[Funland] Góc nhờ vả: tử vi

ocean08

Xe tăng

HuyArt

Xe lăn
Tản mạn về tử vi
Vì ông già em ngâm cứu về dịch lý gần như suốt từ thời gian nghỉ hưu 1984 tới giờ, và bạn bè của ổng cũng toàn những người cực giỏi về tử vi và các món dịch lý. Nên em cũng hay đọc trộm sách vở của ông, 19 tuổi em đã biết lập lá số(thời đó toàn phải lập thủ công) quyển sách nhập môn là cuốn Tử vi đẩu số tân biên của cụ Vân Đằng Thái Thứ Lang.
Và cũng như bao trẻ trâu bạt mạng coi giời bằng vung, em chả mấy tin tưởng vào độ khả tín của món này. Nghâm cứu đọc trộm chỉ vì tò mò và do ham đọc mà thôi.
Rồi cuộc sống cứ trôi đi, thấy con người mình và các diễn biến xảy ra nó đúng đến 90% trong lá số, nhiều cái y hịt cứ như in sẵn ra giấy
Tử vi là khoa học thống kê, nghiệm lý. Càng nghiên cứu sâu càng thấy nó chuẩn xác, tiếc rằng, đa số khi đã ngộ ra, đã ngấm thì do tâm, sinh lý, tuổi tác, con người ko thấy còn đủ nhuệ khí, tâm trí để thay đổi. Việc mà khi còn trẻ sẽ có đủ mọi yếu tố thực hiện được.
Tử vi chả khác gì bản đồ gien, nó giúp đương sự có thể thay đổi, như bác sỹ có thể từ bản đồ gien mà chữa được bệnh. Nói hình ảnh, kieur 4.0 thì tử vi như dùng bản đồ GG map, sẽ đi nhanh và tiết kiệm thời gian hơn, dù rằng kiểu gì mình cũng đi được đến đích. Tử vi rất hữu dụng để định hướng ngành nghề cho con cái. Và ai biết về tử vi thì có thể tu sửa bản thân theo hướng tích cực hơn.
Trò di cung hoán số của bọn thầy bà là trò lừa đảo, tuy vậy, việc tích phúc cải mệnh là có thật và làm được

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe điện

cụ cho hỏi lần thống kê gần đây nhất của các nhà tử vi là khi nào, hay mỗi cụ tự xem và tự nghiệm, không có thống kê bài bản.
nếu nó là khoa học thống kê mà không có mẫu đủ lớn thì cc biết kết quả ntn rồi đó.

HuyArt

Xe lăn
Nhiều thành phần anti tử vi hay có trò ngớ ngẩn là thử tài tử vi kiểu lộn đề, lộn lô, chết cười
Còn những người sống thực tế, nghiêm túc, thông thái...họ không từ bỏ bất cứ cái gì sẽ đem lại lợi thế
Trong cuộc sống, những việc cân não hên xui kiểu 50:50, thì chỉ cần nghiêng 51:49 thì cũng là lợi thế rồi.Đừng nói là 60-70 hay 80-90%

thanhvinhckgtcc

Xe buýt
Nhiều thành phần anti tử vi hay có trò ngớ ngẩn là thử tài tử vi kiểu lộn đề, lộn lô, chết cười
Còn những người sống thực tế, nghiêm túc, thông thái...họ không từ bỏ bất cứ cái gì sẽ đem lại lợi thế
Trong cuộc sống, những việc cân não hên xui kiểu 50:50, thì chỉ cần nghiêng 51:49 thì cũng là lợi thế rồi.Đừng nói là 60-70 hay 80-90%
1 phần có nhiều thầy dởm hành nghề nữa cụ

