[VOC] Hải Kar & cuộc thi vô địch đa'i xa OF 2012 :D

kar

Xe điện
Hôm rồi khi mình vừa chạy xong đường thi số 5, các bạn VTV liền: “Cảm xúc của anh như thế nào trong VOC năm nay?” Thực tâm, lúc đó mình định bảo “Sướng bỏ mẹ chứ còn như nào!” hay hổ báo hơn là “DCM, sướng vkl!”

Nhưng khổ cái, đã lên sóng quốc gia thì từ ông GS đến bác nông dân như mình thì đều phải theo cái gọi là chuẩn mực.

Mà cái chuẩn đấy thường là gọt dũa hết cả những góc cạnh của cảm xúc khiến cho những “khuôn vàng, thước ngọc” của một vị GS khả kính, hay lời lẽ bỗ bã của thằng “đầu bù, răng bựa” như mình, tiến gần tới một điểm chung là “chán chết mẹ. Đèo ai thèm nghe!” :D

Biết vậy, nhưng đành trả lời: “Tôi là Nguyễn Văn Tý, tuổi 4 xịch, bla..bla”

Câu chuyện này chả có gì đáng nói nếu nó không gợi nhớ đến chuyện hồi bé của mình. Ngày xưa - lúc còn thật bé ấy, mình thường rủ các bạn cùng xóm thi xem thằng nào đ'ai xa. Đám người lớn đi qua thường nạt nộ: “Chúng mày nghĩ gì mà nghịch thế hả?”

Đấy, bọn người lớn chán bỏ mẹ, toàn loại khôn vặt, còn không phóng khoáng bằng bọn trẻ con. Thích thì làm, sao phải căn vặn tại sao?

Quay trở lại VOC, hay câu chuyện offroad.
Trò này về cơ bản cũng chẳng khác gì trò “thi đ'ai xa” của mình ngày xưa :)) nhưng các bạn ngoại đạo – cũng giống bọn người lớn, thường xuyên hỏi “Tại sao? Vì sao” hay thậm chí ngớ ngẩn hơn là “Ý nghĩa gì? Bla bla?”

Vậy thì, câu trả lời cho các bạn ngoại đạo hay đám người lớn nhố nhăng kia là “Sướng thì chơi chứ còn làm sao?!”

Nhưng cái sướng mỗi người nó cũng khác nhau vậy. Người chơi VOC vì danh, người vì lợi, còn người khác giống mình thì “chơi sao cho sướng” =))

Và sau đây là “Câu chuyện VOC & hành trình làm sao cho sướng” hay "Hải Kar & cuộc thi vô địch đ'ai xa OF 2012 =))

Chỉnh sửa cuối:

vodka_cute

Xe buýt
Văn Bác nghe nó sướng bỏ mẹ. Cháu hóng tiếp :-w

Haiau

Xe tăng
Hố hố ! Đề nghị năm sau BTC thêm giải : Đ,ai xa đẹp nhất \:D/

Chỉnh sửa cuối:

beck_vn

Xe tăng
Hố hố, e thề một câu chân tình cái xe cụ chạy hôm qua chất lắm. E liên tưởng ngay xe của bác với con xe củ con mụ thụt lai :D

NguoiTlem

Xe hơi
em đứng xem bác được phỏng vấn, thấy thằng hỏi VCL. Người ta đang sướng đang vào mạch nói, em nó tự dưng: Stop! Để em hỏi từng câu từng câu anh trả lời cho dễ. Phục bác Kar vì tụt cả hứng thế mà bác vẫn trả lời kiểu giáo sư được :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
đèo mệ, bảo đưa đây dăm củ chạy cho cái chức vô địch thì không nghe. tiếc của giờ lên đây trần tình ...nhọc

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em có mấy cái ảnh của bác Kar:
Chuẩn bị đến giờ khai mạc, mũ BH để bên cạnh, chắc bị cái xe nó đ..ái dầu vào người nên mới ra được bài viết này: :P

Nụ cười hồn nhiên đúng chất...Hải Kar:

Cái xe có mỗi cái gọng kể cũng khổ, rơi gì nhặt nấy:

Bữa trưa ăn vội...

...cùng với chã:

hoangminhtnvn

Xe điện
em thấy xe a kar đỗ ở đâu, là lập tức các xe đỗ cạnh đánh ra chỗ khác hết, chắc sợ bị nướng chả lây

tran_thuat_lai

Xe lăn
nói cho cùng thì cũng điếu khác gì xe em là mấy ...he he

bebe

Xe hơi
không vodka được cho bác nhiều lần, đừng hỏi vì sao

hoangminhtnvn

Xe điện
ông hải tròn năm ngoái làm chã xe NIva còn khá, ít nhất cũng có cái che đầu, năm nay phơi toàn thân, lại được xông hơi

kar

Xe điện
Như các bác đã biết, GAZ69 sau khi đã thành danh từ ao VOC cho đến xứ người RFC liền bày tỏ tình yêu với bạn hiền Hải Kar bằng một món quà (dở người) là một chiếc GAZ69. Em nó độ ngày, độ đêm để cho ra một siêu phẩm cơ khí (như các bác thấy trong ảnh) với phần công việc đáng kể nhất là cắt bỏ ca-bin và bê 2 cái ghế nhựa từ siêu xe Niva sang.

