[Funland] Hàng xóm làm trò

Bin24

Xe buýt
Đúng rồi bác, nên thế. Bà ý càng không làm gì được mình thì bà ý càng tức và càng tổn thọ, mà nhìn bà ý tức mình lại càng vui. Chứ mình mà lại bày trò lại thì lại rơi vào trò chơi của bà ý rồi
Vợ em thấy bà ấy là cứ nhìn và cười khẩy thôi. Thế mà bà ấy bảo mình nhìn mặt bà ấy cười làm gì. Trong khi bà bày hết trò này đến trò khác.

đỏ quên đi

Xe tải
Em chịu bác ơi không làm được vì hai mẹ con nhà nó sang chửi đòi tát vợ em rồi còn ăn nói nhiều thứ bất lịch sự lắm. Lớn tuổi rồi mà ăn nói kì lắm.
Cụ chịu khó 1 lần, mời sang nói chuyện rồi chơi bài ngửa hỏi họ làm trò vậy để làm gì. 1 lần khó chịu mà giải quyết được còn hơn suốt ngày phải bận tâm. Cái khó chấp nhận ở phía cụ chỉ là một phần, làm sao để họ sang chơi nói chuyện mới là khó hơn.

VLC

Xe hơi
khá giống hàng xóm nhà e,xấu tính kinh khủng ,suốt ngày ghen ăn tức ở kèn cựa ,.Loại này càng hiền nó càng lấn bác ạ mình thì ko phải loại người suốt ngày chửi nhau vì những chuyện rất nhỏ đc, mà ko nói thì tức .Muốn chuyển đi chỗ khác quá mà chưa đc
Hàng xóm mà không giữ được hòa khí với nhau thì mệt lắm, có nhiều trường hợp phải bán nhà chuyển đi chỗ khác đấy cụ ạh! Thế nên mới thấm câu các cụ nói "bán anh em xa mua láng giềng gần", tuy nhiên giờ xã hội loạn lắm, nhiều thằng mình mua mãi mà nó cứ bán mình nên mới sinh lắm chuyện, khi đó hoặc chuyển đi hoặc ngấm ngầm chơi nhau bằng mặt mà không bằng lòng!

Nhưng "bài" hay nhất theo em là bơ đi, đừng để nó làm mình thấy tức, bực... như thế nó đạt được mục đích của nó, cứ kệ mịa nó, nếu nó làm gì quá đáng thì nói chuyện thẳng thắn 1 vài lần không xong thì cân nhắc phương án dùng lực lượng "đỏ" hay "đen", lúc đó là mở bát và xác định xanh chín rồi!

Nino88

Xe container
Nhà bà ý Đối diện cổng nhà cụ hay đối diện mặt trước nhà vậy?nếu đối diện trước nhà cụ xây tường cao lên khuất sân nhà bà ý,đối điện cổng thì cụ trồng cây leo cho kín cổng!vụ chó ỉa bậy cụ có tý quà cho trưởng khu,bảo họ quán triệt đến nhà bà ấy,rình hôm nào nó ị ra bãi gần cổng nhà cụ thì cụ chụp lại cho trưởng khu hoặc CSKV nhờ họ nhắc nhở là dc,nếu bình thường rồi tết sang nhà bà ấy chơi nc tình cảm đoàng hoàng,lâu rồi họ sẽ nhận ra cái sai của họ!

xukthal.

Xe lăn

Halinh07

Xe tăng
Chủ thớt hơi non nên vậy. Tôi trước sống ở phố Ngọc Hà. Đoạn nhà tôi nổi tiếng cờ bạc,gái,ma túy,trộm cắp rồi cũng phải quen và xử lý hết. Chỗ tôi mỗi gia đình ở 1 gian nhà trong 1 khu là nhà cũ của Quan 2 thời Pháp. Có cái gầm cầu thang để đi lên các hộ trên tầng 2 thì bọn nghiện suốt ngày vào chích. Tôi đi làm suốt nên chả để ý . Có hôm bà hàng xóm nói chuyện mới biết,hôm sau tôi cầm 2 tuýp sắt đứng giữa sân chung chờ đến lúc gặp 3 thằng nghiện thì bảo luôn thằng nào bước vào sân tao vụt gãy chân. Vậy là từ hôm sau sạch bóng. Có thằng trên nóc nhà tôi lúc bé nó cũng toàn bắt nạt mình nên sau này lúc lớn tôi đánh cho 1 trận nên sau nhìn thấy mặt là tránh. Sống ở đâu cũng sơn lở tùy mặt

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
ở với loại hàng xóm trẻ trâu khốn nạn lắm đấy, cho nó 1 cái búa nó mới hết được

Toietmoi

Xe điện
Cụ mua con chó Becgie về nuôi và xích vào chổ bãi đất đó xem nhà kia có dám bén mảng đến không :)

tranmanhha

Xe điện
Nhưng mà cụ chủ cứ hay cười khẩy thế là hàng xóm không hài lòng rồi.

xukthal.

