Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

gaquay123

Xe tăng
Em chuẩn bị xách quả áo sơmi có đáp tay này về mặc cho điệu :-bd

datphongks

Xe hơi

longnhi81

Xe hơi
Fitted khá là khó tìm :D.
Nếu mua áo từ bển về rồi giở ra lại Made in VN thì kể hơi hụt hẫng cụ nhể, em đã gặp và thế là cứ VNXK ngon bổ rẻ, còn nếu hứng chí thì cứ quất Borelli, Kiton, Eton cho nó oách.
Cụ nói cái hiệu cụ may quần ra đây cho anh biết và tránh xem nào.
Em sau khi huấn luyện thợ vườn thì bây giờ rất hài lòng với bạn ấy vì bạn ấy biết cắt theo dáng em, sở thích của em, trình độ cắt nâng lên và biết thêm nhiều kiểu quần. Em thì vui vẻ mà bạn ấy cũng vui vẻ gặp nhau :D.
Tính ra em phải hy sinh vài mảnh vải dở hơi và mất công huấn luyện, phân tích cụ thể từng điểm một, hy sinh vài lần tiền công nữa. Bù lại thì mình có thợ hiểu mình muốn gì.
Nói chung các cụ nên có thợ riêng của mình, tìm các hiệu ít tiếng tăm, gần nhà và còn trẻ để may theo ý mình. Rất khó có ai dáng chuẩn để mặc quần may sẵn mà vừa luôn lắm, kể cả mua ở Tây về. Em đang nói quần Âu các cụ nhé, tiêu chuẩn đẹp khó hơn Jeans và Khaki.
Cụ doomsday cho e hỏi là shirt của Brookbrother ổn không thưa cụ?

gaquay123

Xe tăng
Cụ gà vẫn sì tai này nhỉ, vẫn MD đều mà không chán hả cụ ;)
Sơmi MD em có mỗi 1 cái ;)
Áo Sơmi hàng chuẩn em còn bị úp sọt thêm cả Jcrew, Banana Republic, Pierre Cardin Hàn Quốc, Heby Mango, Esprit, Uniqlo
Còn VNXK thì em dẫm phải đinh nhiều không đếm nổi: Zara, Bonobos, Jules, Jacques Britt, Strellson, Tailor & Son, Marc o' polo, TM Lewin, Arrow, Fred and Florence, Uniqlo, Express, Next,...

Trong đó, hài lòng nhất (cả chất vải và dáng áo) phải kể đến:
- Dress shirt: Arrow (RTW mà vừa vừa như MTO), Pierre Cardin Hàn Quốc
- Casual shirt: Tailor & Son, Pierre Cardin Hàn Quốc (vải Canclini 1925 của Italy mặc sướng), Uniqlo (vải linen)

Các thể loại khác như Zegna, Thomas Pink, Tahari,... em gặp nhiều trên gilt nhưng không dám xách về vì sợ bị úp sọt :D

PS: Cụ nào thích thử Pierre Cardin HQ thì PM, em chỉ chỗ!

Chỉnh sửa cuối:

Doanh Baby

Xe hơi
Sơmi MD em có mỗi 1 cái ;)
Áo Sơmi hàng chuẩn em còn bị úp sọt thêm cả Jcrew, Banana Republic, Pierre Cardin Hàn Quốc, Heby Mango, Esprit, Uniqlo
Còn VNXK thì em dẫm phải đinh nhiều không đếm nổi: Zara, Bonobos, Jules, Jacques Britt, Strellson, Tailor & Son, Marc o' polo, TM Lewin, Arrow, Fred and Florence, Uniqlo, Express, Next,...

Trong đó, hài lòng nhất (cả chất vải và dáng áo) phải kể đến:
- Dress shirt: Arrow (RTW mà vừa vừa như MTO), Pierre Cardin Hàn Quốc
- Casual shirt: Tailor & Son, Pierre Cardin Hàn Quốc (vải Canclini 1925 của Italy mặc sướng), Uniqlo (vải linen)

Các thể loại khác như Zegna, Thomas Pink, Tahari,... em gặp nhiều trên gilt nhưng không dám xách về vì sợ bị úp sọt :D

PS: Cụ nào thích thử Pierre Cardin HQ thì PM, em chỉ chỗ!

