ELX1.3

Xe buýt
E giờ đang có khả năng là f3,f4 đây! Hoang màn phết ;(((

flowers1508

Xe tăng
Em thắy dựng khán đài lắp ghế hết, giờ lại dỡ ra cũng chết nhục, mà để lại thì hỏng hết. Nhà thầu nào nhận cái này cũng đau đầu đây

77665508

Xe điện
Lạ nhỉ, giờ mới đc nghe thêm chân lý ... làm DN muôn đời khổ vì ...khó làm giàu :) Mình phải báo công an tóm đứa nào ngày xưa dí súng vào đầu bắt làm DN phát, biết thế làm thuê cho dễ giàu, bớt khổ hơn
Bẩm cụ, Vn có bao nhiêu doanh nghiệp, và bao nhiêu giàu trong khi bao nhiêu người mang danh giám đốc lao đao. Kể cả những người đã giàu, có phải họ đã sướng. Vì sao em nói làm doanh nghiệp muôn đời khổ, vì để giàu (em cứ tạm giả thiết ở VN thu nhập trên 100tr/tháng là giàu, là sung túc), có thể làm chủ doanh nghiệp, có thể làm thuê, có thể làm freelancer, có thể làm thương lái (buôn bán thông thường k có pháp nhân), cũng có thể thừa kế lại BĐS cho thuê...nhưng làm chủ doanh nghiệp thì
Cái khổ thứ nhất: về phương diện kinh tế bao nhiêu rủi ro chịu hết, không có chuyện ko có việc thì ngồi chơi. Lương nhân viên vẫn trả, thuê văn phòng vẫn trả, thuế má vẫn đóng, gia đình vẫn phải nuôi, nếu đang vay nợ ngân hàng thì vẫn phải trả.
Cái khổ thứ hai: chết do chính sách, một cái Nghị định ra vào tháng 5 năm ngoái làm em mất gần nửa doanh thu từ cuối năm ngoái đến nay.
Cái khổ thứ ba: khó dừng lại. Cụ đừng bảo sao khổ thế thì đừng làm nữa đi làm thuê đi. Vậy anh em trong Công ty, chẳng lẽ bảo thôi giải tán chúng mày ai về nhà lấy tao giải tán công ty à. Pháp nhân công ty mở ra dễ, đóng khó, phải hoàn thành đủ các nghĩa vụ về thuế, thanh lý xong các hợp đồng, k còn công nợ. Ví dụ ngành nghề dịch vụ tư vấn, hợp đồng cả năm chưa xong thì sao dừng dc.
Như anh Vượng đây, để thúc đẩy dc cái F1 nào tiền cửa quan, nào tiền đầu tư cơ sở vật chất, marketing... bao nhiêu công sức giờ dịch phát dừng luôn, em bảo anh ấy đắng có gì sai. P/s: em cũng là chủ doanh nghiệp, em cũng k nói "làm DN muôn đời khổ vì ...khó làm giàu", cụ đừng nhét chữ vào mồm em.

dpl

Xe lăn
Đúng là a giàu nhất đã toang thì hầu như ai cũng toang :))

toyota219

Xe tăng
HN, Sig, Monaco hình như là 3 giải ngăn đường để đua. Hoãn chứ hok huỷ nên hok ẳm đc tiền đền, j chưa bít bao lâu mới tổ chức đc. Tốn 1 đống làm, dọn rồi làm lại...Đc thua thành bại cũng như cơn gió, em như ảnh thì chắc ngồi tiếc phải chi j làm mỳ gói đồ hộp mở chợ lúc dịch thế này.

Phuclongchau

Xe điện
UBND TP Hà Nội quyết định hoãn giải đua F1 vì tình hình dịch bệnh Covid - 19 và sẽ tổ chức sắp xếp lịch đua thay thế phù hợp khi dịch bệnh được kiểm soát.

Chặng đua F1 tại Hà Nội sẽ được hoãn để phòng dịch.

Chiều tối 13-3, thông tin từ Văn phòng UBND TP Hà Nội cho biết, để đảm bảo an toàn cho sức khỏe của mọi người dân; sự an toàn cho các thành viên đội đua, Ban tổ chức và cộng đồng giới hâm mộ, Ban Tổ chức giải đua F1 2020 tại Hà Nội quyết định hoãn chặng đua tại Hà Nội theo lịch đã công bố sẽ diễn ra từ ngày 3 đến 5-4-2020.
Nói chung anh Riêng và anh Vinh năm nay đen,thò vào cái gì là nổ cái đấy

Phuclongchau

Xe điện
Vụ TOANG này có khi lại là HÊN đấy. Vì có tổ chức thì mất cả tấn tiền mà chả thu được gì, từ tiền bán vé, lợi ích truyền thông.... Trong khi mục đích chính thì đã đạt. Còn 9 năm trong hợp đồng nữa, thích thì đua lúc nào chả được.
Nó khác chứ cụ,lịch các giải sẽ phải làm lại,ví dụ đáng ra năm nay Hà nội làm 1 giải năm sau 1 giải nữa thì có lẽ là mất năm nay,thất thu nhiều chứ

Matiz 1.0

Xe điện
anh cần gì bán ra ngoài, xe anh trang bị cho cơ quan đảng chính quyền công an quân đội đã sản xuất không kịp
Cụ lại quên câu nói..dễ trăm lần không dân cũng chịu, khó vạn lần dân liệu cũng xong..
Lượng xe công so sao đc với sức dân mua, năm 2019 tiêu thụ trên 300.000 xe cơ mà!

