Gmail chết lăn quay ?

suti

Xe buýt
Từ cuối giờ chiều đến giờ em vào gmail mãi không được, từ vài nơi. Có cụ nào dùng gmail mà bị như em không ạ.
Mà các cụ cho hỏi luôn, em đang vào gmail từ một máy không phải của em, đang soạn thư và gửi sau đó bị lỗi, không rõ thư đó được gửi chưa nhỉ ?. Hơn nữa chưa kịp sing-out ra thì lát nữa gmail sống lại, từ máy đó có vào được account của em ko, không biết gmail có kiểu thời gian time out không.
Do login vào từ máy khác nên tất nhiên em không để remember password rồi ạ.

Thanks các cụ trước

suti

lx125_black

Xe container
Google
Error

Server Error
The server encountered a temporary error and could not complete your request.
Please try again in 30 seconds.
Em vào thì nó toàn báo thế này cụ ạ. Chắc thằng cháu con bà dì của ông bạn nhà hàng xóm em hack rồi :102:

Thỏ Hồng

Xe tải
Sáng nay em vẫn email đều. Thấy anh Suti nói em mới vào thử. Cũng giống y như anh.
Không biết mai có email bình thường được ko nhỉ?:102:

lengkeng

Xe tăng
Vấn đề không phải gmail chết mà là dịch vụ DNS của Việt Nam minh tèo :21:
Hàng loạt các website không vào được, thư từ đi lại lung tung vì không có đích cụ thể, he he... tẹo em sửa, chắc mai là OK :))

@suti: Dạo này trình IT tệ thế hả? Hỏi những câu rất ngây thơ :mad:
Mà các cụ cho hỏi luôn, em đang vào gmail từ một máy không phải của em, đang soạn thư và gửi sau đó bị lỗi, không rõ thư đó được gửi chưa nhỉ ?. Hơn nữa chưa kịp sing-out ra thì lát nữa gmail sống lại, từ máy đó có vào được account của em ko, không biết gmail có kiểu thời gian time out không.
Do login vào từ máy khác nên tất nhiên em không để remember password rồi ạ.

suti

Xe buýt
Vấn đề không phải gmail chết mà là dịch vụ DNS của Việt Nam minh tèo :21:
Hàng loạt các website không vào được, thư từ đi lại lung tung vì không có đích cụ thể, he he... tẹo em sửa, chắc mai là OK :))

@suti: Dạo này trình IT tệ thế hả? Hỏi những câu rất ngây thơ :mad:
Hehe, dạo lày anh có làm IT léo đâu, tự dưng đi mượn máy thằng khác ngồi viết gmail mới rách việc, chú làm ơn trả lời hộ anh vụ chưa kịp sign-out tí nữa gmail sống lại nó có vào xem thư anh dc không cái :'(:'(:'(.

suti

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em dùng gmail thì cả ngày hôm nay thấy không sao. Chiều nay vẫn vào bình thường.

Mr.Manh

Xe tải
Em dùng Mozilla Thunderbird để check mail.Em có 2 tài khoản gmail vẫn thấy có thư mới => gmail chưa chết:)

Maybach Tàu

Xe container
Hehe, dạo lày anh có làm IT léo đâu, tự dưng đi mượn máy thằng khác ngồi viết gmail mới rách việc, chú làm ơn trả lời hộ anh vụ chưa kịp sign-out tí nữa gmail sống lại nó có vào xem thư anh dc không cái :'(:'(:'(.

suti
Hình như là được bác ạ, mấy lần trước bạn em dùng máy em xong là iem đọc hết mail của nó:))

Em vừa vào thử Gmail thì nó bắt điền 1 vài hàn chữ và số để check trước, sau đó ok các bác ợ

quangtayho

Xe container
Vào bình thường, chạy phe phé :6:

Côngnôngv12

Xe buýt
Em vào nó chạy nhanh quá chóng mặt đây này, có cách nào hãm tốc độ thì bẩu em nhé. :))

ducan

Xe tăng
của em vữn bình thường , chạy phe phé :21::21::21:

suti

Xe buýt
Bây h thì ngon rồi các cụ ạ, như em bị thì khoảng từ 16h - 18h, em vào liên tục từ vài nơi đều thế.

suti

kenu97

Xe container
Hình như là được bác ạ, mấy lần trước bạn em dùng máy em xong là iem đọc hết mail của nó:))

Em vừa vào thử Gmail thì nó bắt điền 1 vài hàn chữ và số để check trước, sau đó ok các bác ợ
á con Mây này đọc trộm thư nhà ông nhá :)):))

khanht

Xe điện
http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2009/02/3BA0BABA/

113 triệu người dùng bị ảnh hưởng vì sự cố Gmail

Dịch vụ thư điện tử của Google gặp trục trặc 6 lần trong 8 tháng qua, nhưng chưa đợt nào làm cho nhiều người cảm thấy bi quan như hôm qua khi trên Internet tràn ngập các câu hỏi: "Gmail của mọi người có sao không hay chỉ mình tôi?".

Gmail bắt đầu "đóng băng" vào khoảng 9h sáng ngày 24/2 ở châu Âu, chiều muộn ở châu Á ngày 24/2 và kéo dài tầm 4 tiếng. Cả Google Apps, dịch vụ cho phép tạo và chia sẻ tài liệu văn bản và bảng tính trực tuyến, cũng không hoạt động khiến người ta bắt đầu nghĩ đến những nguy cơ "ngồi chơi xơi nước" khi chuyển sang điện toán máy chủ ảo (lưu trữ thông tin và làm việc trên Internet).

Dù ra đời sau Yahoo Mail và Hotmail, quá nhiều người phụ thuộc vào Gmail bởi hòm thư này không chỉ hoạt động trên máy tính mà cả điện thoại iPhone, G1... và tương tác với các phần mềm desktop như Microsoft Outlook.
Người dùng Twitter thắc mắc vì không vào được Gmail.
Người dùng Twitter thắc mắc vì không vào được Gmail.

"Google đang xem xét và sẽ sớm giải thích nguyên nhân. Chúng tôi muốn nhấn mạnh rằng sự việc lần này hoàn toàn bất thường", phát ngôn viên Andrew Kovacs cho hay.

Trên các diễn đàn, Gmail đang có một cái tên mới là Gfail (thất bại). Nhưng nỗi lo ngại của người dùng còn lớn hơn thế vì Google - biểu tượng của thành công trên Internet - liên tục gặp vấn đề thời gian qua. Đầu tiên là ngày "cuối tuần kỳ cục" khi họ dám tuyên bố tất cả website đều độc hại. Sau đó, người sử dụng không thể tra cứu thông tin khi nhập từ khóa "Microsoft" vào thanh tìm kiếm và hôm qua, 113 triệu người trên thế giới không đăng nhập được vào Gmail.

Một số người còn tin rằng chuyện này báo hiệu chuỗi thảm họa sắp xảy ra trong ngành công nghệ, chẳng hạn chiếc "netbook giá cao" của Sony hay dịch vụ Twitter đang rất được yêu thích bỗng thất bại mà chẳng vì lý do rõ ràng nào cả.