Thảo luận GLK300 235/50R19 nhờ các cụ tư vấn loại lốp: Michelin/Bridgestone/Continental/...

Assassin

Đi bộ
Lốp xe em (235/50R19) đến giai đoạn cần thay, 2 lốp trước mòn hơn 2 lốp sau nhiều. Nếu tài chính hạn chế, theo các cụ vẫn nên thay cả 4 quả hay chỉ cần thay trước 2 quả ah?
Hiện em đang chạy lốp Michelin, thấy một số cụ bảo đi Brid hơn, một số cụ bảo Conti êm hơn... Vậy em lập thớt này mong các cụ tư vấn nên chọn loại lốp nào ah.
Em cảm ơn!

sontranvu

Xe điện
Mich mềm nền mòn nhanh hơn là đúng rồi. Cụ nên chọn Bri e thấy rất nhiều dòng đi hay lắm. Mỗi lốp đều có ưu điểm. Đi thành phố thì lốp mềm cũng đc, nhưng đi đường hỗn hợp nên đi lốp cứng và bền hơn.

mtnvnvn

Xe hơi
Mỗi hãng đều có dòng cứng/mềm khác nhau. Giá cả thì còn tùy xuất thứ (Malai/thái hay từ châu âu/nhật) cụ ah

Assassin

Đi bộ
Mỗi hãng đều có dòng cứng/mềm khác nhau. Giá cả thì còn tùy xuất thứ (Malai/thái hay từ châu âu/nhật) cụ ah
Thì em ko biết mới hỏi đó cụ, nếu bỏ qua giá cả thì chủ quan cụ sẽ chọn hãng nào, dòng nào?
Nhu cầu em chỉ đi trong thành phố thôi cụ

NAT Center

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
advenza.net
Cụ đã thay lốp chưa ạ, em xin phép giới thiệu với cụ dòng lốp Milestar đang rất Hot trên nhiều group xe hiện nay ạ.

Cụ có thể vào group của CX5, Caren, Captiva, Sportage, Tucson... để tham khảo các anh em đã đi đánh giá cho khách quan,
Hoặc mời cụ vào các thớt của em cũng có nhiều cụ vào review rồi đấy ạ.

Milestar là dòng lốp cao cấp sản xuất theo công nghệ hiện đại nhất của Mỹ, tiêu chuẩn toàn cầu, đã bán tại thị trường Mỹ từ 2006, nhiều năm liền lọt top best seller trên amazon. Trong các sản phẩm lốp bán chạy nhất trên Amazon, thì trong top 10 có đến 6 sản phẩm là của Milestar.

Ưu điểm nổi trội của dòng này là êm, rất nhiều anh em đã thay lắp đều khẳng định lốp êm ạ.

Rãnh gai khá lớn nên độ bám đường trời mưa hay trời khô đều rất ok, cảm giác lái rất tốt. Độ bền thì ở VN chưa ai đi quá 2 vạn nên chưa biết thực tế thế nào, nhưng ở Mỹ bảo hành 5 vạn dặm ~ 8 vạn km. Việt nam hãng chưa cho bảo hành km vì chưa biết địa hình thế nào, chỉ bảo hành 7 năm. Nhưng là amazon best seller mấy năm liền nên không phải ngại cụ ạ. Trên amazon cũng review rất tốt về độ êm, độ bám đường và đặc biệt là giá cả cực kỳ hợp lý của lốp.

Với size 235/50R19 của cụ, giá chỉ 2090k, giá cực kỳ hợp lý luôn đúng không ạ. Em ib cụ giá KM và các thông tin liên quan nhé ạ.
Em mời cụ tham khảo.