[Funland] Hàng xóm làm trò

King Cat

Xe buýt
Nhiều người Việt mình có “tính đố kỵ” rất cao nên chuyện “ghen ăn tức ở” trong XH là rất phổ biến, nhất là trong quan hệ giao tiếp hàng xóm láng giềng.
“Vấn đề” của cụ chủ với hàng xóm cũng chỉ là “chuyện nhỏ” thui. Tiện đang giãn cách rảnh rỗi kể chuyện của em hầu các cụ đọc nghe.
Em đây còn phải “nhịn” 3 nhà hàng xóm nuôi chó trong 11 năm cơ.! Mà em ở một quận trung tâm thủ đô, cách lăng ông cụ có 2km chim bay đó.
Khu em ở ngóc ngách ô bàn cờ, nhà em là đầu hồi nên xung quanh đối diện rất nhiều hàng xóm, tiền thân là tập thể quân đội nên họ không phải người HN gốc, em chọn mua vì nghĩ dân QĐ họ “tử tế” nhưng cũng chả phải. Về ở làm hàng xóm với họ VC em quán triệt tinh thần “bán anh em xa mua láng giềng gần” và tôn trọng họ hết mực. Nhưng ngược lại thái độ họ cục bộ, lạnh nhạt, cô lập cứ như em đến cướp đât của họ, nhà đối diện em cũng làm đủ trò (cúng lễ mang nước đêm về tưới vào các góc tường nhà em, rửa xe máy cho tràn nước sang cửa…). Còn 3 hộ nuôi chó thì đều cách em 1-2 nhà, chó tây chó ta đủ cả, nhà thì 2 con, nhà thì chó đẻ kinh doanh, tất nhiên họ nuôi gì kệ cmn họ, nhưng vấn đề là tất cả lũ đó cứ chọn đoạn đầu hồi nhà em để Combo luôn (họ nhốt trong nhà cả ngày chỉ thả cho ra giải quyết thôi), cái giống đó nó để mùi đâu thì lần tiếp theo nó cứ đến, những hôm em đi làm đêm về ngõ tối dắt xe chẹt bào mới điên. Em lắp Spycam không ai biết, rồi cũng tươi cười gặp từng nhà góp ý nói nhỏ thì họ vâng dạ như thật nhưng sau đó vẫn y nguyên, sau em lại gặp từng nhà thì họ bắt đầu cãi lại, em đưa hình ảnh nhà nào chó nhà đấy thì chịu, tưởng chuyện thế là ổn nhưng họ vẫn thả ra cho nó vô tư,bắt gặp chỉ giám vừa nói vừa cười thì họ mang được ca nước như nắm tay ra dội, cũng ý kiến với tổ dân phố chả thay đổi được gì mà cuối cùng chúng lại thù mình. Em nhịn như vậy 11 năm (2009-2020) đó các cụ ah. Lần cuối em cầm gậy đuổi chó đến tận nhà nó và gọi từng chủ ra nói chuyện phải quấy : “VC tôi đắc tội gi các vị.? Có bao giờ chúng tôi mang gì bôi bẩn trước cửa nhà các vị.? Vì vậy từ giờ đừng có để chó đến cửa nhà tôi phóng uế và đoạn đó có nhiều chuột nên cũng nhiều bả chuột lắm đấy”. Hôm sau em mua thuốc rồi trộn với mồi rắc quanh chân tường để cho người và chó nhìn thấy rõ luôn, ngày sau thì thấy mùi chuột chết ở đâu đó và đến giờ em chưa phải dọn “Combo” lần nào nữa.!
Đời nó vậy nhiều khi mình sống “hiền lành” hàng xóm nó “bắt nạt” các cụ ah.
Chuyện của em hơi dài dòng nhưng thật, các cụ có thể tham khảo. Cám ơn các cụ đã đọc.

Chỉnh sửa cuối:

