[Funland] Hải Dương ngoài nhiều salon ô tô cũ thì còn gì hay?

BMZ_Z4

Xe điện
Có cụ tiên tửu ở đó rượu uống êm phết.
Em toàn mua cụ ý gửi xe về cho em.

thanh040506

Xe trâu
HD hiền thật thà chân chất
Mọi thứ đều chầm chậm nhẹ nhàng
Con gái HD cũng đằm thắm
E có khoảng chục năm ăn ngủ ở hd . Ít nhất 1 tuần ngủ 2-3 tối
Thế thì lão đi phát quà cho trẻ con, kẹo lạc còn k đủ, khéo phải mua vừng vãi mới đủ.

thanh040506

Xe trâu
Em Sặt đây. Cỗ Sặt thì rất ngon, hơn nhà hàng ý. Còn em nghĩ thì không hẳn là to, mà là ngon
Tầm năm 2008, e từng đi ăn cỗ ở Sặt, ngoài các món cơ bản còn có tôm hùm cả con, ba ba, cá lăng Việt Trì nướng, mâm 2 chai Giôn xanh, 2 vang Bordeaux, ca sỹ Đàm, Lệ, nhạc sống tưng bừng. E nhớ mãi vì cỗ to quá, a e mâm bảo nhau ra làm lại phong bì mừng, người 5 lít lên 1 củ, 1 củ lên 2 củ.
Say sưa đến tối, toàn a e ở xa, ở lại làm bữa nữa với gia chủ, ăn khuya xong gia chủ cho lái xe đưa về.

maximax903

Xe điện
HD hiền thật thà chân chất
Mọi thứ đều chầm chậm nhẹ nhàng
Con gái HD cũng đằm thắm
E có khoảng chục năm ăn ngủ ở hd . Ít nhất 1 tuần ngủ 2-3 tối
Em có ông trẻ em ruột ông ngoại ở trung tâm TX. Hải Dương xưa. Ông bà, các cô các chú con ông trẻ người làm giáo viên, người làm ở Nhà máy sứ Hải Dương đều cực kỳ nền tính, chân chất thật thà. Mỗi lần em từ HP đi tàu hoả về HD chơi các cô các chú quý & chiều lắm luôn. Nhà em hồi bao cấp có bộ bát đĩa sứ Hải Dương em nhớ trên vành ngoài của bát ăn cơm có hoạ tiết 3 hay 5 vạch màu nâu trầm liền nhau, dài tầm 1cm từ miệng bát xuống. Cứ cách 1 đoạn lại có 1 hoạ tiết như thế.

maiyeu_1982

Xe buýt
Tầm năm 2008, e từng đi ăn cỗ ở Sặt, ngoài các món cơ bản còn có tôm hùm cả con, ba ba, cá lăng Việt Trì nướng, mâm 2 chai Giôn xanh, 2 vang Bordeaux, ca sỹ Đàm, Lệ, nhạc sống tưng bừng. E nhớ mãi vì cỗ to quá, a e mâm bảo nhau ra làm lại phong bì mừng, người 5 lít lên 1 củ, 1 củ lên 2 củ.
Say sưa đến tối, toàn a e ở xa, ở lại làm bữa nữa với gia chủ, ăn khuya xong gia chủ cho lái xe đưa về.
Bình giang đi ăn cỗ có sặt và cỗ ở cậy là to và nhiều món.

arsenal7

Xe tăng
Nhà e gần trường hồng quang mai e về ai bia ko

Hanoi1919

Xe tăng
Hải Dương là đất địa linh nhân kiệt, ngày xưa còn được gọi là lò tiến sỹ xứ Đông. Không chỉ là nơi sinh ra rất nhiều nhân tài cho đất nước mà các anh hùng, hào kiệt nơi khác như cụ Trần Hưng Đạo, cụ Nguyễn Trãi… cũng về đất Hải Dương sinh sống.
Chủ thớt chắc cũng là dân buôn xe cũ, a cay với dân buôn xe, độ xe ở Hải Dương à?

