[VHGT] Hành động nhỏ nhưng không đẹp của cụ Focus 30T-168x. Mời các cụ vào chém!

huynhque

Xe hơi
Thứ Ba vừa rồi (mười tám tháng Chín), em đưa Gấu đi ra phố có chút việc riêng. Gần tới ngã tư Tôn Thất Tùng – TRường CHinh thì gặp cụ offer Phò Cụt 30T-168x đi ngay phía trước. Chẳng biết cụ con cái nhà ai? Hễ cứ thấy logo off sau mít là em chuyển ngay chủ đề, kể những chuyện trên off cho cho Gấu nghe. Linh tính mách bảo thế nào, miệng thì nói nhưng mắt em vẫn bám theo đuôi cụ ấy. Bỗng nhiên từ trong xe bay vèo ra một điếu thuốc còn đang hút dở, tàn rớt xuống đường bắn tung tóe sáng như pháo hoa. Không tin vào mắt, em hỏi lại Gấu để chứng thực lại lần nữa, thì đúng là vậy. Em quyết định cho xe lên ngang với cụ ấy, kính của cụ đã hạ xuống, mặt mũi cũng sáng sủa đấy chứ nhưng nét có thể đang gặp chút căng thẳng gì chăng? Chỉ kịp có thế, cụ ấy đánh lái rẽ phải về theo hướng Ngã Tư Sở…
Nhớ lại các bài trước, cái tàn thuốc tuy so với túi nilon hay cái chai nước thì nhỏ hơn nhưng từ ý thức tới hành động của cụ 30T-168x không khác là mấy. Vẫn biết offer thì có 5-7 “màu”, tùy theo tính cách. Các cụ cố gắng sống tốt vì tương lai con em chúng ta ngay từ những việc nhỏ nhá. Chúc các cụ lái xe an toàn và có tinh thần bảo vệ môi trường!

Chỉnh sửa cuối:

Necy

Xe đạp
Thứ Ba vừa rồi (mười tám tháng Chín), em đưa Gấu đi ra phố có chút việc riêng. Gần tới ngã tư Tôn Thất Tùng – Chường Trinh thì gặp cụ offer Phò Cụt 30T-168x đi ngay phía trước. Chẳng biết cụ con cái nhà ai? Hễ cứ thấy logo off sau mít là em chuyển ngay chủ đề, kể những chuyện trên off cho cho Gấu nghe. Linh tính mách bảo thế nào, miệng thì nói nhưng mắt em vẫn bám theo đuôi cụ ấy. Bỗng nhiên từ trong xe bay vèo ra một điếu thuốc còn đang hút dở, tàn rớt xuống đường bắn tung tóe sáng như pháo hoa. Không tin vào mắt, em hỏi lại Gấu để chứng thực lại lần nữa, thì đúng là vậy. Em quyết định cho xe lên ngang với cụ ấy, kính của cụ đã hạ xuống, mặt mũi cũng sáng sủa đấy chứ nhưng nét có thể đang gặp chút căng thẳng gì chăng? Chỉ kịp có thế, cụ ấy đánh lái rẽ phải về theo hướng Ngã Tư Sở…
Nhớ lại các bài trước, cái tàn thuốc tuy so với túi nilon hay cái chai nước thì nhỏ hơn nhưng từ ý thức tới hành động của cụ 30T-168x không khác là mấy. Vẫn biết offer thì có 5-7 “màu”, tùy theo tính cách. Các cụ cố gắng sống tốt vì tương lai con em chúng ta ngay từ những việc nhỏ nhá. Chúc các cụ lái xe an toàn và có tinh thần bảo vệ môi trường!
Em đồng tình với cụ :D nhưng theo cụ nói chắc cụ ấy có việc gì đấy căng thẳng nên vậy cụ 30T vào nhận lỗi nhá :))
Mà em sửa tí cụ sai chính tả nhá, Trường Chinh cụ ạ :D
vote cụ !

