Hãy tránh xa địa chỉ rửa xe này tại Hà Nội!!!

Boeing747-400

Xe đạp
Chào các bác, hôm qua em đi tắm rửa cho vợ 2 nhà em, e qua Hùng Thịng ở 69 Lê Văn Lương. Sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như chỗ này họ làm ăn tử tế, nhưng em thề là em chưa bao giờ gặp phải cái chỗ nào rửa xe chuối như chỗ này:mad: Chuối cả nải luôn. Đầu tiên em vào, 3, 4 thằng oắt con lao ra, dẫn vào, hý hửng chỗ này chắc chu đáo cẩn thận lắm đây. Bắt đầu rửa, mấy đứa cầm cái vòi xịt ra xịt khoảng 15 giây (em để ý rất kỹ xem bọn nó làm thế nào), rồi bắt đầu lao vào kỳ cọ, trời ơi trên xe còn nguyên đất cát, thế mà chúng nó ra sức kỳ, e xót quá liền phàn nàn thì chúng nó nói cứ yên tâm... Chẳng nhẽ em cứ mang nguyên xe dính cả xà phòng biến khỏi chỗ đó. Bọn nó rửa bằng xà phòng trong vòng khoảng 20 giây, rồi bắt đầu lôi vòi ra xịt, xịt được cũng chỉ khoảng 15 giây, thế là xong. Em thề là chỗ này nó rửa xe loại siêu nhanh, siêu bẩn, rít được mấy hơi thuốc, đã thấy chúng nó bảo xong rồi, đánh xe ra để lau khô. Đúng là e chưa thấy chỗ nào nó rửa xe láo như chỗ này, rửa xong em ra nhìn thấy vẫn bẩn nguyên, trên nóc xe vẫn còn dính cái lá cây. Thanh toán, lão chủ ngồi ở quán nước ngoài đường kêu 25k. Em đang vội nên biến cho nhanh, điên quá. Đúng là chuối đến thế là cùng :mad: chuối cả nải.
Vậy em xin báo cho các bác biết hãy tránh xa bọn Hùng Thịnh- 69 Lê Văn Lương này nha. Nhân đây cũng xin các bác có địa chỉ nào rửa xe cẩn thận ở Hà nội thì đưa lên đây cho anh em biết với.

Meo Thamlam

Xe lăn
Nếu Bác ở khu vực Láng thì Bác ra Cây xăng gần Cầu Giấy (cạnh siêu thị), có hàng rửa xe rất cẩn thận và sạch (ko đông nữa), giá cả phải chăng - rửa xe hút bụi 7 chỗ 25K. Thỉnh thoảng từ cơ quan em ra đấy rửa.
Em thường rửa xe ở Bể bơi Tăng Bạt Hổ - trên đường Lê Thánh Tông. Ở đây rửa xe, dọn nội thất có tiếng ở HN.

Minh_Linh

Xe tải
Nếu Bác ở khu vực Láng thì Bác ra Cây xăng gần Cầu Giấy (cạnh siêu thị), có hàng rửa xe rất cẩn thận và sạch (ko đông nữa), giá cả phải chăng - rửa xe hút bụi 7 chỗ 25K. Thỉnh thoảng từ cơ quan em ra đấy rửa.
Em thường rửa xe ở Bể bơi Tăng Bạt Hổ - trên đường Lê Thánh Tông. Ở đây rửa xe, dọn nội thất có tiếng ở HN.
Chuẩn đấy ạ...trong bể bới Tăng Bạt Hổ em thấy rửa là chuẩn nhất...

Manh Ha

Xe hơi
ở Hà Nội em chưa thấy chỗ nào rửa ra hồn cả bác ah. Tuy nhiên em đánh chấp nhận ra Nguyễn Văn Huyên thì lần được lần ẩu.
Nếu bác đi Hải Dương thì qua 50 Ngô Quyền em thấy chỗ đó rửa ngon nên lần nào đi Hải phòng về cũng rẽ qua đó rửa xe vì nó dùng thiết bị rửa xe chuyên nghiệp để rửa.
Em đang định đầu tư trạm rửa xe dùng thiết bị này này www.nilfisk-alto.com (hoặc dùng thế này này: http://www.nilfisk-alto.com/Products/PressureWashers/MobileHotWaterPressureWashers/CompactMobileHotWater/NEPTUNE3/Introduction.aspx) nhưng chả tìm ra chỗ nào để thuê địa điểm cả.
Nếu có địa điểm thì mời các các OF đến rửa ủng hộ em nha