Bin24

Xe buýt
Nhiều người Việt mình có “tính đố kỵ” rất cao nên chuyện “ghen ăn tức ở” trong XH là rất phổ biến, nhất là trong quan hệ giao tiếp hàng xóm láng giềng.
“Vấn đề” của cụ chủ với hàng xóm cũng chỉ là “chuyện nhỏ” thui.
Em đây còn phải “nhịn” 3 nhà hàng xóm nuôi chó trong 11 năm cơ.! Mà em ở một quận trung tâm thủ đô, cách lăng ông cụ có 2km chim bay đó.
Khu em ở ngóc ngách ô bàn cờ, nhà em là đầu hồi nên xung quanh đối diện rất nhiều hàng xóm, tiền thân là tập thể quân đội nên họ không phải người HN gốc, em chọn mua vì nghĩ dân QĐ họ “tử tế” nhưng cũng chả phải. Về ở làm hàng xóm với họ VC em quán triệt tinh thần “bán anh em xa mua láng giềng gần” và tôn trọng họ hết mực. Nhưng ngược lại thái độ họ cục bộ, lạnh nhạt, cô lập cứ như em đến cướp đât của họ, nhà đối diện em cũng làm đủ trò (cúng lễ mang nước đêm về tưới vào các góc tường nhà em, rửa xe máy cho tràn nước sang cửa…). Còn 3 hộ nuôi chó thì đều cách em 1-2 nhà, chó tây chó ta đủ cả, nhà thì 2 con, nhà thì chó đẻ kinh doanh, tất nhiên họ nuôi gì kệ cmn họ, nhưng vấn đề là tất cả lũ đó cứ chọn đoạn đầu hồi nhà em để Combo luôn (họ nhốt trong nhà cả ngày chỉ thả cho ra giải quyết thôi), cái giống đó nó để mùi đâu thì lần tiếp theo nó cứ đến, những hôm em đi làm đêm về ngõ tối dắt xe chẹt bào mới điên. Em lắp Spycam không ai biết, rồi cũng tươi cười gặp từng nhà góp ý nói nhỏ thì họ vâng dạ như thật nhưng sau đó vẫn y nguyên, sau em lại gặp từng nhà thì họ bắt đầu cãi lại, em đưa hình ảnh nhà nào chó nhà đấy thì chịu, tưởng chuyện thế là ổn nhưng họ vẫn thả ra cho nó vô tư,bắt gặp chỉ giám vừa nói vừa cười thì họ mang được ca nước như nắm tay ra dội, cũng ý kiến với tổ dân phố chả thay đổi được gì mà cuối cùng chúng lại thù mình. Em nhịn như vậy 11 năm (2009-2020) đó các cụ ah. Lần cuối em cầm gậy đuổi chó đến tận nhà nó và gọi từng chủ ra nói chuyện phải quấy : “VC tôi đắc tội gi các vị.? Có bao giờ chúng tôi mang gì bôi bẩn trước cửa nhà các vị.? Vì vậy từ giờ đừng có để chó đến cửa nhà tôi phóng uế và đoạn đó có nhiều chuột nên cũng nhiều bả chuột lắm đấy”. Hôm sau em mua thuốc rồi trộn với mồi rắc quanh chân tường để cho người và chó nhìn thấy rõ luôn, ngày sau thì thấy mùi chuột chết ở đâu đó và đến giờ em chưa phải dọn “Combo” lần nào nữa.!
Chuyện của em hơi dài dòng nhưng thật, các cụ có thể tham khảo. Cám ơn các cụ đã đọc.
Chuẩn luôn cụ. Vợ em nó chửi cho trận và nói thẳng còn lần nữa quay được camera thì xúc đổ vào nhà nó luôn thế là nó đem chó đi chỗ khác. Nhưng nó vẫn hậm hực và làm trò.

Masilev

Xe hơi
“Vấn đề” của cụ chủ với hàng xóm cũng chỉ là “chuyện nhỏ” thui. Tiện đang giãn cách rảnh rỗi kể chuyện của em hầu các cụ đọc nghe.
Hàng xóm nhà tôi thì 2 đứa nhỏ bằng tuổi 2 đứa nhỏ nhà tôi, thoắt cái chạy qua chạy lại 2 nhà
Mình có xịt rửa sân thì cũng xịt cửa nhà cho hàng xóm
Tầm 10 ngày lại làm bữa tiệc nướng cho 4 đứa nhỏ ăn chung 1 bữa
Có món ngon thì lại gọi
Nó con chủ tịt quận, chỉ trách tôi không chịu làm xây dựng hoặc món gì liên quan đến chính quyền để dễ bề giúp đỡ hỗ trợ

King Cat

Xe buýt
Hàng xóm nhà tôi thì 2 đứa nhỏ bằng tuổi 2 đứa nhỏ nhà tôi, thoắt cái chạy qua chạy lại 2 nhà
Có món ngon thì lại gọi
Nó con chủ tịt quận, chỉ trách tôi không chịu làm xây dựng hoặc món gì liên quan đến chính quyền để dễ bề giúp đỡ hỗ trợ
Hàng xóm như nhà cụ thì quá là được phước rồi.!

