[Funland] Hải Bánh ra tù

Dxttb

Xe hơi
Đúng là bi kịch cho xa hội, anh chấp hành xong hình phạt, trả nợ với xã hội. Giờ về làm công dân lương thiện, nhưng sâu xa vẫn còn trong thời gian quản chế, thử thách chịu sự quản lý của địa phương. Xã hội lại tung hô cứ bắt anh làm người nổi tiếng, trọng vọng và vị nể. Chả ra làm sao.
Lúc cụ H mới ra tù, dân tình trên OF dự là cụ ấy sẽ làm iu tút hoặc tóp tóp, e thì dự cụ ấy full xèng rùi, giờ ở ẩn thôi, giờ cụ ấy đi đâu là tụo trẻ lại dựa hơi để câu view như e tóp tóp bán xe vừa rồi, chứ đâu có ai trọng vọng hay là khinh thường gì đâu

Azeglio

Xe điện
Hay ho gì cái thằng lưu manh côn đồ mà đưa vào đây làm hẳn 1 thớt. Ad cũng để nguyên đc. Người tốt việc tốt éo thấy đâu có thằng lưu manh chuyên nghiệp rõ lắm quan tâm.
Muốn làm người tốt thì phải biết thế nào là xấu.

Jôn sần

Xe điện
Để Bánh ngủ yên đi các cụ.

Saltbeavn

Xe tăng

Saltbeavn

Xe tăng
Theo các cụ thông thái đoán tiền mua xe này là do có từ trc khi nhập trại hay làm dc trong trại? Hoặc có đại ca kéo về cho tiền mua sau khi ra tù.

giadep_emve

Xe tải
Ngần ấy năm trả án trong trại rồi giờ ngoài các cháu teen teen hay các cụ trung niên có tí cồn hay hồi tưởng thì hình ảnh HB còn đậm chất truyền kỳ . Chứ theo như e đc biết thì các cụ như HB giờ chỉ muốn làm ăn yên ổn thôi , nói đến 1 lệnh nữa là oải lắm . Các cụ để anh ấy bình yên đê , chắc a HB ko muốn làm hình ảnh đâu . Chả hiểu sao mặt ông này e nhìn thấy phúc hậu , lành lành . Hay e có vấn đề về mặt quang học nhỉ :(

Má Phị

Xe tăng
Ngần ấy năm trả án trong trại rồi giờ ngoài các cháu teen teen hay các cụ trung niên có tí cồn hay hồi tưởng thì hình ảnh HB còn đậm chất truyền kỳ . Chứ theo như e đc biết thì các cụ như HB giờ chỉ muốn làm ăn yên ổn thôi , nói đến 1 lệnh nữa là oải lắm . Các cụ để anh ấy bình yên đê , chắc a HB ko muốn làm hình ảnh đâu . Chả hiểu sao mặt ông này e nhìn thấy phúc hậu , lành lành . Hay e có vấn đề về mặt quang học nhỉ :(
Ồ, nhãn quan của bác tốt đấy và tất cả cái nhìn khác nhau là do vấn đề quan điểm thôi bác ah. Quan điểm của bác khác với quan điểm của nhiều bác trên này và tôi cũng vậy, có thể quan điểm của tôi cũng khác quan điểm của bác và các bác trên này. Nhưng ko sao, dù quan điểm của bác có thể nào thì tôi vẫn tôn trọng bác và các bác trên này như thường.
Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề nhân tình thế thái nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.

giadep_emve

Xe tải
Ồ, nhãn quan của bác tốt đấy và tất cả cái nhìn khác nhau là do vấn đề quan điểm thôi bác ah. Quan điểm của bác khác với quan điểm của nhiều bác trên này và tôi cũng vậy, có thể quan điểm của tôi cũng khác quan điểm của bác và các bác trên này. Nhưng ko sao, dù quan điểm của bác có thể nào thì tôi vẫn tôn trọng bác và các bác trên này như thường.
Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề nhân tình thế thái nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng điều đó.
Quan bác quất còm này khi vừa làm ít cồn ư hihi. E đọc vài lượt mới hiểu dần :P

Lah

Xe điện
Thảo khấu đeo kính ngồi giữa đại ca & TXT là ai nhỉ?

Nhân vật nữ & bạn nam ngoài cùng đứng cạnh đeo thẻ. E đoán chắc phiên dịch cùng đoàn.
Đấy là ông Thành Evn, sắp về hưu rồi.

Du Tử

Xe hơi
Các cụ series sau nên tìm đọc Góc khuất cuộc đời của cụ Daxong để hiểu hơn về ae giang hồ thế hệ trước.

Vienxu

Xe tăng
Em thấy trên pha tê búc có trang “chuyện của Hải Bánh”. Chả biết đây là chủ ý của anh Hải hay do ae bạn bè xã hội kích động và lợi dụng lên lập ra trang này, nhưng em thấy anh ấy dù cũng gượng gạo do chưa quen vì thời gian tái hoà nhập cộng đồng chưa dài nên chưa có cái thần thái mạng như Dũng trọc Hà đông hay Huấn hoa hồng vv… nhưng em thấy rất buồn cười khi một người vào tầm tuổi anh Hải lại trải qua quá nhiều biến cố trong cuộc đời như anh mà vẫn lên pha tê bốc nói: “đây là trang để tôi vào tâm sự với NHỮNG NGƯỜI YÊU MẾN TÔI :)) chả nhẽ anh ấy ko hiểu người ta theo dõi anh là do hiếu kỳ và tò mò chứ một kẻ giang hồ tù tội người ta ko kỳ thị đã là may mắn chứ lấy đâu ra yêu mến. Còn nếu anh muốn lấy chính cuộc đời mình ra làm công cụ kiếm tiền trên mạng thì thôi… anyway… có thể anh sẽ kiếm được tiền, nhưng sẽ mất đi nhiều giá trị khác của bản thân.

cha biet chi

Xe tăng
Xu thế xã hội bây giờ khác với các cụ mợ trên này nhiều lắm.trẻ em bây giờ manh động hơn nhiều và tôn sùng thế giới giang hồ chứ k như các cụ xưa học và học.thấy thằng nào có tí xăm hay tóc đỏ nâu là sợ ạ.

cháu lên 3

Xe container
thân tín của DH chắc cũng ko còn nhiều nên ko ai trả thù đâu nhỉ

Nam việt nam

Xe tải

Isu_zu

Xì hơi lốp
Mấy bác cứ mõm trên này. Giỏi mà gặp Long tròn em HB mà bốc phéc, nó đấm cho vẹo mõm. :)):)):))
Gớm ai cũng có thời thôi cụ. Long tròn mà gặp mấy thằng choai choai đầu xanh đỏ thì cũng thành méo ngay =)). Bon trẻ trâu ấy chả biết ai với ai lại còn dưới 16 tuổi, chả khác gì lửng mật ong, cực khoai!