belancer

Xe buýt
Ở Lê Văn Lương có rất nhiều hàng rửa xe tạm bợ dựng lên của mấy chú tranh thủ nông nhàn làm thêm, nó dựng tạm ra đấy, mà vẫn thấy nhiều bác đâm vào, nhất là các bác 30M, 30N... Ngay Hoàng Minh giám, chỗ cô bé bị thằng bồ Hàn quốc đốt, cũng mọc ra 1 chỗ rửa xe tạm bợ kiểu thế, vì khu vực này nhiều đất trống, chugns nó cứ nhảy dù vào thôi.
Ở Lê văn lương, các bác chạy quá tí xuống cạnh cây xăng Sông Hồng, có đội rửa xe cũng được, mặc dù chúng nó lau nội thất cũng không được cẩn thận như ford láng hạ ngày xưa, nhưng vẫn khá nhất ở cái khu vực THNC.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em vừa đi hải Dương vệ cũng kiểu kỳ cọ như thế này mà cái nắp Ca bô của em bây giờ đẹp lắm ! về tuyền đường nét của ..bắn pháo hoa ! kinh tởm đến già luôn !

Boeing747-400

Xe đạp
Nếu nói đến đường Nguyễn Văn Huyên thì em cũng đã bị dính một lần rồi, thái độ phục vụ thì bố láo: Em đến chúng nó nói như đuổi mình đi (vì đến giờ ăn cơm của chúng nó), rửa xe thì siêu nhanh, siêu bẩn. Ở đấy có 3 hàng cạnh nhau các bác nhé, đúng ở Ngã 3 Nguyễn Khánh Toàn- Nguyễn Văn Huyên. Chỗ này cũng nên đưa vào Blacklist.
Đúng như bác beLancer nói, ở đường Lê Văn Lương toàn hiệu rửa xe nhảy dù các bác ạ, Hùng Thịnh 69 Lê Văn Lương cũng nằm trong số đó. Đi qua 69 LVL khoảng 50m bên tay phải (đúng góc ngã tư Hoàng Ngân- Lê Văn Lương cũng là một địa tương tự về rửa siêu nhanh, siêu bẩn, toàn dùng các bác nông nhàn thời vụ :77::77::77::77:).

Boeing747-400

Xe đạp
Hôm trước em có qua rửa xe Sonax ở đường Đặng Thai Mai, chỗ này rửa thì sạch miễn chê, dùng nước Sonax rửa, chăm xóc cực kỳ kỹ, rửa xong xe bóng lộn, thơm phức, thời gian rửa mất khoảng > 1h, nhưng mà giá khá chát, thỉnh thoảng rửa thì được, chứ rửa liên tục ở đó thì nhanh hết xiền lắm. (Chỉ tiếc hôm đó em rửa xong, lúc về dính trời mưa, về đến nhà xe bẩn như lúc chưa rửa, đi toi mất hơn 100k tiền rửa, xót ruột quá, hic hic...),

Boeing747-400

Xe đạp
Ở quanh khu vực Trung Hòa nhân Chính hoặc Thanh Xuân có địa chỉ nào tạm được không các bác ơi, cho xin cái Whitelist với.

XichLoBMW

Xe tải
Ở Lê Văn Lương thì phần lớn là đi thuê tạm bợ nên chúng nó ko đầu tư cái gì ra hồn. Hôm em rửa mà vào rửa nhờ cái tay mới thấy hoảng vì nguồn nước rửa là hút trực tiếp nước nguồn lên thì phải, nước màu vừa nâu, vừa thối (mùi sắt) ... phong cách thì phải nói là "mỳ ăn liền" kinh...
Nói chung là đừng có đến khu vực này vì để rửa cái xe, ngoài trang thiết bị, chất tẩy rửa thì các bác nên quan tâm nguồn nước nữa. Nếu nguồn nước rửa toàn sắt chưa lọc thì sẽ xuất hiện các vết gỉ rất nhanh tại các ngóc ngách, các vết xước trên thân xe đấy. Em là em cạch:mad:

gamo2007

Xe tải
Dự án cơ quan em ở Nam An Khánh đang chuẩn bị đầu tư trạm rửa xe cho xe thi công bác nào có nhu cầu đăng ký nhé..em lấy thẻ hội viên cho..hehe

Tourcare

Xe tăng
1 chỗ nữa cần tránh là rửa xe chỗ gara Đoàn Huấn cũ, đối diện sofitel plaza, hôm trước em gặp 1 bác đi Porche, lúc nào rửa giao hẹn rõ có 2 cái kinh ở trong cốp xe, lúc lấy xe 2 cái kính bay mất , thợ rửa xe nào cũng bảo em không biết . Ở đây em thấy nhiều người bảo bị mất đồ rồi, các bác cận thận nhé.