HuyArt

Xe lăn
View attachment 6139977
cụ cho hỏi lần thống kê gần đây nhất của các nhà tử vi là khi nào, hay mỗi cụ tự xem và tự nghiệm, không có thống kê bài bản.
nếu nó là khoa học thống kê mà không có mẫu đủ lớn thì cc biết kết quả ntn rồi đó.
Chắc cụ hiểu thống kê nó nhất thiết như Tổng cục thống kê, hàng năm cái gì cũng thống kê con số rồi vãi con số như vãi mả ấy hả? kkk
Tử vi hình thành hơn 1000 năm trước(chắc cũng manh nha từ trước) và suốt từ đó đến nay vẫn được hàng triệu người yêu và nghiên cứu tử vi thống kê và nghiệm lý, bổ cứu đi cùng với bổ túc, để ngày càng hoàn chỉnh hơn. nó chia ra mấy nhánh Nam phái, Bắc phái, Tứ Hóa... nhưng nói chung vẫn dựa trên những nền tảng 114 chính phụ tinh trên thiên bàn.
Châu âu nó cũng có món Chiêm tinh học, mặc dù vận hành và nguyên lý khác nhau, nhưng con người bị ảnh hưởng bởi vũ trụ là có thật, và nó tác động tới tính cách mỗi cá thể.
Tử vi ngày xưa chỉ dành cho elite, ngày nay thì rau tiến vua cũng cho lợn ăn được tuốt, Tử vi ngày nay trâm anh tôn thất hay thứ dân tôn thất học cũng được dùng bình đẳng như nhao, cơ mà việc tiếp thu và ứng dụng tốt hay không thì khác nhau đấy

HuyArt

Xe lăn
1 phần có nhiều thầy dởm hành nghề nữa cụ
Thời nào chả thế, ngày xưa toàn người mù(phế nhân) không có nghề vót tăm, hát xin từ thiện thì họ học chút tử vi xem bói dạo miu sinh, trình họ chỉ như thế, thì xem thế.
Từ thời trước, các trường sỹ quan chính trị cũngđược học về tử vi, ngày nay khá nhiều trường khuyến khích học cái này, nhưng cũng chỉ dạng xóa mù tử vi, vì cơ bản món này khó. Hàng nghìn người học chỉ chục người xem được, 10 người này may ra được 1 người giỏi, hoặc ko bao giờ

RosemaryCherry

Xe tăng
Tản mạn về tử vi
Vì ông già em ngâm cứu về dịch lý gần như suốt từ thời gian nghỉ hưu 1984 tới giờ, và bạn bè của ổng cũng toàn những người cực giỏi về tử vi và các món dịch lý. Nên em cũng hay đọc trộm sách vở của ông, 19 tuổi em đã biết lập lá số(thời đó toàn phải lập thủ công) quyển sách nhập môn là cuốn Tử vi đẩu số tân biên của cụ Vân Đằng Thái Thứ Lang.
Và cũng như bao trẻ trâu bạt mạng coi giời bằng vung, em chả mấy tin tưởng vào độ khả tín của món này. Nghâm cứu đọc trộm chỉ vì tò mò và do ham đọc mà thôi.
Rồi cuộc sống cứ trôi đi, thấy con người mình và các diễn biến xảy ra nó đúng đến 90% trong lá số, nhiều cái y hịt cứ như in sẵn ra giấy
Tử vi là khoa học thống kê, nghiệm lý. Càng nghiên cứu sâu càng thấy nó chuẩn xác, tiếc rằng, đa số khi đã ngộ ra, đã ngấm thì do tâm, sinh lý, tuổi tác, con người ko thấy còn đủ nhuệ khí, tâm trí để thay đổi. Việc mà khi còn trẻ sẽ có đủ mọi yếu tố thực hiện được.
Tử vi chả khác gì bản đồ gien, nó giúp đương sự có thể thay đổi, như bác sỹ có thể từ bản đồ gien mà chữa được bệnh. Nói hình ảnh, kieur 4.0 thì tử vi như dùng bản đồ GG map, sẽ đi nhanh và tiết kiệm thời gian hơn, dù rằng kiểu gì mình cũng đi được đến đích. Tử vi rất hữu dụng để định hướng ngành nghề cho con cái. Và ai biết về tử vi thì có thể tu sửa bản thân theo hướng tích cực hơn.
Trò di cung hoán số của bọn thầy bà là trò lừa đảo, tuy vậy, việc tích phúc cải mệnh là có thật và làm được
Em nghĩ tử vi kết hợp với nhân tướng học sẽ cho kết quả chính xác hơn nhiều bác ợ.
Vì đơn giản như tử vi mình chỉ áp dụng khi biết ngày, giờ sinh, còn tướng số sẽ nhìn sơ lược được người
đối diện và từ đó chọn bạn mà chơi, tất nhiên mọi môí quan hệ (làm ăn, bạn bè, yêu đương...) đều cần thời gian và thử thách. Nhưng nếu chuẩn bị trước tinh thần thì mọi việc xảy đến mình ko bị bỡ ngỡ và có cách giải quyết phù hợp hơn.
Đúng là mọi con đường đều dẫn đến thành Roma nhưng nếu ai biết cách sẽ đi nhanh hơn và ko gặp nhiều trở ngại.
Lâu lâu em cũng lôi lá số ra xem có nên làm vài việc lớn vào tiểu hạn/đại hạn cho thuận. Có những việc mình nghĩ ko bao giờ có khả năng
xảy ra mà khi nó đến thì nhìn lại lá số đúng là đã an bài, nhưng may mắn toàn việc tốt.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
1z-vietnam.com
View attachment 6139977
:)) nghĩ ló chán!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em không duy tâm hay mê tín gì hết, nhưng tuần trước đến thăm nhà bạn học của gấu, có thằng bé sinh mùng 1 âm lịch- cháu bị thượng bì bóng nước rất khổ

