[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinhTH80

Xe đạp
Mình tiêm mũi 1 rồi. Có việc cần đưa 1 bạn lên Thái Nguyên (ngoại thành) thì có được ko các cụ. Cần những gì, xin được tư vấn. Cảm ơn các cụ.

TRANHUONG

Xe tải
Chào cccm, em có chút việc phải đi từ nhà ở phường Thanh Trì, quận Hoàng Mai sang Aeon Long Biên, em định đi cầu Vĩnh Tuy, không biết có chốt chặn nào ở chân cầu ko các cụ nhỉ. Cụ mợ nào hay đi tuyến này cho em xin ít thông tin. Em đi việc cá nhân nên ko thể xin giấy đi đường được.

Cụ có lý do chính đáng và đủ giấu tờ cần thiết thì cứ đi thôi, ngại gid chốt.

vutuanlong

Xe tăng

Thật không thể tin nổi một ngày đẹp trời em được nhà nước cấp THẺ XANH.
Từ nhà em ra AEON tầm 700m mà qua mấy chốt. Chốt đầu trong khu thì xem thẻ cẩn thận và ko quên tích 1 phát vào mặt sau. Đoán được tình hình em để luôn thẻ lên taplo như ảnh kia, và xe em bọn bon trên đường (rân chơi gọi là thông chốt).

Vui thế thôi các cụ ạ, em tuân thủ 5K và đi siêu thị 1 lần cho cả tuần (mặc dù nhà gần st), em ko có thói quen đi chợ dân sinh. Nh em ko hiểu nếu ko có THẺ kia mà em nói rằng e đi siêu thị mua thực phẩm thì sẽ ntn? Ko biết có qua các chốt được ko và nếu qua thì chứng minh ntn? Vì thẻ này dùng cho đi chợ dân sinh trong quận thôi.

Belat Missan

Xe điện

Thật không thể tin nổi một ngày đẹp trời em được nhà nước cấp THẺ XANH.
Từ nhà em ra AEON tầm 700m mà qua mấy chốt. Chốt đầu trong khu thì xem thẻ cẩn thận và ko quên tích 1 phát vào mặt sau. Đoán được tình hình em để luôn thẻ lên taplo như ảnh kia, và xe em bọn bon trên đường (rân chơi gọi là thông chốt).

Vui thế thôi các cụ ạ, em tuân thủ 5K và đi siêu thị 1 lần cho cả tuần (mặc dù nhà gần st), em ko có thói quen đi chợ dân sinh. Nh em ko hiểu nếu ko có THẺ kia mà em nói rằng e đi siêu thị mua thực phẩm thì sẽ ntn? Ko biết có qua các chốt được ko và nếu qua thì chứng minh ntn? Vì thẻ này dùng cho đi chợ dân sinh trong quận thôi.
Họ nhìn là biết thôi cụ, ông nào dở người mới đi lung tung giờ này.

Qua em vẫn quần sọc áo phông phi xe máy đi siêu thị mua đồ, qua chốt bt.

Ít đi chợ nhưng vẫn phải lấy đủ thẻ phường cấp, đề phòng siêu thị bất ngờ đóng cửa phòng dịch.

chẳng có tên

Xe tăng
Để đi tiêm cụ phải có vài loại giấy, show ra và đi thôi k ai giữ lại cả
Nếu ở Phường hoặc quan hệ thì cần có giấy! Tiêm theo cơ quan thì cứ đưa tin nhắn thông báo của công ty ( nếu kèm theo ds ) thì càng tốt ! Qua ngay cụ ạ

chẳng có tên

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi nếu bây h có bạn từ nc ngoài về đã cách ly xong có xn âm tính thì có vào HN đc ko ạ ! Nếu vào HN đc mà bạn ko muốn về nhà e vì ngại đang dịch bệnh thì có thể thuê đc hotel nào ở HN ko ạ ?

dexom

Xe ba gác
Đường chính không có chốt đâu các cụ ạ

lodudu

Xe điện
Có 2, 3 nhà ở các quận, huyện khác nhau thì thế nào các cụ?