Bin24

Xe buýt
Có món ngon thì lại gọi
Nhà em chưa có con đâu bác. Mà em vẫn vui vẻ đi chợ về cũng cho cháu bà ấy trái cây. Mở cửa cho qua chơi vui vẻ. Cho bà ấy ve chai để bán. Vợ em đi chợ giúp. Ủng hộ tiền cho em trai con rể b mổ não. Chẳng hàng xóm nào giúp ai nhiệt tình vậy. Nhưng góp ý tí nó qua chửi còn bảo nhà mình ích kỉ. Từ đó em né luôn thôi Bác. Em đứng chống nạnh con nó bắt chước nó cũng nói nữa. Em né luôn cho lành.

Dangminhquan

Xe điện
Sống ở phố đa số đều thế cả.Chỗ em cũng vậy,mấy bà già ngồi tám chuyện nói về nhà nọ nhà kia.Kệ thôi,vì ngồi nói chuyện thì chỉ có mang chuyện nhà này nhà kia ra nói thì mới có cái để mà nói.Coi như người ta xả stress tuổi già.

Lamborghini Bò

Đi bộ
Cụ nào chán hàng xom ới lên ,nhiều cụ Ofer có nhu cầu mua nhà lắm.

ngocmai227

Xe lăn
Vợ chồng cụ đã đến 3 chục tuổi chưa? Người ta sgm 60 tuổi tính lại hơi thần kinh, vậy mà nhà cụ vợ thì chửi, chồng thì lo thuê đầu gấu dằn mặt. Nói thật chứ e cũng éo mong có hàng xóm như cụ.

HenryFord

Xe điện
Bà ấy vào ăn trộm xơ dừa trông cây vô tình vợ em ra thấy thì bà ấy nói con bà sao dục đồ ở đây. Xong vợ em mở cửa ra vườn rau coi thì thấy bà đang xúc. Bà ấy ngại và hỏi xin vợ em vẫn cho vui vẻ nhưng bà ấy tự hậm hực rồi đem trả. Xong lại dắt cho qua đất nhà e đi vệ sinh cả tuần nhà em dọn và có nói con gái b bảo b chịu khó dắt ra đất trống đi vệ sinh có thế thôi bà ấy nhảy đổng chửi bới đủ thứ. Vợ chồng em đi làm vội chó bà ấy vào sau mấy cái máy móc không thấy chiều về nà ấy cũng chửi nhốt chó bà. Bà ấy toàn tự khùng thôi.
Thế thì cụ cẩn thận, mai mốt có khi bà ấy nhận chỗ chó đái là đất của bà ấy đấy. Các cụ dạy bán anh em xa mua láng giềng gần nhưng vẫn phải cẩn thận.

uron_86

Xe tải
Hàng xóm gây nhau với nhà em chuyện dắt chó tới đất để xe nhà em đi vệ sinh xong rồi hậm hực làm đủ trò. Cho em xả stress tí. Hai mẹ con thấy vợ chồng em là phun nước miếng, vợ chồng em ngồi cà phê trước nhà thì giả cúi chổng mông vô mặt hai vợ chồng em. Có khi ra kho bà ấy ra làm vườn cũng chổng mông vào. Đem quần áo đồ nhỏ kéo phơi sao cho đối diện giữa cửa nhà em. Em chỉ nhìn và cười khẩy chứ không nói gì. Bà ấy càng tức càng làm trò rồi sau khi phơi đồ xong lại tạt nước dằn mặt. Có bác nào gặp hàng xóm thế này chưa. Bà ấy cứ bảo nhà em ỷ có đất ý có này có kia. :)). Cho em hỏi thêm sao em đăng mấy bài như này rồi bình luận trả lời mọi người là bị khóa tài khoản vậy.
Kệ họ thôi bác ạ. Nếu cần bác lắp cam ở cửa nhà, view xem đc hết quanh khu cửa nhà mình để bảo đảm an nình, đề phòng các hđ phá hoại của nhà đối diện.
Còn việc thói quen và hành vi vô văn hoá thì mình kệ họ thôi bác. Mình là người văn minh k chấp họ làm gì.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua 1 con chó to hơn và dẫn độ 1 thằng nhật lùn chuyên ăn trộm đồ lót phụ nữ về là giải quyết đc hết vấn đề :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hàng xóm nhà em gặp là trốn, nhiều hôm phải đi gửi xe bên ngoài, thấy xe đỗ sân là bê đồ nhậu tới luôn, sắp nát rồi:((

