[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Thèm khát

Xe điện
Có chộ nào trống cho iem xin chân cung ứng bộ test kit vợi. Thơm thảo quạ!!!

QUANG1970

Tháo bánh
Là anh Đam nói thế, không phải em.

Chi phí xét nghiệm covid đắt hơn tiền chạy thận, lại được triển khai rộng khắp và liên tục như hiện nay thì anh nào thầu được món này béo phải biết.

Nhìn chung là nhiều anh phất lên từ đợt dịch này, còn người dân lao động thì ...Méo Mặt

Tâm hay tầm của người lãnh đạo là đây!

Qua nhưng gì đã thấy trong, và qua cơn đại dịch này, nếu phân tich cụ thể các vụ việc (Mục tiêu, kế hoạch phòng chống dịch, lập kế hoạch mua và mua vaccine, Xét nghiệm và mua thiết bị xét nghiệm, các quy định, quy chế và cách hành xử với đội ngũ ý bác sĩ và cả người dân, ...............) thì các quan chức bộ Tế, mà chính xác là ngài Thượng Thư, đáng đem ra tùng xéo!!!

Chỉnh sửa cuối:

VuNgoanMuc

Xe điện
Đã có thống kê chi tiết các dịch vụ, hoạt động phải xét nghiệm nhanh, xét nghiệm PCR, tần suất xét nghiệm chưa nhỉ các cụ..

pisces_hn

Xe container
Các cụ cho em hỏi ở Hà Nội test gộp mẫu ở đâu rẻ nhỉ.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Tiền không tự dưng sinh ra và cũng ko tự dưng mất đi mà chỉ chuyển từ túi này sang túi khác thôi cụ ơi
Có một anh khá nổi tiếng đã phán một câu ranh ngôn: Cách làm giàu nhanh nhất là lấy tiền từ túi người nghèo.

Đúng là người nổi tiếng nói cấm có sai. :))

Tran Phuong 6

Xe hơi
Cũng không dưng mà giá xét nghiệm được duyệt đâu ạ.
Nói chung các thứ không đều thì không êm đẹp được thôi

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
Thiệt hại phụ thôi. ko test 30s thành ổ dịch ai chịu trách nhiệm. Vả lại chỗ chạy thận toàn những ô gần đất xa giường . Tóm lại phải chấp nhận thôi.

Brightsea

Xe hơi
Website
bds-vinhomes.com.vn
Chẳng là em qua Khách hàng ở Hưng Yên rồi qua dự án ở Uông Bí, Quảng Ninh.
Em ko rõ vào các tỉnh này thì cần các giấy tờ gì. Em tiêm mũi 2 đc 1 tuần rồi ạ

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm rồi mới thấy anh Đ phát biểu.

haivanphe

Xe container
Khu nhà em có đôi vợ chồng nhà, con cái ở xa cũng ko giúp được gì. Ông cụ chạy thận ở Việt Xôi, tuần 3 lần, vì già yếu nên bà vợ phải dìu đi. Đợt này cũng kêu vụ xét nghiệm lắm, bảo tháng phát sinh thêm hơn 6 triệu tiền xét nghiệm.

Mai Hồng Vũ

Xe máy
Vũ em cả đời thông minh, làm dự án chạy chỗ nọ, đút chỗ kia, lãi hàng nghìn tỷ.
Nhưng em lại ko tính được việc đầu tư test covid nó lại đem lại lợi nhuận khủng như vậy.
Giờ chậm chân rồi, các tỉnh đều có Trung tâm xét nghiệm tư, đứng sau toàn là người của CDC với Sở y tế. Giờ có người bảo em vào, nhưng thôi, đấu đá với mấy quan Sở làm gì cho mệt.

doanphucgt

Xe điện
Tiêm 2 mũi rồi thì cụ test PCR, giấy đi đường rồi đi thôi. Như em đi lại Hưng Yên thì rất dễ, chỉ cần tiêm mũi 2 và cũng không cần test, nhưng khi vào lại HN thì cần test và giấy đi đường. Riêng ra Quảng Ninh thì cực khoai, em cũng bị vướng dự án ở đó gần 4 tháng nay rồi mà chưa có phép nào ra được. Theo đúng chuẩn giấy tờ hành chính thì dù có PCR, 2 mũi thì vẫn phải cách ly tại chỗ vài ngày ko thì vào và quay đầu trong ngày được thôi cụ ạ. Em tìm các kiểu rồi nhưng không ăn thua, ông Quảng Ninh rắn nhất từ đầu đợt dịch rồi.

KeanuR

Xe tăng
Đây cụ, các tỉnh thì test gộp 10 người, rẻ nhất bắc ninh là 140k, các tỉnh khác 150-180k tuỳ tỉnh, gần khu vực cắm chốt
Dịch đi dc quá nửa đường rồi ông chú phỉnh nhà mình mới tính đến giá xn, trừ giai đoạn đầu thì đắt chứ từ 2021 đến nay nếu quản lý tốt thì hoàn toàn có thể giảm giá pcr/test nhanh xuống để tầm soát thường xuyên các đối tg có nguy cơ cao, từ đó phát hiện sớm và có thể thảm kịch SG BD đã không diễn ra (dù đã có bài học HD BG rồi)
Rất tiếc đến giờ mới đề cập, sắp tới rất có thể sẽ áp giá sàn và có thể là sẽ dc BHYT thanh toán 1 số lượng xn nhất định, nhưng những ai tham mưu chủ trg này xứng đáng bị đưa ra ánh sáng

GiangCaiBang

Xe hơi
Chiều ra thì cụ chỉ cần test nhanh (tốt nhất là PCR) + giấy tiêm 2 mũi + căn cước.
Chiều vào HN tại chốt 5B thì cần như trên + thêm giấy đi đường.

lsakvn

Xe tăng
Anh Thủ cứ hô hào mà không ban hành văn bản cụ thể cho dân được đi lại giao thương. Các xứ quân thì vẫn mạnh ai người đó giữ và chưa có văn bản nào mới để hướng dẫn cho người dân. Trước thì kêu gọi tiêm vắc xin, giờ tiêm xong vẫn loanh quanh trong địa bàn tỉnh. Mai em cũng phải đi Hưng Yên đây mà liên lạc CDC Hưng Yên gọi trực tiếp không được, online thì bắt đăng ký xong gửi câu hỏi thì toàn báo lỗi 404. Chán…

Chỉnh sửa cuối:

GiangCaiBang

Xe hơi
Anh Thủ cứ hô hào mà không ban hành văn bản cụ thể cho dân được đi lại giao thương. Các xứ quân thì vẫn mạnh ai người đó giữ và chưa có văn bản nào mới để hướng dẫn cho người dân. Trước thì kêu gọi tiêm vắc xin, giờ tiêm xong vẫn loanh quanh trong địa bàn tỉnh. Mai em cũng phải đi Hưng Yên đây mà liên lạc CDC Hưng Yên gọi trực tiếp không được, online thì bắt đăng ký xong gửi câu hỏi thì toàn báo lỗi 404. Chán…
Cụ call số này là nhanh nhất ạ:
Screen Shot 2021-10-11 at 4.30.58 PM.png

Muon_biet

Xe cút kít
Chính phủ đang yêu cầu các địa phương không cát cứ, không đẻ giấy con...nhưng không có biện pháp rõ ràng vì cũng ngại....