[Funland] Hà Nội - khuyến cáo tất cả các cửa hàng nên đóng cửa trừ cửa hàng xăng, thuốc, siêu thị trong thời điểm này

chuotdong

Xe điện
Đội này về ngoài việc cách ly với cộng đồng thì vẫn phải cách ly với nhau nghĩa là không dùng chung đồ, đeo khẩu trang liên tục, hạn chế tiếp xúc.
Hy vọng không có người nào bị, chứ 14 ngày sống trong đó khó tránh , đôi khi vẫn phải bỏ khẩu trang....chứ trả lẽ mỗi người 1 phòng. À mà được xét nghiệm miễn phí 2 lần , hy vọng phát hiện đc nếu có ai bị nhiễm

realman_80

Xe tăng
Riêng về nhu yếu phẩm, thực phẩm cơ bản gạo, mắm, dầu ăn, trứng, thịt, sữa ... các loại thì Việt nam mình chỉ sợ thừa không sợ thiếu các cụ nhé. Thế nên chả tội gì mà tích trữ cho nó ẩm mốc hết hạn.
Không phải sợ thiếu, mà giả sử như bất thình lình cả thôn xóm, phố bị cách ly thì nội bất xuất, ngoại bất nhập, có tiền cũng khó mà đi mua được. Thanh niên trai tráng không nói, trẻ em thì không nhịn được...

Thứ hai, mua tích trữ vừa đủ sẽ hạn chế số lần ra đường, hạn chế tiếp xúc, lây nhiễm bệnh...

bimbim1976

Xe điện
Mong sao mọi người mắc đều khỏi, những người khoẻ cũng tự có ý thức hạn chế nơi đông người, Việt Nam đã chịu khổ cực lắm rồi, thương lắm các em du học sinh về nước.

canhhoabatdiet

Xe điện
Căng nhề.

Nhưng làm gì đã đến mức đóng cửa tất cả các cửa hàng. Đóng rồi cả thành phố ngồi nhìn nhau mà chết đói à?

Liệu cảnh báo này của cậu Chung có tạo ra một làn sóng vơ vét tích trữ hàng hóa nhu yếu phẩm tại Hà Nội ngay chiều nay không?
Thời bay giờ chết đói là rất khó. Nhưng chết vì dịch bệnh cực dễ.

MaziaH

Xe hơi
Vâng nhưng nếu tất cả đều mua tích trữ lại gây áp lực lên hệ thống phân phối và khiến giá cả tăng lên, tạo khó khăn thêm cho người dân cụ ạ.
Giá cả lúc nào cũng được bình ổn nên không tăng đâu ạ
Nhà em tích từ thời bạn Nhung17 mà giờ cũng đâu có gì đâu, lúc đó cũng chỉ là mua thêm đồ ăn dự trữ cho vài hôm tới để đỡ phải đi sthi hàng ngày thôi. thực phẩm lúc nào cũng sẵn mà dân mình ko có dùng giấy giống châu âu nên càng ko lo về nhu yếu phẩm.

Be Grace

Xe điện
Không phải sợ thiếu, mà giả sử như bất thình lình cả thôn xóm, phố bị cách ly thì nội bất xuất, ngoại bất nhập, có tiền cũng khó mà đi mua được. Thanh niên trai tráng không nói, trẻ em thì không nhịn được...

Thứ hai, mua tích trữ vừa đủ sẽ hạn chế số lần ra đường, hạn chế tiếp xúc, lây nhiễm bệnh...
bị cách ly nha nuoc lo nhu yếu phẩm thì lo gì

realman_80

Xe tăng
bị cách ly nha nuoc lo nhu yếu phẩm thì lo gì
Nhà nước lo chỉ một phần rất rất nhỏ so với nhu cầu thiết yếu. Tại sao không tự lo cho mình trước mà cứ trông chờ vào nhà nước. Nhà nước lo, họ không tốn sức người, sức của à ? Tuy nhiên, thu gom kiểu dạng tận duyệt thì không ủng hộ.

otothanglong

Xe tăng
Ở mình đừng có khuyến cáo, chỉ nếu thấy cần thiết thì cấm và cấm thế cho nhanh

hoavps

Xe đạp
nói chung là cứ phải cấm các cụ nhể

Không sợ vợ

Xe buýt
Nhờ khuyến cáo nên Thứ 7 tuần này bà con Hà Nội ra đường đông hơn hẳn tuần trước :))

tuanhvt

Xe điện

Có chính quyền chở thực phẩm đến mà, có ai phải đi mua đâu !

4th

Xe đạp
Riêng về nhu yếu phẩm, thực phẩm cơ bản gạo, mắm, dầu ăn, trứng, thịt, sữa ... các loại thì Việt nam mình chỉ sợ thừa không sợ thiếu các cụ nhé. Thế nên chả tội gì mà tích trữ cho nó ẩm mốc hết hạn.
Để đỡ phải đi nhiều thôi cụ. Thay vì 1 tuần đi chợ/siêu thị 7 lần thì bây giờ 1 tuần đi 2 lần, em ủng hộ việc hạn chế đi lại mua sắm

Be Grace

Xe điện
Nhà nước lo chỉ một phần rất rất nhỏ so với nhu cầu thiết yếu. Tại sao không tự lo cho mình trước mà cứ trông chờ vào nhà nước. Nhà nước lo, họ không tốn sức người, sức của à ? Tuy nhiên, thu gom kiểu dạng tận duyệt thì không ủng hộ.
cụ co xem tv ko ?