0962226789

Xe container
Dịch dã không đi đâu cả ! Hàng xóm nhà e toàn tụ tập ăn uống với đan quạt

Từ khi nhà em mua xe là nó thế đó bác. Làm cái sân để xe rào lại tụi nó không đem quần áo vào phơi được nó hậm hực đi nói xấu. Em rào vì nó hay mang chó tới đi vệ sinh. Em nói thẳng nó em không có nhu cầu chơi với nhà nó, còn oang oang cái miệng thì liệu hồn em nên nó cũng im bớt rồi. Cứ bày trò em không nói gì cứ thấy mặt nó là em cười khẩy. Nhà em cũng buôn bán, làm ăn có tiền hơn nó tí nên nó có vẻ cũng biết sợ. Chỉ dám làm mấy trò xàm thôi. Vì em hay bảo nếu đụng vào em thuê người đừng có trách.
Đúng là khó chịu cụ nhỉ

Cụ cứng hơn nó thì nó sẽ mềm, còn cụ mềm hơn nó thì nó sẽ lấn tới. Lần sau nó chổng mít vào mặt cụ, cụ đứng dậy đạp cho phát xem sao?
Loại này động là nó tru tréo lên ngay, đủ cứng thù cưng , ko thì cứ kệ mẹ nó cụ ạ, mỗi tôi cũng ức chế

dalink

Xe điện
Bà kia thần kinh rõ rồi nhưng em thấy cụ thớt cũng hơi tiểu tiết. Cụ rảnh vãi cứt luôn ấy đi chú ý toàn những chuyện vớ vẩn :))

CuChuoi12g

Xe điện
Từ khi nhà em mua xe là nó thế đó bác. Làm cái sân để xe rào lại tụi nó không đem quần áo vào phơi được nó hậm hực đi nói xấu. Em rào vì nó hay mang chó tới đi vệ sinh. Em nói thẳng nó em không có nhu cầu chơi với nhà nó, còn oang oang cái miệng thì liệu hồn em nên nó cũng im bớt rồi. Cứ bày trò em không nói gì cứ thấy mặt nó là em cười khẩy. Nhà em cũng buôn bán, làm ăn có tiền hơn nó tí nên nó có vẻ cũng biết sợ. Chỉ dám làm mấy trò xàm thôi. Vì em hay bảo nếu đụng vào em thuê người đừng có trách.
cứ để chó vào ỉa thoải mái đi, làm cho cái súng casu với 20k bi ve,sang thì chơi súng cồn cứ đít cho mà phệt,xem con nào dám sang ỉa.

Bin24

Xe buýt
Vợ chồng cụ đã đến 3 chục tuổi chưa? Người ta sgm 60 tuổi tính lại hơi thần kinh, vậy mà nhà cụ vợ thì chửi, chồng thì lo thuê đầu gấu dằn mặt. Nói thật chứ e cũng éo mong có hàng xóm như cụ.
Hơn 30 rồi bác. Nói thế chứ em có thuê đâu tại nó chửi, vợ em không chửi lại. Xong bữa sau chó vào nhà em không để ý vì sân có nhiều máy móc. Gần tết em đang vội đi giao hàng không coi đóng cửa đi luôn chiều vè nó xỉa xói rồi chửi đủ thứ báo nó không có thời gian dạy chó. Vợ em bảo thôi về đi chứ nói qua nói lại cũng không được gì thế hai mẹ con nhà nó đòi vả vào mặt vợ em vì nói như vậy là đuổi nó về. Rồi bà ấy sáng nào cũng chửi đổng, đi nói xấu, lắm trò lắm. Đứng bên nhà lườm liếc. Thế vợ em bảo né nhà em ra dùm, còn toá toác cái miệng thì liệu hồn. Từ đó nó mới im đó.

Masilev

Xe hơi
Hàng xóm như nhà cụ thì quá là được phước rồi.!
Nhà em chưa có con đâu bác. Mà em vẫn vui vẻ đi chợ về cũng cho cháu bà ấy trái cây. Mở cửa cho qua chơi vui vẻ. Cho bà ấy ve chai để bán. Vợ em đi chợ giúp. Ủng hộ tiền cho em trai con rể b mổ não. Chẳng hàng xóm nào giúp ai nhiệt tình vậy. Nhưng góp ý tí nó qua chửi còn bảo nhà mình ích kỉ. Từ đó em né luôn thôi Bác. Em đứng chống nạnh con nó bắt chước nó cũng nói nữa. Em né luôn cho lành.
Thôi anh ui
Xui xẻo thì phải chệu