[Funland] Hạ bệ uy thế mùi của hổ

Ndchung

Xe buýt
Liệu CC Được trang bị Full đồ như sau - Nếu gặp Ông 30 có Chiến được không ???? Khẩu súng Kíp là đã bị Thu hồi Nòng Cò rồi.

dalink

Xe điện
Em thử rồi cho ngựa, chó ngửi thịt, cao, móng và cả da tươi của hổ nhưng tụi nó bảo ‘Bố k biết’. Thậm chí còn liếm láp thử xem là gì :)

Shadow381

Xe tăng
Em chả biết gì về hổ ngoài việc thịt nó ngon hơn thịt bò (cảm nhận cá nhân): ngậy đặc trưng, mềm hoặc dai tuỳ năm tuổi nhưng chỉ xào tái là ngon nhất. Chẹp.
Em ăn chỉ thấy gây và chẳng ra cái mịa gì luôn

bear in car

Xe buýt
bài viết hay....pin hổ bé quá các cụ nhỉ, như pín chó thôi
Pín hổ đúng là bé thật, nhưng cụ so sánh với pín chó k đúng đâu ạ :-?. Pín chó k hề nhỏ, khi hành sự nó phình to nên bị “mắc kẹt” vào con cái ~X(
Còn nếu xét về tỷ lệ cơ thể thì vô địch trong các loài thú phải là heo vòi (Tapir) :D. Mời cccm xem link: https://www.nguoiduatin.vn/nhung-con-quai-co-cua-quy-di-thuong-nhat-tg-a91711.html

Vinhuser

Xì hơi lốp
Không biết cụ ấy có nhầm với Hươu, Nai, Hoẵng không :P
Nhầm quái gì. Ông chú vợ em bên doanh nghiệp quốc phòng, gần như năm nào cũng cùng mấy tay đồng đội cũng lấy về nấu cao đem ngoại giao với bán nên em được cho để ăn nhiều lần rồi. Có lần được cho gần 3 cân để cất đông ăn dần, mà tụi trẻ con nhà em cũng thích, lâu lâu lại hỏi. Khả năng quan điểm vị giác em và cụ khác nhau. Giống như mắm tôm người khen ngon kẻ chê thối chứ khẩu vị của cụ có phải là chân lý đâu :T
Độ 4-5 năm nay em không ăn nữa vì thấy cái trò này nó cũng kém văn minh. Thôi không bàn việc này nữa nha cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Nongdantb

Xe buýt
em hóng tiếp.

jet engine

Xe buýt
Pín hổ đúng là bé thật, nhưng cụ so sánh với pín chó k đúng đâu ạ :-?. Pín chó k hề nhỏ, khi hành sự nó phình to nên bị “mắc kẹt” vào con cái ~X(
Còn nếu xét về tỷ lệ cơ thể thì vô địch trong các loài thú phải là heo vòi (Tapir) :D. Mời cccm xem link: https://www.nguoiduatin.vn/nhung-con-quai-co-cua-quy-di-thuong-nhat-tg-a91711.html
E để ý thấy các loài ăn thịt như hổ, báo, sư tử đều có trym bé, ngược lại các loài ăn cỏ như ngựa, lừa, heo vòi đều có hàng khủng :D. Vậy nên cụ nào muốn có hàng khủng nên kiêng thịt, chỉ ăn rau thôi ạ ;))

vitomxau

Xe container
Nhầm quái gì. Ông chú vợ em bên doanh nghiệp quốc phòng, gần như năm nào cũng cùng mấy tay đồng đội cũng lấy về nấu cao đem ngoại giao với bán nên em được cho để ăn nhiều lần rồi. Có lần được cho gần 3 cân để cất đông ăn dần, mà tụi trẻ con nhà em cũng thích, lâu lâu lại hỏi. Khả năng quan điểm vị giác em và cụ khác nhau. Giống như mắm tôm người khen ngon kẻ chê thối chứ khẩu vị của cụ có phải là chân lý đâu :T
Độ 4-5 năm nay em không ăn nữa vì thấy cái trò này nó cũng kém văn minh. Thôi không bàn việc này nữa nha cụ.
Em có nói câu nào nhắc đến chân lý đâu. Em công nhận khẩu vị có thể khác nhau nhưng mình cụ một kiểu nên em hơi tò mò thôi. Thật !

meomun346

Xe container
Bác sĩ thú y Đỗ Trọng Minh đã có thời gian thực tập bên châu Phi hả cụ. Có lần em coi 1 loạt phim tài liệu về các cán bộ bảo tồn động vật ở châu Phi, có những hình ảnh như này. Thêm cả việc di dời 1 số con thú đi nơi khác bằng ô tô, máy bay trực thăng nữa cụ ạ.

meomun346

Xe container
Em chưa thấy nhân văn, câu chuyện kể trên là sao?
Đây là câu chuyện cứu chữa các loài thú hoang, khi chúng bị thương, bị đau ốm. Các loài thú quý hiếm cần phải bảo tồn cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Bigtenis

Xe máy
1
Đây là câu chuyện cứu chữa các loài thú hoang, khi chúng bị thương, bị đau ốm. Các loài thú quý hiếm cần phải bảo tồn cụ ạ.
Cảm kích!

Em ở Hà Nội, không cơ hội gặp thú,.

Em không ăn chó, mèo và động vật hoang dã....