Fu vẫn không bằng giày tây được vẫn kém hơn, thô ráp hơn, không được nuột mà nói cho cùng thì hãng bé ko thể kiếm nguồn da tốt được . Kể cả da Annonay quảng cáo vẫn là tầm thấp chứ ko phải tầm cao đến rất cao.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Em muốn kiếm một đôi dress boots màu đen size 40 có cụ nào giúp em được không ạ? (ảnh em copy trên mạng để minh hoạ).
Cụ oranjes có con gần giống thế này. Không biết đã bay chưa. Size thì em quên rồi.

manhhab

Xe buýt
giày formal thì em thích brand Mr.Hare (brand UK, made in Italy) và Joseph Cheaney & Son (made in UK).

Còn giày casual tẹo thì Dolce

trungvo_cbr

Đi bộ
Có một thực tế khi em dẫn anh bạn đi mua giày vội chuẩn bị cho đám cưới, mua của Fugashin là dòng 6tr vẫn chưa có da Anonay, da cũng tốt nhưng tầm giá tiền đó chắc chắn mua được giày ngoại ngon hơn . Em mua Meermin dòng thường so sánh thì thấy chất da vẫn hơn hẳn, ăn xi và bóng hơn.

Nghe cụ phán cái em chán luôn, cụ xác định da ngon hơn là do ăn xi và bóng hơn à =]] cụ làm em buồn cười vãi~~~

Baolongkub

Xe tăng
E thấy Fu đi ổn mà. Tầm giá tiền của Fu từ 4-8tr đi ngon choét.

Spike

Xe tăng
Nghe cụ phán cái em chán luôn, cụ xác định da ngon hơn là do ăn xi và bóng hơn à =]] cụ làm em buồn cười vãi~~~
Cụ ấy làm trong ngành da nên chắc cũng biết nhiều thứ về da đấy cụ ạ. Ấy nhưng, trải nghiệm mới là quan trọng chứ nhìn thì nói làm gì.
Em nói thật là em cả 10 đôi Fugashin và điều em ít quan tâm nhất lại chính là da. Quan trọng là đi đôi giày có cảm thấy sướng chân hay không (do fit và cấu trúc) mà điều này thì với dòng 4 triệu RTW của Fugashin gần đây tung ra thì bao ngon :)

kamikaze1281

Xe điện
Cụ ấy làm trong ngành da nên chắc cũng biết nhiều thứ về da đấy cụ ạ. Ấy nhưng, trải nghiệm mới là quan trọng chứ nhìn thì nói làm gì.
Em nói thật là em cả 10 đôi Fugashin và điều em ít quan tâm nhất lại chính là da. Quan trọng là đi đôi giày có cảm thấy sướng chân hay không (do fit và cấu trúc) mà điều này thì với dòng 4 triệu RTW của Fugashin gần đây tung ra thì bao ngon :)
À dạo này em hay thấy nhiều cụ cứ nhảy dựng lên khi đụng chạm lắm mà em đã nói gì sai đâu nhỉ :)). Em đã đi Loake, Carmina, Meermin và đưa một người đi mua Fu, cảm nhận về da em vẫn thấy khâu finish (có lẽ do màu hoặc chất da) thấy màu giày vẫn nhợt nhạt không tinh tế, cái màu này thì bên ông Tiến còn tệ nữa, các bên khác same same . Em đặt 4 đôi lên cân đo thì màu Fu không tươi và có cảm giác khô khô, màu sắc nhợt không sắc nét. Bao giờ giày tây cảm giác khâu finish vẫn tốt hơn, sắc nét và không thô ráp.

Chỉnh sửa cuối:

Spike

Xe tăng
À dạo này em hay thấy nhiều cụ cứ nhảy dựng lên khi đụng chạm lắm mà em đã nói gì sai đâu nhỉ :)). Em đã đi Loake, Carmina, Meermin và đưa một người đi mua Fu, cảm nhận về da em vẫn thấy khâu finish (có lẽ do màu hoặc chất da) thấy màu giày vẫn nhợt nhạt không tinh tế, cái màu này thì bên ông Tiến còn tệ nữa, các bên khác same same . Em đặt 4 đôi lên cân đo thì màu Fu không tươi và có cảm giác khô khô, màu sắc nhợt không sắc nét. Bao giờ giày tây cảm giác khâu finish vẫn tốt hơn, sắc nét và không thô ráp.
Hì hì, so sánh thì "táo phải so với táo, cam so với cam". Em có đôi MTM da cực kỳ đẹp luôn, cụ có tin hem? :D

kamikaze1281

Xe điện
Hì hì, so sánh thì "táo phải so với táo, cam so với cam". Em có đôi MTM da cực kỳ đẹp luôn, cụ có tin hem? :D
Em so là RTW đấy chứ có so cái kiểu giày làm sẵn với bespoke đâu. Vấn đề là khi đặt lên bàn cân còn rất nhiều yếu tố khác như thử giày, bảo hành, thuế má. Riêng giày tây bao giờ cũng bị áp thuế nhập khẩu lên 30% để bảo hộ ngành giày trong nước và vấn đề thử giày cũng như size số khác biệt khiến người mua mất nhiều thời gian nghe ngóng, nghiên cứu, cộng thêm vấn đề bảo hành khó khăn thì giày Việt vẫn có lợi thế.
Về da thì ngoài vấn đề màu sắc nhiều khi không chọn được màu mình ưng ý như trường hợp của em muốn tìm cho anh bạn màu dark brown thì không có phải lấy màu nó hơi nhợt nhưng em vẫn tư vấn là lấy vì nếu lấy giày tây đúng như ý thì em phải mua giúp ông kia ít nhất trong vòng 1 tháng, đo chân, mail qua lại với bên hãng, trả thuế phát khóc và đau đầu khâu bảo hành. Tự nhiên rủi ro bị đội lên quá cao nếu nó chỉ hơi rộng một chút hoặc nhấc gót là toi :D.

trungvo_cbr

Đi bộ
Em nghe thì buồn cười thôi cụ ạ, xem da thì có nhiều yếu tố để test, nếu cụ ấy bảo ăn xi mà da tốt hơn thì e nghe thiếu thuyết phục (đặc biệt, cụ này tự bảo là làm trong ngành) -> chắc cụ ấy giấu nghề chứ dùng xi mà test chắc ai cũng thành chuyên gia.

kamikaze1281

Xe điện
Em nghe thì buồn cười thôi cụ ạ, xem da thì có nhiều yếu tố để test, nếu cụ ấy bảo ăn xi mà da tốt hơn thì e nghe thiếu thuyết phục (đặc biệt, cụ này tự bảo là làm trong ngành) -> chắc cụ ấy giấu nghề chứ dùng xi mà test chắc ai cũng thành chuyên gia.
À em có làm trong ngành da đâu, em gửi cụ mấy ảnh chỗ em làm cho vui :), mà nick cụ mới nhỉ :D.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Theo cụ Loake hay Fu ngon hơn?
E đang định mua giày, đi 1 đôi của Johnston & Murphy mãi chán quá.

FG mới ngon dạo gần đây thôi cụ .
Trước họ không làm last phục vụ chân người Việt nên dù có màu mè bóng bảy thì vẫn cứ fail.
Tương lai FG sẽ ngon, em cứ phán thế =))