[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

thinhtd

Xe container
Chỉnh rồi mà vẫn vênh vài chục giây/ngày thì độ tin cậy kém quá cụ nhỉ?
Kiểu nó phải thế ấy cụ.
Em dùng cái Sarb 033, đem đi lau dầu có nói với thợ là máy chạy 1 tháng nhanh khoảng 5 phút. Họ chỉnh giờ 1 tuần nhanh 5 phút, nhưng em quen rồi. Cứ cuối tuần chỉnh lại. :))

Trendy Eyewear

Xe tải
Kiểu nó phải thế ấy cụ.
Em dùng cái Sarb 033, đem đi lau dầu có nói với thợ là máy chạy 1 tháng nhanh khoảng 5 phút. Họ chỉnh giờ 1 tuần nhanh 5 phút, nhưng em quen rồi. Cứ cuối tuần chỉnh lại. :))
Cũng ít thôi tầm 20s nhưng là Automatic nên phải chấp nhận thôi cụ
Em thề với các cụ, em đang dùng con đồng hồ Replica (lưu ý là hàng Rep nhé các cụ) lúc mới mua về trong vòng 1 tháng đầu sai số chỉ 2s (mấy ngày đầu hầu như không có sai số), sau một lần em làm rơi thì bây giờ là khoảng 10s/ngày

Tất nhiên con đồng hồ của em ship về cũng mất 8 củ, khá đắt so với nhiều con chính hãng giá rẻ khác, nhưng vấn đề là ở chỗ công nghệ đồng hồ của Tàu cũng đáng nể đấy các cụ nhỉ

Trong số hàng Replica cao cấp mà không dùng máy Tàu bây giờ chỉ có SevenFriday, hàng Rep của dòng này dùng máy Myota của Nhật cùng dòng với hàng chính hãng. Nhưng nhìn chung như thế này thì máy Nhật độ tin cậy cũng không cao lắm

datanhang

Xe đạp
Con đh cỏ của em cũng bị thế, đem đến phải nói rõ thói quen sinh hoạt của mình ntn họ căng lại mới ổn được. Vd di chuyển thường xuyên bằng xe máy, làm công việc kỹ thuật hoạt động chân tay nhiều... đh sẽ chạy nhanh hơn là dân ngồi sau ô tô có người khác lái, ngồi bàn giấy vp..
Em ạ cụ, cụ quả là thâm thúy, :D

Racehorse206

Xe tăng
Em thề với các cụ, em đang dùng con đồng hồ Replica (lưu ý là hàng Rep nhé các cụ) lúc mới mua về trong vòng 1 tháng đầu sai số chỉ 2s (mấy ngày đầu hầu như không có sai số), sau một lần em làm rơi thì bây giờ là khoảng 10s/ngày

Tất nhiên con đồng hồ của em ship về cũng mất 8 củ, khá đắt so với nhiều con chính hãng giá rẻ khác, nhưng vấn đề là ở chỗ công nghệ đồng hồ của Tàu cũng đáng nể đấy các cụ nhỉ

Trong số hàng Replica cao cấp mà không dùng máy Tàu bây giờ chỉ có SevenFriday, hàng Rep của dòng này dùng máy Myota của Nhật cùng dòng với hàng chính hãng. Nhưng nhìn chung như thế này thì máy Nhật độ tin cậy cũng không cao lắm
Máy nhật mới giờ dùng nhiều chân kính hơn, xung nhịp cũng nhiều hơn để kin chạy mượt như k ngắt quãng nên việc tính toán độ chính xác không thể tuyệt đối được, em cho rằng việc đh tự động thì k thể như đồng hồ quazt được nên vui vẻ chấP nhận, việc số so sánh độ chuẩn thì cụ so sánh với cái chuẩn nào để đánh giá, em thì hay so với giờ của điện thoại nhưng em nghĩ cái đó chắc cũng chả chính xác được nên kệ thỉnh thoảng lại chỉnh kim tý cho vui

Nam Tào

Xe điện
Giờ cái gì mà chẳng liên quan đến TQ, nó khác nhau ở chỗ made in japan và japan hay finish japan đại loại thế.
Cái nào có chữ made in japan là sx ở Nhật dùng để xuất khẩu, cái nào chỉ có Japan mới là hàng nội địa , còn lại japan movt hay ..v..v.. thì là sx ở hongkong hoặc malaisia ..v..v... đại loại vẫn là hàng chính hãng seiko nhưng sx ở nước khác .....

