[Funland] Hàng xóm làm trò

xukthal.

Xe lăn

DuongHL

Xe container
Đây nè mọi người nay còn đỡ có khi treo quần nhỏ ra rất vô duyên.
View attachment 6533119
Hình như cụ chỉ biết kêu ca mà không biết hành động thì phải?
Các cụ trên này bày mưu tính kế bao nhiêu rồi mà cụ không thèm nghe? Chỉ biết kêu ca thôi à?
Ra hàng đồ chơi trẻ em mua lấy cái súng phun nước, về nhà mua ít gừng tươi, ớt tươi, hạt tiêu xay nhuyễn rồi lọc lấy nước, ngồi trong nhà mà phun ra, hehe, hậu quả chắc không cần phải nói nữa.
Làm đi, đừng ngồi đó mà kêu ca nữa.

xukthal.

Xe lăn
Đây nè mọi người nay còn đỡ có khi treo quần nhỏ ra rất vô duyên.
View attachment 6533119
Bà này chắc hay xem phim Nhật, thấy tín hiệu rõ lắm, cụ nên xem cùng để phối hợp cho xóm làng yên ấm 8->
Các cụ trên này bày mưu tính kế bao nhiêu rồi mà cụ không thèm nghe? Chỉ biết kêu ca thôi à?
Ra hàng đồ chơi trẻ em mua lấy cái súng phun nước, về nhà mua ít gừng tươi, ớt tươi, hạt tiêu xay nhuyễn rồi lọc lấy nước, ngồi trong nhà mà phun ra, hehe, hậu quả chắc không cần phải nói nữa.

Bin24

Xe buýt
cụ
cụ kia bảo dễ bị phát hiện nên lấy lông con sâu róm thôi cụ. =)) =)) =)) . Gần nhà em cũng có nhà phơi kiểu này bị nói cho vẫn lì k nghe nói mấy lần mới chịu dời chỗ phơi. Nhưng vẫn chửi lại bảo không phải đất nhà ông.

DuongHL

Xe container
cụ

cụ kia bảo dễ bị phát hiện nên lấy lông con sâu róm thôi cụ. =)) =)) =)) . Gần nhà em cũng có nhà phơi kiểu này bị nói cho vẫn lì k nghe nói mấy lần mới chịu dời chỗ phơi. Nhưng vẫn chửi lại bảo không phải đất nhà ông.
Nói chung cụ nhu nhược thế cho nên người ta mới lấn lướt.
Cái gì cũng có lý do của nó cả, hehe

xukthal.

Xe lăn

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Một nhịn chín lành.
Sông sâu tĩnh lặng lúa chín cúi đầu!
Thiệt một chút hạ một chút sẽ có lúc cần. Còn căng lên cụ cũng ko thiệt nhưng con chó nó đớp thì cụ không phòng được.
Nhà em cũng vậy nhưng em nhún em thiệt tiền bạc bù lại có tình cảm. Ít nhất ko phải lo có kẻ ném đá giấu tay.

Imex

Xe tải
Từ khi chỉ thị 16 được áp dụng tại HN có ông hàng xóm sát nách ra ngoài ngõ luôn khoe đã tiêm hai mũi Astra nên ko bao giờ đeo khẩu trang, tổ chức tụ tập đông người uống rượu, chè, đánh cờ ngay giữa ngõ đi lại, trong khi ngay ngõ bên cạnh đã có Fo. Em ý tứ trao đổi với anh trưởng khu nhắc nhở đeo khẩu trang, tụ tập gì thì vào nhà mình mà tụ tập đừng ảnh hưởng đến hàng xóm. Tác dụng thì chưa thấy chỉ thấy bây giờ gặp nhau hắn nhìn em với con mắt hình viên đạn. Có cụ nào hàng xóm đã tiêm hai mũi mà hành động giống ông hàng xóm nhà em ko? hii
Hàng xóm này ong thủ quá cụ nhỉ? :)

Bin24

Xe buýt
Nói chung cụ nhu nhược thế cho nên người ta mới lấn lướt.
Cái gì cũng có lý do của nó cả, hehe
chửi nhau một lần vụ con chó rồi nhà em làm cho nó đem chó đi chỗ khác luôn mà vẫn lì thế đó bác.

