Thảo luận Giữa Tàu TW và Nhật lắp ráp tại VN thì chắc em chọn Tàu TW.

hp78

Xe điện
Em nghĩ xe Tàu tốt thật thì không cần quảng cáo ạ:))

xaunhatxahoi

Xe điện
Nếu là chim em sẽ là loài Bồ câu trắng….….….
làm người … sẽ chết cho quê hương .….
em tha chuột bạch cho Vin chứ nhất định không hiến cho tầu

robertlang8282

Xe tải
Chắc ít cụ đã từng lái thử con này. Cũng may là em vừa dẫn thằng em đi lái thử con MG ZS gì gì đấy thì thấy ntn:
- Vỏ xe rất chắc chắn. Em đi CX 5 nhưng phải công nhận là tôn của con MG này dày và cứng cáp hơn. Tiếng đóng cửa xe cũng nghe rất đầm.
- Giá rẻ thực sự. Tầm chưa đến 600 nhưng xe đầy đủ option cả camera 360, cảm biến áp suất 4 lốp.
- Nội thất khá rộng rãi.
- Bảo hành hình như là 5 năm và được khuyến mãi 2 năm đầu free toàn bộ tiền bảo dưỡng.
- Cảm giác lái thì nói thật là cũng ko yêu cầu gì được nhiều vì xe 1.5 hộp số CVT thì phải.

Nói chung là khá ngon tuy nhiên em vẫn khuyên thằng em là đừng mua vì với tầm tiền ấy có nhiều lựa chọn an toàn hơn như làm con xpander hay honda city hoặc làm con vios cũng đều là các xe đã được chứng minh là rẻ + bền + lành. Con MG này mới quá nên cũng khá rủi ro. Sợ lại giống như BAIC hay Bejing gì đấy chạy 3 4 năm sau nhìn tã lắm

dpl

Xe lăn
Mặt hàng ô tô chưa có tàu địa phương như đồ điện, quần áo đâu nên tàu TW là duy nhất
Và e chọn Hàn xẻng ^^

Không lái ẩu

Xe buýt
Com Kia K7 ra lần đầu năm 2010 nó ngang ngửa Avalon mà bán rẻ hơn Camry còn chỉ c bán đc đúng 32 xe tại VN thì cái loại Mất Gốc chắc chỉ để làm trưng bày thôi.

Zerodaide

Xe buýt
Sao các cụ kì thị xe tàu vậy ạ. Em có 600 củ đang tính múc con MG 5 sắp về bản full. Dự là rẻ hơn con Kia Cerato bản base tầm 100-150 củ. Chả lẽ lúc nào mình cũng phải bỏ ra thêm đôi trăm củ cho túi bọn Nhật Hàn sao ạ? Bọn Toy nó khinh thị trường Việt Nam bao năm nay nó bắt đi thùng tôn di động ngáo giá mình cũng phải chịu ợ?
Vấn đề ở chổ con MG này chưa chứng mình được khả năng bền bỉ , an toàn theo thời gian mà các xe Nhật, Hàn đã làm, như hệ thống khung gầm thế nào? Động cơ ra sao?,mà chỉ tập trung quảng cáo mấy cái options linh tinh, làm người mua rối óc mà chả được gì. Thứ nữa là quảng cáo láo, cố tình nhập nhèm, xe tàu thì nói mẹ xe tàu đằng này cứ kêu xe hãng Anh Quốc làm gì, nên người ghét sẽ càng thêm ghét. Cuối cùng là hê thống đại lý đang quá ít, nên dù có hô hào bảo hành 5 hay 10 năm thì người dùng cũng chả tin, việc đem con bỏ chợ là truyền thống các con buôn ở VN rồi. Nên MG muốn làm ăn được thì nên bỏ kiểu làm ăn bóc ngắn cắn dài đoa đi.

noisepic

Xe máy
Hoa thơm tự ngửi đi chủ thớt!

Emesco

Xe điện
Em chạy con SUV Geely bên TQ rồi, rất ổn

HUNGSMUN

Xe container
Xe TQ thì được cái là nhiều công nghệ, độ bền khung gầm, động cơ thì....thôi em không nói đâu vì ai cũng biết cả rồi.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cứ chê đồ tàu nhưng chắc gì các cụ đã được sử dụng đồ tàu thật?

Chả qua là mấy con xe tàu sang bên mình nó cũng bị đánh thuế nên giá cũng xêm xêm nhiều con xe nhật hàn...nên các cụ không mặn mà, chứ nếu giá nó giảm tầm 1/3 so với các mẫu xe khác xem các cụ có múc khẩn trương không? Hơn nữa phụ tùng, dịch vụ hậu mãi của nó chưa bằng các hãng lâu năm khác nên các cụ thấy ghê răng thôi. Dân tàu đi xe tàu bao năm nay và chả có vấn đề gì. Tàu đây là tàu quốc dân kiểu Dongfeng, Saic, Byd...nhé.

4banhxequay

Xe điện
Nói không với hàng tàu tối đa đi các cụ

--Lamborghini--

Xe lăn
MG này bên Thái với Úc chạy nhiều mà.