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay anh vova ăn gì mà đen như mít thế, đúng là khôn ngoan không lại với giời

rikikuto

Xe hơi
Hi CCCM,
Hiện nay cả nước đang tích cực tham gia vào cuộc chiến chống đại dịch Covid 19, chính phủ cùng các bộ ngành đặc biệt là Bộ y tế đã mất ăn mất ngủ nhiều tháng nay. Những công sức đó mỗi người, mỗi cá nhân ghi nhận ở góc độ, mức độ khác nhau. Cũng qua đại dịch này, Cá nhân nhà cháu nhận thấy trong suốt mấy tháng chiến đấu với dịch thì ko thấy ông Chủ tiệm nước, mợ áo dài cùng với bộ bậu sâu đâu cả (thường ngày lên thời sự vtv chém kinh lắm nhất là mấy bác ĐBQH hoặc cán bộ cao cấp đã nghỉ hưu); thiết nghĩ lúc nước sôi lửa bỏng nhất của đất nước thì ko thấy bác nào có mặt, hoặc ít ra cũng củng cố tinh thân nhân dân; có lẽ nào đang chờ chú phỉnh làm sai gì đến khi xong dịch lại bắt, lại kỷ luật,... Xong hqua lại nghe mấy thằng chó Tàu lại đổi cho virut có khi xâm nhập vào TQ từ Mỹ để phản ứng lại chỉ trích của Mỹ v/v TQ giấu thông tin nên Covid 19 thành đại dịch toàn cầu. Nghĩ mà thấy chế độ CNCS hay thật; có mấy lời chia sẻ suy nghĩ, cụ nào hiểu đc sâu xa, thâm cung bí sử thì chia sẻ để mn cùng nhìn nhận. Em không có ý chỉ trích ai nên cụ/ mợ nào gạch đá thì e nhận và ko phản ứng j nhé!

vandatAT

Xe container
Cụ thông cảm đi, mấy đồng chí tuổi cao sức yếu là phải cảnh giác, thống kê cho thấy con corona này nó thích xơi người già yếu nhất (nhóm rủi ro cao nhất). Phải đề phòng chứ

kites1

Xe điện
Xong hqua lại nghe mấy thằng chó Tàu lại đổi cho virut có khi xâm nhập vào TQ từ Mỹ để phản ứng lại chỉ trích của Mỹ v/v TQ giấu thông tin nên Covid 19 thành đại dịch toàn cầu.
Sáng em nghe họp báo Trump có trả lời về chuyện đó . Trump nói " Họ (TQ) biết, chúng tôi biết (US) , tất cả mọi người đều biết nạn dịch bắt nguồn từ đâu ".

Ví dụ như nếu thật sự là Corona virus được hình thành trong phòng nghiên cứu thí nghiệm của Mỹ, mà TQ lấy mang về nước mình. Không biết cất giữ cho an toàn, để nó thoát ra thì trách được ai . Trong khi đó Mỹ đã bắt giử vài trường hợp (tại sân bay), có mấy người nghiên cứu sinh của TQ, ăn cắp các mẫu thí nghiệm trong phòng lab , rồi không khai báo , và cố gắng mang lên máy bay để bay về TQ đó .

Chỉnh sửa cuối:

rikikuto

Xe hơi
Cụ thông cảm đi, mấy đồng chí tuổi cao sức yếu là phải cảnh giác, thống kê cho thấy con corona này nó thích xơi người già yếu nhất (nhóm rủi ro cao nhất). Phải đề phòng chứ
Cũng hiểu mà cụ; không đủ sk làm thì nghỉ đi chứ nếu cụ để ý từ lúc ông Chủ tiệm nước nhận chức thì có hoạt động đối ngoại nào đâu? Phải chăng đất nước không cần đối ngoại? Còn các nước bạn sẽ nhìn mình như thế nào,... Đấy là chưa nói là có làm đc j cho đất nước không nữa,... Nói thế chắc cụ hiểu!

rikikuto

Xe hơi
Sáng em nghe họp báo Trump có trả lời về chuyện đó . Trump nói " Họ (TQ) biết, chúng tôi biết (US) , tất cả mọi người đều biết nạn dịch bắt nguồn từ đâu ".

Ví dụ như nếu thật sự là Corona virus được hình thành trong phòng nghiên cứu thí nghiệm của Mỹ, mà TQ lấy mang về nước mình. Không biết cất giữ cho an toàn, để nó thoát ra thì trách được ai . Trong khi đó Mỹ đã bắt giử vài trường hợp (tại sân bay), có mấy người nghiên cứu sinh của TQ, ăn cắp các mẫu thí nghiệm trong phòng lab , rồi không khai báo , và cố gắng mang lên máy bay để bay về TQ đó .
Cái loại vừa ăn cắp vừa la làng mà cụ, cái này nó thuộc bản chất rồi không thay đổi đc đâu. Chưa kể tội ngậm máu phun người nữa đấy cụ. Vậy nên e mới gọi là bọn chó Tàu chứ bt em cũng ko nói kiểu ntn