[Funland] Hài vãi nồi

Vũ Điệp

Xe điện
Dạo này các mợ tên Nga nổi nhỉ. Lên sóng liên tục!

dongphuong031

Xe tăng
Cụ nóng nảy và thích công kích nhỉ !?

Trích :
Tạch phổ thông, trình độ này mà vẫn đươc ĐH luật cấp bằng cử nhân, hệ chính quy, rồi làm thẩm phán tòa TP Thái Nguyên thì bản thân cái trường này cũng như nồi.

Giải thích phần Tô đậm
: cụ nói trình độ người ta mà đc cấp bằng, em nói cho cụ cái lỗ hổng thôi mà, nóng nảy là gì, em có mua cá nhà cụ à?
Cụ không thấy khâu tuyển đầu vào của cái "hệ chính quy, cử nhân luật" này nó có vấn đề à?

langtoilangtoi

Xe buýt
E bít có trường hợp xưa có học sinh giỏi mới học 11 (lúc đó là lớp 9) thi ĐH đỗ đi học luôn. Đi làm cũng giỏi, có năng lực, đến lúc bổ nhiệm lên chức vụ quan trọng bị tố cáo là ko có bằng tốt nghiệp, chắc bạn bè xì đểu mới bít, lằng nhằng mãi chưa đc bổ.

Cavaho

[Tịch thu bằng lái]

Cuonglv

Xe tăng
Cụ đọc hiểu có vấn đề:
1. Đỗ ĐH luật phải thi
2. Đk bắt buộc: đã tốt nghiệp phổ thông=> thí sinh này có được cấp bằng tốt nghiệp éo đâu
Cụ ấy đã tốt nghiệp đâu cụ

thangtiensinh

Xe tải
E bít có trường hợp xưa có học sinh giỏi mới học 11 (lúc đó là lớp 9) thi ĐH đỗ đi học luôn. Đi làm cũng giỏi, có năng lực, đến lúc bổ nhiệm lên chức vụ quan trọng bị tố cáo là ko có bằng tốt nghiệp, chắc bạn bè xì đểu mới bít, lằng nhằng mãi chưa đc bổ.
hồi đó chưa có quy định phải có bằng tốt nghiệp THPT mới được thi đại học à cụ?

lx125_black

Xe container
Thẩm phán đẹo gì sinh năm 76 mà thi tốt nghiệp THPT cũng trượt?

Jeep2017

Xe tăng
Tạch phổ thông, trình độ này mà vẫn đươc ĐH luật cấp bằng cử nhân, hệ chính quy, rồi làm thẩm phán tòa TP Thái Nguyên thì bản thân cái trường này cũng như nồi.
cụ cho em biết trường nào thì không như nồi

langtoilangtoi

Xe buýt
Có chứ, nhưng thường là "nợ" vì kỳ thi tốt nghiệp phổ thông sát với kỳ thi ĐH nên chưa có bằng ngay, các trường thường sót, vì thi ĐH hồi đó khó dã man, ai đỗ đc là huyện bit vì cả huyện có 1 trường cấp 3. E nhớ ĐHBK khóa 8x lấy 400-500 sinh viên chứ ko lấy tận 7000 sv như bây giờ.
E giờ cũng chưa nhìn thấy mặt mũi bằng tốt nghiệp phổ thông đâu.

hungkienpham

Xe điện
Thời chúng em tốt nghiệp cấp 3 năm 1990 thì trượt tốt nghiệp vẫn thi ĐH như thường cụ ạ, khi đỗ đại học họ mới kiểm tra giấy đỗ tốt nghiệp hoặc bằng thôi, khả năng em Nga này lúc ấy dùng giấy báo đỗ tốt nghiệp hoặc là bằng tốt nghiệp giả để kê khai với trường Luật.

echnikj

Xe điện
Bác NHB này theo tôi biết là người được đấy, có chính kiến rõ ràng lắm.

Theo Chánh án TAND Tối cao Nguyễn Hòa Bình, bà Nguyễn Thị Nga đã có đơn gửi tòa án đề nghị công nhận bằng tốt nghiệp Trường ĐH Luật Hà Nội. Tuy nhiên đây không phải thẩm quyền của tòa án nên cơ quan này đã có văn bản chuyển đơn tới Trường ĐH Luật Hà Nội để có trả lời chính xác nhất.

