[Funland] Góc khuất cuộc đời!

hanghi87

Xe hơi
Em vào đọc và đánh dấu ạ

tvann

Xe đạp

Hungthanhpham

Xe hơi
23/5/2019 đã hơn 7 năm trôi qua, lịch sử, ký ức vẫn còn đó. Otofun.net nếu 1 ngày nào đó sập như vozer thì các cụ thấy thế nào.

hanh trang 5

Xe hơi
Có cụ nào biết cuộc chơi lớn ở đâu ko? vã quá

QN. Trần Tài

Xe đạp
ĐỜI QUÂN NGŨ

Nó cũng như ngoài xã hội tính chất phức tạp và tàn khốc, tráo trở sẽ tăng dần theo năm tháng các cụ nhé quy luật cuộc sống mà.

Nó nhập ngũ vào đúng ngày 29 tháng 4 năm 1987 theo đợt tuyển quân của Binh đoàn 11.
Từ hôm trước cũng như mọi người cái ngày lên đường nhập ngũ cũng là ngày được hiểu nôm na là rũ bỏ đời Xã Hội để làm công dân tốt.
Là con 1 lại là gia đình cũng thuộc hàng có điều kiện nên việc nó tổ chức chia tay nhập ngũ linh đìnhcũng là điều đương nhiên thôi.
Từ sáng sớm mẹ và chị nó cùng mấy cô chú họ hàng làm cơm cho họ hàng anh em đến ăn trưa, rồi cũng chúc tụng, cũng rặn dò mọi người đều quan tâm đến nó.
2h thì đã vãn người rồi chỉ còn lại anh nó T ba mắt cùng T tù ở lại mọi người về hết, bây giờ mới đến lúc bạn nó đế
Hơn 10 đứa con trai và 10 đứa con gái bắt đầu người kê lại loa đài, người thì đi mua thêm riệu, người chuẩn bị đồ ăn nói chung mỗi người một việc.
Tầm 4h bắt đầu lác đác các tốp bạn nó đến thôi thì đủ thành phần từ các bạn cấp 3 lớp cũ lớp mới đến hội bạn xã hội xít xoát cũng phải trên 100 mạng.
Thật lạ thời đó, đến điện thoại bàn còn hiếm vậy mà chỉ qua tay người nó nhắn người kia nhưng bảo giờ cũng là rất đẩy đủ và luôn đúng giờ, haiza chỉ có thế nó là con người sống nhiệt tình, thật và vì nhau hơn mà thôi
Chật quá thế là cách sửl ý‎ luôn và ngày được đưa ra, ra vỉa hè giảichiếu bầy mâm và ngồi luôn ngoài đó.
Lại riệu uống và uống tuyệt không có zozozo và 123 đâu nhé thời đó khác ạ.

Rồi dần dần nhậu cũngtan, nhưng khác hẳn mọi cuộc chia tay thời đó, của nó không có Nhẩy lý do là quá đông mà anh emngồi ngoài cũng như trong là như nhau. Thay bằng nhẩy là Nhạc mạnh (lúc này đãcó modetakinh rồi nhưng chưa thịnh hành) thường vẫn là BONAYEM, end Joi, smoc..... và Riệu, mà còn là riệu sếch chứ, rồi dần cũng tan hết lúc này ngồi lại vớinó chỉ con T ty, C lý, L mán, L le, D cóc, H toác, T ba mắt, G cơm, H đồ tể, Ttù, H đất, T thuốn, M cay ..... mà thôi giờ mới là những đứa vào sinh ra tử nhiềulần với nó, ngưởi uống được kẻ không lúc đó là quay vòng, cuối cùng ngày chiatay lên đường nhập ngũ của nó là ngủ ở vỉa hè. Không sao hết quan trong là mẹnó hiểu là nó dứt xã hội để đi và anh em cũng hết lòng xác nhận với nhau đikhông phải dừng một cuộc chơi.
ơ cụ binh đoàn 11 ạ; em cũng từng binh đoàn 11 đây ạ em ở xuân mai gần kho vũ khí đặc công ở dốc dài trường tiểu học xuân mai a đây ạ