tranlam8782

Xe máy
các trạm còn làm nghiêm không ạ? em có xe hàng vật vờ cả tuần chờ rồi

dodacbang

Đi bộ
Q.LB thì rất nhiều trạm, và Q.LB cũng rất rộng. Có chỗ đi thoải mái có chỗ không.
Như mấy hôm nay em đi đường thì thấy các tuyến giao thông huyết mạch chính như VD2, VD3, ql5 đi bình thường, các trạm chỉ làm khi rẽ từ các trục chính vào hoặc ra.
Theo em biết thì với một số trường hợp vẫn có thể đưa người ra sân bay được, nhưng phải có đủ điều kiện (tuỳ trường hợp cụ thể mà có những yêu cầu khác nhau)
Ở đây em đang nói tới việc trực tiếp chở người sẽ đi chuyến bay ra sân bay để làm thủ tục lên chuyến bay, chứ không phải đi tiễn người nhà đâu nhé. Rồng rắn người nhà đi tiễn như hồi trước dịch thì chắc chắn là không được.
Như cụ nói người nhà của cụ thì còn phải xét mức độ người nhà với quan hệ cụ thể là như thế nào và phải chứng minh rõ được điều đó.
Nếu đã có thể có đủ giấy tờ chứng minh được là người thân của người sẽ đi máy bay thì cụ sẽ cần thêm đủ bộ giấy tờ: căn cước công dân hoặc hộ chiếu, kết quả xét nghiệm PCR âm tính với Covid, bản photo vé máy bay thể hiện rõ và đủ thông tin (người đi bay cũng phải có một bộ như thế nhưng vé máy bay phải là bản chính) => bản photo vé chính là chứng minh lí do đi ra ngoài khi cụ từ sân bay trở về nhà.
Và đây chỉ là dành cho người đưa người nhà ra sân bay (vì người đi máy bay không thể tự đi ra sân bay do giãn cách các phương tiện chở khách đã phải dừng hoạt động). Không áp dụng được với các trường hợp khác.
P/s: Khuyến cáo đặc biệt các cụ nào chạy xe dịch vụ nên bỏ ngay tư tưởng tìm cách lách luật để tranh thủ đưa đón khách trong thời điểm này.
Cảm ơn cụ! Sáng nay em đã chở người nhà ra sân bay ok rồi. Chắc do chạy trong nội thành nên những trục đường chính như ql5, cao tốc TL-NB e ko thấy chốt, đường vắng teo, hầu như chỉ mình em một đường, đến sân bay quốc tế thì cả sảnh cũng chỉ có mình xe em. Chỉ có từ ql5 rẽ vào các khu vực bên trong là đều có chốt, có điểm còn rào ko cho đi lối này.
Tinh thần nếu có việc bắt buộc phải đi thì cứ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ là lên đường thôi cccm ạ!

Hangtuyen

Xe tải
Có 2, 3 nhà ở các quận, huyện khác nhau thì thế nào các cụ?
Nếu cụ làm cty thì xin theo đc tùng nhà”cái này tuỳ cty và mối quan hệ”.Hình như tạm trú phải có xác nhận của cq nới đó cty mới cấp giấy

Chỉnh sửa cuối:

Hangtuyen

Xe tải
Đường chính không có chốt đâu các cụ ạ
Qua em đi về đuòng Tam trinh khi dừng đèn đỏ vẫn có csgt ra hỏi, đua giấy đi đường họ xem xong con câm ơn.
Chắc kiếm tra xác xuất

TÔN

Xe container
Bác ruột e đang vào viện xanh pôn cấp cứu,tình trạng đang rất nguy kịch.có thể bác ko e qua đc.e muốn vào viện để nhìn bác e lần cuối.5 phút thôi e cũng mãn nguyện rồi.cụ nào có cách nào ko giúp e với.bố em mất sớm nên từ bé em đã coi bác như bố,bác cũng rất thương yêu chăm sóc em
Cụ nào có thể giúp em với đc ko ạ,nếu cần abc thì cũng đc ạ

• Vodka
Reactions: dpl

phuongmit

Xe cút kít
Cụ đi từ đâu đến đâu mới biết mà giúp dc chứ

puredoll

Xe điện
Hy vọng Cụ được vào thăm người thân, giờ này thì khó ai dám nhận ABC lắm

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Đẩy lên cho cụ nào biết còn giúp đỡ.
Cụ chia sẻ vị trí và quãng đường di chuyển về Xanhpon đi ạ

Cụ thớt đi tới BV đã khó, mà tới đượci BV họ có cho vào găph ông bác không cũng là vấn đề.

quangsot

Racing Boy
Vào viện giờ hơi khoai chứ còn vụ đi đường thì không lo lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng