[Funland] Giúp em copy dữ liệu từ HDD 320G của NAS Maxtor Shared Storage II

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Em có ổ NAS Maxtor Shared Storage II bị lỗi, khả năng là HDD vẫn còn dùng được. Bây giờ em muốn copy dữ liệu từ HDD này ra để dùng, hy vọng là có bác nào giúp được em hoặc chỉ chỗ dịch vụ tin tưởng ở HN cũng được.

Em đã tháo HDD ra cắm thử vào PC nhưng PC ko nhận. Em Google được hướng dẫn (phải sửa partition table gì đó) để PC nhận ra cái ổ này khi cắm nó trực tiếp vào PC, nhưng đọc chả hiểu gì.

Em xin cảm ơn!

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Cái này ko làm được đâu cụ ơi, trước nhà cháu có cái ổ như vậy đành format để dùng, chứ ko cứu được dữ liệu :) chúc cụ may mắn

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Em đọc trong cái link ở trên thấy có nhiều người cứu được mà cụ, hy vọng có cao thủ giúp được.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Ổ nas của cụ có chạy raid 1 không? Em có search google thì thấy thằng nas này chạy ext3, nếu cụ muốn thằng pc chạy windows của cụ đoc đc thì phải cài 1 phần mềm hỗ trợ như sau http://forum.bachkhoa-npower.vn/1101-3-tuyet-chieu-truy-cap-phan-vung-linux-tu-windows.html E cứ chém thế. hi vọng giúp đc cụ
Của em chỉ có 1 HDD, ko RAID gì cụ ạ.

Cám ơn bác! Em sẽ thử xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Ổ nas của cụ có chạy raid 1 không? Em có search google thì thấy thằng nas này chạy ext3, nếu cụ muốn thằng pc chạy windows của cụ đoc đc thì phải cài 1 phần mềm hỗ trợ như sau http://forum.bachkhoa-npower.vn/1101-3-tuyet-chieu-truy-cap-phan-vung-linux-tu-windows.html E cứ chém thế. hi vọng giúp đc cụ
Em đã cài Ext2Fsd và đang copy dữ liệu từ HDD của ổ NAS ra PC.

Cảm ơn cụ rất nhiều!

catpv

Xe điện
Của em chỉ có 1 HDD, ko RAID gì cụ ạ.

Cám ơn bác! Em sẽ thử xem sao.
Chúc mừng cụ là chỉ có 1HDD, chứ mà Raid thì cụ có mà khóc luôn quả này. Cảnh bảo các cụ nào có ý định dùng NAS làm Files Sever, thì dừng khẩn trương không có ngày ôm hận.