[Thảo luận] Gỡ rồi lại cắm, rốt cuộc là cái nào thừa ạ?

suzu37

Xe container
Ngã 3 + 1 Phạm Hùng - Đỗ Đức Dục.

Lối đi từ phía cây xăng NTY.

Trước không bố trí đèn thì có cái biển xanh xanh. Sau bố trí đèn thì bỏ biển xanh xanh. Được một thời gian lại gắn cái biển xanh xanh.

Giờ thì hiện trạng như trong ảnh.

Vậy cái nào thừa các bác nhể? Vạch, biển xanh xanh hay đèn ạ?

Em chọn cái xanh xanh có lẽ đúng với câu hỏi, bác Xehoi_Options nhỉ ;)).

Thuy_CK

Xe điện
Chả thừa cái nào đâu :D

phuonghuongngoc

Xe container
Tuân thủ cho đủ những gì họ có.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Chả thừa cái nào đâu :D
Cái nào hiệu lực thấp hơn thì cái đó thừa, thừa 2 biển báo (vì mâu thuẫn với đèn), chấp hành theo đèn tín hiệu nhé:

Ngoài ra biển cảnh báo giao nhau với đường ưu tiên không tác dụng khi có đèn tín hiệu điều khiển giao thông, tìm giải thích ở đâu? Ở đây này, dấu kỹ lắm:

Vậy trường hợp tổ chức luồng giao thông theo nội dung của biển báo thì làm thế nào nếu vẫn muốn sử dụng đèn tín hiệu? Bỏ 2 biến báo và sửa lại vạch kẻ hình mũi tên, thay bằng đèn tín hiệu hình mũi tên:

Túm lại làm đúng luật thì rất dễ, rất tiết kiệm, rất hiệu quả... nhưng mà dễ quá thì không làm được trò bẩn, không bòn rút được ngân sách - tiền thuế của dân... Cho nên chả thừa cái nào cả... :))

Bổ sung: Một số cụ vẫn nhắn tin hỏi thừa cái nào? :) Em chốt nhé: theo hình thực tế trên ảnh của cụ suzu37 thì thừa 2 cái biển báo

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Thừa là thừa thế nào, đợt tới còn phải cho thêm mấy biển nữa vào, như biển cấm rẽ trái chẳng hạn :P

Trâu Vàng vn

Xe tăng

Trước không bố trí đèn thì có cái biển xanh xanh. Sau bố trí đèn thì bỏ biển xanh xanh. Được một thời gian lại gắn cái biển xanh xanh.

Còn thiếu nhiều biển lắm, như là biển cấm dừng đỗ,
Các loại biển chỉ dẫn nữa, chỉ dẫn tên đường, chỉ dẫn cách để rẽ trái (mũi tên sang phải rồi vòng lại).
Tóm lại em có kế hoạch rồi, em sẽ quay lại để cắm tiếp.

bonpv

Xe tải
Cắm thêm 1 cái biển là có thêm tiền cắm biển, tiền biển, tiền bảo dưỡng....Tương tự với vẽ vạch chỉ đường và đèn tín hiệu. Vậy là không thừa cái nào đâu nhá

suzu37

Xe container
Chỗ này, cái hồi chưa có đèn tín hiệu đã có nhiều xe bị vịn vì vi phạm cái biển xanh xanh.

Hoang Son 85

Xe máy
Biển và đèn có mâu thuẫn gì đâu chụ nhỉ? Em thấy chỉ có mũi tên kẻ đường là mâu thuẫn với biển thôi mà?

Ếch

Xe tăng
Đèn tròn, được đi nhiều hướng bác ạ.
Đèn tròn được đi theo nhiều hướng là qui định ở chỗ nào ạ? Em chỉ biết tín hiệu đỏ là dừng trước vạch hoặc cột đèn, tín hiệu xanh là được đi. Được đi theo hướng nào thì lại theo cái biển xanh có mũi tên kia.
Túm lại chả thấy thừa cái nào, có cái mũi tên dưới đường kia chưa đúng nhưng cũng ko có xung đột vì hiệu lực biển cao hơn vạch mũi tên kẻ đường. Có điều cụ nào chỉ nhìn vạch mũi tên mà ko nhìn biển thì có thể đi sai, gây bối rối nên cần sửa lại vạch mũi tên cho chuẩn.

suzu37

Xe container
Đèn tròn được đi theo nhiều hướng là qui định ở chỗ nào ạ? Em chỉ biết tín hiệu đỏ là dừng trước vạch hoặc cột đèn, tín hiệu xanh là được đi. Được đi theo hướng nào thì lại theo cái biển xanh có mũi tên kia.
Túm lại chả thấy thừa cái nào, có cái mũi tên dưới đường kia chưa đúng nhưng cũng ko có xung đột vì hiệu lực biển cao hơn vạch mũi tên kẻ đường. Có điều cụ nào chỉ nhìn vạch mũi tên mà ko nhìn biển thì có thể đi sai, gây bối rối nên cần sửa lại vạch mũi tên cho chuẩn.
Được quy định trong điều 10 và phụ lục A của QC41 mà bác.

Nếu có cái đèn hình mũi tên đúng với hướng bác cần đi thì bác tuân theo nó.

inovavgj

Xe container
nhìn cái đinh ba in dưới đường cháu thấy ngộ phết :D

Ếch

Xe tăng
Được quy định trong điều 10 và phụ lục A của QC41 mà bác.

Nếu có cái đèn hình mũi tên đúng với hướng bác cần đi thì bác tuân theo nó.
Em đọc rồi, ko thấy cái nào nói là Đèn tròn được đi theo nhiều hướng

Cái biển có mũi tên kia là "hướng đi phải theo", cụ đến đây là bắt buộc phải rẽ phải, ko được đi thẳng hay rẽ trái. Lúc nào được rẽ thì theo cái đèn.

Cái đèn có mũi tên có nghĩa là "hướng đi được theo", có nó thì cụ được rẽ, nhưng ko bắt buộc cụ phải rẽ.

Ví dụ ko có cái biển kia mà lại có đèn mũi tên xanh cho rẽ phải, cụ ko thể biết chỗ giao nhau đó cấm đi thẳng và rẽ trái. Như thế gây bối rối cho người giao thông.

Cho nên em thấy cắm biển như thế này là hoàn toàn đúng và kín kẽ về luật

suzu37

Xe container
Em đọc rồi, ko thấy cái nào nói là Đèn tròn được đi theo nhiều hướng

Cái biển có mũi tên kia là "hướng đi phải theo", cụ đến đây là bắt buộc phải rẽ phải, ko được đi thẳng hay rẽ trái. Lúc nào được rẽ thì theo cái đèn.

Cái đèn có mũi tên có nghĩa là "hướng đi được theo", có nó thì cụ được rẽ, nhưng ko bắt buộc cụ phải rẽ.

Ví dụ ko có cái biển kia mà lại có đèn mũi tên xanh cho rẽ phải, cụ ko thể biết chỗ giao nhau đó cấm đi thẳng và rẽ trái. Như thế gây bối rối cho người giao thông.

Cho nên em thấy cắm biển như thế này là hoàn toàn đúng và kín kẽ về luật
Như vậy theo ý bác là khi đèn xanh chỉ được rẽ phải ợ? ;;)

lehienisbk

Xe đạp

Mình đi đường này suốt, 99% phương tiện đều đi thẳng

lehienisbk

Xe đạp
Từ hôm tự dưng cắm lại cái biển này mình đi đường khác cho nó lành :).