--Lamborghini--

Xe lăn
Vấn đề ở chổ con MG này chưa chứng mình được khả năng bền bỉ , an toàn theo thời gian mà các xe Nhật, Hàn đã làm, như hệ thống khung gầm thế nào? Động cơ ra sao?,mà chỉ tập trung quảng cáo mấy cái options linh tinh, làm người mua rối óc mà chả được gì. Thứ nữa là quảng cáo láo, cố tình nhập nhèm, xe tàu thì nói mẹ xe tàu đằng này cứ kêu xe hãng Anh Quốc làm gì, nên người ghét sẽ càng thêm ghét. Cuối cùng là hê thống đại lý đang quá ít, nên dù có hô hào bảo hành 5 hay 10 năm thì người dùng cũng chả tin, việc đem con bỏ chợ là truyền thống các con buôn ở VN rồi. Nên MG muốn làm ăn được thì nên bỏ kiểu làm ăn bóc ngắn cắn dài đoa đi.
Tầu nó mua lại hãng xe MG đương nhiên bao gồm các công nghệ liên quan, cụ bảo nó chưa chứng minh được thì hơi buồn cười.
Chiếu theo logic của cụ thì Volvo giờ nó cũng là của tầu thì chắc là nó cũng cần phải khẳng định lại thương hiệu.
Các cụ đang bị cái ác cảm của xe máy tầu và xe ô tô tầu cách đây cả hai chục năm nên mới đánh giá như vậy.
Các cụ chê xe tầu mà lại nghĩ VN có thể làm cái xe ô tô chất lượng hơn tầu thì nghe nó còn buồn cười hơn.
Còn đương nhiên tiền ai người đó tiêu thôi, nhưng điều đó không có nghĩa cái mình không mua có nghĩa nó không tốt.
MG chạy khá nhiều bên Úc đấy cụ.

Xe thả hình

Xe tăng
Em dân lao động, tích cóp mãi mới có cái xe che mưa che nắng, chỉ dán mua xe bình dân như Hon, Toy, Hyun, Kia thôi chứ nào dán mơ tưởng đến hội xe sang như Porsche, Maserati, MG =))

Tầu nó mua lại hãng xe MG đương nhiên bao gồm các công nghệ liên quan, cụ bảo nó chưa chứng minh được thì hơi buồn cười.
Chiếu theo logic của cụ thì Volvo giờ nó cũng là của tầu thì chắc là nó cũng cần phải khẳng định lại thương hiệu.
Các cụ đang bị cái ác cảm của xe máy tầu và xe ô tô tầu cách đây cả hai chục năm nên mới đánh giá như vậy.
Các cụ chê xe tầu mà lại nghĩ VN có thể làm cái xe ô tô chất lượng hơn tầu thì nghe nó còn buồn cười hơn.
Còn đương nhiên tiền ai người đó tiêu thôi, nhưng điều đó không có nghĩa cái mình không mua có nghĩa nó không tốt.
MG chạy khá nhiều bên Úc đấy cụ.
Lôi VN vào đây làm gì vậy?
Bản chất là đá đểu hả em giai, vì anh thấy cụ kia nói gì đến xe VN đâu em?

--Lamborghini--

Xe lăn
Chắc ít cụ đã từng lái thử con này. Cũng may là em vừa dẫn thằng em đi lái thử con MG ZS gì gì đấy thì thấy ntn:
- Vỏ xe rất chắc chắn. Em đi CX 5 nhưng phải công nhận là tôn của con MG này dày và cứng cáp hơn. Tiếng đóng cửa xe cũng nghe rất đầm.
- Giá rẻ thực sự. Tầm chưa đến 600 nhưng xe đầy đủ option cả camera 360, cảm biến áp suất 4 lốp.
- Nội thất khá rộng rãi.
- Bảo hành hình như là 5 năm và được khuyến mãi 2 năm đầu free toàn bộ tiền bảo dưỡng.
- Cảm giác lái thì nói thật là cũng ko yêu cầu gì được nhiều vì xe 1.5 hộp số CVT thì phải.

Nói chung là khá ngon tuy nhiên em vẫn khuyên thằng em là đừng mua vì với tầm tiền ấy có nhiều lựa chọn an toàn hơn như làm con xpander hay honda city hoặc làm con vios cũng đều là các xe đã được chứng minh là rẻ + bền + lành. Con MG này mới quá nên cũng khá rủi ro. Sợ lại giống như BAIC hay Bejing gì đấy chạy 3 4 năm sau nhìn tã lắm
Nếu bảo mua xe tầu e cũng không khuyên các cụ mua mấy con Baic hay Bejing gì đó.
Vì cơ bản đó chỉ là do đơn vị nhập khẩu nhỏ lẻ nên dịch vụ sau bán hàng cần suy nghĩ.
MG thì khác nó do Tanchong phân phối chính hãng, e không biết chứ chỗ em ở tỉnh cũng có đại lý phân phối và dịch vụ sửa chữa bảo hành (Chỉ là không to hoành tráng như bọn khác thôi)
Mua xe ngoài giá ra thì cái đó cũng là điều cần lưu tâm.