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thể là trước khi chỉnh thì 20 ngày nhanh 15p , chỉnh xong thì 10 ngày sau lại nhanh hơn 7p. Trường hợp đồng hồ chạy nhanh phải chỉnh xong rồi theo dõi rồi chỉnh tiếp hay thế nào ạ. Hay chỉnh 1 lần là ok rồi ạ!
Thế này không bằng con đồng hồ treo tuờng em mua 100K, cả năm nay nhanh có 2, 3 phút thì phải. Mà loại này lởm nhất đấy.

Dinhanhhs

Xe máy
hãng nó làm ẩu quá cụ ạ, cá nhân e thấy con này trong tầm giá đó ko xứng đáng, có nhiều lựa chọn hơn, cụ thêm mấy củ làm con tag heuer chất hơn nhiều

bimbim71

Xe điện
Thế lạ nhỉ, em có tất cả những hoạt đôngk trên, thế mà con seiko sport của em tuần chậm đến 5 phút đấy. Toàn chỉnh lại giờ chứ chưa mang đi chỉnh bao giờ.
SEIKO SPORT em chạy chính xác luôn.

Trendy Eyewear

Xe tải
Máy nhật mới giờ dùng nhiều chân kính hơn, xung nhịp cũng nhiều hơn để kin chạy mượt như k ngắt quãng nên việc tính toán độ chính xác không thể tuyệt đối được, em cho rằng việc đh tự động thì k thể như đồng hồ quazt được nên vui vẻ chấP nhận, việc số so sánh độ chuẩn thì cụ so sánh với cái chuẩn nào để đánh giá, em thì hay so với giờ của điện thoại nhưng em nghĩ cái đó chắc cũng chả chính xác được nên kệ thỉnh thoảng lại chỉnh kim tý cho vui
Em vào so với giờ GMT trên web

gấu_nâu

Xe hơi
Có Chrono thì chất lượng ổn, nhưng dù chiếc này thực sự với em không thấy đủ sự trau truốt tinh tế để xứng với bộ máy của nó.

Cụ mua đho có cái chứng nhận Chronometer này thì sẽ ít sai số hơn. Tiêu chuẩn này sai số cho phép +-5s / ngày thôi.
Con dho em vừa mua đeo đc 3 ngày rồi vẫn chưa thấy lệch

gấu_nâu

Xe hơi
Cụ chủ có thể ra bất kỳ cửa hàng đồng hồ uy tín nào để căn chỉnh lại mà, ko cần thiết vào TTBH Seiko làm gì. Gợi ý cụ qua 77C Đại Cồ Việt gặp đ.c Đạt làm được và uy tín.

Lada1207

Xe tăng
E tưởng mua đc con máy chạy khỏe thì phải mừng chứ nhỉ =))=))=))

muoibaconcho

Xe điện
Muốn chính xác thì móc đt ra mà nhìn thoai.
Mà đa phần nhanh chậm vài phút chả để làm gì. ĐH em cứ để sai hẳn 10 p rồi mới chỉnh.

anh_nvc

Xe hơi
Cháu có con seiko mua từ chính Amazon ship về VN. Ban đầu 10 ngày chạy nhanh mất 1 phút, nhưng đeo lâu giờ nó cứ cộng trừ cụ ạ. Khi thì nó nhanh 1 chút, lúc thì nó chậm 1 xíu nhưng cứ đeo cả tháng chả để ý thì mới nhìn đồng hồ thì không lệch phút nào ạ (giây thì tất nhiên lệch ạ). Con cháu là dòng Seiko 5 thôi ạ