minh0075

Xe điện
Em sáng nay còn bị 1 ông rav 4 còi inh ỏi sau mít ở cầu Trung Hòa cơ,đường đông như nêm còi éo gì.Lúc lách phải lên qua xe em em cũng thấy rít lấy rít để rồi vẩy tàn ra đường như đúng rồi,mặc kệ bao nhiêu xe cộ chen nhau.
Chả biết đến khi nào mới khá được.

huynhque

Xe hơi
Em đồng tình với cụ :D nhưng theo cụ nói chắc cụ ấy có việc gì đấy căng thẳng nên vậy cụ 30T vào nhận lỗi nhá :))
Mà em sửa tí cụ sai chính tả nhá, Trường Chinh cụ ạ :D
vote cụ !
Cám ơn cụ, nhà cháu sửa rồi ah. Vẫn biết tên cụ này rồi nhưng loay hoay thế nào lại gõ nhầm!

koala_benho

Xe tăng
Thứ Ba vừa rồi (mười tám tháng Chín), em đưa Gấu đi ra phố có chút việc riêng. Gần tới ngã tư Tôn Thất Tùng – TRường CHinh thì gặp cụ offer Phò Cụt 30T-168x đi ngay phía trước. Chẳng biết cụ con cái nhà ai? Hễ cứ thấy logo off sau mít là em chuyển ngay chủ đề, kể những chuyện trên off cho cho Gấu nghe. Linh tính mách bảo thế nào, miệng thì nói nhưng mắt em vẫn bám theo đuôi cụ ấy. Bỗng nhiên từ trong xe bay vèo ra một điếu thuốc còn đang hút dở, tàn rớt xuống đường bắn tung tóe sáng như pháo hoa. Không tin vào mắt, em hỏi lại Gấu để chứng thực lại lần nữa, thì đúng là vậy. Em quyết định cho xe lên ngang với cụ ấy, kính của cụ đã hạ xuống, mặt mũi cũng sáng sủa đấy chứ nhưng nét có thể đang gặp chút căng thẳng gì chăng? Chỉ kịp có thế, cụ ấy đánh lái rẽ phải về theo hướng Ngã Tư Sở…
Em nói dại nó không "nhỏ" đâu ạ. Vì chả may nén vào xe 2b nào đang chảy xăng thì....
Hic, em đi 2b dừng đèn đỏ có lần suýt bị đầu thuốc quẹt vào tay. ^:)^

HoaLeDuc

Xe tải
Rõ khổ ... Kụ đang nói tốt về văn hóa hành xử của các ae trên OF mà bị như vậy thì khác gì ăn một quả "vả .... i" ... :)) ... Kụ nhờ ... :))

huynhque

Xe hơi
Rõ khổ ... Kụ đang nói tốt về văn hóa hành xử của các ae trên OF mà bị như vậy thì khác gì ăn một quả "vả .... i" ... :)) ... Kụ nhờ ... :))
Cụ Sờ pam đúng quá, nhưng em đã rào trước với Gấu nên cảm giác không bị ăn "vả" lắm, chỉ "xơm" lây cụ Focus thôi.

tomato31785

Xe hơi
em cũng có hút thuốc nhưng ko bao giờ ngồi xe hút thuốc.ghét ngồi xe hút thuốc lắm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TVPL

Xe container
Không phải em !
Em nghiện nặng nhưng cùng lắm là tranh thủ lúc ra lấy xe kéo đỏ nòng rồi bỏ, chả bao giờ hút trên xe, nhiều lý do nhưng quan trọng nhất là Gấu ngửi thấy tí mùi thuốc lá trên xe thì lăn quay ra là em lĩnh đủ :D

donkihote78

Xe tải
Nhà cháu cũng hút thuốc nhưng never hút trên xe , lên xe đến bản thân mình thấy xe hôi2 là rất khó chịu thì làm sao người khác ngửi được !

