[CCCĐ] Hà Giang đến rồi đi,đi rồi lại muốn quay lại nhiều hơn

minhlam

Xe tải
Số 25, ngõ 63/30, Lê Đức Thọ, Từ Liêm, Hà Nội
Website
www.giaynamcongso.com.vn
Cung đường Hà Giang quá đẹp, cụ chủ thớt chụp ảnh chuẩn thật, nhưng theo cá nhân em cảm nhận vẻ đẹp của HG phải đến tận nơi mới thấy không cái gì có thể lột tả hết được.

TabThehe

Xe tải
1 nhiếp ảnh gia thực thụ. E chuẩn bị đi Hà Giang lên cụ chộp nhiều ảnh lên e ngắm tí nha

Nhân CRV 2012

Xe đạp
Hic hic. Em nhớ HG ngày chưa xưa lắm. Đi công tác 1 tháng 1 cháu trong 3 tháng liền. Thăm khám cho các cháu Học sinh nội trú, bị Viêm họng mà khám kỹ Tim Phổi với Lồng ngực. Phải nói Đẹp không tì vết. Ực...ực.... Nhớ qúa.

WHITE TIGER

Xe container
Cung đường Hà Giang quá đẹp, cụ chủ thớt chụp ảnh chuẩn thật, nhưng theo cá nhân em cảm nhận vẻ đẹp của HG phải đến tận nơi mới thấy không cái gì có thể lột tả hết được.
Chính vì đi tự phát và đi theo tour nên nhiều điểm bị lược bỏ để cho kịp giờ.Nên em ghi lại cho mọi người tự đi,tự tìm hiểu chứ em rất rất ghét cái câu:đi hà giang chả có gì rồi về bô bô thiên hạ chỉ vì sợ độ cao để người ta không dám đi nữa

hanpcc

Xe đạp
Mình ghé thêm ảnh cao nguyên có nhiều đá

QuangDK

Xe hơi
Em phượt Hà Giang 3 lần rồi nhưng qua những bức ảnh của cụ em thấy Hà Giang của cụ sao mà đẹp quá...

kienhs

Xe hơi
Cụ làm em nhớ Hà Giang quá ạ. Mời cụ 1 ly cho ấm người.

Btyung

Xe đạp
Trc e cũng từng làm khách của a Hổ trắng, lái cẩn thận lắm ạ :)

Quan-Khanh

Xe hơi
Ảnh cụ chụp đẹp thật! Cụ đi nhiều chụp nhiều rồi chọn lọc nên toàn cái đẹp. Thích nhất cái panorama của cụ, rất kỳ công và đẹp

fcvinh

Xe tải
Như các cụ,lâu lâu các cụ mới có một chuyến đi xa,đem lại kỷ niệm trên nẻo đường mình về.Còn em,em chở khách,với em đi nhiều lần 1 điểm cũng là quá bình thường đối với 1 lái xe.Nhưng hôm nay em cũng làm 1 topics về cảm nhận về Hà Giang hay các vùng miền núi đông tây bắc mà em đã qua.Đến năm giữa năm ngoái em đã 20 chuyến đến cao nguyên đá,trước đây mà cô em hay lên trên này làm các chương trình từ thiện cũng sợ em kinh nghiệm kém nên mỗi lần đi về em thêm được 1 chuyến kinh nghiệm về nhiều thứ.Nên mỗi lần đi về là em đếm lại từng chuyến.Nhưng đến năm ngoái đã 20 chuyến rồi nên em cũng chả muốn đếm tiếp nữa

Em viết cái này,ghi cả địa điểm cho các cụ nghiên cứu mà đi chụp ảnh cho thuận tiện

Mỗi một chuyến đi mang thêm cho em về kinh nghiệm,từ cách lái xe,từ kỹ thuật,từ cung đường,từ các phiên chợ,từ thời tiết,từ thời gian để có giờ chụp tốt nhất và để có được 1 chuyến đi sau sẽ tốt hơn.Bản thân em sở thích chụp ảnh,nên nhiều lúc thấy cảnh đẹp là tạt xe vào,xuống xe và lấy máy.Nhiều lúc khách ngủ đến lúc tỉnh dậy thấy xe mà chả thấy lái xe ở đâu

Đường xá em đi chuyến đầu tiên đi Hà Giang với hội OF chụp ảnh vào tháng 10 năm 2010.Khi đó kinh nghiệm non kém,đường xá chưa biết và tính tiền cũng rất ngu nhưng bù lại chuyến đi đầu đời làm kinh nghiệm cho các cung đường đèo sau đó.Qủa thực sau chuyến đi đó các đèo gần HN với em đều thấy bình thường

Cung đường ngày càng tốt lên nhưng nhiều chỗ ngày càng xấu đi khi đến được TP Hà Giang làm mỗi khi dừng xe cũng thấy xót chiếc xe.Sáng sớm tại Hà Giang với cột mốc số 0.Ai đến cũng nên chụp lại lưu niệm

Cột mốc này tính từ đây cũng là KM số 0 của tuyến đường 4C hay còn gọi là đường Hạnh Phúc

Theo QL 4C dọc sông Miện hết 18 km đường bắt đầu nhỏ và dốc.Đến KM 25 là chợ Minh Tân.Chợ Minh Tân chỉ họp chợ vào thứ sáu hàng tuần.Nên nhưng ai đã đến HG vào tối thứ 5 thì đúng chợ phiên vào sáng thứ sáu luôn.Hết Minh Tân đến cầu Bắc Xum là mọi người có thể nhìn thấy dòng chữ cao nguyên đá ở phía trước

Qua cầu Bắc Xum bạn lên dốc Bắc Xum.Nếu không nhìn xuống Minh Tân bạn sẽ không biết mình đang lên rất cao so với chợ Minh Tân

Dốc Bắc Xum,chỉ cần TP Hà Giang mua to là dốc này càng dễ có mây luồn

Bắc Xum ngày nắng

Qua dốc Bắc Xum cách HG 35 36 KM là chợ Quyết Tiến.Chợ Quyết Tiến họp vào thứ bảy hàng tuần

Con người vùng cao là thế,những nụ cười hồn nhiên chứ không giả tạo

Cuối Quyết Tiến có 5 hòn núi nhỏ mọc thẳng lên còn gọi là Thạch Sơn Thần.Những hòn đá này em lúc đi qua hay lúc về có lúc thì thấy nó nhưng có lúc thì không bởi chỉ đứng ngang mới thấy 4 5 tảng đá mọc thẳng còn từ 2 hướng đều chỉ thấy 1 hòn.Chân những hòn đá này dân cũng hay trồng hoa tam giác mạnh để cho người du lịch đến chụp hình

OF đang lỗi up ảnh,em cập nhật sau
Bác cho em SDT em trao đổi tý ạ. ĐT em 0912.67.68.99

Cụ ơi em xin cụ toàn bộ bộ ảnh này dc ko ạ ? Em xin trích nguồn ạ ?

5125

Xe hơi
thanks cụ :D

huyceobds

Xe đạp
Website
goldseason-tnr.org
Cụ nào đi Hà Giang kiểu phợt rồi lại càng thích đi hơn!

Xebungto

Xe tải
Háo hức vào thớt của cụ để hóng kinh nghiệm đi Hà Giang mà không xem được ảnh nào, sao thê nhỉ?

tuanland

Xe hơi
Website
duhocebt.edu.vn
Hà Giang em thích nhất là các cung đùơng đèo Đồng Văn, Mèo Vạc, đèo Mã phì Lèng, ở trên đỉnh đèo thấy phục bà con, như vậy mà họ vẫn ở được, chỉ đứng ngắm thôi mà chóng hết mặt, vậy mà bà con vẫn đi lại ở trên những đỉnh núi vách đá dựng đứng, con người và thiên nhiên quá kỳ diệu, xin chúc mừng bác đã đến với Hà Giang

quansr

Xe hơi
Em xin kính cụ 1ly...ảnh đẹp lắm cụ ạ..!

HorsePower

Xe container
Những thông tin cực kỳ quí báu, chỉ có người đi tới 20 lần mới có.
Cám ơn cụ whitetiger.
Ảnh chụp cũng vậy. 1 nơi mà có mấy sắc thái cũng chỉ có ng đi nhiều như cụ mới có.
Người mới đi HG có 1 lần như ek cũng chỉ có dc 1 vài kiểu ưng ý. Hóp với cụ chút cho xôm.
Cám ơn cụ.