Giúp cháu với. Hồ sơ cần phải hoàn chỉnh khi mua xe của Công ty TNHH?

sapthanh4banh

Xe điện
Thưa các Cụ, cháu sắp lấy con xe cũ đăng ký tên Công ty TNHH và chuyển tên cho mình (là tư nhân). Đọc nhiều topic thấy nói cần:
1. Hợp đồng mua bán.
2. Hóa đơn VAT
3. Quyết định thanh lý (hoặc Biên bản thanh lý Tài sản hoặc.......)
4. Giấy tờ xe
Cháu xin hỏi các Cụ mục 3 chính xác là cái gì để cháu làm yêu cầu làm luôn ợ? Sợ làm 1 lần rồi ko chính xác phải làm đi làm lại mất thời gian.
NGoài ra con lưu ý việc gì khác ko ợ, các Cụ có kinh nghiệm đi trước chỉ cho cháu với.
Xin Vodka chờ các Cụ ợ!

scr2011

Xe buýt
các cụ giúp cụ''sapthanh4banh''với em cũng đang rất muốn tham khảo

chuot_bach

Xe tăng
Em hay làm trường hợp đối với công ty cổ phần thì cần Quyết định thanh lý/ Biên bản thanh lý của hội đồng quản trị để chứng tỏ việc thanh lý là có sự đồng thuận của các thành viên góp vốn. Còn công ty TNHH thì giám đốc công ty chính là chủ sở hữu luôn --> theo em là không cần mục 3. Cụ chỉ cần hợp đồng mua bán với bên bán là Giám đốc công ty ký ( nếu người khác thì nhất định cần ủy quyền đó mà tốt nhất là yêu cầu giám đốc ký, cẩn thận thì cụ xin thêm cái sao y đăng ký kinh doanh mới nhất ( còn thời hạn).

sapthanh4banh

Xe điện
Em hay làm trường hợp đối với công ty cổ phần thì cần Quyết định thanh lý/ Biên bản thanh lý của hội đồng quản trị để chứng tỏ việc thanh lý là có sự đồng thuận của các thành viên góp vốn. Còn công ty TNHH thì giám đốc công ty chính là chủ sở hữu luôn --> theo em là không cần mục 3. Cụ chỉ cần hợp đồng mua bán với bên bán là Giám đốc công ty ký ( nếu người khác thì nhất định cần ủy quyền đó mà tốt nhất là yêu cầu giám đốc ký, cẩn thận thì cụ xin thêm cái sao y đăng ký kinh doanh mới nhất ( còn thời hạn).
Cảm ơn CỤ, đã vodka CỤ rồi. Cháu vẫn nhờ các cụ khác tiếp tục chỉ bảo thêm ợ!

nguyenducduy

Xe điện
Mục 3 đối với công ty nhà nước thì cần, còn tư nhân thì không cần đâu cụ ạ, tuy nhiên nếu có cũng chẳng thừa