toechuoi

Xe tăng
Cụ Phò cụt 30T lên nhận gạch đi kìa...:D

scoth79

Xe hơi
Hic Focus mà cụ ấy còn hút thuốc trên xe cơ à. Nhà cháu rất nhiều ông bạn hút thuốc như tàu hỏa nhưng tuyệt nhiên không thấy ông nào hút thuốc trên xe cả. Vật quá tấp vào lề xuống làm 1 điếu rồi lại lên đi tiếp. Phê bình cụ Fò cụt đã hút thuốc trên xe lại còn xả rác bừa bãi, khi có người lên nhắc nhở thì né sang hướng khác :D

Mr Cute

Xe tải
Theo kinh nghiệm của nhà nông, em không bao giờ hút thuốc trong xe để giữ cho xe được thơm tho sạch sẽ
Nhưng, nhiều khi đi xe máy, hút thuốc em toàn vứt xuống đường. Chắc phải sửa chữa thôi ....

tazzan_man

Xe tăng
Lỗi này là lỗi hành vi, các cụ nhỉ? :))

artmedia5881

Xe container
Nói chung là rất không đẹp và không văn minh!

Cayenpro

Xe tải
Tàn thuốc còn may hôm nọ e con nhìn thấy 1 cụ chạy Ỉn có 2 vị khách ngồi phía sau cùng lúc ném ra 2 chai nước về 2 bên ở ngã tư Khuất Duy Tiến Nguyễn Trãi kìa. Cứ gọi vãi chưởng

Kachyusa

Xe buýt
Có thể nói chúng ta đang sống dưới một xã hội có quá nhiều cái xấu,một xã hội xuống cấp trầm trọng về tất cả mọi mặt từ kinh tế ,văn hóa ,đạo đức..v..v.Hễ cứ bước chân ra đường là gập những cảnh chướng tai gai mắt.Còn riêng chuyện về văn hóa giao thông thì kể cả ngày không hết. Mình cứ nghĩ không hiểu bây giờ đã là điểm đáy của sự khổ đau khi tham gia giao thông chưa.Hãy ước mơ về một ngày nào đó mà khi bạn lái xe thật nhẹ nhàng và thoải mái,không căng thẳng.Hy vọng ngày đó sẽ không xa nữa,chắc là khoảng hơn bốn tháng nữa thôi,bạn có thể lái xe một mạch lên Bờ Hồ,chạy một vòng quanh,đậu xe ở chân tượng đài vua Lý Thái Tổ rồi đi bộ ra đền Ngọc Sơn mà không lo tắc đường hay bị phạt.Bây giờ nhiều khi mình cứ như trẻ con ngày xưa hay mong đến tết.

Giang Pony

Xe hơi
Có thể nói chúng ta đang sống dưới một xã hội có quá nhiều cái xấu,một xã hội xuống cấp trầm trọng về tất cả mọi mặt từ kinh tế ,văn hóa ,đạo đức..v..v.Hễ cứ bước chân ra đường là gập những cảnh chướng tai gai mắt.Còn riêng chuyện về văn hóa giao thông thì kể cả ngày không hết. Mình cứ nghĩ không hiểu bây giờ đã là điểm đáy của sự khổ đau khi tham gia giao thông chưa.Hãy ước mơ về một ngày nào đó mà khi bạn lái xe thật nhẹ nhàng và thoải mái,không căng thẳng.Hy vọng ngày đó sẽ không xa nữa,chắc là khoảng hơn bốn tháng nữa thôi,bạn có thể lái xe một mạch lên Bờ Hồ,chạy một vòng quanh,đậu xe ở chân tượng đài vua Lý Thái Tổ rồi đi bộ ra đền Ngọc Sơn mà không lo tắc đường hay bị phạt.Bây giờ nhiều khi mình cứ như trẻ con ngày xưa hay mong đến tết.
Cái ava của cụ cũng vẹo thật.

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ phát biểu hay quá nhưng cái Avanta của cụ ... lại cổ súy cho hướng ngược lại ???