Xe lăn

biahoihanoi

Xe lăn
Hàng xóm gây nhau với nhà em chuyện dắt chó tới đất để xe nhà em đi vệ sinh xong rồi hậm hực làm đủ trò. Cho em xả stress tí. Hai mẹ con thấy vợ chồng em là phun nước miếng, vợ chồng em ngồi cà phê trước nhà thì giả cúi chổng mông vô mặt hai vợ chồng em. Có khi ra kho bà ấy ra làm vườn cũng chổng mông vào. Đem quần áo đồ nhỏ kéo phơi sao cho đối diện giữa cửa nhà em. Em chỉ nhìn và cười khẩy chứ không nói gì. Bà ấy càng tức càng làm trò rồi sau khi phơi đồ xong lại tạt nước dằn mặt. Có bác nào gặp hàng xóm thế này chưa. Bà ấy cứ bảo nhà em ỷ có đất ý có này có kia. :)). Cho em hỏi thêm sao em đăng mấy bài như này rồi bình luận trả lời mọi người là bị khóa tài khoản vậy.
Loại này khó trị phết đấy. Chả nhẽ khuyên cụ mua khẩu súng nước trộn ít hạt tiêu rồi bắn vào quần nhỏ phơi đối diện cho chừa.

SubaruIL

Xe tải
Hàng xóm gây nhau với nhà em chuyện dắt chó tới đất để xe nhà em đi vệ sinh xong rồi hậm hực làm đủ trò. Cho em xả stress tí. Hai mẹ con thấy vợ chồng em là phun nước miếng, vợ chồng em ngồi cà phê trước nhà thì giả cúi chổng mông vô mặt hai vợ chồng em. Có khi ra kho bà ấy ra làm vườn cũng chổng mông vào. Đem quần áo đồ nhỏ kéo phơi sao cho đối diện giữa cửa nhà em. Em chỉ nhìn và cười khẩy chứ không nói gì. Bà ấy càng tức càng làm trò rồi sau khi phơi đồ xong lại tạt nước dằn mặt. Có bác nào gặp hàng xóm thế này chưa. Bà ấy cứ bảo nhà em ỷ có đất ý có này có kia. :)). Cho em hỏi thêm sao em đăng mấy bài như này rồi bình luận trả lời mọi người là bị khóa tài khoản vậy.
Đâu chả vậy, giai đoạn quá độ nó vậy. Xe mình để ngoài đường chó nó cứ nhằm vào lốp, chó thả rông thì ko có j để nói, đằng này chó có con sen đi cùng. Mười con sen như nhau cả 10 luôn nên e xác định dân mình hiện tại ý thức nó chỉ đc đến thế, mình có cái lốp để nó đi đ là tốt rồi.

DuongHL

Xe container
Loại này khó trị phết đấy. Chả nhẽ khuyên cụ mua khẩu súng nước trộn ít hạt tiêu rồi bắn vào quần nhỏ phơi đối diện cho chừa.
Khuyên rồi còn gì =))
Ý kiến này hay, tiêu ớt gừng trộn chung hoà với nước rồi phun lên, cứ nhằm cái bé nhất mà bắn vào, ngồi đâu gảy đàn đấy :D

hitle888

Xe điện
Nhắc đến chó, đợt vừa rồi em vừa tham mưu cho ông anh làm quả hoành tráng, cả xóm vỗ tay. Ở hUyện của hn ạ, nửa phố nửa quê nên có 1 chú nuôi con chó bằng cái bắp chân em, chả hiểu giống gì tầm 10-12kg. Cách nhà ông anh em 2 nhà nhưng nó cứ nhè giữa cửa mà tè với ị + combo thả rông lùa trẻ con, nói thì nó bảo chó nhà nó lành, nó thả rông thì kệ cmm, không nuôi chó không biết, ghen tị abc các kiểu. Em cho ông anh mượn con Rot khoảng 35kg trên xưởng, nhốt trong nhà 2 hôm thì tầm 5h30 sáng thả ra chờ, kết quả là sau lần đấy thấy trẻ con kháo nhau là con kia nghe tiếng động to to là tự bĩnh, không dám bước ra khỏi cửa luôn

Shadow381

Xe điện
Nếu cụ sức khỏe tốt thì oánh 1 lần cho chừa, đôi khi vẫn phải oánh, có điều oánh nên biết mức độ dừng thôi. Em hàng xóm hay gây lộn em đã từng rình đúng hôm nó gây sự em giắt búa vào lưng nhảy sang đấm thẳng vào mặt rồi đè ra bóp cổ, mọi người xông vào gỡ được ra thấy mặt nó xanh như đít nhái. Sau vụ đấy gặp chào em từ xa. Bây giờ em về chung cư ko gặp những vụ kiểu đó nữa.

C.k

Xe buýt
Cụ thuê lấy chục ông xăm trổ kéo về nhà nhậu dăm bữa cải thiện ngay

7vienngocrong

Xe tăng
Nếu cụ sức khỏe tốt thì oánh 1 lần cho chừa, đôi khi vẫn phải oánh, có điều oánh nên biết mức độ dừng thôi. Em hàng xóm hay gây lộn em đã từng rình đúng hôm nó gây sự em giắt búa vào lưng nhảy sang đấm thẳng vào mặt rồi đè ra bóp cổ, mọi người xông vào gỡ được ra thấy mặt nó xanh như đít nhái. Sau vụ đấy gặp chào em từ xa. Bây giờ em về chung cư ko gặp những vụ kiểu đó nữa.
Haha...đọc cười quá. Em kể em nhé. Hàng xóm khu em buồn cười lém, cái gỉ gì gi cũng méc. Con nít chơi ngoài hẻm với nhau méc hoài. Em nổi khùng lên hét vào mặt là con tui chơi ngoài đường chứ k phải vô nhà bà chơi. Tụi nó chơi k phá làng phá xóm. Bà câm miệng lại, cút về nhà bà. Con tui mà rụng 1 cọng lông là tui luộc nhà bà. Em hét cực to. Cả khu tròn mắt lên k ngờ e dữ dằn quá ...sau đi ra ai cũng nể em...Đôi khi lịch sự quá người ta coi thường mình hihi.