Hí hí cụ gaquay cho em hỏi cái Piere Cardin này có fitted không? hay lại rộng thùng thìng, em còn trẻ mà mặc rộng thùng thình trông bùn cười lắm :(

gaquay123

Xe tăng
Hí hí cụ gaquay cho em hỏi cái Piere Cardin này có fitted không? hay lại rộng thùng thìng, em còn trẻ mà mặc rộng thùng thình trông bùn cười lắm :(
Hàng Slim fit cụ à, có điều hàng HQ xứ lạnh nên nhiều mẫu nó pha 40-60% poly ---> Nó ưu tiên chống nhàu hơn! Cụ chọn mẫu 100% cotton mà mặc!

Doanh Baby

Xe hơi
Thế cụ inbox em chỗ mua phát nhỉ ;)) Vodka cụ rồi :D

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
PM em với cụ gà :)

Cụ Oliu hay cụ Vic hay mặc quần bò cho em hỏi quần bò xịn nó có mát hơn Levis không :), Giời này mặc jean cho trẻ mà nóng quá :)

hoxuantu

Xe buýt

Cụ Oliu hay cụ Vic hay mặc quần bò cho em hỏi quần bò xịn nó có mát hơn Levis không :), Giời này mặc jean cho trẻ mà nóng quá :)
Đặc tính của vải jeans là nó dệt dày, cho nên mùa hè mặc ko thoát được mồ hôi, nóng là đương nhiên. Muốn mát thì cụ cứ quần tây hoặc khaki thôi ạ.

gaquay123

Xe tăng

Chẳng cần bò xịn đâu, quần bò thường cũng có loại vải kiểu như vải bò giấy, mặc mát đấy cụ!

oliu

Xe buýt

Trước em còn hay bò bê, giờ thì ít lắm rồi, công việc nó làm em ít khi được là chính mình, em vẫn đang xài Evisu, cụ thử xem có hợp không, hơi khó tìm nhưng xứng đáng www.evisu.com

Chỉnh sửa cuối:

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lọ này là lọ nào hả cụ. Em thấy nhiều cụ cứ tưởng 5 lọ này là một mùi, buồn quá. Cartier thì cũng là Cartier nào, Pasha De Cartier hay Declaration, mỗi chai một mùi dùng một kiểu khác nhau.
Cartier Déclaration EDT, acqua di parmar colonia của cụ đó ạ.

A Star Men của Thierry Mugler phải không cụ? Em dùng Eaude Star (for women) :D. Bữa ở sân bay em thấy có chai mới A* Men Pure Havane hay gì gì đó (em không nhớ chính xác) vỏ màu nâu khá ấn tượng mà em vội nên không kịp thử xem thế nào.
Nước hoa nam giới em vẫn thích nhất Polo Blue vào mùa hè. Mùa đông thì Polo Double Black. Từ kiểu dáng chai tới mùi huơng đều đơn giản, không cầu kỳ, sạch sẽ và nam tính.
Hehe, em đang dùng đây ạ :)

Mấy bài trước cụ nào nói suit của Dragon Inside, có reviews của bạn này đây. http://www.themodestman.com/dragon-inside-custom-suits-review/

Elec

Xe buýt
Trước em còn hay bò bê, giờ thì ít lắm rồi, công việc nó làm em ít khi được là chính mình, em vẫn đang xài Evisu, cụ thử xem có hợp không, hơi khó tìm nhưng xứng đáng www.evisu.com
E thấy vải quần Evisu nó cứ cứng cứng thế nào ấy, ko mềm như mấy thằng jeans khác.

Các cụ chuyên gia cho em hỏi mấy thằng kiểu SF nó có bán riêng dây da thắt lưng ko nhỉ? E có cái SF dây da bị hỏng mất mà mặt vẫn mới tinh. Bỏ đi thì tiếc đang định kiếm cái dây khác lắp vào dùng cho đỡ phí.

PBN

Xe buýt
Em cũng chung câu hỏi với bác Elec, đang muốn tìm dây da SF để sơ-cua, thích cái buckle của belt đang dùng.

oliu

Xe buýt
SF hỏng dây là hỏng mặt luôn nên hãng nó không bán rời :) mà SF nói riêng, mấy thằng hơn $200 nó tẩm hóa chất của Tầu nên không bao giờ thấy bị mốc các cụ nhờ :))

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
SF hỏng dây là hỏng mặt luôn nên hãng nó không bán rời :) mà SF nói riêng, mấy thằng hơn $200 nó tẩm hóa chất của Tầu nên không bao giờ thấy bị mốc các cụ nhờ :))
Nhà cụ thế nào chứ nhà em mua chính hãng của Tầu vẫn mốc xanh mốc đỏ :D

Doanh Baby

Xe hơi
Các cụ mua belt của SF làm gì. Con belt John Lobb này là ước mơ cửa em ợ :D [-O<[-O<[-O<

Chỉnh sửa cuối: