Hà Nội --> Đà Nẵng --> Hà Nội Lần này e đi 3 Mình trong 5 ngày nhưng vẫn 1 Tài :D

Website
tuantattoo.net
Lâu lắm rồi e chưa có chuyến đi xa nào sau đợt di chuyển em Kia Pride từ Đà Nẵng về Hà Nội sau 52 kiếp nạn gian khổ như câu chuyện trước e đã kể cho các cụ. Lần này e lập lại 1 chuyến đi như vậy nhưng lại bắt đầu từ Hà Nội đi Đà Nẵng và đi Ngược về cùng vợ con nhưng ko phải trên chiếc " Pride đau khổ " mà là chiếc xe đời mới hơn 1 tí tẹo - Fortuner Thần Thánh :)) Sau đây e xin tóm tắt qua những chặng đường em đi cho các cụ tường tận rồi e mới xin phép được kể kĩ càng hơn về chuyến đi này ạ.
Chuyến đi này của e bao gồm tất cả khoảng 2052km
Từ Hà Nội --> Đà Nẵng e đi đường AH1 và có ghé qua TP.Huế lang thang vài chục km để ngắm nghía :))
Đến Đà Nẵng e có đi vài trăm km ở Đà Nẵng và có Bà Nà Hills và Suối Voi ở bên kia Đèo Phú Gia - Huế
Cuối cùng em đi về Hà Nội theo cung đường Đà Nẵng --> Đông Hà --> Đường HCM --> Thanh Hóa ( e ghé quê vợ ) --> Hà Nội
Sau đây e xin được hầu chuyện kĩ càng hơn ạ, sau khi tắm rửa sạch sẽ , e ra cây xăng gần nhà và cho e nó đầy bình trước khi khởi hành và cũng tiện làm vài cái ảnh tự sướng :))

E bắt đầu di chuyển xuống đuơng Xuân Thủy để rẽ lên đường Vành Đai 3 ra Pháp Vân \:D/ Đường tối và xấu như ngày nào , e vẫn bám tốc độ chuẩn 80km/h cho đến khi chạm đất Thanh Hóa

Đi qua TP Thanh Hóa khoảng vài chục km thì mắt e díu quá chui vào cây xăng nằm chợp mắt cho đỡ díu

Đc 1 tí thì nghe tiếng cạch cạch từ xe bên cạnh , lúc này khoảng 4-5h sáng trời hơi hửng sáng , e thấy 2 thanh niên bịt khẩu trang đang cậy cậy gì của xe tải bên cạnh , e nghĩ thôi chết cha , lỡ nó sang cậy xe mình thì bỏ mợ , nên e đi tiếp cố xuống đến Thành Phố Vinh thuê ks ngủ , bà mợ cái ks nhìn ngoài to dẹp vãi *** vào phòng nhìn như cái nhà thổ , giường thì sập xệ, tường thì sơn màu hồng nhìn phát tởm , nc là quá chán với cái giá 200k từ 7h sáng cho đến 1h30 chiều , mà thôi kệ chấp nhận vậy lần sau tránh.

Sau khi ngủ đc 1 giấc ở TP Vinh e tiếp tục lên đường và tìm đc quán ăn ngon dọc đường :)) trên đất Hà Tĩnh

Đây là vợ con em các bác ạ :D

Và đây là cái mặt em

Ăn uống no say rồi e lại lên đường....E xin phép đc kể sau khi e ăn trưa ạ , e đói quá hoa hết cả mắt rồi :D

pisces_hn

Xe container
cụ đi gần 1 ngày mới vào đến Vinh, sao không đi Pride cho nó mãi niềm tự hào ạ.

Dinh7999

Xe tải
Chúc mừng cụ đã đổi vợ 2. Chuyến đi rước em PRIDE của cụ em vẫn nhớ

dp888

Xe hơi
Đi chân dài này thì nhàn hơn Pride rồi cụ nhỉ ;))

BINH MINH 07

Xe điện
Nhìn hình cậu chủ thì có thể đi xin tiền được chứ đứa nào dám vuốt râu hùm ? Em nhìn cậu như vậy thì nếu có va chạm ngoài đường thì em xin sai và xin bồi thường ạ.
Cậu lên đời thì chúc mừng cậu nhưng em thích cậu lái con Kia pride thần thánh hơn. Cái cảm giác lái xe mà không biết nó nằm đường lúc nào thật là thú vị, giống em đi HCM tây, đi mà không biết trước mặt còn bao km thì có người ở và có trạm xăng. Cái cảm giác trời tối và một mình đi giữa rừng với trời mưa gạt không kịp thật không lời nào tả nổi, lo lắng, bồi hồi, sợ hãi ... Nếu em được hình như cậu chủ chắc sẽ tự tin hơn keke... Đằng này em mày râu nhẵn nhụi, áo quần bảnh bao.

AlphaTroay

Xe tăng
nhìn cụ chủ nhiều tranh ảnh quá tuyền Pin con ó với Bánh đậu xanh rồng vàng.:)) hóng tiếp chuyến đi.chúc gd cụ thượng lộ bình an.

tungpt78

Xe máy
mình vào hóng mà cũng hoa hết cả mắt :-bd

Website
tuantattoo.net
Nhìn hình cậu chủ thì có thể đi xin tiền được chứ đứa nào dám vuốt râu hùm ? Em nhìn cậu như vậy thì nếu có va chạm ngoài đường thì em xin sai và xin bồi thường ạ.
Cậu lên đời thì chúc mừng cậu nhưng em thích cậu lái con Kia pride thần thánh hơn. Cái cảm giác lái xe mà không biết nó nằm đường lúc nào thật là thú vị, giống em đi HCM tây, đi mà không biết trước mặt còn bao km thì có người ở và có trạm xăng. Cái cảm giác trời tối và một mình đi giữa rừng với trời mưa gạt không kịp thật không lời nào tả nổi, lo lắng, bồi hồi, sợ hãi ... Nếu em được hình như cậu chủ chắc sẽ tự tin hơn keke... Đằng này em mày râu nhẵn nhụi, áo quần bảnh bao.
Hehe e cũng lưu luyến lắm nhưng khổ cái vợ con e nó kêu quá , nên e đành phải đổi cụ ạ :D Nhìn e thế thôi chứ ngoài đời e giản dị và hiền lành lắm , tại các cụ ko biết chứ e là Thợ Xăm mà , chứ k phải hổ báo cáo chồn gì đâu ạ :D Giờ e xin phép được kể tiếp hành trình của mình ạ

Website
tuantattoo.net
Tiếp tục hành trình...

Sau khi đánh chén bát phở lót dạ ở Hà Tĩnh , e lại lên đường , đường tầm này ngoài trời nóng kinh hồn , mỗi lần mở kính hút thuốc mà e suýt ngộp , E có chụp 1 ít phong cảnh cho các cụ ngắm nghía
Cầu Đã Bán 8-}

Hầm Đèo Ngang

Đã đến đất Đồng Hới - Ở đây nhìn nghèo hơn Vinh nhiều

Tranh thủ chờ vợ e mua nước e tranh thủ ôm con gái e 1 tí cho đỡ thèm

Sau khi đi khỏi Đồng Hới - qua Đông Hà cho mãi đến khi vào TP. Huế e mới chụp lại vài cái ảnh

Làm 1 vòng quanh TP.Huế , e thấy hơi buồn , dân ở đây có vẻ đi ngủ sớm , lúc này khoảng hơn 9h tối nhưng đường phố vắng tênh , nhiều lúc e liếc mắt thấy đc vài điều thú vị là con gái Huế nhìn thật là xinh và mát mẻ , Hơn hẳn Đà Nẵng toàn cá sấu hoa cà, Đi ra khỏi Huế e tiến thẳng Đà Nẵng và đến con đèo huyền thoại Phú Gia mà kiếp nạn đầu tiên e gặp khi đi ở đây là đẩy Pride Beta Thần Thánh lên đỉnh đèo rồi thả trôi xuống nhờ dân giúp đỡ.

Đường đèo quanh co và tối nhưng rất nhiều xe tải

E đã đến cuối đất của Huế để chuẩn bị chui vào Hầm Hải Vân sang đến đích của hành trình , Nhìn mặt vợ e phởn quá , ngồi xe cả ngày giời mệt quá nên mừng đấy các cụ ạ :))

Còn tiếp ạ...e xin phép được kể vào ngày mai ạ

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Em thấy cụ vừa đi vừa chộp hơi nguy hiểm. Để gấu chộp thì hay :D
Em nói thật, có gì cụ đừng chấp em nhá :(

artmedia5881

Xe container
Năm trước thằng bạn em đi qua Hầm đèo Hải Vân quên không bật đền bị XXX bem mất 1 củ không biết có đúng không các cụ (dù hầm điện sáng trưng như cụ chủ chụp thế này ạ) Em hỏi để sau cứ bật cho chắc cú :D

ĐNM

Xe máy
Các cụ qua bất kỳ hầm nào cũng phải bật đèn pha. Qui định này là bắt buộc vì ở trong hầm tối nhìn ra thì rất rõ nhưng ở ngoài sáng nhìn vào nếu xe bên trong không bật đèn thì sẽ không thể nhìn thấy được.

TabThehe

Xe tải
Cụ không chộp cả người bạn đồng hành đi cùng cụ suốt cả chặng đường ak! Toàn cảnh con trâu đen of cụ ợ!

kklong34

Xe tải
Các cụ qua bất kỳ hầm nào cũng phải bật đèn pha. Qui định này là bắt buộc vì ở trong hầm tối nhìn ra thì rất rõ nhưng ở ngoài sáng nhìn vào nếu xe bên trong không bật đèn thì sẽ không thể nhìn thấy được.
.

Cụ giải thích thế này em e chưa chuẩn. Nguyên tắc đi trong hầm là phải bật đền mặc dù đèn trong hầm sáng choang là vì đề phong sự cố mất điện bất thình lình mặc dù bây giờ ở đâu cũng lắp đèn chiếu sáng khẩn cấp emergency ) :)