Primera

Xe tăng
Ở quanh khu vực Trung Hòa nhân Chính hoặc Thanh Xuân có địa chỉ nào tạm được không các bác ơi, cho xin cái Whitelist với.

Các bác rẽ vào đường gì đâm từ Vũ Ngọc Phan ra Nguyễn Chí Thanh, chỗ công ty Ong ấy, là hàng rửa xe ở Hoàng Diệu chuyển về. Cách chỗ ấy 1 tẹo cũng có 1 hàng nữa, có cả cầu nâng để rửa gầm.

Kimi

Xe máy
Em toàn rửa xe siêu tốc ở LVL, hơi bẩn nhưng mà nhanh và không phải xếp hàng:6:

Tuôi

Xe tăng
Chào các bác, hôm qua em đi tắm rửa cho vợ 2 nhà em, e qua Hùng Thịng ở 69 Lê Văn Lương. Sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như chỗ này họ làm ăn tử tế, nhưng em thề là em chưa bao giờ gặp phải cái chỗ nào rửa xe chuối như chỗ này:mad: Chuối cả nải luôn. Đầu tiên em vào, 3, 4 thằng oắt con lao ra, dẫn vào, hý hửng chỗ này chắc chu đáo cẩn thận lắm đây. Bắt đầu rửa, mấy đứa cầm cái vòi xịt ra xịt khoảng 15 giây (em để ý rất kỹ xem bọn nó làm thế nào), rồi bắt đầu lao vào kỳ cọ, trời ơi trên xe còn nguyên đất cát, thế mà chúng nó ra sức kỳ, e xót quá liền phàn nàn thì chúng nó nói cứ yên tâm... Chẳng nhẽ em cứ mang nguyên xe dính cả xà phòng biến khỏi chỗ đó. Bọn nó rửa bằng xà phòng trong vòng khoảng 20 giây, rồi bắt đầu lôi vòi ra xịt, xịt được cũng chỉ khoảng 15 giây, thế là xong. Em thề là chỗ này nó rửa xe loại siêu nhanh, siêu bẩn, rít được mấy hơi thuốc, đã thấy chúng nó bảo xong rồi, đánh xe ra để lau khô. Đúng là e chưa thấy chỗ nào nó rửa xe láo như chỗ này, rửa xong em ra nhìn thấy vẫn bẩn nguyên, trên nóc xe vẫn còn dính cái lá cây. Thanh toán, lão chủ ngồi ở quán nước ngoài đường kêu 25k. Em đang vội nên biến cho nhanh, điên quá. Đúng là chuối đến thế là cùng :mad: chuối cả nải.
Vậy em xin báo cho các bác biết hãy tránh xa bọn Hùng Thịnh- 69 Lê Văn Lương này nha. Nhân đây cũng xin các bác có địa chỉ nào rửa xe cẩn thận ở Hà nội thì đưa lên đây cho anh em biết với.
Thế thì việc gì mà bác phải trả tiền. Em cũng đi 30M, mới có xe lần đầu nên cũng ngớ nghênh thôi. Em cũng ko biết chỗ nào hay chỗ nào dở cả nhưng nhất định ko để chúng nó bôi bẩn vào xe mình xong lại đòi tiền của mình. Trót vào rồi thì cũng phải bắt chúng nó rửa lại cho sạch rồi mới trả tiền chứ.:)

davidga

Xe máy
87 láng hạ, hàng đầu tiên từ ngoài đường vào cũng đc đấy, e toàn rửa ở đây. mấy thằng làm cẩn thận, thỉnh thoảng lên Đặng Thai Mai, đắt nhưng đc cái xe rất bóng và lâu bám bụi, gần 1 tuần nhìn vẫn thế ( nếu ko mưa)

Lamborghini78

Xe điện
Chắc cũng sắp hết hợp đồng thuê địa điểm :21:

Kim

Xe hơi
Có chỗ rửa xe ở đầu phố Thụy Khuê, cháu không nhớ số nhưng ở ngay cạnh trường Chu Văn An, đi từ Quan Thánh lên nằm bên tay phải. Hiện cháu chấm chỗ này 10 điểm và rất hài lòng mỗi khi rửa xe ở đó.

FORWD

Xe tải
Các bác có thể qua điểm rửa xe cạnh cây xăng Nam Đồng, em rửa ở đó thấy ổn.