STElectrics

Xe container
Em thấy 1 số cụ xem tử vi bảo sinh mổ loạn sao không xem được.
Iem nghe đồn số sao trong vú chụ nhiều gấp cả tỉ lần số người trên quả đất. Không hiểu bọn sao có phải oánh nhau để giành vinh hạnh được chiếu cho thằng này, con kia không nhỉ? Bọn thua cuộc không được chiếu thì chúng sẽ làm gì nhỉ? Mà cụ/mợ nào giỏi dâng sao giải hạn dâng hộ em cái lão mặt giời bảo lão bớt bớt chiếu vào tháng 5 tháng 6 này cái! Nóng nóng là!

HuyArt

Xe lăn
Em nghĩ tử vi kết hợp với nhân tướng học sẽ cho kết quả chính xác hơn nhiều bác ợ.
Vì đơn giản như tử vi mình chỉ áp dụng khi biết ngày, giờ sinh, còn tướng số sẽ nhìn sơ lược được người
đối diện và từ đó chọn bạn mà chơi, tất nhiên mọi môí quan hệ (làm ăn, bạn bè, yêu đương...) đều cần thời gian và thử thách. Nhưng nếu chuẩn bị trước tinh thần thì mọi việc xảy đến mình ko bị bỡ ngỡ và có cách giải quyết phù hợp hơn.
Đúng là mọi con đường đều dẫn đến thành Roma nhưng nếu ai biết cách sẽ đi nhanh hơn và ko gặp nhiều trở ngại.
Lâu lâu em cũng lôi lá số ra xem có nên làm vài việc lớn vào tiểu hạn/đại hạn cho thuận. Có những việc mình nghĩ ko bao giờ có khả năng
xảy ra mà khi nó đến thì nhìn lại lá số đúng là đã an bài, nhưng may mắn toàn việc tốt.
Vẫn có câu: Tướng không bằng số(lá số), số không bằng Phúc, phúc từ Đức mà ra. "Đức trọng quỷ thần kinh" mà cụ
Nôm na lá số ảnh hưởng tới tướng mạo khá khá, bố mẹ trắng trẻo, đẻ thằng con mặt đen như nhọ nồi, cứ đổi cho lúc chửa hay uống cà phê, kỳ thực nó có sao Thiên Việt đóng cung mệnh:D
Nhiều người không nhớ giờ sinh, thầy nhìn tướng mạo có thể loại trừ và tính ra được giờ sinh
Khoa nhân tướng học cũng là cách đánh giá nhanh tính cách 1 người. Nói chung thầy tử vi thì nên giỏi cả Nho, Y, Lý, số như ngày xưa là chuẩn nhất

cusao

Xe container
Em không biết gì về lý số nhưng em biết số em đen vì ngày còn trẻ do sôi nổi và tò mò có đi theo chúng bạn để xem về tương lai của mình thì toàn gặp phải thày có tiếng nhưng có vẻ không cao tay.
Thày nói em có tuổi này, mệnh kia.... kết quả thế lọ thế chai ...có đúng không?. Em bảo xin thầy cứ nói tiếp vì em chưa nhớ ra ạ...3 lần thầy hỏi em ko trả lời đều bị next.
Lớn lên mới hiểu thế nào là "thầy bói nói dựa". Còn những thầy cao tay thật sự như đồn thổi thì chắc em chưa có duyên