(Mượn ảnh của Bin Heo nhé. Tks)

Bản thân chiếc GAZ này cũng liên quan nhiều tới OF, cụ thể là từng thuộc sở hữu của nick Tomcun – chuyên cho thuê xe chụp ảnh cưới nổi danh trong Rao vặt OF.

Nói có sách, mách có chứng. Đây là thằng Zippo đã phải bán máu lấy tiền thuê siêu xe của Tomcun đấy :D

Ngày 29/06, sau rất nhiều cú điện thoại giận hờn vì “không coi trọng món quà tình yêu” =)) mình đành phải nhờ bác 116 cáng em nó lên Làng VH. 17h30 cùng ngày, em nó có mặt tại nhà Công vụ LVH để hoàn thiện thủ tục khám xe. Mẹ, mình chơi VOC với tinh thần fun và làm hoạt náo viên cho giải là chính, thế mà các ông BTC nhất định bắt mình phải sửa chữa & hoàn thành đủ các yêu cầu kỹ thuật của xe thi đấu.

Ác như con tê giác! Khắc phục, chầu chực và van vỉ - kèm theo lời hứa danh dự là sẽ không vô địch VOC =)) đến tận 22h mình mới có được chữ ký cuối cùng của các VIP trong tiểu ban KT VOC. Nhớ đấy! Bố sẽ thù, sang năm bố làm BTC thì đừng có hỏi nhá! =))

Trước khi chạy về nhà chăm gái đẻ (mình chưa vọ à nha), mình mới vác siêu xe ra thử. Đề phát ăn luôn! GAZ69 độ xe vô địch em ạ. BTW, cám ơn em vì món quà tình yêu, mặc dù cái tình của em khá là phò như câu chuyện sau này các bác sẽ biết :D

Xe chạy căng đét, máy gắt, phanh ăn, yên tâm mình cắp đ’it đi về - về nhà lại có tý bực vì quả áo Lacoste vừa mua trả góp đã bị dầu hộp số vẩy từ đầu đến đ’it :(

ducvv

Xe tải
Đèo.. xe như nhộng a ko chịu trông ...cứ đi ngắm ái để thằng nào nó đ ,ái kẹt cả dây bảo hiểm...rồi lại bla balo xin chạy trừ điểm ko dây ...

Chỉnh sửa cuối:
Gớm, 3 năm liền năm nào em cũng cổ vũ cho 2 bác Hải Kar và Hải tròn :) Vậy mà năm nào cũng như năm nào, chả được cái nước m ẹ gì :( Năm nay tiến bộ hơn là có bài phân trần 'l ái dầm đổ tại Chim'

ducvv

Xe tải
Há há.... thằng này nói phét, ..ái toàn vào giầy mà bầy đặt thi ..ái xa =))
Gớm, 3 năm liền năm nào em cũng cổ vũ cho 2 bác Hải Kar và Hải tròn :) Vậy mà năm nào cũng như năm nào, chả được cái nước m ẹ gì :( Năm nay tiến bộ hơn là có bài phân trần 'l ái dầm đổ tại Chim'
háo ra dây kẹt ko phải thằng khác đ.ái vào xe hả các cụ....

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chã hải Tròn sướng nhõn đoạn qua cầu khỉ không phải xuống lơ cho Giống. vì nìn xuyên thấu xuống bánh rồi thì cần quặc gì Chã ...khú khú

kar

Xe điện
Thằng Copy kia trật tự, cứ spam chửi bậy lung tung ăn theo mất nick đừng trách đấy. Nhớ luật chơi "bậy tý nhưng duyên" chứ đừng chỉ có bậy bạ và thiếu i-ot nhé =))

BBB

Xe buýt
Mình khoái ông này, đúng như chữ ký của bác Dicham, "Vui là chính , quan trọng éo gì"
Khi sáng hôm 1/7 xe vào bãi mà bị kẹt cầu trước, xoay mãi khoảng 15' mới vào được trong khu thi đấu. Chiều đến lượt thi bài 3 mình e không qua khỏi ............ thế mà qua ngon lành,,,, Chúc mừng HaiKar - cảm ơn bác Hải tròn cho đi nhờ đoạn từ bãi gửi xe vào trong sân.

@ Haikar: anh bỏ kính râm ra thì nhìn Cơm màu trắng anh có ăn được không? đi ngủ anh có đeo kính không? Phỏng vấn nhanh của kênh VTVT

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Thằng Copy kia trật tự, cứ spam chửi bậy lung tung ăn theo mất nick đừng trách đấy. Nhớ luật chơi "bậy tý nhưng duyên" chứ đừng chỉ có bậy bạ và thiếu i-ot nhé =))
Đèo mẹ, Mồm thì leo lẻo anh em mà Bem nick nhau 3 ngày tết ...nhục .

em có chửi câu nào đâu. cơ mà nhà Kar giật Topic kiểu gì mà nó nhảy ra dấu 3 sao thế hử ??????

Chỉnh sửa cuối: