hãng nào dịch vụ hậu mãi tốt - có trách nhiệm nhất tại Hà Nội các cụ ơi

Mr.Cayowl

Xe hơi
e có ca này khó giải đáp quá đem lên đây nhờ các cụ
chả là hôm nay có 2 anh chị ở cùng khu nhà với e muốn mua xe. họ không đặc biệt thích hay ghét dòng xe, thương hiệu nào.mục đích chỉ là đi trong nội thành nên Nhật - Hàn - Đức - Mỹ được hết.
Cái họ quan tâm duy nhất là thời điểm hiện tại hãng nào, đại lý nào có dịch vụ hậu mãi tốt nhất. Không cần rẻ chỉ cần thái độ chu đáo + không phiền hà nhiêu khê.
em nghĩ khoản này mong nhận đc tư vấn của các cụ là ng sử dụng. các cụ sale hãng nào sẽ khen hãng đó thôi nên không khách quan.cá nhân e chưa mua xe có bảo hành chính hãng bao giờ, toàn dùng dịch vụ ở gara quen bên ngoài. nhưng anh chị hàng xóm lại k ưng cái kiểu thế. muốn mua xe chính hãng + bảo hành tại hãng.
e cảm ơn các cụ trước.vodka luôn có sẵn phục vụ các cụ.

oto16ahn

Xe điện
Mua xe em nghĩ nhìn vào hợp mắt ,hợp túi tiền , ham hiểu về dòng xe nữa là đc rồi.còn Hãng hay salon thì cũng thế là chả cho không cái gì cụ ạ.nó bao gồm hết trong số tiền cụ bỏ ra rồi

qlevis

Xe điện
Chọn Mẹc là đúng với yêu cầu của 2 a chị cùng khu nhà cụ nhất:D

Dynamite2808

Xe hơi
Không cần rẻ chỉ cần thái độ chu đáo + không phiền hà nhiêu khê -> mẹc hoặc audi đều đc bác à

maidaiquan

Xe đạp
Đến Toyota Hà Đông tham khảo đi anh chị, giá cả hợp lý nhất, phục vụ chu đáo, nhanh chóng, dịch vụ thuận tiện,....

Mr.Cayowl

Xe hơi
Mua xe em nghĩ nhìn vào hợp mắt ,hợp túi tiền , ham hiểu về dòng xe nữa là đc rồi.còn Hãng hay salon thì cũng thế là chả cho không cái gì cụ ạ.nó bao gồm hết trong số tiền cụ bỏ ra rồi
vâng cụ nói chí phải. theo e nhận định thì a chị ấy cũng nắm đc là k hãng nào, đại lý nào cho không cái gì nên xác định k đặt tiêu chí rẻ lên bàn cân.thực trạng là nhiều đại lý hãng vẫn tính vào giá bán nhưng sau đó thì....
tạm nói thêm về đời tư chút là a chị ấy vốn ở nc ngoài giờ về VN sống, chất lượng dịch vụ sau bán hàng ở bên đó rất tốt và cũng k rẻ.nghe ngóng bạn bè nói về tình hình dịch vụ k ổn là họ ngại lắm

Chọn Mẹc là đúng với yêu cầu của 2 a chị cùng khu nhà cụ nhất:D
Không cần rẻ chỉ cần thái độ chu đáo + không phiền hà nhiêu khê -> mẹc hoặc audi đều đc bác à
Merc nào bây giờ hả các cụ ơi. e thấy HN có mấy đại lý Merc khác nhau, và chất lượng dịch vụ cũng khác nhau ạ
cả Audi nữa, cụ có kinh nghiệm gì truyền thêm chút cho e.

Nói chung là cũng phải xem là chọn xe của hãng nào đã cụ àh, chứ lưng lửng thế,
hãng nào có cái dịch vụ tốt k phiền hà nhiêu khê là chọn cụ ạ, chứ chọn quách nó 1 hãng rồi thì nói làm gì nữa ạ. cụ hiểu hơi sai vde r.

đêm r mời các cụ chén cho dễ ngủ (b)

Quái xế

Xe buýt
Nhà cháu mới xài qua có 2c xe là Toyota innova với isuzu Dmax thì thấy Toy hơn hẳn isuzu ở khoản hậu mãi. Toy thì có lịch nhắc bảo dưỡng lần kế tiếp, phòng chờ sạch sẽ thơm tho, cafe wifi free. Khi đưa xe Toy vào hãng bao giờ các cụ cũng được nhân viên kiểm tra cẩn thận, kỹ lưỡng từ độ dày mỏng của má phanh cho đến tình trạng độ dơ của bàn đạp (tức là quy trình bảo dưỡng của họ rất chặt chẽ và tỉ mỉ ợ). Isuzu thì thôi chả nói ợ...