“Tôi ủng hộ Trường ĐH Luật Hà Nội trong việc không phục hồi bằng cử nhân luật đã thu hồi trước đó của bà Nguyễn Thị Nga. Một trong những phẩm chất căn bản nhất của thẩm phán là trung thực. Trước đó, TAND Tối cao đã đề nghị và Chủ tịch nước đã đồng ý cách chức thẩm phán rồi. Dẫu sau này bà Nga bằng cách nào đó có bằng ĐH Luật thì cũng không thể trở thành thẩm phán được nữa”- Chánh án Nguyễn Hòa Bình khẳng định.
Nếu là không đúng thẩm quyền thì bác chứ, sao phải chuyển tiếp? Cứ đơn là phải chuyển à?
Em gửi đơn lên chính phủ đề nghị sao y bản chính cho em cái bằng cấp 3 thì chính phủ đánh công văn chuyển xuống Ubnd xã em đề nghị sao y cho em à?

haison8x

Xe hơi
Em nghe có cụ nói bằng cấp không quan trọng ợ

Ngonghinh

Xe điện
Người đại diện pháp luật để thực thi công lý, bao năm nay khai man ko có bằng TN THPT. Thật lạ cho nền tư pháp nước nhà.

dangduong

Xe điện
Tư duy như ông Gà ông Lợn mà leo lên được đến chức ấy.....Không biết leo lên bằng mồm trên hay mồm dưới.
Chính xác,
Tội giả mạo bằng cấp đáng lẽ phải đưa ra xử, tối thiểu cũng tống ra khỏi cơ quan nhà nước.
Thế mà mụ này còn làm đơn xin công nhận bằng Luật và cái cơ quan làm về pháp luật tối cao là Tòa án tối cao cùng với TAND Thái Nguyên còn nhắm mắt chuyển đơn ấy cho ĐH luật giải quyết.
Nói là tư duy gà lợn không quá!

black sky

[Tịch thu bằng lái]
Chả phải riêng mình mợ này đâu. Nhìn lên trên xem, liệu mấy ông có đc cái bằng tử tế hay đại đa số nào là bằng giả hoặc mua bằng, học hộ....
Làm gì có mấy ông nào thực chất

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy như ông Gà ông Lợn mà leo lên được đến chức ấy.....Không biết leo lên bằng mồm trên hay mồm dưới.
chỉ riêng mồm dưới thì cuộc vui chưa đủ thi vị đâu cụ ạ, với em là thế, ý cụ thế nào

cưỡi chổi

Xe container
Cứ cho là thi Luật khối C, mợ đó học được nên đỗ. Nhưng sau khi đỗ thì có thủ tục nhập học yêu cầu phải có Học bạ gốc cấp 3, bằng gốc cấp 3 hoặc giấy tốt nghiệp tạm thời nếu vừa thi xong tốt nghiệp. Và năm sau vẫn phải nộp bằng gốc. Như vậy là trường Luật đã làm sai quy định khi tuyển sinh viên hoặc mợ kia đã dùng bằng cấp 3 giả để nộp cho trường.
Mịa 24 năm sau vẫn bị lòi ra, nhọ vãi :))

matizvan2009

Xe lăn
Cụ đọc hiểu có vấn đề:
1. Đỗ ĐH luật phải thi
2. Đk bắt buộc: đã tốt nghiệp phổ thông=> thí sinh này có được cấp bằng tốt nghiệp éo đâu
thời xưa bọn em đỗ đại học ngay năm tốt nghiệp thì vẫn chưa được cấp bằng tốt nghiệp, chỉ có cái giấy chứng nhận tốt nghiệp (tạm cấp), chắc chị kia chơi trò xin nợ hay cung cấp chứng nhận đểu nên vẫn được học và tốt nghiệp rồi cấp bằng ĐH. Sau đó chắc nội bộ chơi đểu nhau mới xì ra, trường hủy bằng .....

echnikj

Xe điện
Cứ cho là thi Luật khối C, mợ đó học được nên đỗ. Nhưng sau khi đỗ thì có thủ tục nhập học yêu cầu phải có Học bạ gốc cấp 3, bằng gốc cấp 3 hoặc giấy tốt nghiệp tạm thời nếu vừa thi xong tốt nghiệp. Và năm sau vẫn phải nộp bằng gốc. Như vậy là trường Luật đã làm sai quy định khi tuyển sinh viên hoặc mợ kia đã dùng bằng cấp 3 giả để nộp cho trường.
Mịa 24 năm sau vẫn bị lòi ra, nhọ vãi :))
Trường em theo học (không phải luật) cũng ko yêu cầu em xuất trình gì cả, trừ giấy chứng nhận tạm thời hôm thi đại học.
Cả chục năm công tác em mới phải nộp bằng cấp 3 đúng 1 lần trong hồ sơ quy hoạch cán bộ, còn cả trăm bộ hồ sơ giấy tờ khác chỉ yêu cầu bằng đại học.