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Bố mẹ e vẫn o hai dương e thì lên hn từ 2004 .... e cũng boy... thân chào cụ.
Vâng, em cũng chào cụ. Từ nhà em về Tân Việt, em cũng hay qua Phủ. Người nhà em cũng mấy người ở Phủ. Giờ em đi HN thì hay đi 5B vào chỗ nút giao mới mở, cũng toàn đi qua Phủ ạ. Hi vọng có dịp giao lưu với cụ

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Trai Sặt chém gió cũng ác liệt, gái thì đảm nhanh nhẹn.
Em thấy, dân ở đây có tính cách dân tp lớn, sành. Mỗi tội lói ngọng thì...ối dồi ôi. :D
Hehe. Em không phải gốc Sặt, nhưng vợ em là gốc mấy chục đời ở Sặt. Gái đảm nhanh nhẹn thì em nghĩ là đúng vì khá có tiếng (với các vùng xung quanh) nhưng có lẽ trừ... vợ em. Em nghĩ các vùng đồng bằng bắc bộ, thì cũng ná ná nhau cả, chỗ em chắc cũng không có gì đặc biệt lắm. Vùng em thì có nhà thờ rất lớn, đến Noel khắp nơi đổ về.

Shadow381

Xe điện
Em về Hải Dương được mời ăn bánh bao mà to như cái bát, trong toàn nhân miến và thịt. Em trêu đội Hd bảo đây là miến xào thịt chứ bánh bao gì. Loại đấy có phải là đặc sản cụ nói không.
Về Hải Dương em chỉ thích đi ăn bún cá. Bún cá Hd em thấy ngon.
Đường phố HD bé tí nhưng lắm hàng ăn, Phố Bùi Thị Xuân có hàng bánh đa bò , ăn chả khác gì mình nấu ở nhà mà buổi sáng đông kinh khủng.
Em sinh ra lớn lên ở HD, món ăn sáng em thích nhất là quán bánh đa bò ở Quảng Trung, cạnh Sở KHĐT, em ăn ở đó từ lúc ngồi sau xe bố đèo đến bây giờ cứ về HD em lại vào đấy ăn sáng, gọi bát bánh đa nhiều thịt bò, làm bát gia vị nhiều tỏi, ớt.
Món thứ 2 em thích gắn với tuổi học trò là bánh mì, bánh bao nhà Thuận Thành, cái bánh mì Patê kiểu ấy ở Hà Nội ko có được; bánh bao thì các cụ trên đã tả rồi; món thứ 3 tất nhiên là bánh cuốn HD; món thứ 4 là 33 ông Bằng. Hải Dương có nhà máy ô tô Ford mang lại ngân sách không nhỏ cho tỉnh từ trước tới nay; em thích cái không khí ở đây, chắc vì gắn với tuổi thơ của em nên thỉnh thoảng em vẫn chạy về để hồi tưởng lại những năm tháng trẻ con ở thành phố này.

caisua

Xe lăn
HD còn có đặc sản CA và kiều nữ

hd-vt

Xe container
Em sinh ra lớn lên ở HD, món ăn sáng em thích nhất là quán bánh đa bò ở Quảng Trung, cạnh Sở KHĐT, em ăn ở đó từ lúc ngồi sau xe bố đèo đến bây giờ cứ về HD em lại vào đấy ăn sáng, gọi bát bánh đa nhiều thịt bò, làm bát gia vị nhiều tỏi, ớt.
Món thứ 2 em thích gắn với tuổi học trò là bánh mì, bánh bao nhà Thuận Thành, cái bánh mì Patê kiểu ấy ở Hà Nội ko có được; bánh bao thì các cụ trên đã tả rồi; món thứ 3 tất nhiên là bánh cuốn HD; món thứ 4 là 33 ông Bằng. Hải Dương có nhà máy ô tô Ford mang lại ngân sách không nhỏ cho tỉnh từ trước tới nay; em thích cái không khí ở đây, chắc vì gắn với tuổi thơ của em nên thỉnh thoảng em vẫn chạy về để hồi tưởng lại những năm tháng trẻ con ở thành phố này.
Em nhớ các còm cụ cứng cựa, cứ nghĩ cụ dân NĐ hay Phồng, QN. Ai ngờ dân bánh chưng đất mà gấu thế. :D
HD xưa em thích tối có món canh bánh đa đêm, sợi dai, không giống phở, gần giống hủ tiếu, thập cẩm có cả miếng dạ dày lợn, rất ngon. Đợt tới về em thử lại mới được.

bmwp0wer

Xe tăng
Đi các tỉnh giờ thấy HD nghèo về csht so với các tỉnh, csht cũ quy hoạch cũng cũ ko mới mẻ hiện đại. Đi giật lùi, đấy là em nói quê em nhé.

meodenminh

Xe điện
Bánh cuốn thì ở đâu là chuẩn ạ?
Ăn trưa, ăn tối thì có gì ?

sskkb

Xe tăng
Cái hay của Hải Dương là vừa có hải, vừa có dương nhưng không có tí biển nào :))

Lừa tình y như hộp bánh đậu xanh cụ gì nói ở trang 1