Phấn đấu tầm này sang năm nhà cháu có cơ hội rì viu dịch vụ của Rover với cả Royce :>

Chuối Hột

Xe tải
Kể cả cùng hệ thống thì mỗi nơi có phong cách phục vụ khác nhau tuy nhiên em thấy Toy vẫn là chuyên nghiệp hơn cả. Euro Auto thì có vẻ chuối, cố vấn dịch vụ cứ như dân xã hội thâm, khách hàng ngồi đấy đợi mà nghe điện thoại từ khách hàng khác xong nói chuyện với nhau cứ chửi người ta như hát hay. Nếu nhiều tiền cứ mua xe xịn mà đi rồi thì tìm một gara có uy tín mà vào đó để bảo dưỡng, vừa rẻ vừa có dịch vụ ngon. Nếu tính mua dòng Lexus thì sau đó vào dịch vụ của Toy cũng được. Chỉ sợ anh chị này quan tâm đén khoản tiền thôi chứ có tiền thì dễ mà cụ.

Mr.Cayowl

Xe hơi
Nhà cháu mới xài qua có 2c xe là Toyota innova với isuzu Dmax thì thấy Toy hơn hẳn isuzu ở khoản hậu mãi. Toy thì có lịch nhắc bảo dưỡng lần kế tiếp, phòng chờ sạch sẽ thơm tho, cafe wifi free. Khi đưa xe Toy vào hãng bao giờ các cụ cũng được nhân viên kiểm tra cẩn thận, kỹ lưỡng từ độ dày mỏng của má phanh cho đến tình trạng độ dơ của bàn đạp (tức là quy trình bảo dưỡng của họ rất chặt chẽ và tỉ mỉ ợ). Isuzu thì thôi chả nói ợ...

Phấn đấu tầm này sang năm nhà cháu có cơ hội rì viu dịch vụ của Rover với cả Royce :>
Kể cả cùng hệ thống thì mỗi nơi có phong cách phục vụ khác nhau tuy nhiên em thấy Toy vẫn là chuyên nghiệp hơn cả. Euro Auto thì có vẻ chuối, cố vấn dịch vụ cứ như dân xã hội thâm, khách hàng ngồi đấy đợi mà nghe điện thoại từ khách hàng khác xong nói chuyện với nhau cứ chửi người ta như hát hay. Nếu nhiều tiền cứ mua xe xịn mà đi rồi thì tìm một gara có uy tín mà vào đó để bảo dưỡng, vừa rẻ vừa có dịch vụ ngon. Nếu tính mua dòng Lexus thì sau đó vào dịch vụ của Toy cũng được. Chỉ sợ anh chị này quan tâm đén khoản tiền thôi chứ có tiền thì dễ mà cụ.
sau khi em truyền đạt lại một lượt góp ý của các cụ + anh chị ấy tự đi tìm hiểu bên ngoài thì cuối cùng cũng lại quyết định theo thông lệ đại đa số ng VN ta. trc mắt là sẽ mua Toyota <1ty. cụ thể là Altis 1.8. họ cũng không phải là quá nhiều tiền đến mức mua xe tiền tỉ rồi bảo k ưng ý đổi là đổi ngay đc.
cá nhân e thấy đó là quyết định đúng đắn, đặc biệt là họ chỉ đi loanh quanh trong phố đi làm khỏi nắng khỏi mưa.
mà e định tư vấn xuống ngay toy Láng Hạ cho gần nhà. các cụ có rành về anh toy Láng Hạ này anh ấy tnao k ạ, dịch vụ ổn k các cụ ơi.

Bummer9332

Xe buýt
E thấy phức tạp hóa vấn đề làm gì hả cụ,Tiền nào của nấy mà

Mr.Cayowl

Xe hơi
E thấy phức tạp hóa vấn đề làm gì hả cụ,Tiền nào của nấy mà
được chắc chắn tiền nào của nấy thì tốt quá ấy chứ.cụ tham khảo qua ví dụ xe BMW của anh euro auto như cm trên kia cụ nhé.
e thấy chất lượng dịch vụ hậu mãi ở nước ta phụ thuộc nhiều vào yếu tố con người chứ k phản ánh ở đồng tiền bỏ ra mua xe cụ ạ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cứ Toyota cho nó lành, xe cơ quan em chạy > 60 vạn mà máy vẫn ngon, taxi HK chạy Corolla J > 100 vạn chưa phải bổ máy. Còn nhà có điều kiện thì BMW hay Mec ngồi cho sướng cụ ạ.