HÃY ĐỌC SÁCH HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XE

BOSCH 24/7

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Hầu hết chúng ta đều có lỗi khi không chú ý nhiều đến sách hướng dẫn sử dụng cho chủ sở hữu, đi kèm với xe của nhà sản xuất. Chúng ta tất cả chỉ thích ngồi sau vô lăng và đánh lái đi chơi. Có rất nhiều thông tin trong sách hướng dẫn sử dụng liên quan đến cách bạn có thể tối ưu hóa hiệu suất và các chức năng chiếc xe của bạn. Nó cũng cung cấp cho bạn thông tin về những thứ cần được kiểm tra, cách kiểm tra, những biểu hiện hoặc dấu hiệu và triệu chứng bạn cần để đánh giá và khi nào bạn cần thực hiện các kiểm tra này. Ngoài ra còn có các khuyến nghị về phụ tùng và phụ kiện bạn có thể lắp vào xe của mình.

Bạn sẽ thấy danh sách kiểm tra bảo trì xe hơi được in trên các trang của sách hướng dẫn sử dụng. Những thứ như áp suất lốp, loại bóng đèn để sử dụng trong đèn pha và đèn tín hiệu, cũng như loại dầu cần phải đổ cho động cơ, và nhiều thứ khác đều được tìm thấy trong sách hướng dẫn sử dụng. Nếu xe bạn mua không có sách hướng dẫn, thường là những xe cũ, bạn vẫn có thể có được một bản sao sách hướng dẫn sử dụng chính từ nhà sản xuất xe. Ngoài ra, bạn có thể tìm kiếm trên internet và tải xuống hướng dẫn sử dụng xe.

Việc lắp đặt những phụ tùng sai, hoặc HÀNG GIẢ, HÀNG NHÁI trên xe hơi của bạn có thể làm suy yếu nghiêm trọng tính năng và giá trị của xe. Nó có thể không rõ ràng ngay lập tức, nhưng theo thời gian, các vấn đề sẽ nảy sinh. Đến lúc đó, bạn sẽ phải đối mặt với việc sửa chữa rất tốn kém bao gồm các phụ tùng thay thế và công thay. Trong một số trường hợp, chi phí sửa chữa quá cao nên bạn buộc phải mua một chiếc xe mới.

Vì vậy, trước khi đề nổ máy chiếc xe của bạn , hãy chắc chắn rằng bạn đã đọc kỹ hướng dẫn sử dụng. Ngay cả tay đua chuyên nghiệp và những người đam mê xe hơi cũng cần đọc vì tầm quan trọng của nó.

Chỉnh sửa cuối:

Abram

Xe điện
Em có thói quen dùng bất cứ cái gì cũng đọc kỹ hướng dẫn. Cơ mà vụ này, em tìm hướng dẫn sử dụng Altis 2.0 - 2011 mà không sao tìm được. Cụ nào có cho em một quyển hoặc cho em Linh em tải cũng được ạ. Đa tạ các cụ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Dũng PQ

Xe tăng
Cụ nào có HDSD Camry 3.5 2007 không em mượn với