Bin24

Xe buýt
Một nhịn chín lành.
Sông sâu tĩnh lặng lúa chín cúi đầu!
Thiệt một chút hạ một chút sẽ có lúc cần. Còn căng lên cụ cũng ko thiệt nhưng con chó nó đớp thì cụ không phòng được.
Nhà em cũng vậy nhưng em nhún em thiệt tiền bạc bù lại có tình cảm. Ít nhất ko phải lo có kẻ ném đá giấu tay.
Vâng bác. Em thì xác định không chơi và cũng có nhiều hàng xóm khác tốt với nhà em.

Bin24

Xe buýt
Em báo cáo tình hình sau dịch bà ấy bớt khùng hơn. Xe đi lấy rác đã hoạt động lại chạy lấy rác toàn lúc 1h nên bà ấy hết dám phơi quần áo ra đường. Nhà bà ấy với nhà kế đó dịch thấy nhà em công việc vẫn ổn do nhà em làm tự do, rồi bu vào nói nhà em. Kết quả 1 nhà f0 với 1 nhà f1. Từ đó một nhà đi cách ly không còn bu lại nói nữa. Giờ lâu lâu bào vợ em là con chó con điên nhưng nhà em không thèm nói. NHà em cứ thấy mặt b ấy nhìn cười. Riết bà ấy cũng chán. Em đi xe hơi ra thì cứ giả hái cây ớt sát đường chống mông vô kho nhà em và không né. Nói vợ em ở nhà có làm c.. gì đâu. Lâu lâu bà ấy khùng 1 tí kệ bà ấy.

Airbus A350

Xe điện
Cụ thuê bọn karaoke dạo đến hát suốt ngày suốt đêm ở cửa nhà nó cho nó ung cmn thủ đê.

Bin24

Xe buýt
Cụ thuê bọn karaoke dạo đến hát suốt ngày suốt đêm ở cửa nhà nó cho nó ung cmn thủ đê.
Nhà nó có dàn karaoke nó hay hát lắm cố tình ý mở cửa hát to nhà em nghe. Nhưng do con nít trong xóm học nên chỉ hát được thứ bảy thôi. Hồi trước vợ em vác bàn ghế ra giữa nhà làm việc đối diện nhà nó thấy nó vợ em cười tụi nó cụp mắt hết, lâu lâu điên xỉa xói nhưng vợ em không thèm nói lại cứ cười. Tối tụi em ăn trái cây ngay phòng khách quay ra đường hóng gió lại ngồi đối diện nhà nó. Nay em chuyển xuống làm việc dưới nhà em có loa cứ sáng sớm em lại cho 1 bài. 1 bài em mở suốt nhạc tùng dương. Có một chú hàng xóm gần đó bị gay chưởi rất ghê cứ 5h sáng tụng kinh cho hai nhà sát nhà chú nghe đó là nhà bà đó với 1 nhà bu vào xỉa nhà em nữa. Còn nhà em không bị ảnh hưởng vì đóng cửa ngủ trên gác. Âu cũng là nghiệp họ sinh ra thôi.

Bin24

Xe buýt
Giờ mèo nhà kế nhà bà cứ tới vườn rau nhà bà đi vệ sinh, cũng có tới sân đá nhà em đi mà ít với em trồng rau ở chậu nên cũng không đến nỗi điên lắm. Bà ấy tức lắm nhưng sợ quê với nhà em vì hồi trước bà ấy chửi nhà em con chó ỉ... cũng nói. B ấy bị vậy điên lắm thấy nó đi vệ sinh đang dọn, vợ em ra vườn thấy b ấy giật mình vì lén lút dọn chứ sợ quê. Bữa vợ chồng em đi làm về thì vô tình nghe bà bảo với con bà nói chị đó nhốt mèo chứ để vậy sao được. Nhà bà ấy không có anh em họ hàng ở đây chỉ nhờ được mỗi chị đó thôi với sợ lại cãi nhau quê với nhà em nên con gái bà không dám nói.

bloodheartvn

Xe điện
Nếu cụ sức khỏe tốt thì oánh 1 lần cho chừa, đôi khi vẫn phải oánh, có điều oánh nên biết mức độ dừng thôi. Em hàng xóm hay gây lộn em đã từng rình đúng hôm nó gây sự em giắt búa vào lưng nhảy sang đấm thẳng vào mặt rồi đè ra bóp cổ, mọi người xông vào gỡ được ra thấy mặt nó xanh như đít nhái. Sau vụ đấy gặp chào em từ xa. Bây giờ em về chung cư ko gặp những vụ kiểu đó nữa.
Nó mà làm cái đơn thưa ra phường là cụ phiền.